[Thảo luận] Chắc GĐ CAHN chưa thấy clip này nên mới khẳng định...

Tối qua (20h15 ngày 19/7/2016) e thấy CSGT dừng mấy đoàn xe tải, đếm sơ hơn 50 chiếc, xếp thành hàng theo đường Khuất Duy Tiến từ ngã tư Lê Văn Lương tới Trần Duy Hưng, toàn cơi thùng chở đất, không biết để phạt hay để điểm danh ?
Chờ hoa tiêu thông báo là đường đã thông để lên đường mà cụ, không có bảo hiểm chết toi ngay

Hoàng Vũ 2388

Xe buýt
Oh thế trấn áp nhũng hành vi vi phạm là quỳ xuống đường xin các cậu dừng lại à. Con cháu e ra đường mà láo thế em đến nhà a CSGT xin lỗi và mượn con lươn về đập gẵy chân nó luôn. Chứ để có hgayf nó đâm vào người khác thì cả họ nhục. Lại có bài báo CSGT nhìn thấy vi phạm không ngăn chặn gây hậu quả ngiêm trọng.
Vậy em hỏi cụ 1 câu trân thành? cụ đập con cháu cụ với mục đích dạy dỗ? hay cụ muốn đập chết chúng nó?
hành động của xxx có thể dẫn đến chết người đấy cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

chichihua

Xe buýt
Oh thế trấn áp nhũng hành vi vi phạm là quỳ xuống đường xin các cậu dừng lại à. Con cháu e ra đường mà láo thế em đến nhà a CSGT xin lỗi và mượn con lươn về đập gẵy chân nó luôn. Chứ để có hgayf nó đâm vào người khác thì cả họ nhục. Lại có bài báo CSGT nhìn thấy vi phạm không ngăn chặn gây hậu quả ngiêm trọng.
công an được đào tạo rất nhiều về các tình huống xử lý khi người tham giá vi phạm giao thông cụ nhé, cụ đập gẫy chân con cháu cụ là cụ vi phạm pháp luật rồi, hình phạt dù ở mức độ tội như nào cũng chỉ mang tính răn đe ko phải là trừng phạt, có thể thì luật mới nghiêm mà người dân mới sợ cho dù là luật nhà hay luật nước.

daydaynuadaymai

[Tịch thu bằng lái]
Xứ Thiên Đường, không phải, Xứ Thường Điên
Cụ đúng là loại ngu hơn c hó đạo đức giả tạo vãi, không có xxx chắc vợ cụ gặp yêu râu xanh rồi, con cái cụ chắc đang ở tận trung quốc
Nhớ hồi đi học ngoại ngữ, trong bài dịch có câu " Người nào chê người khác ngu là người ngu nhất"
thằng nào phạm tội gì thì phạt tội đó:
- 2 người đi xe máy: đi ngc chiều, vi phạm giao thông, có mang theo ... thì cũng phạt.
- riêng xxx này phải phạt tội giết người mới đúng.
Đồng ý với cụ chỗ đỏ đỏ. Biết là chúng không đội mũ, phóng nhanh. Đạp nó, nó không chết là ngoài dự kiến của xxx.

Chỉnh sửa cuối:

redflame

Xe tăng
Không thể lấy 1 cái sai để ngăn chặn 1 cái sai.. Ở đây chúng ta cần rạch ròi giữa hai cái sai trên cơ sở pháp luật hiện hành chứ không thể dựa trên cảm tính. Không có pháp luật nào cho phép cảnh sát được đối xử thô bạo, coi thường mạng sống của người dân như vậy! Đã có nhiều trường hợp CSGT truy đuổi người vi phạm dẫn đến tai nạn và chính CSGT đã phải chịu kỷ luật. Với tôi, nếu pháp luât cho phép xử bắn những thằng vi phạm như 2 thanh niên đi xe máy này tôi cũng đồng ý (chết cmn đi cho rộng đất, khỏi làm khổ người khác) nhưng là do pháp luật xét xử chứ không phải kiểu hành xử như ông CSGT này! Các cụ có thấy những trường hợp CSGT phải bám đu trên gạt nước xe ô tô cố tình chạy trốn không? Tại sao họ không hành xử quyết liệt như rút súng bắn luôn vì như nhiều cụ trên này nói, trường hợp đó có khả năng gây nguy hiểm hơn rất nhiều lần so với 2 thanh niên đi xe máy này? Đơn giản vì pháp luật không cho phép làm như vậy với những trường hợp đó và chính mấy anh CSGT đó mới là những người cần được khen thưởng vì tinh thần kiên quyết tấn công tội phạm chứ không phải anh tung chân đá người này. Hai thanh niên này mới chỉ được coi là người vi phạm chứ chưa phải là tội phạm các cụ nhé! Các cụ cứ bảo: chờ đấy để đến lúc nó đâm vào người nhà mình rồi mới thấy.. Vâng, sao các cụ không nghĩ ngược lại: ngày nào đó con cháu hay người thân chúng ta rơi vào hoàn cảnh 2 thanh niên kia? Liệu các cụ có ngồi ủng hộ CSGT hay mang người nhà lên tận BCA đòi truy tố??? Hành vi quay đầu xe chạy CA rất dễ xảy ra bột phát khi người tham gia giao thông vi phạm luật, đó gần như là phản xạ và thường xảy ra với giới trẻ như con cháu chúng ta.. Quyết liệt trấn áp tội phạm là cần thiết nhưng bao giờ và như thế nào là điều phải cân nhắc. Hành động của anh CSGT này có thể cũng do nhất thời bột phát nhưng hậu quả của nó là không nhỏ nêú 2 thanh niên này tử vong hoặc đâm tiếp vào người khác gây tai nạn.

Tóm lại, các cụ đều bức xúc với 2 thanh niên này, điều đó là chính đáng vì ai cũng muốn XH trong sạch. Tuy nhiên không thể phủ nhận cái sai của đ/c CA này. Hiện đã có quyết định tạm đình chỉ anh này và các cụ thấy thực tế là: không sai sao phải đình chỉ?
Hy vọng cậu xxx này có "nhân thân tốt " để được miễn xử lý :D
Đúng là hành động của cậu ta không phù hợp, nhưng lại được nhiều người cổ vũ, điều đó chứng tỏ xxx đang bất lực trong việc ngăn chặn các vi phạm tương tự và mọi người muốn có những biện pháp mạnh tay hơn. Về hành vi ngăn chặn, vẫn có thể giải thích theo kiểu bảo vệ an toàn cho đội 2b kia, tránh cho chúng nó tự đâm vào đầu 4b mà. Chỉ có điều "phương pháp" hơi bị mạnh :D

daydaynuadaymai

[Tịch thu bằng lái]
Xứ Thiên Đường, không phải, Xứ Thường Điên
E đọc bài này trên khá nhiều trang và diễn đàn và phần lớn bình luận là cảnh sát đạp là đúng. Chúng ta ko nên suy xét theo góc độ là để cho nó chạy thì sẽ tông bao nhiêu người, như thế là lấy cái sai để biện hộ cho hành vi sai trái. Người vi phạm pháp luật thế nào đã có khung hình phạt cho người đó. Nếu 1 người có khẩu súng trên tay cảnh sát sẽ phải bắn chết người đó để đề phòng nó đi giết người à. Mọi thứ suy diễn là vô cùng, cái chúng ta xét là sự việc xảy ra, người vi phạm pháp luật như nào đã có pháp luật định tội. Hình phạt đưa ra cho dù hành vi phạm tội là giết người đều là để răn đe chứ ko phải là trừng phạt để người dân nhìn thấy mà chấp pháp thì pháp luật mới tôn nghiêm.
So với khoảng 10 năm trước thôi thì mức phạt giao thông tăng chóng mặt như nào các cụ đều đã biết, tiền tăng, cảnh sát nhiều, lại thêm công nghệ hiện đại như camera giám sát nhưng sao lượng vi phạm ngày càng tăng, người chết ngày càng nhiều và các vụ chống đối cảnh sát ngày càng cao. Đó là vì những người thực thi pháp luật ko coi các hình phạt đưa ra là răn đe mà là trừng phạt, phạt 500k ít thì tăng lên 1tr, 1 tr ít thì tăng lên 2tr, sự bất mãn người dân cao hơn khi những người thi hành pháp luật lại coi thường pháp luật và ko hiểu biết về văn hoá và pháp luật. Khi sự nghiêm minh ko còn thì điều j cũng có thế xảy ra.
ps: Dù sao thì chú công an này may chán, nó tông cho 1 phát có phải là xong ko
Trong trường hợp này, CSGT còn sai hơn. Nếu không răn đe, sẽ có ngày CSGT bắn chết người vi phạm.

connected

Xe tải
cầm súng ko có nghĩa là bắn người cụ nhé, ý em là chúng ta suy diễn ra vế sau quá nhiều, hãy cứ xét việc trước mắt đã
Thế có nghiwax chờ nó bắn người mới xử ạ? Yêu cầu bỏ súng mà ko nghe là bắn bỏ luôn.

chichihua

Xe buýt
Hy vọng cậu xxx này có "nhân thân tốt " để được miễn xử lý :D
Đúng là hành động của cậu ta không phù hợp, nhưng lại được nhiều người cổ vũ, điều đó chứng tỏ xxx đang bất lực trong việc ngăn chặn các vi phạm tương tự và mọi người muốn có những biện pháp mạnh tay hơn. Về hành vi ngăn chặn, vẫn có thể giải thích theo kiểu bảo vệ an toàn cho đội 2b kia, tránh cho chúng nó tự đâm vào đầu 4b mà. Chỉ có điều "phương pháp" hơi bị mạnh :D
nếu cậu này ko xử nghiêm thì lần sau công an ko phải giơ chân đá người mà có thể cầm dùi cui phang thẳng vào mặt hoặc giơ súng bắn, về cơ bản bạo lực ko ngăn dc bạo lực mà chỉ làm bùng phát thếm bạo lực mà thôi. Vì luật ko nghiêm và người thi hành pháp luật ko làm đúng pháp luật nên người dân ngày càng ko tin vào pháp luật nữa.

vphong.pham136

Xe đạp
Trường hợp này em vẫn nghĩ bác XXX kia làm như thế là không đúng, nếu XXX không lao ra cản thì em nghĩ cặp đôi đấy không áp lực tâm lý để rồ ga tốc độ cao khi ngược chiều đâu, và mức độ gây ra nguy hiểm cho người đi ngược chiều là giảm xuống. Đạp thế kia nếu đập đầu vào dải phân cách thì mất 2 mạng người.

redTop

Xe điện
Đạp là đạp, ko là ko. Clip rành rành ra nhưng mấy bố trên cứ phủ nhận trắng trợn, cái này mới là cái đáng lên án. Còn đạp đúng hay sai, e ko ý kiến, miễn sao đừng ảnh hưởng người khác. Nhỡ đâu có lúc 2b mất lái, đâm vào người khác thì lúc đó ai chịu?
Đúng, ngay từ đầu nó nói thẳng là hành vi cương quyết ngắn chặn hành vi quy hiểm thì không phải tuyên bố đình chỉ chú xxx này.

crownchip

[Tịch thu bằng lái]
Theo các cụ, đây là hành vi tung chân đá người ngồi trên xe hay nhảy lên tránh xe?

Geely

Xe hơi
Website
taikhoanbanquyen.com
Những công dân như thế này cần phải loại bỏ ra đời sống xã hội càng sớm càng tót, phải có một ông tổng thống như tổng thống philipin mới dẹp loạn được cái xã hội này

haomaru

Xe hơi
Chú xxx này đúng bản chất CS, toàn dối trá!
Đạp thì nói đạp, lại còn nói nhảy! Chắc ngáo đá nên mới nhảy kiểu vậy! :D

anhtho

Xe ngựa
Em ko bàn về chú xx kia sai hay đúng, đạp hay ko mà chỉ muốn các cụ so sánh 2 hành động của xxx.
Nếu cụ nào ở trong SG, chắc chắn đã có lần chứng kiến bồ câu vọt lên bắt 2b hoặc 4b vi phạm luật GT. Em chứng kiến vài 3 lần gì đó, trong đó có 1 lần là ép hẳn 1 chú trẩu tre vào lề, ngã kềnh ra vỉa hè và xxx nhẩy xuống bắt luôn (thực sự em ko rõ có phải thanh niên đó vi phạm gt hay là tôi phạm truy nã nữa). Còn mấy lần khác thì thấy xxx cứ vọt lên, ép nhẹ nhàng là người vi phạm ngoan ngoãn dừng xe.
Ở đây có 2 hành động: 1-bồ câu vọt lên ép xe, nếu ko dừng thì sẽ ép sát, buột phải dừng, kể cả ngã, và 2-xxx xô ra dừng xe, ko dừng là đập dùi cui hoặc đạp xe.
Thực ra 2 việc đâu có khác nhau về bản chất ?. Các xxx chỉ muốn thực thi pháp luật, nếu ko thực thi được bằng lời lẽ, hành động hòa bình thì buộc phải dùng kỷ luật, hay nói cách khác là dùng bạo lực.
Em thì em ủng hộ phương pháp 1: cần phải có bồ câu. Nếu không, kể cả người bình thường, vốn không mấy khi vi phạm luật pháp vẫn có thể bỏ chạy nếu vô tình vi phạm và bị vịn. Đơn giản là họ liếc mắt ko thấy bồ câu là ... a lê hấp phắn ! Có ai mất công đuổi vì mấy cái lỗi mà họ coi là vớ vấn đâu !

Tuan Can

Xe container
Em lại nhớ cụ phân làn bằng điếu cày. Không có cái điếu cày vẽ đầy mình đó chắc đường khỏi đi luôn.

ngựa thồ

Xe tăng
Em lại nhớ cụ phân làn bằng điếu cày. Không có cái điếu cày vẽ đầy mình đó chắc đường khỏi đi luôn.
Nếu không dùng biện pháp mạnh, có lẽ 141 chẳng bao giờ bắt được mấy thằng ngổ ngáo và mang hàng trong người.

Quanghai033

Xe hơi
Vụ này xong rồi. Xxx bảo nghi ngờ có ma túy và đi ngược chiều gây nguy hiểm. Xxx chỉ phòng vệ thôi

Stormyman

Xe tăng
Người OF
Túm lại là ta nhất định thắng, địch nhất định thua..