[Funland] chặn liên minh huyền thoại trên router

viettamus

Xe đạp
Sửa file host trong windows, trỏ cái tên miền game về 1 địa chỉ ip ất ơ là xong, có điều bọn trẻ con giờ chúng nó tra gg ác phết đấy :-j =;
IP server game nó rất nhiều và hay thay đổi nên làm cách này không được nha bạn

.Xukthal

Xe container

viettamus

Xe đạp
Tên miền cơ mà, bác hiểu ko?
Thì file host là trỏ tên miền của game về IP local 172.0.0.1 nên khi gõ tên miền đó nó ko kết nối đến web server của game đc thôi, còn vẫn chơi game bình thường.
- Cái tên miền đó kết nối đến cái web giới thiệu game thôi bạn, cái server game nó khác, và có rất nhiều server cho 1 game nhé, IP của server cũng hay thay đổi
Mình làm bên CNTT chuyên về network mà, mấy cái tên miền với IP server này sao mà ko biết.
Mình cũng cấu hình chặn cho các gia đình nhiều rồi, chặn tên miền không khả dụng bạn nhé.
- Cách ok nhất là tạo rule tự động get IP của server game (IP nó thay đổi thì tự get lại), chặn các port của game theo list IP đã get được :D

250cc

Xe tăng
Em nghĩ nên hài hoà, ko nên cấm hẳn. Bọn trẻ con bị cấm chơi, trong khi bạn bè nói vẫn chơi, bàn tán, chém gió các kiểu, rồi thì nó sẽ tìm cách vượt rào, líc đấy quản lý còn khó hơn. Gaming nó cúng có nhiều lợi ích chứ

viettamus

Xe đạp
F1 nhà em xa đà món này em muốn chặn không cho vào trò này trên router huawei của VNPT. Cụ nào biết xi nhan/tư vấn giúp mình. Tks.
F1 nhà em dạo này chơi món LOL nhiều quá. Em muốn chặn trên router của nhà mạng. Cụ nào giỏi IT bầy em làm cách nào? Xin cảm tạ votka.
Đây bạn nhé, dùng router chặn được hết mọi yêu cầu, router nhà mạng không đủ chức năng, port game nó nhiều, IP game nó thay đổi liên tục
Phải đầu tư mua router khác thôi, tầm 2tr là đáp ứng được hết, mình đã triển khai cho nhiều gia đình rồi, ở gần mình thì mình giúp cho, ở xa thì hơi khó, cần thì inbox mình hướng dẫn

+ Đây là game LOL trên PC và Mobile của bạn nhé kaka

Chỉnh sửa cuối:

ducvt8x

Xe tăng
Đây bạn nhé, dùng router chặn được hết mọi yêu cầu, router nhà mạng không đủ chức năng, port game nó nhiều, IP game nó thay đổi liên tục
Phải đầu tư mua router khác thôi, tầm 2tr là đáp ứng được hết, mình đã triển khai cho nhiều gia đình rồi, ở gần mình thì mình giúp cho, ở xa thì hơi khó, cần thì inbox mình hướng dẫn
Con mik này làm j đến 2tr cụ :))

.Xukthal

Xe container
Thì file host là trỏ tên miền của game về IP local 172.0.0.1 nên khi gõ tên miền đó nó ko kết nối đến web server của game đc thôi, còn vẫn chơi game bình thường.
- Cái tên miền đó kết nối đến cái web giới thiệu game thôi bạn, cái server game nó khác, và có rất nhiều server cho 1 game nhé, IP của server cũng hay thay đổi
Mình làm bên CNTT chuyên về network mà, mấy cái tên miền với IP server này sao mà ko biết.
Mình cũng cấu hình chặn cho các gia đình nhiều rồi, chặn tên miền không khả dụng bạn nhé.
- Cách ok nhất là tạo rule tự động get IP của server game (IP nó thay đổi thì tự get lại), chặn các port của game theo list IP đã get được :D
Vâng, có nhẽ game sau khi cài hoặc tải app thì nó thé, em ko chơi game nên có thể ko biết nhưng em được nhờ chặn các trang web s.e.x thì khá hiệu quả cụ nhé, có điều sau đó bà mẹ lại bảo "chú làm lại bình thường cho chị đi, cháu đi du học rồi" chả hiểu dư lào :-??@-) Thôi, cung kính chi = tuân lệnh [-O<

Specnaz01

Xe tải
Em thấy tốt nhất là các cụ sắm thêm 1 bộ nữa, chơi cùng với nó. Ngày xưa em cũng từng làm với 2 thằng F1 nhà em, thấy cũng khá hiệu quả =))

viettamus

Xe đạp
Vâng, có nhẽ game sau khi cài hoặc tải app thì nó thé, em ko chơi game nên có thể ko biết nhưng em được nhờ chặn các trang web s.e.x thì khá hiệu quả cụ nhé, có điều sau đó bà mẹ lại bảo "chú làm lại bình thường cho chị đi, cháu đi du học rồi" chả hiểu dư lào :-??@-) Thôi, cung kính chi = tuân lệnh [-O<
Ừ đúng rồi bạn, web sex này mỗi trang nó có 1 tên miền duy nhất, web đen thì dễ, chuyển hướng phân giải tên miền file host cũng đc (nhưng google rồi vào xóa đi là xong), chặn bằng content (lọc nội dung cũng đc), game thì nó khác
- Sao bạn ko tải list cho chị ấy cái list các trang có phim Full HD và ko che :D

.Xukthal

Xe container
Em thấy tốt nhất là các cụ sắm thêm 1 bộ nữa, chơi cùng với nó. Ngày xưa em cũng từng làm với 2 thằng F1 nhà em, thấy cũng khá hiệu quả =))
Đánh với chúng nó phải thắng áp đảo nó mới nhanh chán :))

.Xukthal

Xe container
Ừ đúng rồi bạn, web sex này mỗi trang nó có 1 tên miền duy nhất, web đen thì dễ, chuyển hướng phân giải tên miền file host cũng đc (nhưng google rồi vào xóa đi là xong), chặn bằng content (lọc nội dung cũng đc), game thì nó khác
- Sao bạn ko tải list cho chị ấy cái list các trang có phim Full HD và ko che :D
Chắc chị ý ngại ngần chăng?8-} Với lại lần nào nhờ đến giúp cũng combo ko điện đóm thì nước nôi, rồi thì máy giặt, LVS, ấm đun nước, máy xay sinh tố...các kiểu con đà điểuL-)...mệt bỏ xừ ra lấy đâu thời gian mà download nữa hả cụ? Phù........#:-s#:-s

.Xukthal

Xe container
Ko cụ, em đang nói game thể loại như LOL. Chứ còn loại đối kháng, mình chơi sao lại chũng nó :))
Ý là chơi cùng phe xong đánh cho kém hẳn đi nên liên minh toàn thua cho chúng nó chán hả? =))=))

pass

Xe buýt
Cụ cân nhắc việc chia quỹ thời gian cho trẻ con nó chơi, cấm nó chơi ở nhà thì nó lại chạy ra quán game còn hại hơn nhiều

Prodin

Xe tăng
Website
v-point.vn
Đúng cái em cần.
Em dùng các kiểu: screen time, xoá app, đặt password trên appstores,... đều bị ku con phá trong phút mốt.

+ Đây là game LOL trên PC và Mobile của bạn nhé kaka
cụ inbox cho em cách chặn này với???? nhà em ở Phạm Văn Đồng, đang dùng router của VNPT ạ.

viettamus

Xe đạp
Đúng cái em cần.
Em dùng các kiểu: screen time, xoá app, đặt password trên appstores,... đều bị ku con phá trong phút mốt.

cụ inbox cho em cách chặn này với???? nhà em ở Phạm Văn Đồng, đang dùng router của VNPT ạ.
Đã inbox tư vấn hướng dẫn cho bạn

Specnaz01

Xe tải
Ý là chơi cùng phe xong đánh cho kém hẳn đi nên liên minh toàn thua cho chúng nó chán hả? =))=))
Thế thì sau chúng nó ko chơi với mình nữa, thế thì sao ngồi tỉ tê hỏi han tình hình chúng nó đc =)) . Nhà em từng có thời, cứ sáng CN 3 bố con chơi, mẹ ngồi sau cổ vũ cơ :))

thangtsc

Xe hơi
nó có cổng game đó cụ, xem khóa cổng game là ok

emphailamsao

Xe tăng
Lừa lừa lấy pass của nó xong đổi mật khẩu đổi cả email.

emphailamsao

Xe tăng
Cụ dùng Microsoft family có thể khống chế thời gian sử dụng máy tính và khó một số phần mềm và webpage
Đây cụ ấy muốn chặn mà nó ko biết cơ. Còn khống chế dc thời gian thì ai hỏi làm gì nữa. Rất nhiều nhà khi con lên c3 là ko quản lý và kiểm soát dc luôn, nói nó ko nghe, chỉ tạo không khí căng thẳng.