cerato A Hai và forte nhập hàn xẻng!!

hiep.economic

Xe buýt
cerato A Hai trọng lưong xe năng hơn forte nhập hàn xẻng!!

em thấy thông số kỹ thuật là cerato của anh hải nặng hơn forte nhập mấy chục kg..
=> liệu cerato của anh hải vỏ có dầy dặn và trắc chắn hơn ko các bác nhỉ?
cho em xin vài lời khuyên vì sang tháng em lấy xe rùi...8->
(bản MTH vì em thích đi số sàn hơn,thanh niên mà)

Chỉnh sửa cuối:

hiep.economic

Xe buýt
chẳng bác nào chỉ giáo giúp em ah.........

airspace

Xe tăng
chẳng khác nhau j cụ ah!

cháu mới lấy bản SX MT xong. ( Số sàn Full Ops )

bomb

Xe tải
Website
ngocminh-nmc.com.vn
em thấy thông số kỹ thuật là cerato của anh hải nặng hơn forte nhập mấy chục kg..
=> liệu cerato của anh hải vỏ có dầy dặn và trắc chắn hơn ko các bác nhỉ?
cho em xin vài lời khuyên vì sang tháng em lấy xe rùi...8->
(bản MTH vì em thích đi số sàn hơn,thanh niên mà)
Bác quá lười, có rất nhiều bài nói về vấn đề này rồi ạ, bác tìm đi

lexus_bk

Xe điện
em mới lấy xe nhà bác Hải đây, cảm nhận ban đầu là ngon, chả khác xe nhập gì cả, hơn được cái lazang 17", vì em cũng lấy bản MT mà xe nhập MT hình như lazang bé hơn. thấy gầm, sàn cũng sơn sần sùi chống ồn y như hàng nhập, trên khung chỗ cánh cửa bên lái vẫn thấy ghi Made in Korea. chả biết B. Hải lắp được bao nhiêu hay các bác ý tìm cách lách để giảm giá. chứ em thấy có khác gì nhập đâu??? ( em thấy xe liên doanh khác đều ghi Made in VN)

trungnamht

Xe tải
he .sao các bác lại nói xe nhập với xe trong nước k khác nhau.hi các bác đơn giản chỉ cần so sánh drem thái với drem việt thôi.tại sao mọi người lại thích đồ nhập hơn? bác xem các bài viết trước nhé.2 nữa xe mới lấy thì cảm nhận ngon là đúng roài.bác chạy 1 thời gian sẽ thấy sự khác nhau giữa xe nhập và xe trong nước.bác nên nhớ đồ rẻ thì k bao h phải là đồ tốt nhất,trừ khi bác ăn may

lexus_bk

Xe điện
he .sao các bác lại nói xe nhập với xe trong nước k khác nhau.hi các bác đơn giản chỉ cần so sánh drem thái với drem việt thôi.tại sao mọi người lại thích đồ nhập hơn? bác xem các bài viết trước nhé.2 nữa xe mới lấy thì cảm nhận ngon là đúng roài.bác chạy 1 thời gian sẽ thấy sự khác nhau giữa xe nhập và xe trong nước.bác nên nhớ đồ rẻ thì k bao h phải là đồ tốt nhất,trừ khi bác ăn may
cái căn bản em nghĩ nó vẫn ngon vì bác Hải chả nội địa hóa được cái gì, ngay cả khung vỏ cũng nghi made hàn xẻng nốt. chứ mấy ông liên doanh khác toàn nội địa hóa cái vỏ nên xe liên doanh mang tiếng tôn, vỏ mỏng manh... chứ đồ đạc, hàng họ thì xe nào chả thế

airspace

Xe tăng
Bác là sâu chuyên bán xe nhập hay đang lỡ đi xe nhập rồi vậy?

cháu đã test và đi cả 2 em nhập và nội thấy chả khác nhau cái khỉ j. ghét bản nhập là toàn tiếng Hàn Xẻng dẹk đc nó viết cái j....
tất nhiên xe bác hải ops ko bằng nhập nhưng cái giá nó rẻ đi khối và thường mấy ops đó ko cần thiết đối với cháu nên cháu chọn xe bác Hải cho lành.

chuvoicon

Xe tăng
Xe Forte TH so với xe Forte nhập có mấy cái khác nhau mà em biết:
Xe nhập là trợ lực lái điện còn xe TH là trợ lực dầu, mỗi cái có ưu và nhược điểm, trợ lực điện đi chậm tay lái nhẹ đi nhanh tay lái nặng còn trợ lực dầu thì hầu như là không khác nhiều mấy, bù lại cảm giác phản hồi từ bánh lên tay lái thật hơn trợ lực điện
Xe nhập có gập gương bằng điện còn xe TH gập bằng tay mặc dù chỉnh gương bằng điện được
Xe nhập có bluetooth còn xe TH không có
Xe nhập bản cao cấp mới có cân bằng điện tử ESC còn xe TH bản AT đã có cái này
Ngoài ra thì em không biết thêm được gì nữa cả, các bác bổ sung thêm nhé

heroesdaubu

Xe điện
cái căn bản em nghĩ nó vẫn ngon vì bác Hải chả nội địa hóa được cái gì, ngay cả khung vỏ cũng nghi made hàn xẻng nốt. chứ mấy ông liên doanh khác toàn nội địa hóa cái vỏ nên xe liên doanh mang tiếng tôn, vỏ mỏng manh... chứ đồ đạc, hàng họ thì xe nào chả thế
Xe bác mua là cerato a. Hải nhập đấy, số vin bắt đầu bằng KNA, bản lắp từ cuối tháng 7 mới là hàng lắp. Nhìn 2 con cùng màu thấy bản lắp màu dại hơn hẳn!

hiep.economic

Xe buýt
các bác lạc đề hêt mất rồi...ý em nói là trọng lượng của xe bác hải nặng hơn mấy chục kg so voi xe nhập!!!

xe365vn

Xe container
e thấy chân dài 17 hình như ồn hơn bth :D

nguyenthedzung

Xe tải
Thực ra, sự khác biệt lớn nhất ở đây giưa xe anh Hải với xe nhập đó là hệ số an toàn, hoặc nói cách khác là độ rủi ro xảy ra sự cố trong quá trình vận hành. Với một dây chuyền lắp ráp tại Korea chắc chắn phải hơn anh Hải rồi, vì ngoài việc anh lắp ráp các phụ kiện thành 1 cái xe, thì anh cần phải có những quy trình kiểm thử, test... để hiệu chỉnh sự vận hành xe sao cho nằm trong chỉ số an toàn là cao nhất. Nói túm lại cứ phải đi một thời gian, túi khí bung ra hay không khi có chuyện, các thiết bị điện tử trên xe có hoạt đọng ổn định hay không thì mới có thể kết luận xe nhập hay lắp có tương đương nhau hay không.
Em có chuyện này hơi lạc đề một chút muốn kể: em có ông anh đi I30 nhập, có hôm ông ấy uống rượu say, đi nhanh, lại ngủ gật, đâm vào một xe tải chở gạch đỗ bên đường. Xe tải bay lên vỉa hè đâm vào cây, xe I30 nát đầu. Túi khí bung ra, ông anh em chả việc gì, chỉ có mắt hơi đỏ, da mặt nổi mẩn đỏ. Chân tay, lưng, cổ không việc gì. May thật là may.

airspace

Xe tăng
các bác lạc đề hêt mất rồi...ý em nói là trọng lượng của xe bác hải nặng hơn mấy chục kg so voi xe nhập!!!
xe nhập đó là Ops bản Full bác ạh. bản thiếu nó sẽ nhẹ hơn do cut bớt 1 số thứ nữa.

xe bác hải Ops không nhiều như xe nhập ( Full ) nên sẽ nhẹ hơn.

1 Điều nữa là số sàn và số tự động cân nặng lệch nhau gần 20Kg rồi cụ ah!