CDX bị chảy dầu

thangkv

Xe hơi
Chào các bác!

Hôm trước đi thay dầu phát hiện ra chỗ tiếp xúc giữa mặt máy, mặt trên ( bằng nhựa thì phải) và lốc máy kim loại bị thấm dầu thành màu đen và bám bụi nhiều theo đường tiếp xúc giữa 2 phần trên, có thể do roăng bị kém.

Các bác cho hỏi các xe khác có bị như vậy không, có cần đem ra gara để tháo ra thay roăng kô hay cứ kệ nó. Không biết roăng này có sẵn không.

Cảm ơn.

Giai_phong

Xe tải
Không sao đâu bác ơi, dòng Deawoo con nào cũng bị như thế sau 1 thời gian sử dụng, em chạy lac ex cũng bị vậy, hôm trước xuống hãng hỏi mấy bác thợ bảo cứ vô tư đi chả bị làm sao cả.

Bochip

Xe hơi
Nghê cụ tả là biết có vấn đề rồi
Một bộ phận chất liệu nhựa với ông Gang sắt khi nóng lên mỗi ông Phình một kiểu - k chảy dầu mới lạ

ym9972

Xe buýt
Không sao đâu bác ơi, dòng Deawoo con nào cũng bị như thế sau 1 thời gian sử dụng, em chạy lac ex cũng bị vậy, hôm trước xuống hãng hỏi mấy bác thợ bảo cứ vô tư đi chả bị làm sao cả.
Nhưng mới sử dụng khoảng vài tháng hay 1 năm mà đã bị thế này thì buồn nhể, em lại tụt hứng rồi

cvcvc

Xe hơi
Thay doăng máy là xong hết cụ ơi.

laccdx

Xe hơi
Chào các bác!

Hôm trước đi thay dầu phát hiện ra chỗ tiếp xúc giữa mặt máy, mặt trên ( bằng nhựa thì phải) và lốc máy kim loại bị thấm dầu thành màu đen và bám bụi nhiều theo đường tiếp xúc giữa 2 phần trên, có thể do roăng bị kém.

Các bác cho hỏi các xe khác có bị như vậy không, có cần đem ra gara để tháo ra thay roăng kô hay cứ kệ nó. Không biết roăng này có sẵn không.

Cảm ơn.
Xe em cũng bị như bác ( Mấy cụ trong garage bảo bị chảy dầu gioăng giàn cò) em đã thay taij 105 Nguyễn tuân giờ thì ngon lành rồi. Bác thử ra đó xem sao