[Funland] Chán nản chuyện gia đình....

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Mọi sự tan nát đều từ cái tôi mà ra cả.

Một sự nhịn là chín sự lành

longdelta

Xe tăng
Ck mợ chắc làm trong giới sâu bít à, kiếm nhiều tiêu cũng nhiều :D

uoat_LX

Xe điện
Thớt nhảm ,200tr/tháng ,không tích lũy ,ảo diệu .Nhà em lương 2 vc cũng chỉ 17tr ,tháng nào cũng cố để dành 1-3 tr .

allmay

Xe tăng
Em chán thì em viết vậy thôi, qua hôm nay rồi thôi chả còm nữa cho nó tự chìm. Chứ thực lòng việc mình thì mình phải lo thôi, hy vọng gì ở ai hả cụ? :(
Chắc chắn la chán rồi. Mợ cũng tranh thủ xem lại quan hệ hai vc thật kỹ rồi hãy nc. Con cái và nội ngoại không phải là quan trọng nhất mà giữa 2 người là như thế nào, đến với nhau và lấy nhau là vì cái gì. Chắc phải yêu nhau, hợp nhau và hiểu nhau thì mới lấy nhau từ tay trắng. Sống với nhau thì càng phải có sự hiểu và thông cảm, chia sẻ bên cạnh tình yêu và tình dục. Có con hoặc kiếm được tiền không phải là chính dù rất quan trọng nhưng trước hết phải xác định là hai vc sẽ sống với nhau đến hết đời, lâu đấy. Sống với bố mẹ mình hơn 20 năm (mấy năm đầu còn chẳng biết gì), sông với con hơn 20 năm (mấy năm sau thì nó chẳng còn là con mình như hồi bé :), còn lại 2 vc với nhau, thọ thì phải 60 năm. Chồng kiếm bao nhiêu, vợ kiếm bn ko phải lấy ra cân đong với nhau mà việc phân công chia sẻ trách nhiệm và khó khăn một cách tự nhiên với nhau mới là quan trọng. Chuyện rửa bát nội trợ chăm con hoặc đi làm kiếm tiền cũng chẳng tách bạch được đâu, miễn là cả hai đều thấy cái gì nên làm. Em lấy vợ gần 20 năm mà chưa bao giờ thở ra câu kiểu "tôi đi làm kiếm tiền nuôi ..." vì việc đi kiếm tiền là đương nhiên, vì vợ mình còn mang nặng đẻ đau, còn quán xuyến việc nhà, chăm sóc con cái. Về nhà, việc gì làm được thì mình làm. Nhưng em biết là vợ mình cũng đang vất vả và cố gắng vun vén chứ ko phải loại chỉ hưởng thụ và ham chơi :) Còn bây giờ để kiếm được lương 200tr mà còn trẻ thì áp lực công việc cũng rất lớn, không phải dễ (trừ mấy ông được đút lót, hối lộ thì kiểu khác), thậm chí khó phân biệt thời gian ở cơ quan hay ở nhà, vẫn phải làm. Thế nên cũng phải hiểu và chia sẻ với chồng. Còn ông chồng thì chơi với con hay làm thêm việc nhà thì cũng giúp cân bằng lại. Quan trọng là hai bên có quan tâm và hiểu nhau và muốn chia sẻ với nhau, kiếm tiền cũng chỉ là phương tiện cho gia đình tốt hơn thôi. Còn làm 200tr chỉ để chứng minh bản thân mình giầu hay có khả năng thì vợ con là cỏ rác thôi, giải tán có khi phù hợp với cả hai.
Vài lời chia sẻ hy vọng mợ thấy đúng.

mone

[Tịch thu bằng lái]
200 củ tháng thì tầm này tương đương với trưởng đại diện tây ở vn rồi, rất hiếm người được mức lương này và tầm này thì họ cực khôn luôn
Em thấy có gì sai sai

Peter16388

Xe tải
Đọc câu chuyện của mợ tôi chưa biết ai đúng ai sai nhưng có một nhận định khách quan nhé. Trong gia đình mợ ai cũng là người có cá tính mạnh, có năng lực. Vì vậy cái tôi trong mỗi con người sẽ vì đó mà không hề nhỏ. Thứ nhất vì lương chồng mợ mà tầm 200tr thì cũng là dạng top và chắc chắn là anh ấy cũng có quền tự hào và đắc chí một chút. Thứ hai là mợ, mợ đã từng đi làm và lương cũng đc 15tr cũng không hề ít so với cánh chị em cũng có dư giả và nhìn về tương lai thì còn phát triển xa nữa( điều này chỉ xảy ra trong tương lai nhưng là giả định). Toàn bộ đó là những vật cản để cụ mợ khó vượt qua đc cái tôi khi có xung đột. Hơn nữa thực sự xin khuyên chân thành mợ là đừng nên trong lúc như thế này mà so bì tị nạnh sự giúp đỡ của bố mẹ hai bên để rồi gây ra sự không hiểu nhau giữa thông gia và điều này nếu xảy ra thì người thiệt thòi nhất là người vợ và cao hơn nữa chính là con mình. Một câu của nam cao có nói đại ý rằng khi ta căm ghét ai đó thì dù người đó có làm bất cứ việc gì thì trong mắt ta đều là phiền toái đáng ghét ( câu này không nhớ nguyên văn ). Nhiều lúc sự hy sinh và khôn khéo của người đàn bà sẽ giúp cho gia đình hạnh phúc hơn đấy mợ ạ. Ý tôi là mợ hy sinh chịu khó nhưng khôn khéo hướng sửa người chồng. Nhiệm vụ này là khó nhưng mợ là người có năng lực như vậy thứ khác khó mà còn chịu khó làm hơn người ta tại sao việc này ta không thể vì hạnh phúc gia đình. Tôi có đề nghị nhỏ là mợ và anh xã nên xem lại suốt thời gian cãi nhau đã có bao lần hai vc ôm nhau thật chặt hay gần gủi nhẹ nhàng tâm sự khó khăn cho nhau chưa. Hãy mở lòng một lần đi sẽ thấy sự khác đấy mợ ạ. Đàn ông tuy mạnh mẽ nhưng cũng có lúc yếu đuối và muốn tựa vào ai đó. Chúc mợ sẽ giữ đc hạnh phúc gia đình

vua_luoi

Xe điện
Of nhiều cụ xoáy vụ lương nhỉ, 200 triệu 1 tháng bây h nhan nhản nhé. Mợ chủ nên đi làm và đừng phụ thuộc, thế thôi

newformula

Xe tải
Dạo này nhiều việc nặng nề quá cccm ạ...
Nhà có 2 vợ chồng với một cháu nhỏ 2 tuổi. Chồng đi làm lương trung bình 200tr/tháng, làm nhiều tiêu cũng lắm, nên hầu như không tích luỹ đc gì, đến bây giờ ngoại trừ cái xe trả góp còn lại vẫn chưa có gì. Mình trước đi làm lương cũng loanh quanh 15tr/tháng, sau nghỉ đi học ngành của chồng luôn, để sau này về phụ chồng, giờ hầu như k có thu nhập.

Vừa rồi chồng bị lừa một khoản kha khá, tầm 1,5 tỷ, đúng lúc phải trả nợ và xây dựng cơ sở mới. Chồng stress nhiều, mình cũng thế. Còn lại bao nhiêu vốn liếng sinh con đã gom cho chồng để trả nợ, bình thường tiêu pha ở nhà cũng cố gắng chắt chiu. Mình cũng nỗ lực hết sức rồi. Mình cũng hoang mang, cũng sợ hãi chứ, nhưng chồng còn có người này người kia an ủi, mình còn chả dám nói với ai, bố mẹ cũng k dám, sợ bỏ mẹ lên được nhưng lúc nào ngoài mặt cũng phải nói cố lên, sang năm sẽ khác sang năm sẽ khác....

Mâu thuẫn bắt đầu từ một việc rất nhỏ mà rất khó chịu là chồng gây ồn ào con không ngủ được. Mình nhắc chuyện này cả tỉ lần rồi, chỉ cần giữ yên lặng cho em tầm 30p là em sẽ dỗ con xong, nhưng khônggg, đang thiu thiu, bố vào mở cửa cái cạch, lục cục loảng xoảng, lại dậy, lại khóc, lại dỗ. Nói thì bảo thủ kiểu thế thì em đi tìm nhà khác mà sống....

Mà hễ nói đến chuyện gì, thì điệp khúc luôn luôn là anh đi làm đã đủ vất vả rồi, không muốn về nhà em còn thế nọ thế kia... Nói cứ như mình đi chơi. Trong khi mình đi học, thật sự là bị hành như con chó, mà tầm tuổi mình rồi, đi làm ngành cũ đã có chút ít thành tựu, bắt đầu lại từ đầu nó khó biết bao nhiêu. Mà còn đi làm thêm, còn đi phụ chồng. Về nhà còn phải lo từ a đến z nhà cửa con cái cơm nước, có một bác gv ở bên cạnh chỉ để mách lẻo, làm ái gì là hỏng cái đó, chồng chưa từng phụ một việc gì, chưa từng thay cho con cái bỉm, chưa từng dạy dỗ con được một câu tử tế, nói câu đầu đến câu thứ hai là đã quát mắng rồi... Ấy thế nhưng, lúc nào cũng một điệp khúc, em chả làm gì...

Mà hay lắm, dù mua sắm vật dụng to to hay nho nhỏ, cũng đều có bóng dáng ob ngoại trợ giúp, dù lúc khó khăn nhất, chẳng vay đc ai, mình còn bnhiu vốn dốc hết ra, nhưng mà trong mắt ob nội, mình đi làm ‘chỉ đủ mua sữa’, còn bây giờ thì là ‘đi học chả làm ra đồng đếch nào’. Bà ngoại thì chỉ nhăm nhăm hỏi có khó khăn gì thì giúp, thiếu thì bà cho vay, nhưng mẹ con họ ngồi với nhau thì bỉ bôi bà chẳng lên thăm cháu bao giờ, đến khi bà lên chơi thì còn phải nhấm nháy à lên để nó đưa đi khám bệnh đấy, cứ suy bụng ta ra bụng người :)
Nhiều lần mình đã nói thẳng vào mặt họ, là tuy mình làm ra ít tiền đi nữa, thì đến bây giờ mình, và bố mẹ mình cũng chưa tơ hào một đồng từ con trai họ, dìm người khác xuống cũng chả làm họ tốt đẹp lên được đâu.

Nghĩ 3 năm lấy nhau, có bầu rồi có con, chồng đi từ nam ra bắc, nước trong nước ngoài, vợ thì chưa từng ra khỏi thành phố.
Mua cái xe, hứa lên hứa xuống là tết thì đêm 30 chạy lên nhà ob ngoại một tí để cho ob vui, nhà chỉ có hai gái, cuối cùng hứa để đấy cũng chả làm, mặc dù cách nhau chỉ 20km. Quê, là quê họ, chẳng phải quê mình.

Thế nhưng luôn mặc định rằng mình sướng, lấy được chồng tốt quá.

Giờ mỗi đứa một giường, nghĩ đến mình lang thang vô định, nghĩ đến mẹ trong nhà vẫn đang yên chí con gái vui vẻ lắm, sáng mai ra phải giải thích thế nào, dù lâu lâu bà mới lên chơi mà toàn chuyện không vui. Muốn ngừng khóc hoài mà chắng được

Chán nản thật sự!!!
Nói phét!

tieuphuong1146

Xe điện
Website
www.artdna-global.com
Wow, 200tr/ tháng quả là con số đáng mơ ước của nhiều cụ of trog đó có em. Tuy nhiên chồng cụ có vẻ hơi kẹo sắt chút.

cunglatruong1

[Tịch thu bằng lái]
Quất lại ko mợ chủ lại sửa. Lương của chồng thế thì ngồi nhà mà đẻ thôi chứ kêu ca gì.
200t 1 tháng mà ko tích cop được gì . E sure ông chồng có vợ bé:D
Dạo này nhiều việc nặng nề quá cccm ạ...
Nhà có 2 vợ chồng với một cháu nhỏ 2 tuổi. Chồng đi làm lương trung bình 200tr/tháng, làm nhiều tiêu cũng lắm, nên hầu như không tích luỹ đc gì, đến bây giờ ngoại trừ cái xe trả góp còn lại vẫn chưa có gì. Mình trước đi làm lương cũng loanh quanh 15tr/tháng, sau nghỉ đi học ngành của chồng luôn, để sau này về phụ chồng, giờ hầu như k có thu nhập.

Vừa rồi chồng bị lừa một khoản kha khá, tầm 1,5 tỷ, đúng lúc phải trả nợ và xây dựng cơ sở mới. Chồng stress nhiều, mình cũng thế. Còn lại bao nhiêu vốn liếng sinh con đã gom cho chồng để trả nợ, bình thường tiêu pha ở nhà cũng cố gắng chắt chiu. Mình cũng nỗ lực hết sức rồi. Mình cũng hoang mang, cũng sợ hãi chứ, nhưng chồng còn có người này người kia an ủi, mình còn chả dám nói với ai, bố mẹ cũng k dám, sợ bỏ mẹ lên được nhưng lúc nào ngoài mặt cũng phải nói cố lên, sang năm sẽ khác sang năm sẽ khác....

Mâu thuẫn bắt đầu từ một việc rất nhỏ mà rất khó chịu là chồng gây ồn ào con không ngủ được. Mình nhắc chuyện này cả tỉ lần rồi, chỉ cần giữ yên lặng cho em tầm 30p là em sẽ dỗ con xong, nhưng khônggg, đang thiu thiu, bố vào mở cửa cái cạch, lục cục loảng xoảng, lại dậy, lại khóc, lại dỗ. Nói thì bảo thủ kiểu thế thì em đi tìm nhà khác mà sống....

Mà hễ nói đến chuyện gì, thì điệp khúc luôn luôn là anh đi làm đã đủ vất vả rồi, không muốn về nhà em còn thế nọ thế kia... Nói cứ như mình đi chơi. Trong khi mình đi học, thật sự là bị hành như con chó, mà tầm tuổi mình rồi, đi làm ngành cũ đã có chút ít thành tựu, bắt đầu lại từ đầu nó khó biết bao nhiêu. Mà còn đi làm thêm, còn đi phụ chồng. Về nhà còn phải lo từ a đến z nhà cửa con cái cơm nước, có một bác gv ở bên cạnh chỉ để mách lẻo, làm ái gì là hỏng cái đó, chồng chưa từng phụ một việc gì, chưa từng thay cho con cái bỉm, chưa từng dạy dỗ con được một câu tử tế, nói câu đầu đến câu thứ hai là đã quát mắng rồi... Ấy thế nhưng, lúc nào cũng một điệp khúc, em chả làm gì...

Mà hay lắm, dù mua sắm vật dụng to to hay nho nhỏ, cũng đều có bóng dáng ob ngoại trợ giúp, dù lúc khó khăn nhất, chẳng vay đc ai, mình còn bnhiu vốn dốc hết ra, nhưng mà trong mắt ob nội, mình đi làm ‘chỉ đủ mua sữa’, còn bây giờ thì là ‘đi học chả làm ra đồng đếch nào’. Bà ngoại thì chỉ nhăm nhăm hỏi có khó khăn gì thì giúp, thiếu thì bà cho vay, nhưng mẹ con họ ngồi với nhau thì bỉ bôi bà chẳng lên thăm cháu bao giờ, đến khi bà lên chơi thì còn phải nhấm nháy à lên để nó đưa đi khám bệnh đấy, cứ suy bụng ta ra bụng người :)
Nhiều lần mình đã nói thẳng vào mặt họ, là tuy mình làm ra ít tiền đi nữa, thì đến bây giờ mình, và bố mẹ mình cũng chưa tơ hào một đồng từ con trai họ, dìm người khác xuống cũng chả làm họ tốt đẹp lên được đâu.

Nghĩ 3 năm lấy nhau, có bầu rồi có con, chồng đi từ nam ra bắc, nước trong nước ngoài, vợ thì chưa từng ra khỏi thành phố.
Mua cái xe, hứa lên hứa xuống là tết thì đêm 30 chạy lên nhà ob ngoại một tí để cho ob vui, nhà chỉ có hai gái, cuối cùng hứa để đấy cũng chả làm, mặc dù cách nhau chỉ 20km. Quê, là quê họ, chẳng phải quê mình.

Thế nhưng luôn mặc định rằng mình sướng, lấy được chồng tốt quá.

Giờ mỗi đứa một giường, nghĩ đến mình lang thang vô định, nghĩ đến mẹ trong nhà vẫn đang yên chí con gái vui vẻ lắm, sáng mai ra phải giải thích thế nào, dù lâu lâu bà mới lên chơi mà toàn chuyện không vui. Muốn ngừng khóc hoài mà chắng được

Chán nản thật sự!!!

Khánh Ngọc

Xe container
Có vợ bé mợ ơi . Làn gì 200t mà ko được . Lương e 9t bú vang an bit tết mua can hộ góp 4 tỷ 5 nhẹ tênh:))
Chém thế này mới gọi là Chém chứ.
Nhưng mà ck mợ chủ ki vãi. Kiếm 200 tr và đưa vợ có 10tr tiêu trong gd đình. Hic

Trang điểm Tử thi

Xe container
200 củ tháng thì tầm này tương đương với trưởng đại diện tây ở vn rồi, rất hiếm người được mức lương này và tầm này thì họ cực khôn luôn
Em thấy có gì sai sai
E hỏi khí không phải ông xã mợ làm món gì mà giàu vậy?
Và tiêu gì mà nhiều vậy?
Chủ lô đề, chủ bóng , chủ cầm đồ, Cho vay ...cũng kiếm ối nhé ;))

Xechaybangcom

Xe điện
Mợ nói e nghe cứ ảo ảo, Ck làm 200 củ/tháng vẫn ko tích luỹ đc thì đấy do mình kêu gì nữa, mà giọng mợ nghe có phần oán trách quá, mà 2 vc mợ như thế thì mâu thuẫn quá, e hỏi khí không phải đời sống tình dục vc mợ có hoà hợp ko ạ?
Tôi đoán là doanh thu, không phải thu nhập. Mụ này chắc bị nhầm lẫn giữa doanh thu và thu nhập (doanh thu - chi phí).

Snake master

Xe tăng
hoho. lương tháng 200 củ mà vẫn bế tắc thì em cũng chả biết nói gì với lương 3 củ rưỡi làm thuê của em nữa ạ