CDX mất giá vì???

Stephenchow

Xe tăng
sao xe này dáng đẹp, ít hỏng vặt , đi ngon lành, nhiều ưu điểm và option thì đầy đủ mà lại mất giá được nhẻ
Dân mình thì cứ hay "nghe nói" cụ ạ.Chứ thực tế trải nghiệm thì ít hơn số nghe nói kia nhiều.Nên giờ toy nó mới ăn sâu vào tiềm thức dân mềnh.Còn cdx thì công nhận là tốn xăng thật.Và cái đời 2009 nhiều xe bị lỗi hộp số.Vấn đề này giờ rất đơn giản.Đã có thớt của cụ Vietthuy nói rất rõ rồi.Còn các đời khác cứ thay dầu, bảo dưỡng đầy đủ là ok.

FAIO-VIỆT NAM

Xe hơi
Website
www.otofun.net
Khuyên cụ đừng nên mua CDX, hay hỏng vặt, tốn xăng, phụ tùng cũng đắt.
Bác này 1 là chưa đi CDX quá 1 năm ,2 là ko phải người dùng thông thái:
1 vài ví dụ nhé:
1) Thay DVD: Trong hãng 8-9 củ , ra ngoài 6 củ cũng đúng loại đó
2) Thay van hằng nhiệt (mấy năm thay 1 lần): cả bộ trong hãng hơn 2 củ ra ngoài thay hơn 1 củ
3) Thay dầu hộp số: 4 năm thay 1 lần nếu đi nhièu, hãng thay 3 củ ra ngoài thay hết 1,6 củ
4) Lốp: Ra ngoài 4 quả 8 củ vào hãng cỡ 9 củ 4 quả ( thay 1 lần đi vài năm)
5) Nước mát: Thay toàn bộ hết 1 củ nước mát xịn cả công, vào hãng 1.5 củ ( 5 năm thay 1 lần)
6) Bình phụ nước mát: 250k bên ngoài, vào hãng 400k
7) Sơn lại các chỗ sước sát:Cái gì bên ngoài 4 lít thì trong hãng 6 lít
8) Càng A rotuyn nếu hỏng: Vào hãng chém gần 4 củ 1 đôi, ra ngoài đóng lại mất 700k/đôi đi đc 4 vạn
...v...v
Ngoài ra chả có vẹo gì , các cụ thấy chi phí như vậy là cao thì chịu các cụ

lttvtvn

Xe container
Sài Gòn hoa lệ nhưng nhà em ở Q.2 thì không!
Bác này 1 là chưa đi CDX quá 1 năm ,2 là ko phải người dùng thông thái:
1 vài ví dụ nhé:
1) Thay DVD: Trong hãng 8-9 củ , ra ngoài 6 củ cũng đúng loại đó
2) Thay van hằng nhiệt (mấy năm thay 1 lần): cả bộ trong hãng hơn 2 củ ra ngoài thay hơn 1 củ
3) Thay dầu hộp số: 4 năm thay 1 lần nếu đi nhièu, hãng thay 3 củ ra ngoài thay hết 1,6 củ
4) Lốp: Ra ngoài 4 quả 8 củ vào hãng cỡ 9 củ 4 quả ( thay 1 lần đi vài năm)
5) Nước mát: Thay toàn bộ hết 1 củ nước mát xịn cả công, vào hãng 1.5 củ ( 5 năm thay 1 lần)
6) Bình phụ nước mát: 250k bên ngoài, vào hãng 400k
7) Sơn lại các chỗ sước sát:Cái gì bên ngoài 4 lít thì trong hãng 6 lít
8) Càng A rotuyn nếu hỏng: Vào hãng chém gần 4 củ 1 đôi, ra ngoài đóng lại mất 700k/đôi đi đc 4 vạn
...v...v
Ngoài ra chả có vẹo gì , các cụ thấy chi phí như vậy là cao thì chịu các cụ
Em so hai con xe nhà em và nhận thấy như vậy, một con chẳng phải làm gì, một con lâu lâu lại có chuyện còn chuyện vào hãng hay ra ngoài thì em cũng rõ vì nhà em dùng xe cỏ từ cách đây 20 năm.

Cụ cứ xem hai thằng xe Hàn một CDX một Kia Cerato nhập cùng đời đứa nào lành hơn và cái nào mất giá hơn thì biết.

Chỉnh sửa cuối:

FAIO-VIỆT NAM

Xe hơi
Website
www.otofun.net
Em so hai con xe nhà em và nhận thấy như vậy, một con chẳng phải làm gì, một con lâu lâu lại có chuyện còn chuyện vào hãng hay ra ngoài thì em cũng rõ vì nhà em dùng xe cỏ từ cách đây 20 năm.

Cụ cứ xem hai thằng xe Hàn một CDX một Kia Cerato nhập cùng đời đứa nào lành hơn và cái nào mất giá hơn thì biết.
20 năm trước mình mới biết đi xe máy, 20 năm trước bạn đã đi 4 bánh thì chắc là ko kinh nghiệm bằng bạn rồi :)
Tuy nhiên cái gì cũng có giá của nó, Cerato nhập hiện tại giữ giá hơn CDX nên có thể nó sẽ lành hơn, phần lớn việc lành hay kô lành là do người sử dụng thôi, tuy nhiên nếu nói về dáng xe, độ đầm xe, độ ồn, chất lượng âm thanh theo xe thì cerato không có cửa so với cdx. Mỗi cái nó có ưu nhược điểm riêng bạn ah.

Quang Huy Tran

Xe hơi
e cũng thích CDX nhưng dạo này thấy các cụ kêu ca nhiều quá nên mạn phép lót dép hóng ạ

thanglq

Xe tải
Trong phố không thể 10l được cụ ạ (trừ khi cụ đi lúc 12h đêm), còn bảo em này ko hỏng vặt là ko đúng, rất nhiều cảm biến của e này ko chịu nổi kiểu thời tiết ở việt nam (và 1 phần nó kém nữa), chi phí trung bình 1 năm để thay các đồ linh tinh này lên tới 20-25tr, quá khủng so với các dòng xe khác (Vios thì chi phí này 1 năm <5tr) do đó nó mất giá cụ ạ. Con này chỉ ưu điểm là cách âm và đầm xe, ngồi ko bị mỏi.
Em hỏi thật cụ đừng mất lòng, cụ có sở hữu 1 em CDX nào không ạ? nếu không cụ đừng phán bừa. Làm éo gì có cái chuyện phí trung bình 1 năm 20-25tr, cụ chém thì cũng vừa phải thôi. 4 năm nay chả có cái biến nào của em bị hỏng cả, xe em chẳng hỏng cái gì luôn.
nick cụ mới lập, muốn đi spam tăng số km tăng động cơ OF thì nói gì cũng phải đúng chứ đừng chém bừa.
Thân!

4evertc

Xe hơi
Em hỏi thật cụ đừng mất lòng, cụ có sở hữu 1 em CDX nào không ạ? nếu không cụ đừng phán bừa. Làm éo gì có cái chuyện phí trung bình 1 năm 20-25tr, cụ chém thì cũng vừa phải thôi. 4 năm nay chả có cái biến nào của em bị hỏng cả, xe em chẳng hỏng cái gì luôn.
nick cụ mới lập, muốn đi spam tăng số km tăng động cơ OF thì nói gì cũng phải đúng chứ đừng chém bừa.
Thân!
E ko chém bừa cụ ạ,ở phòng em 2 người đi xe này,1 thằng cu em ở cùng dẫy cũng sở hữu,tất cả đều là lô đầu tiên nhập về (2009), có thể đời xe 2010 sẽ khác (và em cũng mong như thế do em định lấy em này về dùng).cả 3 người này đều nói vs em như vậy và khuyên em tập xác định là mua xe này đi sương nhưng phải tốn 1 tí.
Nói thế là cụ hiểu em rồi chứ.

thangkv

Xe hơi
Xe em đi từ 10/2009 đến giờ: Thay 4 quả lốp, dàn lạnh, 01 piston phanh, dầu hộp số, dầu phanh, nước mát, lọc, đang bị kẹt đĩa, cháy 1 bóng hậu nhưng lười đi sửa như vậy có phải lỗi nhiều ko nhỉ.

homepage

Xe tải
Về dáng thì cá nhân em khoái CDX hơn ạ.

thanglq

Xe tải
E ko chém bừa cụ ạ,ở phòng em 2 người đi xe này,1 thằng cu em ở cùng dẫy cũng sở hữu,tất cả đều là lô đầu tiên nhập về (2009), có thể đời xe 2010 sẽ khác (và em cũng mong như thế do em định lấy em này về dùng).cả 3 người này đều nói vs em như vậy và khuyên em tập xác định là mua xe này đi sương nhưng phải tốn 1 tí.
Nói thế là cụ hiểu em rồi chứ.
Em nghĩ thế này, khi mình đưa ra vấn đề gì thì tốt nhất là mình biết chắc chắn về nó rồi hãy nói. Chứ đừng mang cái người khác nói để mình nói lại, mình cũng đâu biết được rằng họ nói có đúng không? Biết được rằng xe họ mua mới hay mua lại của gara nào đó mà xe đã bị làm lại. Mình nghe người khác nói rồi mình nói lại mà sai có phải là mất uy tín cuả mình không hả cụ? Còn em nói thật với cụ, CDX vận hành bình thường, ông nào bảo cứ 1 năm hết 20-25tr chi phí sửa chữa là ông ấy nói phét.

4evertc

Xe hơi
Em nghĩ thế này, khi mình đưa ra vấn đề gì thì tốt nhất là mình biết chắc chắn về nó rồi hãy nói. Chứ đừng mang cái người khác nói để mình nói lại, mình cũng đâu biết được rằng họ nói có đúng không? Biết được rằng xe họ mua mới hay mua lại của gara nào đó mà xe đã bị làm lại. Mình nghe người khác nói rồi mình nói lại mà sai có phải là mất uy tín cuả mình không hả cụ? Còn em nói thật với cụ, CDX vận hành bình thường, ông nào bảo cứ 1 năm hết 20-25tr chi phí sửa chữa là ông ấy nói phét.
3 ng đó đềumua lô đầu tiên nhập về,mới coóng cả, đều chơi rất thân vói em cụ ạ,họ lừa em làm gì hả cụ?dòng cdx này lô năm 2009 bị lỗi nhiều,em vừa đi thay lốc cùng thằng cu em hồi trước tết đó.

haduong0105

Xe máy
Forte ko có cửa so sánh, đi ồn mà bồng bềnh xe, cdx chỉ thua cái ăn xăng hơn vì xác nặng hơn thôi. Còn e cũng ko biết sao forte giữ giá hợn nữa. Forte đi quá chán.

MizuKean

Xe đạp
3 ng đó đềumua lô đầu tiên nhập về,mới coóng cả, đều chơi rất thân vói em cụ ạ,họ lừa em làm gì hả cụ?dòng cdx này lô năm 2009 bị lỗi nhiều,em vừa đi thay lốc cùng thằng cu em hồi trước tết đó.
Như cụ nói thì cdx2010 ít lỗi hơn hả :D

FAIO-VIỆT NAM

Xe hơi
Website
www.otofun.net
Có vài chục cụ đang sinh hoạt trong hội cruze cũng mua cdx đời đầu, chưa cụ nào phải thay lốc. còn đa số đi 5-6 năm thì phải thay dầu, dầu hộp số, lọc xăng, lọc gió, nạp ga, nước mát(dòng nào đi lâu chả thế). ngoài ra hết phim cứ đổ xăng là chạy. Xe em đi 2 năm tổng chi phí cho nó chưa đến chục củ

hungthuoc

Xe buýt
E đi CDX đời 2009 đăng ký lần đầu 6/2010.
Sau 5 năm đi 5v5
Thay acqui 3 lần hic hic ( khoản này tốn)
thay van hằng nhiệt và bơm nước.
thay dàn nóng điều hòa.
Thay mobin cao áp.
Tổng cộng chưa đến 15tr
Còn cứ thế là chạy.

Chỉnh sửa cuối:

MizuKean

Xe đạp
E đi CDX đời 2009 đăng ký lần đầu 6/2010.
Sau 5 năm đi 5v5
Thay acqui 3 lần hic hic ( khoản này tốn)
thay van hằng nhiệt và bơm nước.
thay dàn nóng điều hòa.
Thay mobin cao áp.
Tổng cộng chưa đến 15tr
Còn cứ thế là chạy.
Xe của cụ đi ăn uống có phàm không? Trong nhóm của cụ có anh em nào bán xe đời 2010 cdx thì PM cho em với nhé. Mua xe ngoài trên mạng xem toàn xe thợ, tốn công đi check quá :((

hungthuoc

Xe buýt
Xe của cụ đi ăn uống có phàm không? Trong nhóm của cụ có anh em nào bán xe đời 2010 cdx thì PM cho em với nhé. Mua xe ngoài trên mạng xem toàn xe thợ, tốn công đi check quá :((
Giờ ại Cụ ko thấy chữ ký của e ah :))
Nói thực mua xe gì thì ta biết trứơc khi mua nó ra sao chứ mua rồi hết xăng là đổ tính toán nỗi gì nữa.
Bài toán gì cũng có 2 mặt của nó bọn tư bản giãy chết nó tính hết rồi .
Định luật được cái này mất cái kia luôn luôn đúng ko bao giờ thay đổi.
mà có xe nào số tự động đi phố dưới 10L đâu chứ ,còn ra cao tốc mới thấy đơn giản ( thế Vn mới xếp vào nước nghèo chậm pt ke ke )
Túm lại muốn đi sướng thì tầm tiền đó CDX đi 100 ki lo mếch so với xe khác đồng hạng thêm 2>3 chục tính gì Cụ ơi , xõa đi.
Ah mà đàn ông kể cũng lạ có khi ko quen biết thấy õng ẹo tý tự dưng cho mấy lít nhẹ như ko chứ thêm mấy xịch cho xe để bản thân sứong thì lại tính toán =))
Ấy là e nói nhiều người nhưng trừ em ra :))

thanglq

Xe tải
Giờ ại Cụ ko thấy chữ ký của e ah :))
Nói thực mua xe gì thì ta biết trứơc khi mua nó ra sao chứ mua rồi hết xăng là đổ tính toán nỗi gì nữa.
Bài toán gì cũng có 2 mặt của nó bọn tư bản giãy chết nó tính hết rồi .
Định luật được cái này mất cái kia luôn luôn đúng ko bao giờ thay đổi.
mà có xe nào số tự động đi phố dưới 10L đâu chứ ,còn ra cao tốc mới thấy đơn giản ( thế Vn mới xếp vào nước nghèo chậm pt ke ke )
Túm lại muốn đi sướng thì tầm tiền đó CDX đi 100 ki lo mếch so với xe khác đồng hạng thêm 2>3 chục tính gì Cụ ơi , xõa đi.
Ah mà đàn ông kể cũng lạ có khi ko quen biết thấy õng ẹo tý tự dưng cho mấy lít nhẹ như ko chứ thêm mấy xịch cho xe để bản thân sứong thì lại tính toán =))
Ấy là e nói nhiều người nhưng trừ em ra :))
chuẩn đấy cụ ạ :D