Khoe xe CD5 - Khách sạn di động

phuong.zen

Xe tăng
cụ đúng là bậc thầy về sáng chế.cụ làm thế này thì mấy cái ho teo ở các khu du lịch chết đói hết roài

focus sport

Xe đạp
Bác gắn thêm cái LCD 32 inch để nằm xem phim thì tuyệt

Trang te

Xe tăng
Website
www.shopios.vn
Bác gắn thêm cái LCD 32 inch để nằm xem phim thì tuyệt
Cụ si nghỉ giống nhà em, lắp cái LCD 22" vào cửa sau là ngon nhất ạ.
Mà sao cụ chủ lắp máy tạo ion, khử mùi rồi còn chơi thêm 2 hũ nước hoa vào làm gì ạ??

BYD F3R

Xe tải
thật không thể tin nổi , mợ hai của cụ nhỏ sao cụ lại có thể làm cho em ý thành một căn hộ di động tuyệt vậy.
Chúc cụ thành công trong CD5 nha!

cu_3333

Xe buýt
em xin góp ý 1 chút, nếu hotel của cụ mà ngủ qua đêm em e cụ sẽ bị muỗi cắn chết. chưa kể có rất nhiều kẻ rình rập khi cụ mở toang cửa ra như thế kia.

o0atulao0

Xe tăng
cụ bố trí e thấy hơi bất tiện ở quả cầu giao 1 tí lỡ nó hở đùi cụ lại chạm phải lúc đang lái thì hơi nguy hiểm còn mọi thứ thì quá ok !

Godfather77

Xe điện
Theo em thì cụ nên chế thêm cái giá nóc nữa để có thể mang thêm đồ ( VD : Bàn ghế gấp...) vì cốp cụ để cái giường rồi nên còn ít chỗ để cái khác.Mà cụ làm cả hệ thống điện để cắm nồi cơm điện nữa thì đáng nể quá. Chắc vẫn phải mang theo bếp cồn để nấu đồ ăn nữa chứ.

ckotobk50

Xe đạp
vâng,phải công nhận cụ là 1ng sáng tạo khó có đối thủ.Nh e thấy xe này mà đi đường xóc thì cũng đc nghe nhạc lách cách từ mấy thanh giường đó hơn là nghe nhạc xe đấy cụ ah.Rất mong cụ có nhiều sáng kiến hơn nữa,

Matiz 1.0

Xe điện
Cụ chế e nó ghê nhỉ? vote cho cụ....chỉ có cầu dao tổng nhìn ko yên tâm mà lại ko đẹp

tptitoe

Xe tăng
không lo vì khi nghỉ đêm bao giờ cũng nghỉ ở các cây xăng lớn hoặc đỗ nhờ trong cổng cơ quan nào đó, các bác bảo vệ rất tận tình giúp đỡ, sang dậy còn phải dùng nước tắm rửa nữa và không quên tặng quà lưu niệm cho bác bảo vệ rồi chụp ảnh lưu niệm, nói chung là rất ổn, tóm lại việc ngủ trên xe không phải là vì tiết kiệm tiền các cụ ạ
- Xe này mới đáng khoe này. Chứ mấy cái đắt tiền đủ tiện nghi rồi thì chỉ cần ra lệnh cho chú Gúc là nhiều vô kể.
- Sự sáng tạo và thực hiện được như cụ quả là đáng học tập. Cụ đã cho Kinh nghiệm quý khi muốn ngủ đêm dọc đường mà không tìm được phòng ngủ.
Mẹc xi bố cu.

Chỉnh sửa cuối:

29M-1732

Xe buýt
Em xin trả lời chung các câu hỏi của các cụ, đặc biệt là cái cầu dao tổng

1. Cầu dao cắt điện 12V nên không sợ điện giật
  2. Vì là cái cầu dao 02 ngả nên có cái hộp vòng cung, nhìn nó hơi to một chút chứ thực ra nó không to lắm, em dùng cầu dao 2 ngả là để dùng 02 ắc quy cho những chuyến đi xa và đi về các vùng miền núi cần dùng nhiều điện 220VAC
  3. Khi lắp giường thì phía dưới chiếc giường có rất nhiều khoảng trống để đồ rất thuận tiện, đảm bảo an toàn cho những đồ vật có giá trị và chứa được nhiều đồ, dù cho xe không có cốp sau.
  4. Nếu đi 02 người thì thực sự là lý tưởng, vì có thể thay nhau lái mà một người có thể ngủ rất thoải mái
  5. Ngoài ra khách sạn này còn có cả TIVI để xem các chưng trình thời sự, bóng đá, nên khi đi miền núi vẫn không bỏ qua một trận bóng đá hay
  6. Nấu cơm trên xe, hay nấu nước làm bát mì tôm và pha trà cũng là một yếu tố vô cùng quan trọng cho những chuyến đi miền núi, 10h cắm nồi cơm, chạy đến 11h30 đã có cơm, dừng xe chỗ nào hợp lý làm đồ ăn bằng bếp ga mini 15 phút là đã có bữa ăn nóng sốt không kém gì ở nhà, đồ ăn thì sáng đi qua chợ đã mua và rửa sạch ở cây xăng rồi
  7. Tóm lại đi bất cứ nơi đâu cũng có chỗ ăn, chỗ nghỉ thoái mái, nhiều năm nay em đã đi gần hết đất nước rồi, mùa hè năm nay sẽ đi các vùng miền đông và miền tây nam bộ các cụ ạ
Cầu dao tổng đã được hàn chiếc nắp vỡ vào rồi, nhìn nó mỹ quan hơn, đây là vị trí đang đóng điện cho ắc quy phụ

Vị trí khi dùng ắc quy chính, nhìn từ phía trên xuống thấy rát rõ là nó không vướng víu gì khi lái xe

Vị trí khi ra khỏi xe, cắt điện toàn bộ hệ thống điện, đề phòng rò điện hết điện ắc quy, rời xa chiếc xe một cách an tâm nhất

Tivi xem các chương trình như ở nhà, đảm bảo update các thông tin và văn hóa thể thao

Số điện thoại chủ xe được dán trên kính lái và kính sau, vào quán ăn bác nào vướng không ra được thì chỉ việc alo là có mặt ngay, và nhiều điều cần thiết khác khi rời xa chiếc khách sạn này.

Đôi lúc có việc phải đối ngoại, em vẫn đi chiếc xe này, nhưng không có gì để nói về nó cả, thậm chí nó còn làm em không thoải mái khi rời xa nó leo núi hay tắm biển nữa.

Chỉnh sửa cuối:

phuong auto

Xe điện
Website
www.facebook.com
quả cầu dao nhìn sáng tạo quá ạ

xetaybac

Xe tăng
thiếu mỗi quả cửa nóc nữa là ngon cụ ạ.:D