[Thảo luận] CCCM thông thái cho em hỏi đi dư này sao lại bị bắt

greentechbox

Xe điện
Website
greentechbox.com
Cụ cũng chỉ nghe kể lại thôi , nên là chưa chắc đã chính xác .
Thì cho tình huống là vậy đi thì cụ có cao kiến gì không ạ? Vì em biết mợ này nhát nên chả dám đi ra làn ngoài đâu.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn

Thuy_CK

Xe điện
Cơ mà làn đường xe máy thẳng tắp với đường cạnh cầu cụ ạ, có chuyển làn gì đâu. Chỉ có oto muốn rẽ thì chuyển vào đường đó đoạn nét đứt.
Cụ không tự đi sao mà biết :D

greentechbox

Xe điện
Website
greentechbox.com
Cụ không tự đi sao mà biết :D
ặc, em hỏi tình huống vậy để trao đổi xem đi vậy thì đúng hay sai, xxx bắt vậy ổn không chứ cụ bắt bẻ em thì được gì ạ. hix

Thuy_CK

Xe điện
ặc, em hỏi tình huống vậy để trao đổi xem đi vậy thì đúng hay sai, xxx bắt vậy ổn không chứ cụ bắt bẻ em thì được gì ạ. hix
Xxx bắt lỗi không xi nhan khi đi thẳng, không rẽ, không chuyển làn là xxx sai, mời xxx lập bb hay xé phiếu phạt để khiếu kiện !
Cụ ý kiến gì nữa không ?

hbu082

Xe container
muốn biết đúng hay sai thì điều đầu tiên phải là thông tin chính xác, đi như thế nào, từ đâu đến đâu, đi thẳng hay rẽ, đi làn nào.... mà mợ bạn cụ nắm đc thông tin chính xác thì sẽ biết ngay đc là xxx bắt láo hay không. Một điều chắc chắn là mợ ấy còn chẳng biết mình đi như thế nào, thế nên lúc tả lại cho cụ cũng chỉ là chị đang đi thẳng chứ chẳng đánh võng tẹo nào mà thôi.
thế nên tự dưng cụ hỏi đúng hay sai, lỗi tại sao thì các cụ trên này chệu.

greentechbox

Xe điện
Website
greentechbox.com
Xxx bắt lỗi không xi nhan khi đi thẳng, không rẽ, không chuyển làn là xxx sai, mời xxx lập bb hay xé phiếu phạt để khiếu kiện !
Cụ ý kiến gì nữa không ?
hehe, em cũng thấy vậy, bảo chị í thế cơ mà phụ nữ cứ thấy xxx là sợ, em gạ hai chị em đi chuột bạch để mục sở thị phát thì cũng không dám. Vậy XX làm láo.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Xong thì xong rồi, cơ mà em muốn hỏi xem như vậy thì ai đúng ai sai để còn điều chỉnh và đi cho đúng mà cụ.
À thế thì bà chị cụ sai rồi ! sai ở cái lỗi không xin biên bản , cứ viết biên bản thì rõ phải trái ngay ;))

greentechbox

Xe điện
Website
greentechbox.com
À thế thì bà chị cụ sai rồi ! sai ở cái lỗi không xin biên bản , cứ viết biên bản thì rõ phải trái ngay ;))
Chẹp, khổ thế đấy. Trước cũng 1 bạn ở phòng đi bị bắt lỗi bật xi nhan muộn và bị luộc mất 2 loét. Em bảo lần sau nó vẫy vào cứ bảo lập biên bản đúng lỗi, thế là hôm sau lại bị vợt thật và nói i như em bảo thì được thả! XXX chán thật.

echnikj

Xe container
Xong thì xong rồi, cơ mà em muốn hỏi xem như vậy thì ai đúng ai sai để còn điều chỉnh và đi cho đúng mà cụ.
Cụ ý kiến gì nữa không ?
Em hiểu ý cụ Thuy_ck, ý là cũng có thể lúc đông xe máy mợ ý có vô tình láng vào làn khác rồi quay trở lại. Còn nếu mợ ý khăng khăng là không chuyển làn thì là xxx vịn đọc láo.
Ps: em tưởng cụ Hà Nội, chứ tận HP thì em không rõ cách kẻ làn đường. Hôm nào em bật bản đồ vệ tinh xem thử.

Bopbi_hsgs

Xe container
Bây giờ, cụ đưa ra câu chuyện của mợ cụ quen là đang đi thẳng thì bị xxx vịn lỗi ko xi nhan r hỏi như vậy là ai đúng ai sai? ;))

doanphucgt

Xe điện
Cụ mới nghe kể lại thoi chứ thực hư thế nào cũng không rõ vì nếu xxx đứng chỗ nhạy cảm này để bắt thì cũng chỉ bắt được mấy chị em thôi chứ nam nhân nó cữ cãi đang đi thẳng thì làm thế nào?

hungga18

Xe hơi
cá nhân e nghĩ bị lỗi đó là đúng chứ ạ, mình chuyển làn, hướng ko có tín hiệu mà ?? ko bất kể là đường dành riêng cho xe nào nhưng rẽ là phải có tín hiệu đúng ko cccm ?? sai thì giải thích giúp e đừng mắng e ạ :)

greentechbox

Xe điện
Website
greentechbox.com
Bây giờ, cụ đưa ra câu chuyện của mợ cụ quen là đang đi thẳng thì bị xxx vịn lỗi ko xi nhan r hỏi như vậy là ai đúng ai sai? ;))
Đi thẳng mà bắt xi nhan thì không ổn rồi, cụ lại xiên em. Cái chính là XXX nó lại bảo là đi dư thế là rẽ mới đau, khú khú :D.

greentechbox

Xe điện
Website
greentechbox.com
Cụ mới nghe kể lại thoi chứ thực hư thế nào cũng không rõ vì nếu xxx đứng chỗ nhạy cảm này để bắt thì cũng chỉ bắt được mấy chị em thôi chứ nam nhân nó cữ cãi đang đi thẳng thì làm thế nào?
\:D/\:D/\:D/\:D/

Bopbi_hsgs

Xe container
Đi thẳng mà bắt xi nhan thì không ổn rồi, cụ lại xiên em. Cái chính là XXX nó lại bảo là đi dư thế là rẽ mới đau, khú khú :D.
Theo như hình vẽ của cụ thì xxx đứng trước ngã rẽ để vịn lx thì chả là lx đang đi thẳng là giề? :))

Colum

Xe máy
Mợ ấy chuyển land không xi nhan từ trước, xxx bắt đúng roài..