[Funland] CEO Nguyễn Tử Quảng của Bkav mời gọi các fan Bphone đầu tư 100tr thu 230tr sau 3 năm.

Ngontaynho

[Tịch thu bằng lái]
Dưới cái tên mỹ miều hơn là góp vốn đầu tư. Anh ấy đang "trao cơ hội" cho các Bfans với thâm niên trên 1 năm góp vốn vào công ty của anh ấy. Định mức đăng ký đầu tư được Bkav đưa ra là 100 triệu đồng, với mức lãi suất 10%/năm, trả lãi hàng tháng trước ngày 10 tháng sau. Sau 3 năm, nhà đầu tư được nhận lại tiền gốc và nhận thêm tiền mặt bằng số tiền gốc. Tức là 100tr sau 3 năm sẽ thu được 230tr.
Có vẻ anh đang rất khát tiền trả cho cái đống trái phiếu anh huy động lần trước
Mời các cụ vài chém.

Sau khi đọc xong bài báo. Cảm nhận của e như sau: Thất vọng. Buồn vì tư duy quá nghèo.

- Cách làm này quá cũ, đây k phải là “gọi vốn” như các Fintech hiện nay đang làm. Mà chỉ đơn thuần kêu gọi góp vốn. Hay nói trắng ra là ông ko có tiền làm ăn nên ông đi vay.

- Có thể Quảng thuộc tuýp người láu cá nên mới nhắm vào nhóm “fan hâm mộ” thông qua các viễn cảnh một thế giới 6.0 tại VN trong đó hạt nhân vac cty mẹ và hệ sinh thái là các công ty con. Nơi mà các bạn trẻ yêu công nghệ và kiếm tiền từ công nghệ sẽ đắm cmn chìm trong Big data, AI, công nghệ số… Thậm chí, con robot ở góc nhà nó thông qua hành vi và sự co dãn của bàng quang của các bạn nó biết đc khi nào bạn cần đi tè để nó mang bô đến cho các bạn xử lý tại chỗ.

Vãi cả Quảng!

haipvg

Xe tăng
Mua flc của anh Mr. Quit đê ! Không thì đưa tiền cho bọn đánh bài, bao giờ thắng nó giả ? !
Cụ đi mà mua nhé. Giờ em chỉ mua cty làm ăn có lãi, không có đội lái đánh bao giờ.

toyennha

Xe lăn
Ôi, lợi nhuận trong mơ là đấy chứ đâu!
- Ngan già đâu? Đập ống heo ngay tắp lự, xếp tiền sẵn thành bó, mai tôi đem góp vốn vào Bphôn nào!
- Dạ...Huhu...Xoảng!
Cụ trả lời thật em nghe xoảng xoảng là tiếng đập em hay cụ đang khóc ko ra tiếng? Cụ nói thật thấy ổn áp em theo chân cụ chứ em vã lắm rồi

phamthoaibk

Xe buýt
Đến a Vova đại ca xóm lều còn phải gọi vốn thì a Quảng tầm em ún thì đói là đúng. Cơ mà anh ấy chỉ ưu ái cho fan thôi mà các cụ.

longkaca

Xe tải
Tiền đâu mà trả trời, đồng ý là phải có gì hấp dẫn mới mời gọi đc nhưng mà trả gốc,lãi như này rủi ro cao quá, bỏ 1 tỉ sau 3 năm thu lại 2 tỉ 3, sau 3 năm A dơ cái mặt ra cho NĐT chửi thì sao, kiện cáo cũng chả giải quyết đc vấn đề gì vì quá nhiều ví dụ nhãn tiền rồi

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Sau khi đọc xong bài báo. Cảm nhận của e như sau: Thất vọng. Buồn vì tư duy quá nghèo.

- Cách làm này quá cũ, đây k phải là “gọi vốn” như các Fintech hiện nay đang làm. Mà chỉ đơn thuần kêu gọi góp vốn. Hay nói trắng ra là ông ko có tiền làm ăn nên ông đi vay.

- Có thể Quảng thuộc tuýp người láu cá nên mới nhắm vào nhóm “fan hâm mộ” thông qua các viễn cảnh một thế giới 6.0 tại VN trong đó hạt nhân vac cty mẹ và hệ sinh thái là các công ty con. Nơi mà các bạn trẻ yêu công nghệ và kiếm tiền từ công nghệ sẽ đắm cmn chìm trong Big data, AI, công nghệ số… Thậm chí, con robot ở góc nhà nó thông qua hành vi và sự co dãn của bàng quang của các bạn nó biết đc khi nào bạn cần đi tè để nó mang bô đến cho các bạn xử lý tại chỗ.

Vãi cả Quảng!
Huy động vốn để làm gì ko biết một ẩn số

mango

Xe tăng
sao thằng này vẫn còn bô bô trên báo đc, mà chưa bị tóm nhỉ cc?

EPL

Xe tăng
Giờ mà nộp tiền cho những ông kiểu này khác gì cầm chim cho thằng khác đái, chết là cái chắc mà giờ trái phiếu vỡ hàng loạt như này mà có ông đầu tư thì chết chắc

nhutinhco

Xe điện
Vẫn chờ xem động thái thực sự đằng sau là gì! PR cũng là một mục đích!
Nên em chưa đủ thông tin để đánh giá vụ này!

Thôi thì, cũng là một cách người Việt làm giàu từ người Việt!

ung_sung_tu_tai

Xe container
Bác tham gia đợt này đê để anh có tiền trả đống trái phiếu ảnh huy động lần trước.
Tui xếp hàng đợi 3 năm sau, tham gia với ảnh để anh có xèng thanh toán cho khoản bác đầu tư năm nay.

Chúng ta không nên dồn dập vào một lần ạ.

Dưới cái tên mỹ miều hơn là góp vốn đầu tư. Anh ấy đang "trao cơ hội" cho các Bfans với thâm niên trên 1 năm góp vốn vào công ty của anh ấy. Định mức đăng ký đầu tư được Bkav đưa ra là 100 triệu đồng, với mức lãi suất 10%/năm, trả lãi hàng tháng trước ngày 10 tháng sau. Sau 3 năm, nhà đầu tư được nhận lại tiền gốc và nhận thêm tiền mặt bằng số tiền gốc. Tức là 100tr sau 3 năm sẽ thu được 230tr.
Có vẻ anh đang rất khát tiền trả cho cái đống trái phiếu anh huy động lần trước
Mời các cụ vài chém.

Qua rồi thời Bđs kêu gọi vốn, nay A Quảng đã kêu gọi anh em chung chí hướng Bp
Mời các cụ tham gia đi. Nghe báo nói hấp dẫn lắm
Định mức đăng ký đầu tư được Bkav đưa ra là 100 triệu đồng, với mức lãi suất 10%/năm, trả lãi hàng tháng trước ngày 10 tháng sau. Sau 3 năm, nhà đầu tư được nhận lại tiền gốc và nhận thêm tiền mặt bằng số tiền gốc.
Như vậy, trong trường hợp Bfan bỏ ra 100 triệu đồng đầu tư hợp tác kinh doanh cùng Bkav. Sau 3 năm, họ sẽ nhận về tổng cộng 100 triệu đồng tiền gốc, 100 triệu đồng tiền mặt bằng gốc và 30 triệu đồng tiền lãi, tổng cộng là 230 triệu đồng.
Ls tiền gửi 12% rồi, anh cạnh tranh tý đc k
Kệ anh ấy, ai tin thì đầu tư
Lãi đây em tính ra phải 40% năm đấy bác. Không hiểu anh lấy tiền đâu ra trả.

langtoilangtoi

Xe điện
Ngân hàng nào dám cho vay?
Vay ngân hàng cần có tài sản thế chấp hơi khó. Bạn Quảng đi vay chả nhẽ bảo là em thế chấp 1 con AI khôn lắm, đang để ở máy chủ... Ngân hàng ko có chuyên môn thẩm định cái này nên thấy ngon vãi mà đành chịu.

Nếu có ngân hàng nào máu, chắc kịch bản sẽ diễn ra thế này :
NH : Tài sản đảm bảo của chú đâu ?
Q : Dạ đây anh, 1 con AI khôn lắm
NH : Ừ, chú sâu lên cho anh em
Q : Đấy, anh thấy ko, nhìn nó thế này cơ mà
NH : Anh thấy mặt nó cứ đần đần kiểu gì ấy
Q: Mắt anh thế nào, em đang dậy nó... giờ nó biết phân biệt màu đen với màu trắng rồi
NH : Phân biệt màu thì làm được cái gì, nó có biết đánh lô không ?
Q : Em chưa dậy thôi, dậy là nó biết hết.
NH : Thế này nhá, chú dậy nó đi, chỉ cần nó đoán trúng 3 lần, anh cho chú vay 100 tỷ.
Q : Thế thì em cần quái gì vay anh.

Chỉnh sửa cuối: