Century độc hành đây ạ

dxpac

Xe buýt
E chưa hiểu ý của cụ lắm vì chẳng lẽ đi xe khách thì sẽ thông minh lên hay đi xe đạp thì bị ngu đi? Theo e trong câu chuyện này có những chi tiết báo viết hơi quá lên nhưng việc bạn ý đạp xe đi thi là thật. Và lý do để đạp xe là không có tiền đi xe khách, theo chủ quan của em thì cũng là thật ( chẳng ai dại mà xe khách ko đi đi xe đạp để ảnh hưởng đến tương lai của mình cả )
Cụ hiểu sai ý em rồi, đi 300 km bằng xe đạp sát ngày thi thì sức khỏe giảm dẫn đến khả năng làm bài hạn chế đi. Việc đi xe đạp là có thật thì mới được Bt đặc cách.
Còn để có tiền đi xe khách khoảng 200k thì em nghĩ nhiều gia đình khó khăn hơn cậu ý cũng làm được.

Bộ trưởng QP của mình bụng to nhìn đi bộ còn thấy mệt, nên kính nể quả này lắm ... he he
Với em thì đi phương tiện gì đi thi thì quan trọng gì ...
Em đạp chơi, chẳng có lý tưởng gì cũng được 200km ngày ...
Ko phục quả cho đỗ đại học này ... mặc dù biết em nó có cố gắng.

QAZ

Xe container
Các bác cứ soi em nó kinh quá, thực ra dạo gần đây (có khi tính bằng chục năm), lính tráng ta chả thấy có tấm gương lấp lỗ châu mai hay chèn bánh pháo nào cả, thế nên những cú PR thế này là cần thiết để thỉnh thoảng vỗ tay trước đại hội, và có câu chuyện để kể ở đại đội, các đồng chí ạ !

thieutuan

Xe hơi
Hôm trước trong thớt " Hai 9x quyết tâm xuyên Việt bằng xe đạp trong 7 ngày " em thấy có 1 cụ bình luận thế này : " Giống như chú đạp xe mấy trăm cây đi thi đại học, giờ trượt lòi mắt, chả giải quyết gì, quyết tâm nhưng phải dựa trên cơ sở thực tiễn " và đây là kết quả của sự quyết tâm ý
http://vnexpress.net/gl/xa-hoi/giao-duc/2012/08/thi-sinh-dap-xe-300-km-duoc-dac-cach-vao-tang-thiet-giap/Cứ đạp đi rồi sẽ đến đích, nhiều khi kỳ tích sẽ xuất hiên ở cuối con đường.
Hoan hô BT BQP! Ông thật sáng suốt vì đã ủng hộ cho phong trào đạp xe, anh em hội Hải Dóng phấn khởi ghê. Mùa thi năm tới chắc sẽ có nhiều em thí sinh đạp xe đi thi nữa. Ko cần ôn nhiều nhưng xác suất thi đỗ vẫn cao! Hi hi

thieutuan

Xe hơi
Việc lựa chọn phương tiện xe đạp để đi thi với khoảng cách dài như vậy thì thường ở những người thích phiêu lưu, mạo hiểm, thích được trải nghiệm và cũng phải có chút kinh tế nữa (hi hi! Thiếu cái anh kinh tế này thì cũng khó đạt được mục đích trải nghiệm thành công lắm) Vậy thực tế nếu với anh bạn trẻ này thì nên đi xe khách sẽ rẻ và hiệu quả hơn nhiều nếu thực sự mục đích chính là đi thi (rất nhiều bạn có hoàn cảnh như vậy đã chọn phương án này) Song bạn trẻ này quả là may mắn vì nhờ bài báo đã giúp bạn đỗ ĐH. Chúc mừng, chúc mừng!

huhadopa

Xe tải
Website
www.henritours.com
Chưa thử nhưng nghĩ mình sẽ làm được ! Khâm phục

quachanh

Xe hơi
Em đăng kí nửa người tham gia test 320km với mod fiat rồi.
Mong cậu bé có tương lai tốt sau cú hich nè. Hãy đạp xe nhiều hơn.

bebudangyeu

Xe tải
Em nó máu quá. Không biết em nó đi thi để đỗ hay là chỉ muốn thể hiện mình. May là có người phát hiện kịp chứ không thì không được thi mà còn phải đi bệnh viện thì xong béng

&justice4all

Xe hơi
nghe ông bác em kể hồi xưa toàn đạp xe 2 tuần/lần từ Thái bình lên Thái nguyên học ~200km. Vừa đi vừa nghỉ, vừa tránh bom hết ngày rưỡi. Đường xấu, xe đểu, lại còn lỉnh kỉnh gạo muối..

yensuong

Xe điện
Em chưa đi đường dài nên cũng không bình luận được gì, nhưng theo chú em thì nó bảo không thể đi như vậy được vì đi bộ hay đi xe máy mệt rồi còn cố được, riêng xe đạp đã hết pin là chỉ có hốt xác về, các cụ lão làng cho ý kiến đi ạ

Đại xa

Xe tải
Tin Buồn là cậu này vào dc trường quân sự (diện đặc cách nhờ vụ Cen như các cụ đề cập) đã bị thần kinh,lại về quê rùi!