[Funland] "Chắc chắn đây là lúc Việt Nam ko còn sợ chúng ta (ĐT Thái Lan) nữa"

inovavgj

Xe container
từ trước đến h toàn sợ Thái còn gì nữa , kể cả giải năm nay ăn được Thái là hơi khó

VN đá trận hôm qua nhường luôn sân Mỹ Đình cho Mã (kiểm soát bóng 66% ) nó tấn công còn mình chấp nhận phòng thủ , đá thế ko thắng đc Thái đâu các cụ ạ

xem em cứ tưởng VN đá sân khách :P

phamhoangtb

Xe buýt
Website
www.facebook.com
E đọc đến dòng này tự nhiên muốn nổi xung các cụ/mợ ạ. Mẹ nó, đã từng vào ck Asia U23 rồi chứ ít gì? Thằng nào đi WC mà nói vậy thì mới được. Toàn ị vào mồm nhau
http://m.soha.vn/bao-thai-lan-day-la-luc-viet-nam-khong-con-so-chung-ta-nua-20181116230104673.htm
Báo chí Thái Lan nó tung đòn gió chứ Thái Lan đẳng cấp đội bóng của nó vẫn trên mình một vài bậc. Mình vẫn dưới cơ nhiều

leenguyen276

Xe tải
lối chơi iem thây là nhàn chán ko có mảng miếng tấn công gì giống Mu to của em? Chỉ phòng ngự số đông chờ cơ hội.

StepUp

Xe tăng
Nhiều khi nó là chiến thuật của HLV cụ ạ, không phải mình không thích tấn công, nhưng HLV cho rằng đá như thế thắng dễ hơn.

Trước khi vào trận, e nghĩ HLV họ sẽ vẽ ra vài case kiểu A/B/C , nếu đối thủ đá kiểu A mình sẽ chơi kiểu X. Họ đổi bài B mình đánh kiểu Y...Các cầu thủ cứ thế mà làm.

Y kiểu cầm quân đánh trận thôi.

từ trước đến h toàn sợ Thái còn gì nữa , kể cả giải năm nay ăn được Thái là hơi khó

VN đá trận hôm qua nhường luôn sân Mỹ Đình cho Mã (kiểm soát bóng 66% ) nó tấn công còn mình chấp nhận phòng thủ , đá thế ko thắng đc Thái đâu các cụ ạ

xem em cứ tưởng VN đá sân khách :P

wildcat74

Xe điện
Thực ra bóng đá Việt dù có kém Thái nhưng cũng không đến mức rúm ró như thế, do các đại ca và mấy ông anh giả vờ thế!

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ chê trận hôm qua là chê cái j nhỉ? Mà từ trận hqua suy ra trận sẽ gặp Thái. Các cụ chê mới là ảo tưởng!
Thực tế: VN đá tâm lý lỳ hơn ngày xưa, thể lực cũng hơn, kỹ thuật giữ bóng cũng hơn, thêm chiến thuật phù hợp (cái này quan trọng nhất), thì mình phải hơn Mình ngày xưa chứ? Có bằng Thái hay ko thì phải gặp mới biết. Và vì tiến bộ như thế mà vẫn chê! Chắc các cụ ở trên đỉnh cao lâu quá rồi đấy!

One-77

Xe cút kít
Gặp Thái thì vẫn rúm tứ túc lại chứ chả ngồi đấy mà lên gân lên cốt.

NNS

Xe ngựa
Thì sợ nó thật chứ sao nữa, có gì mà tức?

MiTa

Xe lăn
Lứa này ngoan nên iem yêu chứ từ trước tới giờ toàn đá thì ít bán hàng thì nhiều,xem ngứa cả mắt
E công nhận ngoan hơn. Nhưng cứ tung hô nhiều thì coi chừng thành ko ngoan ngay. Nên biết địch biết ta chứ đừng thắng vài trận tung các cháu nó tới tận WC thì xa vời lắm, vài bữa lại xăm trổ, siêu xe, hót gơ thì hỏng ngay.

tungst

Xe buýt
Mỗi đội sẽ có 1 đội "kỵ giơ", lối chơi nó khắc nhau đến nỗi mới chuẩn bị đá cầu thủ đã "cứng cơ" rồi nên chuyện VN đá trong aff gặp thái hay thua cũng dễ hiểu, thái đá với tây á hay thua nhưng VN lại hay thắng

co canh

Xe tăng
Nhiều Cụ vẫn trên đây vẫn thấy nhắc đến Thái là lại run run y như thời Hồng sơn , Huỳnh đức cứ ra sân gặp thái chưa đá đã thua.Em nghĩ giờ VN đã nhoi lên cùng đẳng cấp trận gần nhất hai đội gặp nhau ở Cup M50 thái thua đội quân của thầy Pack cũng đau lắm chứ vậy
"Chắc chắn đây là lúc Việt Nam ko còn sợ chúng ta (ĐT Thái Lan) nữa"

Người cát

[Tịch thu bằng lái]
Yaats cả các ý kiến khen chê, nâng bi này nọ sẽ chẳng là gì nếu ko giành đc cup

seamannb

Xe buýt
Nhiều Cụ vẫn trên đây vẫn thấy nhắc đến Thái là lại run run y như thời Hồng sơn , Huỳnh đức cứ ra sân gặp thái chưa đá đã thua.Em nghĩ giờ VN đã nhoi lên cùng đẳng cấp trận gần nhất hai đội gặp nhau ở Cup M50 thái thua đội quân của thầy Pack cũng đau lắm chứ vậy
"Chắc chắn đây là lúc Việt Nam ko còn sợ chúng ta (ĐT Thái Lan) nữa"
Mỗi cụ trùng máu e. Phải luôn lấy Thái làm sự ấm ức, quyết tâm chứ đừng sợ vì khoảng cách của mình với Thái ko lớn. Hơn nữa lứa cầu thủ này có thể lực, có kỹ thuật, dày dạn trận mạc, giải Võ lích của mình chất lượng ko kém Thái lích của nó. Sợ cái gì mà sợ, thể thao thua thì thôi chứ ai sợ

quynhdiem

Xe tăng
He he, chúng ta quyết tâm không sợ Thái nhé :)
Thực tế, Thái vẫn cửa trên, đẳng cấp vẫn khác nhau. Vấn đề là không e ngại nữa thì 10 trận cũng sẽ có 3 - 4 trận thắng hoặc hòa.

longxd_2006

Xe tải
Cứ từ từ rồi khoai sẽ nhừ, mới vòng bảng mà, các đội chưa lộ hết bài đâu. Có một điều chắc chắn là cụ Park cao tay hơn nhiều các hlv gần đây của vn, cộng với nền tảng thể lực, kỹ thuật cơ bản và kinh nghiệm bản lĩnh trận mạc của lứa này, gặp Thái họ k e ngại như các lứa trước đây. Tôi nghĩ gặp Thái cơ hội là 49-51 thôi, k chênh lệch nhiều như trước đây.

dangduong

Xe điện
Chả hiểu cụ nghĩ như nào mà bây giờ bảo kém Thái 1 cái đầu. Còn trận vừa xem vẫn thất vọng thì định hy vọng đến đâu.
Hay vẫn hy vọng mình sẽ là tỷ phú.
Còn nghĩ thế nào nữa, sờ sờ trước mắt mà không thấy sao?
Trên tất cả các mặt, trận hôm qua cho thấy mình dưới Thái:
Kỹ thuật và sức mạnh cá nhân: những bước chân Thái nhanh nhẹn hơn, thanh thoát hơn, xử lý bóng chắc chắn, vững vàng hơn.
Phối hợp đồng đội: tuyến giữa hôm qua hoàn toàn kém, hàng thủ thì phá bóng lên.

Một trận thắng mà kiểm soát bóng có 31% để đối phương, một đội thuộc loại nhàng nhàng, cửa dưới, kiểm soát bóng tới 69%, thì không thể khen được, mà đây là sân nhà.
Không phải là mình cố tình chơi thủ, nhường sân cho đội yếu hơn, đó chỉ là cách nghĩ an ủi, mong một hy vọng không có căn cứ. Hãy nhìn cách mình mỗi khi giành được bóng, không phải nhường cho nó lấy lại bóng, mà bị nó cướp mất bóng ngay sau đó, bởi kỹ thuật, sức mạnh, sự phối hợp với nhau đều thua nó, vì thế mà mất bóng. Trận Thái thì chắc chắn mình cũng sẽ bị dồn ép chỉ đá nửa sân nhà cho mà xem!
Kết quả chỉ là một chuyện, phải nhìn vào nhiều mặt khác.
Dân mình hay có kiểu thắng trận thì bốc lên mây, thấy cái gì cũng đẹp, còn thua trận thì vùi xuống bùn đen, không có một lập trường đánh giá cho khách quan.

Hãy đợi trận gặp Thái để thấy lối đá đổ bê tông của mình còn hiệu quả không? Mình chỉ mong chờ vào vài cú phản công, với một cầu thủ xuất sắc như Công Phượng, hay với tình huống ăn quả phạt bằng cái chân trái của Quang Hải, bài đó Thái nó không phải không nhìn thấy. Anh Đức chậm chạp chỉ bắt nạt Lào, Mã, nhưng trước các cầu thủ Thái thanh thoát, nhanh nhẹn tất tịt ngòi.

leceti

Xe tải
Nhiều năm rồi em mới quay lại xem đội tuyển VN đá. Nhìn chung các em tiến bộ nhiều đá vì màu cờ sắc áo. Trong đội tuyển hay một cái là bất kể ngôi sao nào đi nữa thì ngay lập tức trở thành dự bị. Huấn luyện viên ko chiều theo ý của truyền thông điển hình là giải đấu U 23 vừa rồi Quyết ( Rừng) bị truyền thông đả kích trước khi được Ông Bac lựa chọn nhưng kết quả cuối cùng ổn. Chúc mừng các em, cứ chơi bóng hết mình để những người hâm mộ có nhũng cảm xúc thăng hoa!