[Funland] Chân dung thằng lừa đảo bán khẩu trang nick of là kouongruou đây ạ

Trạng thái
Thớt đang đóng

Lemica

Xe tăng
Hi cụ. Những gì mình nói trên đều nhằm mong bác chủ thu hồi được khoản tiền, không phải mất thêm thời gian, chi phí, và sự phiền não. Bởi lẽ muốn làm gì thì cũng phải căn cứ vào tài liệu, chứng cứ, luật và sự thi hành luật ở từng nơi. Không thể ngồi 1 chỗ để mà nói kiện là kiện được. Và những điều mình viết cũng không riêng dành cho cụ chủ mà cũng muốn gởi đến cụ bán khẩu trang.
Chuyện kịch bản như cụ nói, đi được đến đâu không phải do mình. Và cũng không ai biết. Sự việc cũng không phải từ mình mà ra nên cụ đừng hỏi mình. Tội nghiệp. Nên mỗi anh em mình đừng đưa vụ việc vào...ngõ cụt. Hãy để cụ chủ thấy một gì đó tươi sáng mà giải quyết. Cho dù kết quả thế nào thì cụ chủ cũng có được nhưng trải nghiệm mà cụ.
Còn cái vụ 30tr hay 3 tỉ thì... Mình nói thật, 30 tr của cụ chủ, của cụ hay của mình cũng đều như nhau. Kể cả 30tr của ông Trump, của người giàu, có điều kiện thì cũng là như nhau. Vấn đề là dùng vào việc gì thôi cụ à. " Nhà giàu đứt tay bằng ăn mày đổ ruột " chỉ là định kiến của ngày xưa. Đứt tay thì vẫn là đứt tay, đổ ruột vẫn là đổ ruột. Và... Corona thì nó có phân biệt người này người kia đâu cụ. Như nhau cả cụ à.
Vẫn chân thành mong cụ chủ được money back trong sự giải quyết nhẹ nhàng.
Thân!
Vâng, em tôn trọng quan điểm của cụ và em nghĩ đó là việc trước mắt nên nghĩ tới. Vì cụ có khả năng phân tích sâu nên em muốn bổ sung thêm tình huống và giai đoạn diễn tiến sự việc xem ý cụ thế nào.

Em được học rằng khi nhìn nhận sự việc thì phải giả định các hoàn cảnh, bối cảnh khác nhau; khi giải quyết sự việc thì ngoài dựa trên nhận định ban đầu thì phải điều chỉnh và có các kế hoạch dự phòng nếu phương án A không đạt kết quả.

Em nghĩ giả định cụ chủ có điều kiện như cụ và phương án A của cụ là ổn ạ.

Michael J

Xe điện
Đưa nhau ra số 7 rồi còn đòi lịch sự. Giờ đây chỉ còn pháp luật. Đúng - sai.

xembongda29

[Tịch thu bằng lái]
các cụ chưa bắt dc thằng này ạ

Michael J

Xe điện
Chấm cái cho nổi, xem kịch hay số 7

Anhtraj

Xe tăng
Em đang ngồi làm ấm nước chè , đọc mà thấy các cụ não ngắn chém ác quá cơ . Em đã đến cơ quan CA trình báo rồi , ảnh chuẩn 100% nếu cụ nào có người quen làm ở số 7 có thể vào phòng trực ban hình sự xác nhận quyển sổ ( sáng 24 đ/c thượng úy Trường trực ) .
Các bước điều tra xác minh tiếp theo sẽ do cơ quan CA đảm nhiệm , các cụ không nên chém gió bừa bãi thể hiện sự thiếu hiểu biết của mình .
Về phần thông tin em cũng chỉ cung cấp đến như thế , còn nhiều hơn thì không đc ạ . Giờ chỉ là chờ và chờ .
Em không hy vọng ở việc lấy lại đc tiền , xác định là mất nhưng rất hy vọng là vụ này được CA làm rõ .
Còn về tội danh như nào thì để sau , nên một số cụ thể hiện sự thông thái não ngắn cũng nên dừng chém như đúng rồi đi ạ .
Hóng tiếp tin tức từ cụ. :D

thngaylangthang

Xe ngựa
Ngược lại, cách đây 5-6 năm, thằng bạn cùng ĐH rất thân với em lái MBBG bị thịt mất gần 20 củ to, sau ngậm bồ hòn chứ không kiện cáo gì. Chuyện thật như bịa :|
Chiện (thật như bịa) bây chừ (chứ ko phải cách đây ...) như thế hay ngược lại cũng ko thiếu, im lặng là cách tốt nhất mừ ;)

Chỉnh sửa cuối:

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Vẫn chưa có gì mới

HungNc2000

Xe buýt
Của đau con xót, nhưng có vẻ cụ chủ lực bất tòng tâm rồi, người xấu vẫn nhởn nhơ lừa tiếp

mr teppi

Xe buýt
Khó nhỉ!!! Cụ chủ chắc đau vì mất tiền thì ít, đau vì ... đau thì nhiều!!! Từ kiên inova, tới thằng tulai, giờ là thằng khongbiaruou... off lắm loại cặn bã lang thang quá!!!

cunmathip

Xe tải
E xác nhận là hqua e đã đc cụ kouongruou chuyển khoản lại tiền mua khẩu trang. e đặt mua 4hộp cụ đã chuyển lại cho e 200k

techcombak

Xe buýt
E xác nhận là hqua e đã đc cụ kouongruou chuyển khoản lại tiền mua khẩu trang. e đặt mua 4hộp cụ đã chuyển lại cho e 200k
Giờ e nghi là thằng khonguongruou nó lại làm trò giống như lúc đầu nó lừa các cụ. thỉnh thoảng trả lại một vài trăm để câu giờ và lấy lí do để lòng vòng. Nếu nó có ý định trả tiền sao nó ko trả hết luôn đi nhỉ.

Giờ e nghi là thằng khonguongruou nó lại làm trò giống như lúc đầu nó lừa các cụ. thỉnh thoảng trả lại một vài trăm để câu giờ và lấy lí do để lòng vòng. Nếu nó có ý định trả tiền sao nó ko trả hết luôn đi nhỉ.
Nếu thế thật thì rất cao thủ...
Em nhận lại 1tr rồi. Không rõ các cụ mợ khác ntn.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Vẫn chưa có gì mới hả các cụ ?

Trạng thái
Thớt đang đóng