[Thảo luận] Chán bác 30K 1583 quá

heroesdaubu

Xe điện
2 xe đấy có nô gô OF không hả cụ oây chiến?

haivong

Xe tải
mới hôm trước về gần đến nhà rồi con 2B của em chết máy 1 bác đi xe 4B áp sát em còi 1 cái rõ to, e quay lại nhìn rồi cứ từ từ đi trước mũi xe bác í ... sao lúc này bác ý hiền lành thế :))

Wallingforce

Xe buýt
Website
www.hangchauau.com
Tình hình là vừa nãy em có chạy ra ngoài mạn Nguyễn Trãi - Thanh Xuân có chút việc.Mượn con 2B đi cho nhanh. Vừa chạy đến đoạn nhà máy thuốc lá Thăng Long gặp ngay bác Fortuner 30K 1583 màu đen chạy sau còi inh ỏi, vượt phải lấn hết cả làn xe máy rồi lách như mấy anh chị choai choai đi xe máy, em nhìn mà hốt :-s . Đã thế em còn được bác ấy tặng cho vài vệt bùn do bác chạy ẩu bắn lên.( lúc đó đường ướt do xe rửa đường mới đi qua ạ). Áo lại áo trắng chứ, ức không chịu được :-L. Trời đang nắng to lúc đó không kiềm chế chắc phi theo rồi.......

Về đi đường Vũ Trọng Phụng lại gặp 1 đại ca đi Lexus RX 350 màu trắng biển 30Z - xx51. Bác ấy còi từ đầu đường tới cuối đường, Đường thì bé, xe thì đông em chả hiểu bác còi inh ỏi để làm gì?

Mong các bác trên OF lần sau đi đâu dù có vội cũng hãy bình tĩnh nhá, trên đường còn có bao nhiêu người lưu thông nữa. Văn em hơi lùn mong các bác thông cảm.
- Đi 2B mà gặp trường hợp 1 đường ướt em cứ tạt hết vào sát lề phải mà đi cho lành
- Trường hợp 2 Lexus RX 350 chứ không phải xe cỏ nhé, chạy ngoài đường không còi thì phí !8-} Mà sao cụ không phọt nốt cái biển lên để ae chiêm ngưỡng với chứ !

Chỉnh sửa cuối:

wavechien

Xe container
hic khổ quá, em éo nhớ nên mới phải xx các cụ ạ. chứ em mà nhớ em đã phọt ra rồi.

huongnhanvan

Xe điện
Tưởng nhớ
Trường hợp đầu thì tôi thấy cái biển số xe quen quen không biết đã gặp hay là cái xe đó để cùng bãi đỗ xe với tôi. Còn trường hợp sau thì theo tôi nghĩ rất có thể bác lái này mới lái mà xe to nên cứ còi (kiểu như la hét) để báo động với các phương tiện đi trước đây mà. Tôi ngày đầu mới lái xe thi thoảng đi tôi cũng bị như vậy sau quen với đường rồi thì chuyện bấm còi xe cầm canh đó cũng chấm dứt.

jeehoon

Xe tải
Chắc vợ cụ đó sắp đẻ cụ ah.

harrynh

Xe container
Thôi cụ ạ, nhiều khi vì cái áo trắng lại đánh nhau vỡ đầu, cụ nhịn được là tốt rồi. Hôm nọ êm đi phố Huế rẽ sang Hòa Mã, có dải phân cách mà thằng xe 24 chỗ chở CBNV cty nó phi ngược chiều sang làn em, em cũng lùi lại nhường cho nó thoát, thấy cả xe nó cứ cúi gằm cả mặt, mình ko nhường thì tắc đường rồi phiền cho nhiều người nên tha cho nó, ko hiểu nó có rút ra bài học gì ko, sợ mỗi cái nó thấy được 1 lần lại làm càn lần nữa.

wavechien

Xe container
Thôi cụ ạ, nhiều khi vì cái áo trắng lại đánh nhau vỡ đầu, cụ nhịn được là tốt rồi. Hôm nọ êm đi phố Huế rẽ sang Hòa Mã, có dải phân cách mà thằng xe 24 chỗ chở CBNV cty nó phi ngược chiều sang làn em, em cũng lùi lại nhường cho nó thoát, thấy cả xe nó cứ cúi gằm cả mặt, mình ko nhường thì tắc đường rồi phiền cho nhiều người nên tha cho nó, ko hiểu nó có rút ra bài học gì ko, sợ mỗi cái nó thấy được 1 lần lại làm càn lần nữa.
Vâng. Em vote cụ 1 phiếu cho tinh thần OF. Em tâm niệm ngồi sau vô lăng rồi. Nhường các chú thắng hết, anh về cuối cũng được. 1 Sự nhịn, 9 sự lành.

trungnc

Xe điện
Chắc là bấm còi để cho mọi người chú ý mới biết là mình đi Lexus

f40fd

Xe điện
Các bác ý đang mót, phải về nhanh không thối hết xe đẹp ;))

AnhNB

Xe buýt
Còi to cho biết ta đi Lexus, nhưng văn hóa giao thông thì lùn không bằng cái bánh xe. Nản vô đối! :|

wavechien

Xe container
đi đường gặp nhiều thằng bấm còi ngu kinh khủng
Đúng đấy cụ ạ. Nhiều khi đang tắc đường bỏ xừ ra, ai chả muốn đi nhanh cho qua chỗ tắc. Gặp nhiều bố đi sát mít rồi ấn còi như kiểu cả thế giới mình tao có xe hơi ấy. Mình ngồi trong xe kín còn khó chịu, Bà con đi 2B chịu sao nổi. Nhiều khi choảng nhau cũng chỉ vì như thế

giacmoxe4

Xe điện
Nhiều bác ngồi trong xe cứ bóp còi ầm ĩ,mà có đi được đâu,mọi người đi xe máy bên ngoài rất khó chịu.Các Cụ nhà ta nên hạn chế dùng còi thôi nhỉ????

binhan26

Xe đạp
e cũng LX nên thấy 2 B nhiều khi đi ẩu thật , cũng bị 2B đi ẩu sút gây tai nạn mà còn ăn vạ . Mà dân mình cứ thằng to bắt đền thằng nhỏ . Nhưng e rất khó chịu với những lái xe cứ thường trực tay trên núm còi . Mình trên oto , cách âm tốt , người ngoài nghe khó chịu lắm . Các bác tài phải ra ngoài , di 2B nhiều sẽ thấy . Mong các bác ý thức lại mục đích còi và hạn chế hết mức

pippolinus

Xe tải
Vẫn ko cay bằng tắc đường mà đi gần mấy con xe ben các cụ ợ >"<
Đường tắc nghẹt ai cũng phải nhích từng tí một, thế mà nó còi liên tọi. Nó còi của nó thế nào các cụ đều hiểu rồi đấy, gần như tất cả mọi người đằng trc đều quay đầu lại lườm.
Ko mệt mỏi vướng víu chắc dựng hết xe lại để tẩn thằng tài xế rồi x-(