[Funland] Chân dung thằng lừa đảo bán khẩu trang nick of là kouongruou đây ạ

Trạng thái
Thớt đang đóng
Trên này đúng là gà nhiều vô kể, chỉ không đủ sức để lùa. Làm éo gì có cái gì là nick uy tín, ngoài đời gặp mặt nhau hàng ngày còn chẳng ăn ai nữa là mạng ảo. Xin hỏi chân thành các cụ nick uy tín ( tạm hiểu người dùng nick là uy tín) thì dấu hiệu nhận biết như thế nào. Mong các cụ chỉ giáo để sau này bà con rút kinh nghiệm đỡ bị lừa

hoaanhdao273

Xe đạp
Hầy...em đây :D giờ em mới biết em là người uy tín :D. Em xin đính chính lại nhé. Hôm đầu em pm mua 1 hộp khẩu trang của cụ ấy thì thấy pm lại là gửi thông tin qua email. Em cũng nói chuyện với mấy ofer " có mua hộp KT mà cũng email. Nẫu! " và em bỏ ý định đó. Hôm sau trong thớt thấy các cụ nhạn đc em còm phát cho em 1 hộp để cho lớp con em đi học các cháu có cái bổ sung nếu quên". Thì 23h30 cụ ý mang qua nhưng trc khi qua có đt " kt ng lớn hết rồi ,giờ có khẩu trang trẻ con bởi có hình con mèo mợ có lấy k? Nhưng ng lớn đeo vừa.Mợ nhận đc thì xác nhận hộ em không mọi ng không tin" em ok vì lúc đó là lịch sắp đi học lại. Em nhờ ông xã em ra nhận và trả 50k . Ông xã em hỏi sao giờ bán giá này. Thì cụ ý trả lời " làm công tác XH". Hôm sau em hỏi cụ ý đã có kt ng lớn chưa đổi cho em vì bọn lớp 9 nó xấu hổ không dùng thì cụ ấy hẹn mai qua đưa. Hôm sau em không thấy cụ ý liên lạc. Hôm sau nữa thì cụ ấy bảo giao ở Mễ trì xong k đi đc mai sẽ giao cho em coi như quà tặng lớp f1 nhà em. 18h ngày 14 cụ ý liên lạc và giao cho em. Em trả 100k. Cụ ý bảo thớt bị đóng em còn đơn của mấy ng,mợ nhắn giúp em mai em trả ở NX. Hôm sau em đi có việc và qua NX để ủng hộ dưa thì k thấy. Về nhà cụ ý chủ động nt cho em bảo đang đi bv. Em nói với cụ ý là uy tín đừng để mất như thế trong khi nhiều ng đang nhận xét là cụ nhiệt tình.cụ ý bàn với em Nếu có thể thì em sẽ nhận hộ kt và trả lại cho những ng đã ck.còn 1 số ng thì cụ ý sễ ck trả lại tiền. Em ok và cụ ý hẹn mai vợ cụ ý mang qua em gửi nhờ em trả hộ. Sáng cn em chờ mà k thấy. Em có nt thì k thấy trả lời
Việc em mở thớt là không phải vì do đc tặng quà mà vui hay phởn lên nhé. 2 lần giao KT em đều trả tiền, lần sau em còn mua 2 vỉ sữa bẩu " cụ bồi dưỡng có sức khỏe ship cho mọi người " . Chỉ vì thớt "mua kt ở đâu "đóng mà cụ ý còn nợ đơn mọi ng và nhắn ra NX nhận thì mục đích em mở thớt và nhắn lại để những cụ mợ đang mong kt biết ( em không biết gì về vụ có ck trước khi nhận kt. )Với cá nhân em thì cụ ý chưa làm gì xấu. Còn việc diễn biến tiếp theo thì cụ ý là ng chủ động,còn chúng ta là ng bị động thì hoàn toàn khó lường. bao năm em tham gia of em chỉ đi chửi chùa chứ chưa bao giờ mở thớt dù cảm xúc vui hay buồn nhé :D Em nhắc lại nhé mục đích mở thớt là để nhắn ccm khác chờ kt thì ra NX như lời cụ ý nhờ nhưng nghĩ đơn giản là fun nên em mở thớt quà valentine. Chứ nhiều ông vào bảo em nhận đc quà thì quay ra chửi các cụ khác. Xin lỗi cuộc đời nhé! Em mất tiền mua như ng khác đấy ạ :))
Coi như mình người tốt mà bị người khác ít nhiều lợi dụng mợ ạ, nếu là kẻ gian thật thì cũng khó phòng. Nhưng có câu "Mợ nhận đc thì xác nhận hộ em không mọi ng không tin" là đáng nghi rồi, vì làm việc tốt sao lại sợ mọi người không tin đến thế.
Em nghĩ là cụ kouongruou cùng lắm chỉ dám chiếm dụng vốn trong 1 thời gian ngắn lúc đang túng thôi chứ cũng ko dám lừa hẳn từng ấy tiền đâu :D

phuongmit

Xe cút kít
Trên này đúng là gà nhiều vô kể, chỉ không đủ sức để lùa. Làm éo gì có cái gì là nick uy tín, ngoài đời gặp mặt nhau hàng ngày còn chẳng ăn ai nữa là mạng ảo. Xin hỏi chân thành các cụ nick uy tín ( tạm hiểu người dùng nick là uy tín) thì dấu hiệu nhận biết như thế nào. Mong các cụ chỉ giáo để sau này bà con rút kinh nghiệm đỡ bị lừa
Em có quan điểm là uy tín đến lúc lừa thôi cụ ạ :)) gặp nhau rồi, cafe chè cháo, giao lưu giao dịch rồi thích vẫn lừa hoặc nhẹ thì chơi k đẹp với nhau là bthuong. Vì thế là nên có khoảng cách để k có cơ hội bị lừa thôi :))

Lẽ ra e cũng k quất lại còm của mợ nhưng mợ ăn nói chợ búa quá nên e nói lại cho mợ hiểu. Thứ nhất chủ thớt trc k fai là mợ, là một cụ khác đưa lên để chia sẻ vc order khẩu trang của một thành viên nhưng k nhận đc như đã hẹn, thớt public nên k thể cấm mọi ng vào còm đc mà mợ nói là chửi hôi, diễn đàn hay MXH là để mn trao đổi và nêu ý kiến cá nhân, thậm chí là tranh luận nhưng phải có văn hóa.
Thứ hai, mợ nói là mỗi ng tự phán xét theo hoàn cảnh của mình và k áp đặt ai, vậy sao mợ nói những ng có quan điểm ngược với mợ là não gạch, đó là sự tôn trọng nhận định của ng khác và k áp đặt sao.
Cuối cùng, e đồng ý e sẽ dừng trao đổi với mợ ở đây vì như mợ nói, mợ éo muốn chửi tức là nói tiếp là mợ sẽ chửi, mà người định lấy cái sự chửi bới thay cho tranh luận thì e cũng hiểu con ng là như thế nào rồi, cảm ơn mợ.
Thông thường ngoài đời, đàn bà hay vào chỗ đàn ông hóng hớt, ăn nói thì bỗ bã thì là người như thế nào nhỉ.

Sazi

Xe điện
Em có quan điểm là uy tín đến lúc lừa thôi cụ ạ :)) gặp nhau rồi, cafe chè cháo, giao lưu giao dịch rồi thích vẫn lừa hoặc nhẹ thì chơi k đẹp với nhau là bthuong. Vì thế là nên có khoảng cách để k có cơ hội bị lừa thôi :))
Ngày trước lão cúc cù cu còn bị một số mợ lừa làm thịt, xơi tái. Vụ này ăn thua gì.

hagi94

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Có 2 phe.
1. Một phe được nhận khẩu trang miễn phí
2. Một phe đã chuyển tiền chờ nhận khẩu trang.
Thêm một phe là nhận đc khẩu trang và trả tiền mặt nữa cụ ơi. Em đặt cụ ấy mang tới cho 1 hộp, trả tiền mặt.

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
ĐƠN GIẢN NHẤT BÂY GIỜ LÀ THOONG TIN LÊN ĐÂY:Ốm nằm phòng, gường , bệnh viện nào nên chưa giải quyết được.Có lẽ ngay đêm nay sẽ có hàng chục người đến thăm tặng quà chứ chẳng ai trách một câu.
Mà còn lên comment được thì hãy chuyển trả lacetti 30 triệu đầu tiên, ông ấy nhận được tiền thì tất cả các ông vài trăm ngàn sẽ yên tâm chờ đợi.
Túm lại một con người đàng hoàng (hoặc thông minh) sẽ làm điều cần làm để bảo vệ danh tiếng của mình trong mọi hoàn cảnh.
Cụ nói hợp lý. Đúng luôn. Cứ địa chỉ rõ ràng, ae còn đến thăm chứ chả ai làm gì đâu. OF chứ pải giang hồ gì đâu. Và cứ ck trả cụ gì 30 củ trước là đỡ giục dễ thở hơn vì có khả năng lửa cháy 2 đầu ( đầu kia bị doanh nghiệp bom đơn ).

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Đúng :(

Mợ Trăng

Xe tải
Em thì nghĩ đây là otofun là diễn đàn tương đối “sạch” so với các trang khác. Với số tiền vài trăm đa phần mọi người ở đây tính toán gì đâu, nên Ck trước là hết sức bình thường (trừ cụ chuyển 45t ra). Chứ em không nghĩ là mọi người ở đây là gà cho một số cụ chăn đâu ạ. Mất vài trăm chưa bằng 1 cái áo sơ mi, không tiếc, chỉ tức vì có những người lại muốn lên otofun để chăn gà. Lên rất muốn đưa cụ ấy ra ánh sáng cho mọi người nhìn rõ nếu cụ ấy là kẻ lừa đảo.

Bomva

Xe điện
Em đọc chưa hiểu rõ lắm về câu chUyện lừa đảo thế nào. Nhưng chắc chắn 1 điều bị can xấu trai quá

Sazi

Xe điện
Thijt luôn af cụ ?
siêu nhỉ
Ông này tự xưng xxx tình báo, mật. Rất đẹp trai phong độ. Một số mợ đã giăng bẫy bằng tiền, một số bằng tình. Tiếc cho ông chủ nhiều ý tưởng dự án táo bạo đã rời OF và nhiều mợ vẫn nhớ, tiếc thỉnh thoảng họ nhắc ở 1 số cmt ở of.

Bao0Cao0Lao

Xe tải
Ông này tự xưng xxx tình báo, mật. Rất đẹp trai phong độ. Một số mợ đã giăng bẫy bằng tiền, một số bằng tình. Tiếc cho ông chủ nhiều ý tưởng dự án táo bạo đã rời OF và nhiều mợ vẫn nhớ, tiếc thỉnh thoảng họ nhắc ở 1 số cmt ở of.
Cụ Nghĩa bóc phốt ccc hình như cũng rời of rồi.
Em thêm. Hồi đó còn dụng từ bờ dồ nay tiệt chủng rồi

muamua

Xe buýt
Quá chuẩn. các cụ cứ tôn thờ cái tinh thần of quá mức. thời đấy cách xa lâu rồi. tốt nhất là tự phòng thân thôi.

Sazi

Xe điện
Em thì nghĩ đây là otofun là diễn đàn tương đối “sạch” so với các trang khác. Với số tiền vài trăm đa phần mọi người ở đây tính toán gì đâu, nên Ck trước là hết sức bình thường (trừ cụ chuyển 45t ra). Chứ em không nghĩ là mọi người ở đây là gà cho một số cụ chăn đâu ạ. Mất vài trăm chưa bằng 1 cái áo sơ mi, không tiếc, chỉ tức vì có những người lại muốn lên otofun để chăn gà. Lên rất muốn đưa cụ ấy ra ánh sáng cho mọi người nhìn rõ nếu cụ ấy là kẻ lừa đảo.
Em không hiểu đàn ông nhỉ, 200-300 N em biết đàn ông mua được cái gì k?

xaunhatxahoi

Xe điện
Em cũng thích lão Ý may truyện như trinh thám, kể ra em là con gái em cũng xin tự nguyện hiến dâng

Trạng thái
Thớt đang đóng