Thảo luận CDX đi chậm bị giật

hhhh1111

Xe máy
Bẩm các cụ là con cdx 2010 nhà em đợt này có cái bệnh rất khó chịu là để ga angti thi thoảng nó kiểu giật giật như hụt hơi sau lại bt. Còn đi tốc độ thấp thì ga đều ko sao thả ga cái nó tụt vòng tua phát xong nó lại tăng lên vài lần làm giật giật xe rất khó chịu( đi tốc độ cao thì không sao), đem ra hàng quen thì nó bảo bệnh con này nó thế. đi thì ức chế kinh khủng bác nào có kinh nghiệm chỉ em với

bariroin

Xe tải
Bẩm các cụ là con cdx 2010 nhà em đợt này có cái bệnh rất khó chịu là để ga angti thi thoảng nó kiểu giật giật như hụt hơi sau lại bt. Còn đi tốc độ thấp thì ga đều ko sao thả ga cái nó tụt vòng tua phát xong nó lại tăng lên vài lần làm giật giật xe rất khó chịu( đi tốc độ cao thì không sao), đem ra hàng quen thì nó bảo bệnh con này nó thế. đi thì ức chế kinh khủng bác nào có kinh nghiệm chỉ em với
Thử thay dầu hộp số xem sao, nguy cơ lại hộp số

hhhh1111

Xe máy
dầu em thay rồi. tháo cả van ra vệ sinh mạt. chỉ thiếu bổ hộp số ra vệ sinh thôi.

oto16ahn

Xe điện
cụ bảo dưỡng lâu chưa ( bugi - kim phun -bướm ga - lọc xăng ) ,xe có báo lỗi gì k ?

chebon

Xe buýt
Vào hãng thôi chứ làm *** j có xe nào như thợ quen bạn phán một lũ ngu *** biết j về xe phán bừa.xl nhưng nghe ức chế ko chịu đc.

ndmtn

Xe tải
mobin, lọc xăng, bugi, cụ kiểm tra mấy món này xem sao, thợ hãng phán gì mà nghe chối ko tả dc

fargo

Xe hơi
Bơm xăng cũng có thể lắm chứ.

dodovan

Xe hơi
Con này phải thay lọc xăng cả cụm phải không ạ?

hhhh1111

Xe máy
Bơm xăng thay năm 2015. xe này thay cả cụm, ko thay lẻ đc mình lọc. để hôm nào cho nó đi xúc kim phun vậy ạ. bugi tháo ra khô ráo sạch sẽ ko có muội than. đã thử thay mobin khác nhưng vẫn thế. hôm vừa rồi bảo khả năng do cái cụm bướm ga điện tử lâu ngày nó kém nhạy nên thi thoảng bù ga hụt. mà thay hết hơn 3 củ nên em đang xem ý kiến coi bác nào bị chưa

Lacet_ti

Xe container
Vào hãng thôi chứ làm *** j có xe nào như thợ quen bạn phán một lũ ngu *** biết j về xe phán bừa.xl nhưng nghe ức chế ko chịu đc.
:)):)):)):)):))
Chắc cụ bị quả gì rất là mệt.
Nhưng thực chất là do mình cụ ơi, đôi lời với cụ.
Em học rất nhiều từ các cụ trên các dd xe hơi. Cũng tư vấn đc kha khá cho các cụ.
Cách chuẩn: Ko nên tin và làm theo 1 người, mà phải hội rất nhiều thông tin mới có qd cuối cùng :)

Lacet_ti

Xe container
Bơm xăng thay năm 2015. xe này thay cả cụm, ko thay lẻ đc mình lọc. để hôm nào cho nó đi xúc kim phun vậy ạ. bugi tháo ra khô ráo sạch sẽ ko có muội than. đã thử thay mobin khác nhưng vẫn thế. hôm vừa rồi bảo khả năng do cái cụm bướm ga điện tử lâu ngày nó kém nhạy nên thi thoảng bù ga hụt. mà thay hết hơn 3 củ nên em đang xem ý kiến coi bác nào bị chưa
Cụ đã làm hết cách thông thường mà ko được. Xe này chỉ có điện, bobin, là chủ yếu.
Xe em đi 7,5 năm (đã bán) nhưng chỉ thay Bobin,còn bơm xăng chưa thay.
Xe em có đợt còn hụt ga, chết máy (số sàn) - hóa ra do xăng bẩn, lẫn nước. Đi hết bình xăng thì hết.

chebon

Xe buýt
:)):)):)):)):))
Chắc cụ bị quả gì rất là mệt.
Nhưng thực chất là do mình cụ ơi, đôi lời với cụ.
Em học rất nhiều từ các cụ trên các dd xe hơi. Cũng tư vấn đc kha khá cho các cụ.
Cách chuẩn: Ko nên tin và làm theo 1 người, mà phải hội rất nhiều thông tin mới có qd cuối cùng :)
Xe em chạy 6 niên ngoài thay van hằng nhiệt và bị hở ga đh 01 lần ngoài ra chả làm sao cả.còn lại toàn làm hãng chả lo vấn đề j.một số ko nhỏ trên này mua xe lại ko am hiểu xe toàn bị thuốc thôi.vậy nên mới khuyên các cụ nên cân nhắc vào hãng ko đắt hơn bao nhiêu nhưng thay song yên con bà tâm ko phải nghĩ.tuy nhiên như cụ nói mỗi ng một quan điểm e chỉ khuyên vậy thôi.bên ngoài nói thẳng hàng chất ko rẻ hơn hãng mấy còn hàng trôi nổi ko bàn nữa.

Lacet_ti

Xe container
Xe em chạy 6 niên ngoài thay van hằng nhiệt và bị hở ga đh 01 lần ngoài ra chả làm sao cả.còn lại toàn làm hãng chả lo vấn đề j.một số ko nhỏ trên này mua xe lại ko am hiểu xe toàn bị thuốc thôi.vậy nên mới khuyên các cụ nên cân nhắc vào hãng ko đắt hơn bao nhiêu nhưng thay song yên con bà tâm ko phải nghĩ.tuy nhiên như cụ nói mỗi ng một quan điểm e chỉ khuyên vậy thôi.bên ngoài nói thẳng hàng chất ko rẻ hơn hãng mấy còn hàng trôi nổi ko bàn nữa.
Chuẩn cụ, vào hãng giờ quá yên tâm.
Tại thằng GM ngày xưa quá lởm
EM ở Hà Đông, từ khi có GM Hà Nội là chả đi đâu làm dv hết, toàn vào đó. Khuyến mại suốt, chăm sóc tốt :)
Đợt em bị hỏng van tách dầu chỗ nắp dàn cò, ra hỏi Gara tư nhân, nó bảo bổ máy ( tí chết , có 1 cụ trên Thái Nguyên đã bổ máy, mất 15củ mà chưa đi đến đâu)
Trong khi vào hãng, thay nắp dàn cỏ 3 củ xong :)

chebon

Xe buýt
Chuẩn cụ, vào hãng giờ quá yên tâm.
Tại thằng GM ngày xưa quá lởm
EM ở Hà Đông, từ khi có GM Hà Nội là chả đi đâu làm dv hết, toàn vào đó. Khuyến mại suốt, chăm sóc tốt :)
Đợt em bị hỏng van tách dầu chỗ nắp dàn cò, ra hỏi Gara tư nhân, nó bảo bổ máy ( tí chết , có 1 cụ trên Thái Nguyên đã bổ máy, mất 15củ mà chưa đi đến đâu)
Trong khi vào hãng, thay nắp dàn cỏ 3 củ xong :)
Nói ra ngại đụng chạm chứ gara ngoài 10 thì 8 phần chộp giật chứ hàng chính hãng chỉ có 1 hãng to chi phí lớn nên cao hơn chút là chuyện bt.các gara nhập hàng chính hãng thì ko rẻ đc đâu nên các cụ cân nhắc thiệt hơn

no smoking

Đi bộ
Cụ thử đi bảo dưỡng piston phanh cả 4 bánh xem sao nhé, đợt e bảo dưỡng xong đi thoát xe hơn hẳn. Như cụ tả nhả ga ra bị tụt vòng tua máy có lẽ lâu ngày piston phanh nó bị bám không nhả ra đc nên phanh bị kẹt (chưa đến mức bó phanh). Tuy nhiên chỉ là đỡ hơn hẳn thôi chứ ko phải hết hoàn toàn.

ISG JBOM

Xe máy
Vệ sinh buri và bầu gió trưa

hunglawyer

Xe buýt
Cụ kiểm tra bộ chia điện nhé