[Funland] Chairman, CEO Tập đoàn NVIDIA thăm & lv ở VN

Jason88

Xì hơi lốp
Cụ Thủ đợt này làm việc siêu nhân thật. Hôm qua còn thấy cafe chém gió với thủ tướng Hung, hôm nay lại bún đậu mắm tôm với Ceo cty chip. Nói về sức khỏe thực sự là cháu nể phục
e công nhận, cụ Vedan có lẽ là TT có lịch trình làm việc dày đặc nhất lịch sử đến nay. Nhậm chức xong ăn ngay quả Covid phang vào đầu, sau dịch thì thấy cụ ấy vivu khắp thế giới lẫn trong nước ko ngừng. Siêu nhân thật

thichlexus

Xe điện

vo nho

Xe điện
em làm quần áo giầy dép nên mấy cái này em chịu...mới các cụ chém.

Moriarty

Xe container
Hình như là mắm tôm hả các cụ, ông này gốc Đài nên có vẻ dễ ăn uống nhỉ, món này mà mời đội Tây Âu thì chắc ngửi mùi đã ngất luôn
cụ ăn đậu phụ thối ở đài loan chưa, mùi vị so với mắm tôm là cũng ko kém phần long trọng đâu

Marble Trans

Xe tăng
Cụ Thủ đợt này làm việc siêu nhân thật. Hôm qua còn thấy cafe chém gió với thủ tướng Hung, hôm nay lại bún đậu mắm tôm với Ceo cty chip. Nói về sức khỏe thực sự là cháu nể phục
Lát lại tiếp cụ Hun, mai lại tiếp cụ Xi. Lịch dày đặc vậy, cảm giác cụ ấy không có ngày nghỉ từ khi lên làm lãnh đạo lớn vậy.

intl

Xe tải
Lợi thế giá của Tàu không phải đến từ công nghệ tiên tiến, mà đến từ quy định môi trường.

Chắc khó cụ ợ. Vì với lối ngoại giao hiện tại nhà mình thì ko có chuyện đẩy giá đâu. Câu chuyện đất hiếm nó còn khủng khiếp hơn là làm chip.

Hiện tại chỉ có Tàu có công nghệ triết, tích, tinh luyện thành phẩm với giá cạnh tranh nhất thế giới thôi. Đến như Mỹ khai thác nguyên liệu thô xong cũng chuyển qua tàu để luyện sau đó nhận lại thành thành phẩm. Vì giá đất hiếm của tàu cạnh tranh khủng khiếp cỡ như Mỹ, Nhật, Hàn ko có tuổi để cạnh tranh về giá.

Chuyện đất hiếm, các cụ nhà mình yêu cầu phía đối tác hợp tác với Vietnam phải chuyển giao công nghệ tinh luyện "Mấy ô hàn dòm dèm cả chục năm nay. thậm chí đối thoại về đất hiếm lên đến cấp tổng thống hàn - tổng bí thư của ta rồi nhưng chưa đến đâu cả...e rằng cũng vẫn sẽ một hai một vậy thôi".

mira

Xe hơi
Anh này thích moto phân khối lớn hơn xế hộp, có xu hướng giống hippie Mỹ từ những năm 80 cụ ơi, em tìm lại mà không thấy cái ảnh đầu quấn khăn đi moto khi ảnh còn trẻ

Quả áo da huyền thoại là đặc trưng của ảnh, cũng như anh SJ của Apple ngày trước, toàn chơi áo pullover (dạng pack of 5 - tầm 40 đồng ) và quần Jeans Lee mua ở Costco :D

Mấy anh Google đời đầu như Seigey Brin, hay Larry Page cũng đèu áo sơ mi cộc tay thôi, đi gặp tổng thống Mẽo thì may ra com lê , cà vạt ( vì phải tuân theo code of dressing) chứ tầm thống đốc bang thì không kể vào, có gặp nhau thì cũng phải có agenda từ trước, các bên không thuận thì dời lịch lại, không phải cái kiểu cun cút chạy theo khi thằng trợ lý bên kia nó gọi điện thoại như ở ta, Tổng thổng hay thống đốc bang cũng chỉ là do dân bầu lên, thực chất cũng đi làm thuê, có thể bị truy tố ngay khi đương nhiệm nếu làm bậy, chứ không phải cơ cấu của Đ như ta
bác rành giới công nghệ Mỹ nhỉ, bạn em cũng làm VP cho startup Pindrop, bác có biết cty này ko, nó chuyên về bảo mật

AVANZA

Xe tăng
VN mảng gì cũng đc khen là có triển vọng, tiềm năng nhưng biến tiềm năng thành hiện thực thì chưa thấy nhiều.

Leean

Xe tăng
bác rành giới công nghệ Mỹ nhỉ, bạn em cũng làm VP cho startup Pindrop, bác có biết cty này ko, nó chuyên về bảo mật
Bảo mật ở Mỹ em biết thằng McAfee, sau là Paolo Alto network (thằng này chuyên về cyber security) vì có bạn làm trong mấy cái hãng đó khi còn ở Santa Clara, mấy cái startup sau này thì em không rành

Leean

Xe tăng

Jason88

Xì hơi lốp
Chắc anh thấy ta hiếu khách quá, đón tiếp nồng hậu nên phát biểu thế thôi, chứ thực ra thì khó lắm, rủi mà ảnh nổi hứng chuyển giao một phần công nghệ thì ở ta cũng chẳng có tổ chức, đơn vị nào đủ khả năng tiếp nhận.

View attachment 8251162

Jensen Huang cam kết biến Việt Nam thành quê hương thứ hai của Nvidia - VnExpress Kinh doanh
hy vọng đi cụ, làm gì đã bi quan sớm vậy :))

--Lamborghini--

Xe cút kít
Các a đến cho e công ăn việc làm là tốt lắm rồi chứ e chẳng mơ được anh chuyển giao công nghệ, công gừng sất ạ!
Thế cho nó nhanh, các vị nhà ta cứ tô vẽ quá lên.
Tưởng lão bột ngọt chơi sòng phẳng cần đếch gì chứ nhỉ, đôi bên có lợi mà :))

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Nghe thì có vẻ logic đấy nhưng e là khó cụ ạ. Mình chả có cái gì trong tay thì chỉ bán sức lấy cơm thừa rơi rớt của bọn nó thôi.
Thấy bọn Đài cũng giỏi, ngoài việc nó được Mỹ buff, nhưng bản thân con người của nó cũng giỏi đi. Huang của nVidia, Lisa Su của AMD, Jerry Yang của Yahoo. Việt Nam mình chửa thấy những nhân vật nào tầm cỡ như vậy.
Có chuyên gia Antivirus, nhà SX smartphone đầu tiên của VN. Em nghĩ không sánh vai được nhưng cũng phải nằm trong Top 100 của thế giới.;))
Nói cho vui vậy thôi. Em thấy về công nghệ hình như TQ rất nghiêm ngặt với những thủ đoạn lập lờ lừa đảo, đầu tư mũi nhọn phần mềm và chip, khuyến khích tài năng thật sự. Nên họ phát triển như vũ bão.

.Bo My

Xe lăn
CEO chip là chuyện hôm qua rồi nhé, hôm nay ngồi với Thủ CPC.

LongLH

Xe điện
Hình như là mắm tôm hả các cụ, ông này gốc Đài nên có vẻ dễ ăn uống nhỉ, món này mà mời đội Tây Âu thì chắc ngửi mùi đã ngất luôn
Bánh cuốn nước chấm chanh và tinh dầu cà cuống cụ ơi!