[Funland] Chả nhẽ lại bán nhà đất lên chung cư

KITTOTET

Xe buýt
Sau 8 năm ở nhà đất. Hiện e đang chơi bài thuê chung cư gần chỗ con đi học- e đi làm. Nhà đất thì e đang cho thuê. Hiên cân đối vẫn ổn không biết duy trì bài này đc bao lâu

vihali

Xe container
Toàn nghĩ cách bị động, sao cụ chủ ko nghĩ một cách chủ động nhỉ?

Thằng cho vay sống ko thọ đâu, bắt đầu bị đánh tín dụng đen rồi. Chỗ em, trước WC rộ lên nhưng giờ đóng cửa trưng biển cho thuê lại rồi.

Thằng karaoke thì có vẻ lâu hơn nên nó có khách. Vậy thì nghĩ cách triệt nguồn khách của nó đi. Mưu hèn kế bẩn là khổ nhục kế, thi thoảng cứ làm tí hóa chất+mắm tôm, được vài bữa là khách té hết. Lúc ấy, cụ sang mua nhà, khéo nó bán rẻ cho ấy chứ.

Chỗ em nhà đất, may ở nơi an ninh tốt. Khu tập thể toàn người biết nhau mấy chục năm, giờ các cụ nghỉ hưu nên thằng nào lớ xớ đầu ngõ là đã bị hỏi rồi.

QuangSunlight

Xe điện
Có tòa chung cư nào ở đó không Cụ ?
Khu vực này khống chế chiều cao tối đa 7 tầng nên ko có chung cư mợ ạ . Đất đắt nên tự nhiên cũng hạn chế tăng mật độ dân cư .
Bên vin village sài đồng cũng toàn nhà thấp tầng , mật độ dân thấp nên dù không ưa anh vô va nhưng phải công nhận khu đó đáng sống đấy , mỗi tội giờ giá cao quá rồi .

QuaNa

Xe đạp
Tùy nhu cầu, sở thích và nhất là khả năng mỗi người thôi ạ. Ưu nhược thì cc hay nhà mặt đất đều nhiều cả, em thì cả ngày đi làm tụt lên tụt xuống thang máy rồi nên chiều hạ sơn, về ăn cơm xong làm ly trà ra cửa làm điếu thuốc lá đếm xe vẫn ok ( em lên cc chơi, ra ban công mơ màng hút thuốc giữa điệp trùng cooc'-xê, sơ-líp...thấy thuốc khét hẳn, chắc nhanh bỏ được thuốc... )

letgo'

Xe tăng
Website
www.nhadat-369.com
Tình hình nhà em trước đây ko sao an ninh trật tự ổn, nhưng đầu năm 2018 có hai bác ở đâu đến một bác đối diện thì mở trung tâm cầm đồ, vay lãi bác bên cạnh thì xây cái bar karaoke + nhà nghỉ hậu quả là mất trộm liên tục nhà em vừa bị phá cửa mất cái xe, laptop, điện thoại. Thi thoảng lại vài vụ đánh nhau...
Theo các cụ nên đổi nhà lên chung cư không nhỉ.
Lên ở chung cư thôi bác. An ninh, văn minh, tiện ích . Cụ gặp em thôi

classicmen

Xe hơi
:D cảm thấy khó quá thì cho thuê nhà đi cụ rồi cụ thuê nhà đất chỗ khác ở hoặc thử thuê chung cư ở trải nghiệm xem hẵng tính bán...

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
Tùy nhu cầu, sở thích và nhất là khả năng mỗi người thôi ạ. Ưu nhược thì cc hay nhà mặt đất đều nhiều cả, em thì cả ngày đi làm tụt lên tụt xuống
thang máy rồi nên chiều hạ sơn, về ăn cơm xong làm ly trà ra cửa làm điếu thuốc lá đếm xe vẫn ok ( em lên cc chơi, ra ban công mơ màng hút thuốc giữa điệp trùng cooc'-xê, sơ-líp...thấy thuốc khét hẳn, chắc nhanh bỏ được thuốc... )
cụ ta cửa ngắm xe thì ngon quá rồi chứ ngồi ngắm xe trong ngách mí thốn :))

hungpd

Xe máy
Bây giờ em thấy nhiều gia đình chọn phương án thuê nhà chung cư để đi học và đi làm cho tiện. Nhà em cũng đang tính phương án này...

QuangSunlight

Xe điện
Không biết cụ chủ top đã quyết định thế nào rồi ?
Em chỉ thấy các cụ có tuổi ngày xưa là play dân nói : ngày xưa cái xe , cái đài này phải mua được mấy miếng đất . Biết thế mua miếng đất thì giờ đang bú rịu vang lồi mồm . Chưa thấy cụ nào bẩu biết thế xưa tao làm mấy cái căn hộ tập thể .
Tình hình nhà em trước đây ko sao an ninh trật tự ổn, nhưng đầu năm 2018 có hai bác ở đâu đến một bác đối diện thì mở trung tâm cầm đồ, vay lãi bác bên cạnh thì xây cái bar karaoke + nhà nghỉ hậu quả là mất trộm liên tục nhà em vừa bị phá cửa mất cái xe, laptop, điện thoại. Thi thoảng lại vài vụ đánh nhau...
Theo các cụ nên đổi nhà lên chung cư không nhỉ.

quasin3000

Xe tăng
Em thấy một vấn đề, với số tiền 3 tỷ đồng, cùng một vị trí thì chung cư cho thuê được giá hơn nhà đất. Nếu cụ nào mới có ngưỡng 3 -4 tỷ đi mua nhà thì nên đi thuê chung cư ở. Còn số tiền đấy để kinh doanh. Sau 5-10 năm có lẽ mua được biệt thự.

Cụ nào có nhiều hơn 1 chỗ ở, em không dám bàn. Đơn giản, người giầu nói gì chẳng đúng.

tailieu

Xe tăng
Nếu nhà mà trong ngõ, đường mặt tiền ô tô ko vào đc, ko làm ăn gì hiệu quả, chiều ngang đất hẹp thì nên mua chung cư. Đã ở chung cư rồi thì ko muốn quay lại nhà mặt đất kiểu đó nữa. Nhà chung cư chất lượng ổn vô cùng an toàn cho trẻ rm, người già và công chức, công nhân ca kíp. ANTT, vệ sinh, không khí... tốt hơn.
Thực ra HN có vô cùng nhiều nhà kiểu ngõ ngách. Nếu có cuộc CM giải phóng mặt bằng để xây chung cư thì bộ mặt TP sẽ văn minh hiện đại, chất lượng CS đc nâng cao, giao thông công cộng phát triển. Tuy nhiên sẽ vô cùng khó vì mỗi gđ lại có thế mạnh vị trí và đk khác nhau và gq vấn đề số người thất nghiệp...

raumongtoi

Xe buýt
Sau 8 năm ở nhà đất. Hiện e đang chơi bài thuê chung cư gần chỗ con đi học- e đi làm. Nhà đất thì e đang cho thuê. Hiên cân đối vẫn ổn không biết duy trì bài này đc bao lâu
Bài này hay đó cụ e cũng đang áp dụng cho thuê toàn bộ tài sản dưới đất và đi thuê cc ở :)