[Funland] Chán ngấy cái khẩu trang rồi

Ji Bro

Xe buýt
Cụ cứ tưởng tượng lại cảnh 20 năm trước đi đường kể cả ra ngoại tỉnh cũng có ai bắt đeo mũ bh đâu. Theo hoàn cảnh với thời gian bị ép dần thành thói quen, cái thói quen này là tốt nên không cần phản kháng làm gì.
Khẩu trang em cũng nhìn cùng góc độ vậy, tất nhiên loại trừ những người bệnh đặc thù gặp khó khăn trong hô hấp khi đeo thì không nói. Người bình thường đeo mà phòng bệnh cho mình với người xung quanh, covid ko nhắc đến trên truyền thông nhưng chưa dứt đâu, còn các bệnh lây truyền qua đường hô hấp khác nữa.

cuc_cu

Xe tăng
Em bị xoang mũi nên khi chạy xe máy ra đường mà ko có khẩu trang vô cùng khổ. Vậy nên em thấy khẩu trang chẳng vướng víu khó chịu gì cả :D

niceshot

Xe container
Thời chưa dịch, mọi người còn đua nhau mua khẩu trang có chức năng lọc bụi mịn để đeo đi đường, tất nhiên là chỉ đeo khi đi xe máy.

Giờ em thấy mọi người còn bớt cầu kỳ hơn, đeo cả mấy cái khẩu trang y tế, khẩu trang vải ...., nhưng có điều là đeo mọi lúc mọi nơi, lắm ông ngồi 1 mình trong ô tô cũng đeo khẩu trang. Hài vãi!

Cá nhân em chỉ đeo khẩu trang ở chỗ hội họp đông người, đeo để mọi người đỡ ngại chứ em thấy chả có tác dụng phòng chống dịch bệnh gì!

htc4

Xe buýt
Em không thích đeo khẩu trang nhưng vẫn phải đeo, vì cho nó giống các cụ khác :D
Nói vậy chứ dịch bệnh mình không sợ nhưng lỡ mình có virus nếu không có khẩu trang thì dễ lây cho người khác. Giờ đeo như phép lịch sự vậy thôi.

VuNgoanMuc

Xe điện
Cũng nên bỏ quy định đeo khẩu trang nơi công cộng đi được rồi, ai thích thì cứ đeo nhưng không bắt buộc nữa.. Rác khẩu trang thì khỏi nói, chỗ nào cũng thấy.

duongphong

Xe container
Nên bỏ khẩu trang. Các cháu đi học mà ngồi trong lớp,ngồi phòng điều hòa.. vẫn đeo khẩu trang mấy hài hước :))
Ai có nhu cầu thì đeo, cứ bắt mọi người đeo khẩu trang nơi không cần thiết lãng phí nguồn lực rất lớn, mà không để làm gì. Trong khi tăng chi phí thu gom xử lý rác thải.
Trăm cái nợ đổ đầu người dân - Béo ông SX khẩu trang :))

soulmales

Xe buýt
May lớp F1 nhà em chỉ phải đeo lúc đến trường, ở lớp không phải đeo. Trường cũng bỏ cái đo thân nhiệt với sát khuẩn ở cổng rồi.
Giống trường thằng cu nhà em

Chứng tỏ con Covid nó cũng yếu chứ k như truyền thông nói cụ nhỉ.
Em đoán cái biến thể này nó suy yếu đi rồi. Còn việc sục rửa mũi hàng ngày bạn bè em những ai làm đều chưa bị gì trong khi gia đình bị hết. Chắc do trùng hợp thôi :D

ngoc_phuong

Xe lăn
Con em bảo lúc trên lớp còn nhắc đc, ra chơi nhắc chán rồi ai đeo thì đeo. Ko biết đeo để làm gì với đám trẻ đi học. Tiện đây em xin phép hỏi là vụ tiêm cho trẻ em ko thấy ồn ào, ko thấy quyết tâm tiên nữa nhỉ.
Dự kiến tháng 8 sẽ kết thúc.

ngoc_phuong

Xe lăn
Các a ạ.
Rồi đến lúc sẽ bỏ việc bắt buộc phải đeo.
Chỉ là sớm hay muộn.
Nó là xu thế vận động của sự việc.
Thế nên chỉ hơn nhau ở nhận thức nhanh hay chậm. Có ích hay ko,...
Nên.
Đừng mạt sát nhau. Nếu đc, các anh nhìn quá ra 1 chút.

Dan du an

Xe ba gác
Nên phát triển ra loại quần áo khẩu trang ...tóm lại là kín mít luôn mà có khả năng tự làm mát hoặc làm ấm... Dân sa mạc thích điều này...Dân Bắc Cực càng thích....

safenoodles

Xe cút kít
Đến bây giờ, ngay cả bước vào bệnh viện người ta cũng đã bỏ hoàn toàn việc khai báo y tế hay kiểm tra tiêm chủng, câu hỏi sàng lọc... Túm lại bỏ hết rồi.

Mà cái khẩu trang, lúc cần thì bắt buộc đã đành. Giờ vẫn cứ như thế. Mà em phát chán nó lắm rồi.

Ai thích đeo cứ việc đeo, ông nào thích phạt cứ phạt. Em chào tiễn biệt, gửi cái khẩu trang lại cho các cụ nhé.
Ôi, cụ đừng chủ quan như thế, ít nhất khi ra đường và vào viện hay nơi nhiều người, ta vẫn rất nên đeo khẩu trang.
Hiện vẫn có người bị covid đó cụ nhé.
Minh chứng là F1 nhà em ( em ko rõ nguồn) rồi em đang F0 đây ạ.

safenoodles

Xe cút kít
Cụ/mợ nào chưa bị covid thì vẫn đeo khẩu trang cho em nhé!
Phòng bệnh hơn chữa bệnh. Bị covid tầm này mệt phết đới ạ.

Mabamon

[Tịch thu bằng lái]
Đến bây giờ, ngay cả bước vào bệnh viện người ta cũng đã bỏ hoàn toàn việc khai báo y tế hay kiểm tra tiêm chủng, câu hỏi sàng lọc... Túm lại bỏ hết rồi.

Mà cái khẩu trang, lúc cần thì bắt buộc đã đành. Giờ vẫn cứ như thế. Mà em phát chán nó lắm rồi.

Ai thích đeo cứ việc đeo, ông nào thích phạt cứ phạt. Em chào tiễn biệt, gửi cái khẩu trang lại cho các cụ nhé.
Cháu nghĩ là nên đeo, trong không khí luôn luôn có nhiều vi khuẩn, virus, bụi bặm....., đặc biệt ở cái xứ bẩn thỉu và ô nhiễm này, đeo vào phòng bệnh, phòng bệnh hơn chữa bệnh.

Ni No Kuni 2

Xe điện
Em thấy đeo khẩu trang cũng hay đấy chứ, vừa sạch sẽ, đỡ bụi bẩn, mà đằng nào ra đường HN ko covid thì chắc cũng phải 80% đeo khẩu trang rồi?
Ngoài ra nhìn gái giờ cô nào cũng xinh =)). Tán tỉnh có tí hồi hộp vì phải mở được khẩu trang ra mới biết dung nhan thật, hay phết các cụ ạ.