[Funland] Cellphones làm trò mèo!

AnhhoangSu

Xe điện
Cái link này https://cellphones.com.vn/cap-lightning-mfi-xiaomi-zmi-al803-1m-day-du.html
Các cụ vào link sẽ thấy nó ghi còn hàng ở chục cửa hàng liền trong HCM và giờ đặt hàng nó vẫn cho đặt b/thường.
Tối thứ 3 em đặt hàng, sáng thứ 4 tổng đài Cell nó gọi cho em xác nhận đơn hàng. Em hỏi có hàng ko và là hàng cũ hay mới thì nó bảo hàng mới. Anh cứ yên tâm qua mua.
Chiều em chạy 7km ra cửa hàng, đường thì tắc lòi (cửa hàng nó nằm ngay ngã 4 Hàng Xanh, cụ nào ở HCM chắc sẽ biết điểm đen tắc đường này). Em vào mua thì nv bảo hết hàng anh ah. Và hết hàng trên toàn hệ thống luôn. Mịa nó hết hàng mà nó hết gửi tin nhắn lẫn gọi cho khách hàng báo có hàng như thật.
Như mọi lần là em chửi chết mịa chúng nó rồi nhưng em nghĩ làm sai là do bọn hệ thống chúng nó ẩu. Méo có trách nhiệm với khách hàng, méo thèm hỏi các chi nhánh xem còn hàng hay ko trc khi gọi cho khách. Nên em về chứ cũng ko làm khó dễ j cửa hàng.
Về nhà em thấy web nó vẫn ghi còn hàng, thế là em vào đánh giá 1* với nội dung ko có hàng bán mà cố tình để có hàng khiến nhiều khách bị lừa. Thế là chúng nó xóa cmn đánh giá của em.
Hq bên cửa hàng nó gọi nhỡ em 2 cuộc nhưng em ko nghe. Nãy em vừa gọi lại mới biết là sđt bên cửa hàng, cũng chả để giải quyết cái j nên thôi. Em cúp máy và gọi lên số tổng đài Cell để phán ánh. Nv nó cũng vâng dạ, lèo lái là do lỗi hệ thống "vênh" với tình trạng hàng ở các chi nhánh này nọ (lỗi cái beep khi hệ thống bọn này chỉ cần 1 cuộc gọi cho các chi nhánh cập nhật tình trạng hàng trc khi xác nhận đơn hàng cho khách là xong).
Em tưởng chúng nó rút kinh nghiệm thế nào mà giờ vào link nó vẫn tiếp tục để là sản phẩm còn hàng. Em vào đánh giá 1* tiếp để cảnh báo ko cho ai bị lừa nữa. Thế mà 1 lúc sau vào lại nó lại tiếp tục xóa đánh giá của em. Cái đinh con mả chúng nó.
Nãy em search thử phốt bọn này thì ra luôn trường hợp y sì của em trên Voz luôn https://voz.vn/t/mua-hang-danh-gia-1-sao-bi-cellphones-xoa-danh-gia.407935/
Trc em mua cái đồng hồ ở TGDĐ bị lỗi mà nó giải quyết chậm. Em phốt 1* thì nó vẫn để nguyên qua 1 ngày sau khi giải quyết cho em đổi hàng hài lòng xong thì nó mới xóa cái đánh giá 1* đó.

Update:
Hn 09/5/2022 Cellphones đã edit lại tình trạng hàng trên link là hết hàng. Và gửi tặng em 1 mã giảm giá 200k, còn hàng em muốn mua thì đã hết sạch nên chỉ có thể mua loại #. Thôi, cũng xem như là có tinh thần cầu thị sau khi khách hàng có những phản ánh.

Chỉnh sửa cuối:

athk

Xe tăng
Giờ mới biết à cụ, em tránh bọn này như tránh hủi luôn

XámChâuPhi

Xe tải
Ơ, kêu tụi nó ship hàng đến nhà, kiểm tra dùng thử, hài lòng mới trả tiền chứ

AnhhoangSu

Xe điện
Ơ, kêu tụi nó ship hàng đến nhà, kiểm tra dùng thử, hài lòng mới trả tiền chứ
Nhà ko mấy khi có người ở nhà với đang cần ngay trong ngày nên em tự đi luôn cho chủ động cụ ah.

Davidlead

Xe tải
Cái link này https://cellphones.com.vn/cap-lightning-mfi-xiaomi-zmi-al803-1m-day-du.html
Các cụ vào link sẽ thấy nó ghi còn hàng ở chục cửa hàng liền trong HCM và giờ đặt hàng nó vẫn cho đặt b/thường.
Tối thứ 3 em đặt hàng, sáng thứ 4 tổng đài Cell nó gọi cho em xác nhận đơn hàng. Em hỏi có hàng ko và là hàng cũ hay mới thì nó bảo hàng mới. Anh cứ yên tâm qua mua.
Chiều em chạy 7km ra cửa hàng, đường thì tắc lòi (cửa hàng nó nằm ngay ngã 4 Hàng Xanh, cụ nào ở HCM chắc sẽ biết điểm đen tắc đường này). Em vào mua thì nv bảo hết hàng anh ah. Và hết hàng trên toàn hệ thống luôn. Mịa nó hết hàng mà nó hết gửi tin nhắn lẫn gọi cho khách hàng báo có hàng như thật.
Như mọi lần là em chửi chết mịa chúng nó rồi nhưng em nghĩ làm sai là do bọn hệ thống chúng nó ẩu. Méo có trách nhiệm với khách hàng, méo thèm hỏi các chi nhánh xem còn hàng hay ko trc khi gọi cho khách. Nên em về chứ cũng ko làm khó dễ j cửa hàng.
Về nhà em thấy web nó vẫn ghi còn hàng, thế là em vào đánh giá 1* với nội dung ko có hàng bán mà cố tình để có hàng khiến nhiều khách bị lừa. Thế là chúng nó xóa cmn đánh giá của em.
Hq bên cửa hàng nó gọi nhỡ em 2 cuộc nhưng em ko nghe. Nãy em vừa gọi lại mới biết là sđt bên cửa hàng, cũng chả để giải quyết cái j nên thôi. Em cúp máy và gọi lên số tổng đài Cell để phán ánh. Nv nó cũng vâng dạ, lèo lái là do lỗi hệ thống "vênh" với tình trạng hàng ở các chi nhánh này nọ (lỗi cái beep khi hệ thống bọn này chỉ cần 1 cuộc gọi cho các chi nhánh cập nhật tình trạng hàng trc khi xác nhận đơn hàng cho khách là xong).
Em tưởng chúng nó rút kinh nghiệm thế nào mà giờ vào link nó vẫn tiếp tục để là sản phẩm còn hàng. Em vào đánh giá 1* tiếp để cảnh báo ko cho ai bị lừa nữa. Thế mà 1 lúc sau vào lại nó lại tiếp tục xóa đánh giá của em. Cái đinh con mả chúng nó.
Nãy em search thử phốt bọn này thì ra luôn trường hợp y sì của em trên Voz luôn https://voz.vn/t/mua-hang-danh-gia-1-sao-bi-cellphones-xoa-danh-gia.407935/
Trc em mua cái đồng hồ ở TGDĐ bị lỗi mà nó giải quyết chậm. Em phốt 1* thì nó vẫn để nguyên qua 1 ngày sau khi giải quyết cho em đổi hàng hài lòng xong thì nó mới xóa cái đánh giá 1* đó.
Cụ bị rồi à, em bị lâu rồi.

Bên này cậy có team reviewer mạnh quảng cáo ra rả trên YouTube TikTok Facebook nên ko sợ gì cả.

NguyenAnhPhan

Xe container
Các cụ đưa lên vn - zoom, tinhte...tgif sẽ có hiệu quả hơn nữa.

hoantoanmayman

Xe tăng
Trước em mua của bọn này thấy cũng bình thường, mà em cũng mua đợt đầu ra đấy cụ, nhưng em tiện cái trên đường đi về nên rẽ vào hỏi, hẹn sáng 20/10 qua lấy, sáng qua phát lấy được luôn.

DaDieuchienxu

Xe container
K.H ở khu vực Hàng Xanh hẹn gặp tầm 4-5h giờ chiều thì mình xin cái hẹn 8h tối cho chắc cú. :D
Khi nào cái Bến xe MĐ di dời hết ra Q9 + Thanh tra GT chịu khó quần dẹp bọn xe dù thì may ra khu này bớt kẹt.
Cơ mà sao cụ chủ ko alo trước khi đến nhỉ? Bọn Cellphones này lúc đầu làm ăn khá uy tín, sau này thì nghe phốt từa lưa.

locphat86

Xe tải
e toàn mua điện thoại với phụ kiện ở CS :))
cơ mà nể đội TGDĐ ấy. toàn khách đánh giá chê bai điện thoại, phụ kiện này nọ mà nó vẫn chả xóa. vào link sản phẩm nào cũng thấy khách cmt chê.

Belat Missan

Xe điện
Đầy hội trên mạng như vậy.
Hết hàng từ đời nào nhưng web vẫn để như đúng rồi.
Câu đc cụ nào thì câu. :))

Cụ lên Google review cho người khác đọc được. Em thì không bao giờ đọc review trên web bên bán.

Lái Ngựa

Xe buýt
Mua hàng điện tử nó rẻ hơn tgdđ, fpt xíu, nhưng làm ăn ko bài bản, quy mô như mấy tay to kia. Trc lại hay có phốt tráo phụ kiện, bán máy tbh, có cả bán máy lock.
Nói chung mua những món rẻ : thẻ nhớ, camera an ninh, đt giá thấp … còn cao cấp thì…

tieunhupha

Xe điện
Bọn Cellphones đợt em mua con tai nghe Jabra ở Hàng Bài có mua thêm 1 năm bảo hành 1 đổi 1, đến lúc lỗi nó định đem đi sửa và xin trả lại tiền gói báo hành. Em điên lên chửi cho trận và nói luôn chúng mày định làm trò bán gói bảo hành 1/10 giá sp rồi ăn tiền bảo hành cho con ngon, con lỗi thì xin trả gói bảo hành, khôn như mày quê tao đầy. Thằng ranh con chủ cửa hàng còn cãi sống chết và cương quyết ko đổi. Em về up mợ vụ này lên fb và mấy trang web là 2 hôm sau được mời ra đổi cái mới. Ra đến nơi gặp ông nhõi lễ phép lắm. May là em đổi đến nay được 1 năm rồi vẫn ngon. Từ đó đến nay có mua gì từ Cellphones thì em cũng chỉ chọn dây sạc thôi.

Sent from iPhone (2) via OTOFUN

thanglong858

Xe hơi
CellphoneS thì khá lắm phốt rồi.

huongdo03

Xe tăng
Em toàn gọi thẳng đến cửa hàng, còn hay hết biết ngay.