Chắn bùn, ốm tay nắm Focus

namgianghp86

Xe tải
có chuyện này nhờ các cụ cho vài lời khuyên ạ.
Nhà cháu vừa đi tân trang lại cho vợ 2 Focus 1 số cái :
- lắp ốm nắp bình xăng, tay nắm cửa, hõm tay nắm- mý cái này chỉ dán ốp bên ngoài.
- Chắn bùn, cái này nhà cháu đang băn khoắn quá.cụ tỷ là vào hãng thì bảo không có, nhà cháu ra ngoài hàng nó bảo mua bên Tung Của, Focus kiếm chắn bùn không có, nên có cái tương tự.thợ nó lắp bằng cách khoan vài phát vào hốc bánh xe.:'(, cháu đang lo mình khoan như thế có ảnh hưởng gì không, liệu có bị han khung xe nhiều không:102:.hơn nữa cái chắn bùn nó thấp quá, khaongr cách từ chắn bùn đến mặt đất tầm 5cm trở lại.nhà cháu băn khoăn quá, không biết có nên tháo ra, rồi sơn sửa gì cái lỗ khoan ko ạ*-)

fun rider

Xe đạp
có chuyện này nhờ các cụ cho vài lời khuyên ạ.
- lắp ốm nắp bình xăng, tay nắm cửa, hõm tay nắm- mý cái này chỉ dán ốp bên ngoài.
- Chắn bùn, cái này nhà cháu đang băn khoắn quá.cụ tỷ là vào hãng thì bảo không có, nhà cháu ra ngoài hàng nó bảo mua bên Tung Của, Focus kiếm chắn bùn không có, nên có cái tương tự.thợ nó lắp bằng cách khoan vài phát vào hốc bánh xe.:'(, cháu đang lo mình khoan như thế có ảnh hưởng gì không, liệu có bị han khung xe nhiều không:102:.hơn nữa cái chắn bùn nó thấp quá, khaongr cách từ chắn bùn đến mặt đất tầm 5cm trở lại.nhà cháu băn khoăn quá, không biết có nên tháo ra, rồi sơn sửa gì cái lỗ khoan ko ạ*-)
Theo em thi bác không nên lắp chắn bùn, rủi ro lắm, cứ để nguyên bản mà đi. Nếu bác hay phải đi đi đường bùn lầy (dân công trường chẳng hạn) thì chịu khó rửa xe tý, còn di đường thành phố thì em thấy Ok. Em thấy mấy xe đời mới kể cả mẹc làm gì có chắn bùn.

Mà bác bọc ốp thế nào, có đẹp không, dán ở đâu cho anh em ít hình và mấy nghìn kinh nghiệm đê!

Thanks bác.:6:

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
.hơn nữa cái chắn bùn nó thấp quá, khaongr cách từ chắn bùn đến mặt đất tầm 5cm trở lại.*-)
Em đã lắp ốp tay nắm, theo em thì nó đẹp hơn, nhưng em không lắp cái hõm tay nắm vì nhìn rất nhà quê (các cụ để ý mà xem - chẳng xe nào nguyên bản mà có cái hõm đó nó bọc inox cả).
Cái chắn bùn thì đừng lắp, em chưa nói chuyện khoan xe, riêng cái việc nó gãy suốt vì va chạm đã đủ mệt rồi.

songvedem

Xe tăng
Trộm vía các cụ, 2 cái này có cho em thì em cũng không lắp. Thực sự đấy

PHU CUONG

Xe tải
Em thì mới làm bộ nẹp inox(toàn cửa lun),vì em thấy mấy cái gioang cửa của FC chuối quá,lồi lỏm không đều. bây giờ tối máy ảnh em để trên xe nên mai em pót hình lên cho mấy cụ xem nhá.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

bslong

Xe hơi
Website
www.stockbiz.vn
Em thì mới làm bộ nẹp inox(toàn cửa lun),vì em thấy mấy cái gioang cửa của FC chuối quá,lồi lỏm không đều. bây giờ tối máy ảnh em để trên xe nên mai em pót hình lên cho mấy cụ xem nhá.
Em cũng định lắp, cụ phọt cho em xin 500 ảnh và cái địa chỉ ở HN luôn, em mời cụ (c)(c)(c)

namgianghp86

Xe tải
cụ phọt ảnh lên & cho em cái dc mí hum nữa em lên hn làm theo

lephuong84

Xe máy
cụ mua chán bùn sịn alo e.xe e co lắp.sịn mà.fc thì vao sg mua là nhìu đồ nhất(b)

xeford

Xe tải
Em thì thấy cứ vào inox chừng nào thì thấy con xe nó càng dị dị sên sến làm sao á. :^)

coolguy

Xe hơi
Hôm kia em vào Ford Phổ Quang hỏi thì được báo giá là 1,6triệu nhưng ko có hàng. Chú bán phụ tùng còn nói có chiếc xe thay nhớt mà phải tháo tấm chắn bùn ra cực quá nên vứt luôn.

namgianghp86

Xe tải
:mad:ko có cụ ợ...cụ biết hp có chỗ nào làm ko ạ

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải

bob07

Xe tải
Đã làm quả ốp chân kính không thôi, em nghĩ lên lắp thêm vè che mưa, như thế cho nó "cân mắt". Em đang tìm xem có quả vè nào ,àu đen đẹp chút nhưng chưa thấy. Có cụ nào làm rồi thì show up cho anh em mãn nhãn chút ?

PHU CUONG

Xe tải
Xe cụ namgiang rửa sạch nhể, lốp không có một hạt cát:21:

namgianghp86

Xe tải
Xe cụ namgiang rửa sạch nhể, lốp không có một hạt cát:21:
cụ ơi em rửa chiều hôm trước, sáng hôm sau đi trời mưa mà lốp nó vẫn sạch thế đấy.cái căn bản đường HP nhà em nó sạch sẽ hơn đường HN:))