Chả biết nói thế nào :( Thôi thì cứ liberty.ie các kụ vào đi :(( Phần 2

mrrocky

Xe buýt
Phanh sau nặng nhưng bóp sướng tay, phanh nhẹ (nhão) bóp cảm giác không thật cụ ạ =)). H em đi mấy dòng kiểu Wave, vs Airblade. Sau khi luyện cơ tay vs Li thì em cảm giác bay bổng và thật nhẹ nhàng ạ :)).
Sướng gì đâu bác bóp đau hết cả tay :|

lanhuong1965

Xe điện
em vừa gửi đơn lên piaggio xong , không biết thế nào nữa . Nếu thứ 2 mà bọn thợ ở nhà máy xuống mà vẫn không làm xong cái xe cho em thì kiểu gì em cũng bắt phải đổi xe bằng được .
Chúng ta mua 1 cái xe mới 100% mà!!!Sao lại chịu dùng cái xe mới đi được 300km thì phải vào thay gì gì đó trong máy???Nên nhớ là trong động cơ đó!!!Bảo hành...gì gì đó tức là mua xe mới 100% vừa dắt ra đường,quay vào chỉnh sửa tùm lum cái xe hả hả hả???
Tôi không xúi,dục ai ở đây hết!!!Chúng ta:Những người tiêu dùng Việt Nam phải cùng chung tay bằng mọi hình thức để bảo vệ chính chúng ta!!!

ndk123

Xe hơi
bắt nhà máy đền xe mới đi cụ ơi ... lỗi kĩ thuật rồi, kiểu này mà cứ đi xe lỗi , mói 300km đã thế thì sau này hết bảo hành bác ốm vs sửa chữa ...

tung_zyn

Xe đạp
bây giờ gọi lên chỗ mua xe thì họ bảo gọi lên tổng . Gọi lên tổng thì không được , cái số 1800555585 gọi mãi mà có được đâu :( kêu với ai và bắt đền ai bây giờ :(

Cappuchino

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Cụ kéo 1 vài ông bạn đầu trọc đeo kính với hoa văn đầy người đến, mang theo cả máy ảnh nữa rồi đòi gặp thằng quản lý ở chỗ cụ mua xe. Sau đấy ghi,chụp lại tình trạng xe, thợ đã sửa những gì, sau khi sửa thì xe như nào rồi bắt nó cam kết hẹn thời gian ra sao. Em nghĩ tốt nhất là cụ cứ làm ầm lên chúng nó sợ mất uy tín thì mới nhanh việc đc.

tung_zyn

Xe đạp
Tại vì bọn nhà máy hẹn thứ 2 mang xe qua lê duẩn để chúng nó làm và bảo dưỡng luôn mà . Mai phải bắt chúng nó làm cái cam kết

tung_zyn

Xe đạp
Làm gì căng thằng thế có mỗi cái lỗi nhỏ bác chửi ầm lên rồi lại còn lập thêm topic nữa :|
còn nói như bác thì bác cứ rơi vào tình trạng như em đi xem có tức không :-/ nếu bác là đại gia thì thôi không nói , 54t bỏ ra mà bị nhiều lỗi như thế mà bác kêu là lỗi nhỏ á ? tôi làm topic để cho mọi người biết để mà tham khảo xem nó có những lỗi gì . Còn bác thử đặt địa vị như em xem là 1000 cái xe có 1 , 2 cái lỗi bác có ức không :-j

MinPrince

Xe buýt
Cụ nên làm 2 can xăng 20 lít đến rải đều xung quanh cửa hàng :x. Bảo 1 là đổi xe mới... 2 là mất tất cả đống xe. Các chú thik 1 hay 2 :x

tung_zyn

Xe đạp
Cụ nên làm 2 can xăng 20 lít đến rải đều xung quanh cửa hàng :x. Bảo 1 là đổi xe mới... 2 là mất tất cả đống xe. Các chú thik 1 hay 2 :x
chỗ em mua xe ở 116 cầu giấy , cạnh công an phường :))=))
kụ mrrocky nói tức quá :-j

lanhuong1965

Xe điện
bây giờ gọi lên chỗ mua xe thì họ bảo gọi lên tổng . Gọi lên tổng thì không được , cái số 1800555585 gọi mãi mà có được đâu :( kêu với ai và bắt đền ai bây giờ :(
Không thể cái kiểu "Đánh bùn sang ao",đá banh qua lại thế này được.Rồi "*** trâu để lâu hóa bùm" cho mà coi!!!.
Ngoài chiêu xã hội đen như:
Cụ kéo 1 vài ông bạn đầu trọc đeo kính với hoa văn đầy người đến, mang theo cả máy ảnh nữa rồi đòi gặp thằng quản lý ở chỗ cụ mua xe. Sau đấy ghi,chụp lại tình trạng xe, thợ đã sửa những gì, sau khi sửa thì xe như nào rồi bắt nó cam kết hẹn thời gian ra sao. Em nghĩ tốt nhất là cụ cứ làm ầm lên chúng nó sợ mất uy tín thì mới nhanh việc đc.
Thì phải kéo báo chí,cơ quan ngôn luận vào(Cái này hợp pháp à).Quá lắm thì các Cty đại diện Piaagio chỉ là đơn vị làm ăn kinh tế tư nhân thôi mà!!!
Mềm nắn rắn buông đó ông bạn chủ thớt à.
Bạn tập hợp vài... gì đó đem xe tới nơi mua rồi làm gì thì làm nhất quyết không đem xe về nữa.Cái lý của bạn là tôi mua xe mới 100%(Cái này có ghi trong biên bản bàn giao xe!!!).Bắt họ làm biên bản & chỉ nhận xe mới 100%.Mà xe mới 100% thì không có nghĩa là sửa tùm lum trong đó!!!

Djhuy

Xe đạp
Bác có tức thì nên gặp manager để xả bức xúc và để đc giải quyết,chứ bác cứ trách nv bán hàng với sửa chữa làm gì,người ta ko có quyền quyết định và cũng chỉ là người làm thuê ăn lương của chủ thôi,lỗi thì là do những người sản xuất! Mắng thế tội người ta lắm,mà khi bị mắng oan thì kiểu gì xe của bác cũng ko đc chữa chạy nhiệt tình,vớ vẩn lại hỏng thêm...Bác nên bình tĩnh

Chỉnh sửa cuối:

bintung

Xe tải
Bác có tức thì nên gặp manager để xả bức xúc và để đc giải quyết,chứ bác cứ trách nv bán hàng với sửa chữa làm gì,người ta ko có quyền quyết định và cũng chỉ là người làm thuê ăn lương của chủ thôi,lỗi thì là do những người sản xuất! Mắng thế tội người ta lắm,mà khi bị mắng oan thì kiểu gì xe của bác cũng ko đc chữa chạy nhiệt tình,vớ vẩn lại hỏng thêm...Bác nên bình tĩnh
Vodka bác này 1 chén :)

felix252

Xe tải
Chuẩn luôn!

tung_zyn

Xe đạp
hôm nay bọn bán xe có bảo là sẽ bảo bọn nhà máy làm biên bản rồi có gì đổi cho cái xe khác :))=))

Viết Hưng

[Tịch thu bằng lái]
Thế mới mới chán, không hiểu thằng Pi nó nhập khóa của thằng nào mà lởm quá, nay cắm chìa vào rút thì nó không ra cả cụm nhưng có hiện tượng cả cụm dịch chuyển, em thì bận quá nên cứ để hôm nào đi bảo dưỡng kêu bọn nó kiểm tra lại lun thể, em nghĩ chắc từ nay đến hôm đó cũng bị một vài lần rút cả ổ ra, chụp ảnh làm bằng chứng tiện cả đôi đường.
Chắc do mấy anh trên Lương Văn Can thầu vụ cung cấp ổ khóa :))