[Thảo luận] Chả biết quăng clip này vào đâu

Thuannt8x

Xe tải
Website
www2.deche.vn
Chẳng là chỗ em có một ông a làm nhà nghỉ ở trong ngõ, và một cậu thanh niên làm quán net ở ngoài đầu ngõ.
Vì lý do các cháu học sinh hay để xe tràn xuống lòng đường nên ông chủ nhà nghỉ lấy oto tải ra "mở đường, dọn xe" cố tình cho ô tô chèn vào 2 xe đạp của mấy cháu học sinh (xem clip sẽ thấy rõ là cố tình) vậy cậu chủ quán net kia có thể viết đơn khiếu nại không? và được mất sẽ như thế nào ạ? (con đường này là bà con tự góp tiền để đổ bêtong cả chủ nhà nghỉ và chủ quán net ( chủ nhà nghỉ đóng 3tr do ở sâu hơn, chủ quán net đóng 1tr do ở ngay ngoài)
em chả hiểu về luật lắm mong mọi người chỉ giáo ạ?[YOUTUBE]http://youtu.be/shDeIN4afIA[/YOUTUBE]

xe tải HD

Đi bộ
Đường ngõ là đường chung để đi lại, quán nét để xe máy và xe đạp tràn ra như vậy là không được, ảnh hưởng đến đi lại của tập thể. Anh nhà nghỉ nếu cố tình thì như vậy cũng nóng, nếu đơn từ mà công an chứng minh được anh ý cố tình thì sẽ xử lý tùy giá trị tài sản thiệt hại mà xử lý hành chính hay xử lý hình sự về hành vi hủy hoại tài sản. Nhưng khó chứng minh được hành vi cố ý, vì anh nhà nghỉ sẽ chỉ nhận là không cố tình, va chạm với xe đạp là không may, không mong muốn, cùng lắm là hòa giải đền bù thôi.

CarlyVN

Xe hơi
Xem clip này thì em thấy có vẻ hai bên đều sai đây. Một bên dựng xe lấn chiếm ngõ. Bên xe lùi có gương chiếu hậu mà ủn qua cả cái xe đạp thì cũng khó nói là vô ý. Thôi, tốt nhất là bảo nhau lấy chỗ làm ăn các cụ ạ.

Tribute

Xe container
Thằng xe tải bựa vãi. Người ta đã chạy ra dẹp xe rồi mà ko chịu dừng lại còn cố tình lùi chẹt bằng được. Dù cố tình hay vô tình hủy hoại tài sản của người khác đều phải đền hết. Ngõ nhỏ dân sinh thế ông đánh cái xe tải to uỳnh vào thì ông cũng phải lựa chứ ông quyền gì mà phá hoại tài sản người khác.

linhthu08

Xe tải
Em ủng hộ ông xe tải, ngõ thì hẹp, xe để bừa bãi, chắc là cũng nhiều lần đi qua khu vực này rùi nên mới bực mình

jackiehuy

Xe điện
E thấy chủ quán nét chẳng có ý thức gì, xe đạp để lung tung, đến lúc xe người ta đi qua cũng ko thấy đâu, chỉ thấy bọn trẻ con ra mang xe gọn vào, mà cúng nó cũng chỉ lo cho xe nó thôi còn đầy xe vứt ngổn ngang. Thế này chắc nhiều lần rồi nên ông xe tải bức súc

Thuannt8x

Xe tải
Website
www2.deche.vn
cậu chủ quán là cậu áo xanh xanh dắt xe đấy các cụ ạ. còn 2 ông áo đen thì 1 ông là bố, 1 cậu là con

ubisapro

Xe trâu
sai đầu tiên là anh chủ quán nét rùi, để xe lung tung dưới vỉa hè. Đường là đường chung, ông cứ vứt ra đấy, ảnh hưởng người khác. Ông lái xe tải chắc cũng bực nhiều lần nên mới ủi xe như vậy. Cái này cụ nào ở chỗ đường hẹp sẽ thấm và thông cảm cho ông lái xe tải. Dân mình nói nhẹ có nghe bằng niềm tin. Như đường nhà em, bình thường 2 xe tránh nhau thoải mái, nhà dân 2 bên đường, mỗi bên lấn chút, khi thì tủ đồ để buôn bán, khi thì khách dựng xe mua hàng, đâm ra nhiều đoạn, 2 xe gặp nhau tránh rất khổ sở. Đến em nếu tránh được đường đấy em cũng tránh (em đi đường sau, xa hơn vài trăm mét nhưng thoáng đãng). Nói thì còn lâu dân mới nghe, chắc phải như cụ xe tải này, mang xe ra ủi sạch cho chừa. Còn hi vọng vào bên Công an Phường thì còn lâu, nhắc cho có lệ, xe CA qua, tủ + xe lại bầy ra:))

The Tank

Xe điện
cậu chủ quán là cậu áo xanh xanh dắt xe đấy các cụ ạ. còn 2 ông áo đen thì 1 ông là bố, 1 cậu là con
Nhìn avatar của cụ cũng hoành mà cụ hiền thía. :D
Vụ này chắc 2 bên nói chuyện rồi bắt nó đền xe thôi. Cụ cũng nên rút kinh nghiệm, xe pháo để phải có hàng lối và chừa đủ chỗ cho người ta đi. Vứt lung tung thế bố ai chịu đc.

xe than

Xe tăng
Vụ này chắc 2 bên nói chuyện rồi bắt nó đền xe thôi. Cụ cũng nên rút kinh nghiệm, xe pháo để phải có hàng lối và chừa đủ chỗ cho người ta đi. Vứt lung tung thế bố ai chịu đc.
Cụ đọc thế nào thành ra bác chủ?

DuyThanhSNG

Xe tăng
Khổ lắm nói mãi! Ngày nào cũng dựng xe chiếm hết đường của nhà tớ ( tớ đóng 3 củ nhé).Ức chế rồi thì làm phát cho làn sau chừa nhé.

ca_kiem

Xe container
Sao cái xe tải đấy chui vào đc trong ngõ nhỉ, có bác bảo ngày nào cũng đi qua thì có mà chết à. Nếu vào ngõ mà gặp thêm một con tắc xi hay con 3 bánh thì tính thế nào. Dân ngõ đấy hiền chứ chỉ cần tắc xi vào ngõ nhà em là ăn đủ.
Các cụ nên lưu ý muốn sử lý tình huống coi là vi phạm thì báo cơ quan chức năng chứ không phải dùng tình huống vi phạm này sử lý tinh huống vi phạm kia.
Cái này hao hao đánh chết chộm chó.
Trong ngõ toàn người già và trẻ em thế mà nó nhét cả cái xe To tổ bố vào ngõ, cứ chôn 2 vệt bánh xe 2 quả săt phi 6 xem nó dám cho xe vào không :)) em đùa thôi

Thuannt8x

Xe tải
Website
www2.deche.vn
dạ xóm nhà em chứ ko phải em ạ. hi hi

Hôm nay sẵn sàng cán xe, ngày mai có thể cán người
Ông chủ nhà nghỉ chắc dân xã hội nên rắn mặt, nhưng gặp các cháu trẻ trâu manh động cho chai xăng lúc nửa đêm có khi thành gấu thui

Xe cỏ cũ

Xe điện
Gọi lái xe ô tô ra thỏa thuận, nếu không thì lên xxx phường, rồi cuối cùng cả 2 cùng nộp tiền cho xxx, chủ quán net phải nộp tiền vì lý do khác, nhưng khả năng cao ô tô phải nộp nhiều hơn.

vietran

Xe ba gác
Các cụ cho em hỏi tội cố tình phá hoại tài sản của người khác thì mức bao nhiêu là truy tố ạ?