[Funland] CEO của Telegram bị bắt tại Pháp?

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
bọn phap nhợn tiêu chuẩn kép nhỉ
Nếu là công dân mỹ hay công dân một nước phương tây thì nó phản đối chết luôn. Nên bắt thì phải cân nhắc. Còn công dân nga nó bắt nhát một. Mà không thấy phản đối gì. Sức mạnh của một quoc gia còn là sự bảo vệ với công dân của mình. Hay thấy dân đi đâu bị chèn ép đè bẹp cũng làm ngơ. Hoặc có mở mồm cũng chả làm được gì. Rõ ràng ai mạnh ai yếu ở đây đã quá rõ ràng. Thật đáng sợ

thanhphuong06

Xì hơi lốp
Thế cụ có làm ở whatsapp và FBI không mà biết nó không biết :))

Sent from Other Universe via OTOFUN
E không làm mới không khẳng định.

Còn các cụ khẳng định chắc nịch mà không cần làm, mới là giỏi! :))

p/s: Database có nhiều mức truy cập : admin, mod, smod. quyền mod, staff mà các cụ bẻ ngay thành admin 'truy cập thoải mái' ngay dc :D

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
? Việc giám sát thông tin của Face, Gồ qua miệng cụ từ lúc nào lại thành "truy cập thoải mái trên thiết bị của các cụ " rồi? =))

Em nhắc lại 1 lần nữa, máy ta là của ta, không có thằng nào 'truy cập thoải mái' được nhé :D
Cái gì ko rõ ko nên nói cụ nhé. Cụ có thể áp đặt ý chí cá nhân nhưng vấn đề kĩ thuật thì ko ai biết được đâu. Việc có truy nhập hay ko ko ai biết đc. Cụ laik khẳng định ko có theo dõi. Vấn đề này bỏ qua đi

thanhphuong06

Xì hơi lốp
Cái gì ko rõ ko nên nói cụ nhé. Cụ có thể áp đặt ý chí cá nhân nhưng vấn đề kĩ thuật thì ko ai biết được đâu. Việc có truy nhập hay ko ko ai biết đc. Cụ laik khẳng định ko có theo dõi. Vấn đề này bỏ qua đi
E không khẳng định. Và theo dõi là chuyện chắc chắn, nhưng không bao giờ có chuyện "thoải mái"!

Cái còm e trả lời cụ, ông cố nội Mỹ cũng không biết được!

Patriots

Xe lăn
Nếu là công dân mỹ hay công dân một nước phương tây thì nó phản đối chết luôn. Nên bắt thì phải cân nhắc. Còn công dân nga nó bắt nhát một. Mà không thấy phản đối gì. Sức mạnh của một quoc gia còn là sự bảo vệ với công dân của mình. Hay thấy dân đi đâu bị chèn ép đè bẹp cũng làm ngơ. Hoặc có mở mồm cũng chả làm được gì. Rõ ràng ai mạnh ai yếu ở đây đã quá rõ ràng. Thật đáng sợ
Bên trong nó khác bên ngoài nhiều, ngay như Israel thành lập và nuôi dưỡng Hamas để giảm thiểu ảnh hưởng của Fatah mà truyền thông PT tẩy trắng như đúng rồi, trong đó Netanyahu là người có công lớn

Patriots

Xe lăn

p/s: Database có nhiều mức truy cập : admin, mod, smod. quyền mod, staff mà các cụ bẻ ngay thành admin 'truy cập thoải mái' ngay dc :D
Sao không thoải mái cụ? Ngay cả khi cụ quên pass, cụ không truy cập được vào thiết bị của cụ, thì họ vẫn truy cập được, thế đã thoải mái chưa? Ngay cả khi các điện thoại bị tắt họ vẫn có thể truy cập được một số ứng dụng, nên tại sao nhiều người vẫn dùng cục gạch và tháo pin khi nói chuyện riêng? Tắt điện thoại vẫn chưa đủ cụ ạ, bán những sản phẩm ở phương Tây là phải chấp nhận

thanhphuong06

Xì hơi lốp
Sao không thoải mái cụ? Ngay cả khi cụ quên pass, cụ không truy cập được vào thiết bị của cụ, thì họ vẫn truy cập được, thế đã thoải mái chưa? Ngay cả khi các điện thoại bị tắt họ vẫn có thể truy cập được một số ứng dụng, nên tại sao nhiều người vẫn dùng cục gạch và tháo pin khi nói chuyện riêng?
Cụ đang nói cơ quan tình báo hay Face, Gồ? :D

'truy cập thoải mái' của cụ là như nào? Face tự mở ứng dụng khác á? Thách nó cũng chả làm dc. ;)
Cuộc gọi, danh bạ, tin nhắn... Facebook, Google đều tắt điện hết khi chưa dc user cho phép!

Mẽo mà tài ba thế, "truy cập thoải mái" được thì tội phạm, khủng bố bị bắt hết rồi! ;)

buicongchuc

Xe ba gác
Anh này có tận 5 quốc tịch.

Screenshot_2024-08-25-12-57-13-70_40deb401b9ffe8e1df2f1cc5ba480b12.jpg
Screenshot_2024-08-25-12-56-54-38_40deb401b9ffe8e1df2f1cc5ba480b12.jpg
Screenshot_2024-08-25-12-55-55-01_40deb401b9ffe8e1df2f1cc5ba480b12.jpg

Patriots

Xe lăn
Cụ đang nói cơ quan tình báo hay Face, Gồ? :D

'truy cập thoải mái' của cụ là như nào? Face tự mở ứng dụng khác á? Thách nó cũng chả làm dc. ;)
Cuộc gọi, danh bạ, tin nhắn... Facebook, Google đều tắt điện hết khi chưa dc user cho phép!

Mẽo mà tài ba thế, "truy cập thoải mái" được thì tội phạm, khủng bố bị bắt hết rồi! ;)
Những cơ quan mật vụ như NSA, CIA, MI6… truy cập thoải mái vì họ có Backdoor của các hãng và phần mềm chuyên dụng. Ngay như SAP cũng phải để Backdoor cho họ. Theo cháu với những công cụ họ có là thoải mái, còn như cụ hỏi tại sao vẫn tồn tại hình sự , khủng bố, vì vẫn còn những nền tảng như telegram, Signal và để theo dõi họ phải có Target

Chỉnh sửa cuối:

thanhphuong06

Xì hơi lốp
Những cơ quan mật vụ như NSA, CIA, MI6… truy cập thoải mái vì họ có Backdoor của các hãng và phần mềm chuyên dụng. Ngay như SAP cũng phải để Backdoor cho họ.
Haiz,
Có vẻ cụ không có kiến thức về tech, chỉ lượm lặt thông tin trên mạng. Thế cũng tin được :)

Apple thì đến tội phạm nó còn không mở cho.
Còn Android của Mi, Sam... là open-source, cả thế giới người ta nghiên cứu nát rồi, cụ có thể tự mình nghiên cứu xem "Backdoor" cài chỗ nào nhé ;)

Nếu cụ phát hiện hay dẫn chứng máy cụ có backdoor thì đưa lên cho mọi người xem nào? ;)

tratida

Xe container

cụ chỉ khẳng định được là cụ ko biết thôi :))

Sent from Other Universe via OTOFUN

Hien do

Xe tăng
Rân chủ cuội

Patriots

Xe lăn
Haiz,
Có vẻ cụ không có kiến thức về tech, chỉ lượm lặt thông tin trên mạng. Thế cũng tin được :)

Còn Android của Mi, Sam... là open-source, cả thế giới người ta nghiên cứu nát rồi, cụ có thể tự mình nghiên cứu xem "Backdoor" cài chỗ nào nhé ;)

Nếu cụ phát hiện hay dẫn chứng máy cụ có backdoor thì đưa lên cho mọi người xem nào? ;)

View attachment 8704023
Vụ này cháu biết và cuối cùng họ cũng mở bằng cách thuê công ty Israel, vấn đề FBI đòi hỏi ở đây không phải là chỉ hai điện thoại này mà họ yêu cầu có được cái Backdoor như NSA đang có và Apple từ chối, có nghĩa họ muốn mượn nước đẩy thuyền, có thể truy cập tất cả các thiết bị khác. Cũng có thể đây là đòn gió để tuyên truyền nữa

Húp sụp sụp

Xe điện
Tele là công cụ của tội phạm, còn Bicoin là thứ tội phạm ưa thích sử dụng thì bọn telon bẩu đấy là "kênh trú ẩn" :))

thanhphuong06

Xì hơi lốp
Vụ này cháu biết và cuối cùng họ cũng mở bằng cách thuê công ty Israel, vấn đề FBI đòi hỏi ở đây không phải là chỉ hai điện thoại này mà họ yêu cầu có được cái Backdoor như NSA đang có và Apple từ chối, có nghĩa họ muốn mượn nước đẩy thuyền, có thể truy cập tất cả các thiết bị khác. Cũng có thể đây là đòn gió để tuyên truyền nữa
Haizz,
Thôi tóm lại: cụ cho em xin location của cái 'backdoor' cụ nói. Trong máy nào cũng được: sam, ip, Mi... nó nằm chỗ nào? :)

Em nhắc lại 1 lần nữa: Andoid là open source.
Nếu cụ có thể tìm ra bất kỳ cái tung tích nào của cái backdoor tưởng tượng đó, cụ có thể kiếm được cả tỷ đô đấy! ;)

• Vodka
Reactions: Xep

Ca_uop_muoi

Xe buýt
Haiz,

View attachment 8704023
Một bác ít hiểu biết về IT chê một bác khác ít hiểu biết về IT🤣

Patriots

Xe lăn
Haizz,
Thôi tóm lại: cụ cho em xin location của cái 'backdoor' cụ nói. Trong máy nào cũng được: sam, ip, Mi... nó nằm chỗ nào? :)

Nếu cụ có thể tìm ra bất kỳ cái tung tích nào của cái backdoor tưởng tượng đó, cụ có thể kiếm được cả tỷ đô đấy! ;)
Haizz,

Từ 2013 những chương trình thế này đã được Snowden phanh phui. Đó chỉ là một trong các chương trình được nói đến cụ ạ.