Chân cơn Đại sóng chứng khoán bắt đầu

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Thế mới nói bác cần thêm thời gian..

Lý thuyết về vốn hóa thì đầy, nhưng biến cái phức tạp thành đơn giản mới quan trọng, như đi mua một ngôi nhà, xác định nhanh giá đất, giá xây dựng, để nắm được cái giá "vốn" mà xuống tiền, thương trường được mất song hành, xuống tiền giá hợp lý thì khả năng nếu mất sẽ ít hơn. Thế nên mới có từ "Một cách tương đối" ở đầu câu.. phải có ý niệm về giá trị thị thường thì mới biết mình đang mua "đắt" hay "rẻ", nên hay không.
Trong chứng khoán, phe bán và phe mua luôn có phán đoán và nhận định ngược nhau, dù cùng một sự kiện xảy ra. Dòng tiền đổ vào mà ai cũng nghĩ được, nghĩ lên thì ai sẽ bán đây??????. Ôm tiền vào ngồi nhìn? Còn khi xác định có được có mất thì cần phải học, phải hiểu, thông tin kiến thức thu nhận được là vàng hay là rác..
Bác hỏi sao em không gửi tiết kiệm mà lại nhảy vào thị trường?, giả sử bác có hơn 20 năm kinh nghiệm chiến trường, hơn nửa thời gian đó làm chỉ huy, là lính chiến bác có ra trận không?.
Em lên tiếng ở đây vì cách kêu gọi kiểu ngon ăn, lôi kéo những người không có am hiểu về thị trường chứng khoán một thị trường đầy cạm bẫy và rủi ro, để làm gì?, nên không?
Cuối cùng, đang nói về thị trường Việt nam, lại lôi một bài báo về dân Mỹ ra so sánh, liệu có phải là ngây ngô không? Việt nam có chia tiền mặt cho từng người giống Mỹ không? Mà báo chí bên đó, trống đánh xuôi kèn thổi ngược, tung hỏa mù các kiểu, chỉ dựa vào một bài báo mà biết xu hướng thị trường và dòng tiền? Thật cao minh và ảo diệu, khâm phục.
Không có món đầu tư nào ngon ăn và dễ ăn cả. Dù có phát hiện ra chân sóng thì vẫn có người ăn ít, kẻ ăn nhiều thậm chí có người thua lỗ thế mới cần kiến thức kinh nghiệm chiến trường cụ ạ.
Đây là thớt để ae chia sẻ, học hỏi chứ ko phải hô hào lôi kéo tham gia thị trường

buivanthuan

Xe tải
Thế mới nói bác cần thêm thời gian..

Lý thuyết về vốn hóa thì đầy, nhưng biến cái phức tạp thành đơn giản mới quan trọng, như đi mua một ngôi nhà, xác định nhanh giá đất, giá xây dựng, để nắm được cái giá "vốn" mà xuống tiền, thương trường được mất song hành, xuống tiền giá hợp lý thì khả năng nếu mất sẽ ít hơn. Thế nên mới có từ "Một cách tương đối" ở đầu câu.. phải có ý niệm về giá trị thị thường thì mới biết mình đang mua "đắt" hay "rẻ", nên hay không.
Trong chứng khoán, phe bán và phe mua luôn có phán đoán và nhận định ngược nhau, dù cùng một sự kiện xảy ra. Dòng tiền đổ vào mà ai cũng nghĩ được, nghĩ lên thì ai sẽ bán đây??????. Ôm tiền vào ngồi nhìn? Còn khi xác định có được có mất thì cần phải học, phải hiểu, thông tin kiến thức thu nhận được là vàng hay là rác..
Bác hỏi sao em không gửi tiết kiệm mà lại nhảy vào thị trường?, giả sử bác có hơn 20 năm kinh nghiệm chiến trường, hơn nửa thời gian đó làm chỉ huy, là lính chiến bác có ra trận không?.
Em lên tiếng ở đây vì cách kêu gọi kiểu ngon ăn, lôi kéo những người không có am hiểu về thị trường chứng khoán một thị trường đầy cạm bẫy và rủi ro, để làm gì?, nên không?
Cuối cùng, đang nói về thị trường Việt nam, lại lôi một bài báo về dân Mỹ ra so sánh, liệu có phải là ngây ngô không? Việt nam có chia tiền mặt cho từng người giống Mỹ không? Mà báo chí bên đó, trống đánh xuôi kèn thổi ngược, tung hỏa mù các kiểu, chỉ dựa vào một bài báo mà biết xu hướng thị trường và dòng tiền? Thật cao minh và ảo diệu, khâm phục.
Vẫn kiểu giải thích lòng vòng ra vẻ ta đây tiến sỹ bác học nhưng ko vào thẳng vấn đề. Vẫn ko giải thích cho rõ ràng được về vốn hóa :D
Cụ khoe cụ 20 năm chiến trường, lại vào bắt đc đáy từ tháng 03 năm nay, vậy mà vẫn nói đang "chật vật" với ttck :D. 20 năm chiến trường vẫn chật vật thì tốt nhất đừng nên khoe, kẻo các cháu sinh viên chúng nó cười vỡ bụng :)). Bắt đc đáy tháng 3 thì múc bừa cũng ăn 30-50-100% cả rồi, vẫn còn chật vật thì cụ nên xem lại phương pháp :)). Hay lúc đó đang sợ vỡ mật rồi? ko bắt đc nên giờ vẫn đang chật vật? =))

Cụ làm e ko nhịn đc cười vì khi post cài bài Mẽo kia là e biết ngay câu đầu tiên cụ sẽ thốt lên: "ối giời tưởng thế nào, Mẽo thì liên quan méo j đến VN?". E có sẵn số liệu VN nhưng e muốn cụ phải thốt lên cái câu đó e mới post =))
Cụ dùng thuyết âm mưu để đầu tư nên lúc nào cũng tỏ ra nguy hiểm, giải thích mọi thứ cư mơ mơ hồ hồ. Bài viết người ta viết chỉ là số liệu thống kê, cụ lại dùng thuyết âm mưu chính trị đưa vào nói là trống đánh xuôi kèn thổi ngược cái gì đó, hàm ý ko tin tưởng đc, nói 1 đằng làm 1 nẻo. Cụ thật là bác học :D

Này thì Mẽo khác chứ VN ko thế này https://tinnhanhchungkhoan.vn/chung-khoan/dong-tien-cua-nha-dau-tu-moi-manh-va-thong-minh-327779.html
Bài báo này nó viết láo đấy, ko tin được đâu cụ nhé =))

Khi nó đã là phương án chung của toàn TG thì họ sẽ hành động giống nhau nhé. Thế nó mới có câu nói: "Lòng tham và nỗi sợ hãi trên ttck là ko thay đổi, nó sẽ luôn lặp lại"

Cụ ko biết bơm tiền thì tiền sẽ đổ đi đâu, nên e hỏi tiếp cụ: vì sao VN phải bơm tiền nhỉ? Cụ ở viện hàn lâm khoa học, học hàm giáo sư tiến sỹ với 20 năm kinh nghiêm chiến trường đầy mình, cao thủ đầu mưng mủ giải thích giúp e rõ ràng với, để e sáng cái mắt e ra với ạ :D

Chỉnh sửa cuối:

PSP

[Tịch thu bằng lái]
Xi măng dạo này xuất khẩu rất mạnh. Cổ phiếu xi măng thi nhau tăng trần, chỉ còn HOM là chưa tăng thôi

buivanthuan

Xe tải
sozinho cụ đâu rồi? nổi lên cản hộ e thiên hạ với, TTCK rủi ro quá mà tiền đổ vào như thác, mình e cản ko nổi cụ ơi =)) =)) =))

sozinho

Xe buýt
sozinho cụ đâu rồi? nổi lên cản hộ e thiên hạ với, TTCK rủi ro quá mà tiền đổ vào như thác, mình e cản ko nổi cụ ơi =)) =)) =))
Thế mới thấy bác cần 10 năm là không còn nghi ngờ gì nữa. Đầu tiên cần phân biệt "dòng tiền đổ vào chứng khoán" khác với "khối lượng trong một (hoặc một vài) phiên giao dịch". Thời điểm bán tháo giữa tháng 3 khối lượng một phiên cũng không hề thấp. Khối lượng tăng đôi khi chưa hẳn là dòng tiền đổ vào nhiều. Chưa nói đến, chúng ta chỉ nhìn thấy cái ai đó cho chúng ta nhìn thấy, nhìn cái giao dịch thoả thuận kia cũng hiểu phần nào. Muốn ăn gà thì trước tiên phải rải thóc chứ nhỉ?.
Bác cứ nhân cơ hội kiếm tiền trong giai đoạn này đi rồi vào đây kể cũng chưa muộn.

Chỉnh sửa cuối:

Ăn mày dĩ vãng

Xe điện
Thế mới thấy bác cần 10 năm là không còn nghi ngờ gì nữa. Đầu tiên cần phân biệt "dòng tiền đổ vào chứng khoán" khác với "khối lượng trong một (hoặc một vài) phiên giao dịch". Thời điểm bán tháo giữa tháng 3 khối lượng một phiên cũng không hề thấp. Khối lượng tăng đôi khi chưa hẳn là dòng tiền đổ vào nhiều. Chưa nói đến, chúng ta chỉ nhìn thấy cái ai đó cho chúng ta nhìn thấy, nhìn cái giao dịch thoả thuận kia cũng hiểu phần nào. Muốn ăn gà thì trước tiên phải rải thóc chứ nhỉ?.
Bác cứ nhân cơ hội kiếm tiền trong giai đoạn này đi rồi vào đây kể cũng chưa muộn.
Kệ đi Cụ, nhiều nguoi đôi khi ko hiểu thằng báo nó viết j đâu. Đôi khi thằng báo còn ko hiểu nó viết thế nghĩa là j ấy chứ.
Mềnh cứ thong thả, miếng nào ăn đc thì ăn, khó thì nhả. Thời điểm nào chẳng có người chết kẻ sống

buivanthuan

Xe tải
Hóa ra cụ là đội Cash is king đáy vni 65x điểm à? bull trap và dead cat bounce à? sell in may and go away à? =))=))=))
Cầm tiền đáy vni cho "troắc troắn" cụ nhé =))=))=))

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Hóa ra cụ là đội Cash is king đáy vni 65x điểm à? bull trap và dead cat bounce à? sell in may and go away à? =))=))=))
Cầm tiền đáy vni cho "troắc troắn" cụ nhé =))=))=))
Ngồi ăn hải sản ở 1 quán nhỏ ở Phú quốc mà xung quanh toàn dân HN nói chuyện buôn đất trăm tỷ ngàn tỷ ù hết cả tai, chỉ loáng thoáng nghe thấy họ bắt buộc phải giải ngân tiền trong năm nay vào điểm trũng sắp phát triển nào đó về giá ở VN, nhất định ko giữ tiền vì sợ lạm phát vào 2021 ăn mất tiền của họ, kaka... trong khi giờ các cụ vẫn Cash is King

buivanthuan

Xe tải
Ngồi ăn hải sản ở 1 quán nhỏ ở Phú quốc mà xung quanh toàn dân HN nói chuyện buôn đất trăm tỷ ngàn tỷ ù hết cả tai, chỉ loáng thoáng nghe thấy họ bắt buộc phải giải ngân tiền trong năm nay vào điểm trũng sắp phát triển nào đó về giá ở VN, nhất định ko giữ tiền vì sợ lạm phát vào 2021 ăn mất tiền của họ, kaka... trong khi giờ các cụ vẫn Cash is King
Đừng dạy nhà giàu cách làm giàu cụ nhể? :D

Cụ Phúc phím rõ ràng thế mà ko ăn đc thì đừng đổ tại số >:D<>:D<>:D<

Chỉnh sửa cuối:

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Đừng dạy nhà giàu cách làm giàu cụ nhể? :D

Cụ Phúc phím rõ ràng thế mà ko ăn đc thì đừng đổ tại số >:D<>:D<>:D<
đất đất và đất, nghe cụ hô em tưởng anh Trỗi hô khi ra pháp trường, keke

buivanthuan

Xe tải
sozinho cụ vào mà đọc xem có thông đc tí não nào ko nhé? hay lại vẫn dùng thuyết âm mưu trống đánh xuôi kèn thổi ngược, nói 1 đằng làm 1 nẻo để phân tích đầu tư? :))

"báo chí nó chuyên nói láo, thông tin chuyên đưa sai lệch, tôi ko tin tôi ko tin tôi ko tin, chúng mài đừng hòng lừa đc cụ, cụ đang cash is king từ đáy vni 65x, cắt lỗ đúng bẹn, đừng hòng đừng hòng lừa đc cụ thêm lần nữa nhé, cụ mày đang 20 năm kinh nghiệm chiến trường, cao thủ đầu mưng mủ, chúng mài đừng hòng lừa cụ" :))

buivanthuan

Xe tải
đất đất và đất, nghe cụ hô em tưởng anh Trỗi hô khi ra pháp trường, keke
tiền theo mọi ngả đổ về bđs và ttck cụ ạ, cứ bơm lắm là sẽ phải ra đó thôi :D

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
tiền theo mọi ngả đổ về bđs và ttck cụ ạ, cứ bơm lắm là sẽ phải ra đó thôi :D

cuộc sống nó linh hoạt lắm, ko giống như lý thuyết của các chuyên gia kinh tế, hihi

buivanthuan

Xe tải
cuộc sống nó linh hoạt lắm, ko giống như lý thuyết của các chuyên gia kinh tế, hihi
các chiên da kinh tế, 20 năm hay cả trăm năm kinh nghiệm, vẫn cứ ngồi chờ người ta trả lời phải chính xác là vì sao tiền lại đổ vào bđs và ttck và đổ thế nào mới chịu cơ cụ ạ :))

tiền vào TT như vũ bão, TT nay quá đẹp, con sóng thần lịch sử nó cứ từ từ hình thành, mốc 900 sẽ vượt nhẹ nhàng >:D<

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
các chiên da kinh tế, 20 năm hay cả trăm năm kinh nghiệm, vẫn cứ ngồi chờ người ta trả lời phải chính xác là vì sao tiền lại đổ vào bđs và ttck và đổ thế nào mới chịu cơ cụ ạ :))

tiền vào TT như vũ bão, TT nay quá đẹp, con sóng thần lịch sử nó cứ từ từ hình thành, mốc 900 sẽ vượt nhẹ nhàng >:D<
ai nhanh nhạy vào em lơn DBC là ăn 350% rồi
Lìu tìu em vào con QCG thêm ít cũng ăn 200%
Chọn được hàng ngon thì ăn nhiều, nhưng chọn nhầm hàng rác là cũng ăn đòn vỡ alo cụ nhể, keke
CTG chưa phá đỉnh 37.x lúc Vn đạt 1.200 nhỉ?

buivanthuan

Xe tải
ai nhanh nhạy vào em lơn DBC là ăn 350% rồi
Lìu tìu em vào con QCG thêm ít cũng ăn 200%
Chọn được hàng ngon thì ăn nhiều, nhưng chọn nhầm hàng rác là cũng ăn đòn vỡ alo cụ nhể, keke
CTG chưa phá đỉnh 37.x lúc Vn đạt 1.200 nhỉ?
Cụ nào giờ vẫn đang Cash is king từ đáy vni 65x đến giờ giống cụ sozinho thì cũng ong hết cả thủ :))
Sẽ bị tra tấn tinh thần trong cả năm nữa cụ nhỉ? Con sóng thần lịch sử mà ko ăn được thì cả đời chả có lại được đâu. CK đúng là sinh ra trong sợ hãi, lớn lên trong nghi ngờ và chết bởi sự thỏa mãn. Còn nghi ngờ là còn tăng dài :))

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Cụ nào giờ vẫn đang Cash is king từ đáy vni 65x đến giờ giống cụ sozinho thì cũng ong hết cả thủ :))
Sẽ bị tra tấn tinh thần trong cả năm nữa cụ nhỉ? Con sóng thần lịch sử mà ko ăn được thì cả đời chả có lại được đâu. CK đúng là sinh ra trong sợ hãi, lớn lên trong nghi ngờ và chết bởi sự thỏa mãn. Còn nghi ngờ là còn tăng dài :))
giờ vẫn đang sóng 1 trong 5 sóng lớn của cơn đại sóng tính theo năm mà cụ

buivanthuan

Xe tải
cụ sozinho ơi, cụ đâu rồi? từ hôm cụ bảo 1 phiên, giờ cũng thành 5-7 phiên rồi đó. đấy là chưa tính từ lúc cụ cắt lỗ đúng đáy vni 6xx điểm đâu cụ nhé :))

tiền đang bơm như tháo cống, lại ngồi hóng với lo =))=))=))

chắc cụ lại thốt lên "ối giời, đấy là EU chứ có phải VN đâu nhỉ?" =))=))=))
chưa phân tích đc vì sao phải bơm tiền thì còn khướt mới đầu tư được. cụ có oánh chứng cả trăm năm nữa vẫn thế thôi, có khi còn thua các cháu sinh viên đợt vừa rồi về tư duy :)):)):))

những thứ e post là e đã gợi ý cho cụ câu trả lời rồi đấy, cố vắt óc ra mà suy nghĩ nhé. đi đầu tư toàn dùng thuyết âm mưu, đánh ck = cái đầu đầy sợ hãi thì làm sao mà phân tích đc cái j nó lý trí khách quan đc =))=))=))

buivanthuan

Xe tải