[Funland] Chán táo thèm sung các cụ giúp em tý

cuicui

Xe tải
Máy bị cài phần mềm gián điệp chạy quảng cáo qua link rồi. Reset máy làm lại xem có bị không, nếu vẫn còn thì khả năng máy bị root và ứng dụng bị cài vào system không reset được.
Nhiều cửa hàng bán máy hoạch dịch vụ hay root trộm máy của khách để cài mấy cái ứng dụng quảng cáo của tàu lắm, cắm nhờ usb 10 giây thôi là xong.

P H Ê QUÁ

Xe tăng
Cái này ông anh em có con ốp pô cũng dính, xoá cookies các kiểu không đc, reset cũng không xong. Thôi bỏ đi cụ ơi

Binhnguyen4705

Xe hơi
Em giống cụ ko thích iphone tý nào. Có lẽ do thói quen từ thời nokia trc đây. Giờ cũng chỉ dùng Sung thôi. Vì nokia tụt bậc hạng quá nhanh. Cũng ko chạy theo công nghệ, 4 năm/ chiếc :))
Chuẩn cụ. Đưa Ip là e mù tịt luôn. Trước đây khoảng 8-9 năm e chuyên xài Sung, còn chế Rom các kiểu cho Note 1, 2, 3, 4... Nhưng bgio thì kg có nhiều thời gian nên chỉ kiếm bản Rom nào ổn ổn chút rồi mình chỉnh trang lại theo ý mình rồi cứ thế xài. Mà e cũng bỏ Sung rồi, e thấy thằng Mì Xào hay hơn nhiều thứ nên theo nó cũng đc mấy đời rồi (Nguyên tắc là kg chạy đua vũ trang cụ ah)

Binhnguyen4705

Xe hơi
Máy bị cài phần mềm gián điệp chạy quảng cáo qua link rồi. Reset máy làm lại xem có bị không, nếu vẫn còn thì khả năng máy bị root và ứng dụng bị cài vào system không reset được.
Nhiều cửa hàng bán máy hoạch dịch vụ hay root trộm máy của khách để cài mấy cái ứng dụng quảng cáo của tàu lắm, cắm nhờ usb 10 giây thôi là xong.
Kg phải gián điệp gì đâu ah! Chắc là trong máy của cụ chủ có cái app nào đó nó tự bắt link quảng cáo (app này đc cài từ trước khi mua máy). Cách đơn giản nhất là mò tìm ra nó rồi xóa đi. Kg thì cài TWRP rồi kiếm bản Rom sạch cài vào là hết. Mà Rom cho Note 8 thì thiếu gì bản hay.

Cái này là cụ cài mấy app vớ vẩn chúng nó chèn quảng cáo, cụ vào cài đặt ở chrome chặn popup mà không hết thì chỉ có reset lại máy.

fromantoan

Xe tăng
Cái này em gặp rồi. Cài phần mềm chặn quảng cáo, xóa cookies, cấm qc của samsung đủ cả không ăn thua. Sau lên mạng tìm thì có trang họ bày cho 1 cách: đóng hết ứng dụng lại, chạy các phần mềm như facebook, duyệt web bình thường, ngay sau khi quảng cáo hiện ra, nhảy vào setting, vào quản lý ứng dụng, nhấn vào chỗ ... Chọn mục sắp xếp ứng dụng theo hoạt động gần nhất, sau đó phát hiện ra có 1 cái game trẻ con cài vào chơi, thi thoảng mới nhảy ra quảng cáo, em xóa béng đi từ đó không thấy hiện ra nữa.

Chikamin

Xe tải
Cái này em gặp rồi. Cài phần mềm chặn quảng cáo, xóa cookies, cấm qc của samsung đủ cả không ăn thua. Sau lên mạng tìm thì có trang họ bày cho 1 cách: đóng hết ứng dụng lại, chạy các phần mềm như facebook, duyệt web bình thường, ngay sau khi quảng cáo hiện ra, nhảy vào setting, vào quản lý ứng dụng, nhấn vào chỗ ... Chọn mục sắp xếp ứng dụng theo hoạt động gần nhất, sau đó phát hiện ra có 1 cái game trẻ con cài vào chơi, thi thoảng mới nhảy ra quảng cáo, em xóa béng đi từ đó không thấy hiện ra nữa.
Giờ điện thoại có app bank nên em cấm tiệt tụi nhóc mượn chơi game.

tetinh123

Xe hơi
Chắc cụ vô mấy trang xiệc xoẹt gì rồi. E cũng dùng sung 8 mà có thấy gì đâu nhỉ. E dùng trình duyệt Edge

Tuấn Auto

Xe điện
Cụ vào CH Play gõ vào ô tìm kiếm là UC Browser xong rồi tải về máy rồi cài lên là xài thôi. Khi chạy thì nó có phần Setting thì cụ vào đó bật cái chặn QC lên, ngoài ra UC nó có giao diện đẹp hơn, ưu việt hơn, ví dụ như khi vuốt lên để đọc báo thì nó ẩn thanh điều hướng và mấy nút chức năng đi, làm cho phần hiển thị đc nhiều hơn - Đây là cái e thích nhất. Nói chung là xài Android thì cụ phải chịu khó mày mò, kể cả việc root máy rồi chế Rom... Android nó cho phép mình can thiệp vào mọi thứ trong máy chứ kg bó hẹp như Ip. Cũng chính vì vậy mà e chẳng bao giờ xài Ip cả, có lẽ e quê mùa... Hihi
ok cụ

smallcarvn

Xe buýt
Điện thoại của cụ bị lỗi rồi, bán rẻ cho em đi.

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
E chả bao giờ xài Chrome. E cài UC Browser chạy rất phê, vừa nhẹ vừa tích hợp bỏ QC cực mạnh. Cẩn thận hơn e còn cài thêm cả Adguard nhưng thỉnh thoảng mới dùng, vì thằng này nó chặn khỏe quá nên cũng làm trình duyệt chậm theo. Nói chung UC là quá đủ cho Android.
UC quá vớ vẩn, app của Alibaba

Binhnguyen4705

Xe hơi
UC quá vớ vẩn, app của Alibaba
Của ai kg quan trọng, cái mình thích và nó phù hợp thì mình dùng thôi. Chẳng ai dám đảm bảo trong gia đình kg dùng đồ Trung cộng cả cụ ah! Với lại cụ nói thế thì cụ chưa hiểu gì về Android!

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Của ai kg quan trọng, cái mình thích và nó phù hợp thì mình dùng thôi. Chẳng ai dám đảm bảo trong gia đình kg dùng đồ Trung cộng cả cụ ah! Với lại cụ nói thế thì cụ chưa hiểu gì về Android!
Thấy giọng cụ hiểu biết nhiều. Vậy cụ là developer hay chuyên gia IT? Nó dính cả loạt case về privacy và security. Giờ bị Ấn độ cấm rồi.

Dùng hơn chục cái browser rồi. Dùng chrome và opera chắc chả hiểu gì về android

barca6996

Xe container
Nhìn thấy ảnh đại diện của cụ e lại tưởng chán cơm thèm phở, e đi ra 😋

minicoper6789

Xe hơi
Em chỉ nghe gọi nên dùng táo cho pin trâu

Meoden007

Xe máy
Mình ko dùng chrome mà tải addblock browser xài thay chrome ko hề có quảng cáo gì luôn