[Funland] Cccm giup e,U50 thất nghiệp, muốn kiếm 20tr/tháng

xe rùa 2012

Xe container
bds chết rồi cụ ơi

Nhiều người ôm đất là của để dành mà cụ. Kinh tế như hiện nay mà mua đất, nhà cửa vay trả góp của ngân hàng cũng mệt đấy nếu thu nhập cố định không đảm bảo. Giờ cho thuê mặt bằng em thấy cũng giảm 1/2 so với lúc chưa covid :(

binhnq2

Xe tăng
Cụ mợ nào hứng thú với việc xử lý rác thải hữu cơ ko ạ?
Em có ý tưởng thu gom rác thải hữu cơ và ủ thành phân bón compost.

Sau khi thực hiện quy định nộp phí rác thải theo kg, và bắt buộc cư dân phải phân loại rác thải thì ta sẽ có 2 nguồn thu: 1 là thu phí rác thải, và 2 là bán phân bón hữu cơ.

Mới chỉ là ý tưởng thôi, chứ em cũng chưa có kế hoạch gì.
Cụ phải co loại vi sinh đặc biệt chứ???

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Cụ mợ nào hứng thú với việc xử lý rác thải hữu cơ ko ạ?
Em có ý tưởng thu gom rác thải hữu cơ và ủ thành phân bón compost.

Sau khi thực hiện quy định nộp phí rác thải theo kg, và bắt buộc cư dân phải phân loại rác thải thì ta sẽ có 2 nguồn thu: 1 là thu phí rác thải, và 2 là bán phân bón hữu cơ.

Mới chỉ là ý tưởng thôi, chứ em cũng chưa có kế hoạch gì.
Rác tưởng là đồ bỏ đi, chứ mà khi cụ cần lại đánh nhau vỡ sủ. Món này ko đơn giản đâu vì nó liên quan các khoản tài trợ từ nhà nc.

Đại Ba

Xe điện
Rác tưởng là đồ bỏ đi, chứ mà khi cụ cần lại đánh nhau vỡ sủ. Món này ko đơn giản đâu vì nó liên quan các khoản tài trợ từ nhà nc.
Loại rác đem lại siêu lợi nhuận hiện nay cũng chỉ tay to mới thầu được.

Rác thải sinh hoạt, rác nhựa,v.v... thì các bà đồng nát vẫn làm đó thôi. Em chỉ cần làm cái loại rác thải hạng bét là rác thải sinh hoạt cũng đủ kiếm khá.

Cụ phải co loại vi sinh đặc biệt chứ???
Baciluss Subtilis và Lactobaciluss là đủ cụ ạ. Càng đơn giản sẽ càng hiệu quả. Thêm chút Trichoderma nữa là cùng.
Cônh việc có vẻ độc hại không lão ? Làm được thì rất tốt vì các khu du lịch trên đảo hay thải rác ra biển ô nhiễm lắm.
Như hàng ngày mợ đi đổ rác thôi mà. Nếu có chút vi khuẩn gây bệnh thì đi ủng, đeo khẩu trang, đeo găng tay khi làm việc là đủ.

Rác thải công nghiệp hay rác thải y tế thì mới độc hại mợ à, mà đủ đồ bảo hộ vẫn ok. Tuy nhiên, chỉ tay to mới thầu được những loại rác đó.

backaza

Xe máy
Nhân có thớt của cụ Trục kiếm 100M/tháng

e cũng suy tư vì đọt này cv kém quá ko có tien. Muốn đi kiếm cong viec gì đó làm để có thu nhap chủ động 20tr quay đầu

Nhờ các cụ tư van giup ah
Cụ có mqh rộng ko thì inbox hợp tác với em. Lĩnh vự kiểm toán và cloud mạng, web, email. Lợi nhuận 50-50 cụ ạ :-c :x

Gừng

Xì hơi lốp
Cụ có mqh rộng ko thì inbox hợp tác với em. Lĩnh vự kiểm toán và cloud mạng, web, email. Lợi nhuận 50-50 cụ ạ :-c :x
kiểm toán thì e ko biêt rồi

con cái cloud mạng, web và email là gì hả cuj

Gừng

Xì hơi lốp
e thấy bên ss đang đưa nm điện rác vaof hoatj động rồi, ko biết có hieu quả ko

backaza

Xe máy
kiểm toán thì e ko biêt rồi

con cái cloud mạng, web và email là gì hả cuj
Dạ là nơi để lưu trữ website, lưu trữ hệ thống email cho doanh nghiệp cụ ạ. Bây h công ty doanh nghiệp hay cơ quan nào cũng cần có web và hệ thống email riêng ấy cụ, cụ kết nối đc và hợp tác với e thì quá hay luôn ạ :x:x

Dạ là nơi để lưu trữ website, lưu trữ hệ thống email cho doanh nghiệp cụ ạ. Bây h công ty doanh nghiệp hay cơ quan nào cũng cần có web và hệ thống email riêng ấy cụ, cụ kết nối đc và hợp tác với e thì quá hay luôn ạ :x:x
cloud mạng, web, email là việc gì đó Cụ
Chắc là bán phần mềm giải pháp kiểm toán, dạng chuyển đổi số.

dungmgsu

Xe hơi
1 -em thấy đề tài của bác Gừng là nhớn đấy nếu bđs suy thoái. như iem ôm dăm 3 mảnh đất hòa bình sóc sơn mà vẫn lo ngay ngáy miếng ăn hàng ngày. tháng đôi chục củ.
- đại gia bds cũng đói :D

2. cc toàn tư véo ĐH TS chạy grap thì cũng đúng, cũng là thực trang xh mềnh. ở nhà năm còng lưng, gọi ship đồ chứ ít muốn đi lại

3. nền kinh tế ta dựa vào bds hệt như thằng tầu và đầu tư công tràn lan chả mấy mà đô lên 30, bđs 1 vài tr đô 1 cái LK.
Các ý khác cụ đúng, nhưng bảo đô lên 30 là không đúng đâu. Thực tế chiến tranh nên đô lên giá chung so với các đồng tiền, yên Nhật nó còn giảm mạnh, nhưng tiền Việt không yếu lắm đâu. Các bác đang giữ giá thấp để tiện cho xuất khẩu, chứ Mỹ cứ kêu tiền Việt định giá thấp quá.

Gừng

Xì hơi lốp
vậy thì cái này e ko làm dc rồi cụ ạ

Trục

Xe ba gác
Có phải ai cũng được như Cụ Trục đâu. Để được như thế phải hội tụ đủ các yếu tố: thiên thời + địa lợi + nhân hoà.

Cụ Tôn nhể ;))
Thiên thời của em là: Ông đồng sáng lập phá sản, ôm hết tiền CTy đi làm việc riêng, em tiếp quản Cty rỗng ruột (may mắn là thời điểm đó em có cầm 1 số quân đánh thuê bên ngoài ở ngành điện).
Địa lợi của em: chưa xác định
Nhân hòa: Em được sự hỗ trợ của rất nhiều đồng nghiệp, đối tác (daikin, mitsu).
Em chỉ có 2 yếu tố là Thiên thời và Nhân hòa, Địa lợi thì có thể tạm gọi là em quen thông quen thổ ở quê HN của em thôi. :D

Lyquangdieu1

Xe tăng
Vậy cụ chờ chi nữa nhỉ, mấy năm trước em cũng chạy Uber ngoài giờ HC kiếm thêm 6-7tr cafe mà đỡ hỏng mắt vì lúc nào cũng nhìn vào 1 cái màn hình nào đó: điện thoại, máy tính, TV
Chạy Uber hơn 2 năm mà biết thêm bao nhiêu đường, gom góp được bao nhiêu là chuyện, biết được bao nhiêu là cách đi vệ sinh, ... và phần nào hiểu được những con người chỉ ra khỏi nhà sau 21h
Đó là sự trãi nghiệm

Lyquangdieu1

Xe tăng
Thiên thời của em là: Ông đồng sáng lập phá sản, ôm hết tiền CTy đi làm việc riêng, em tiếp quản Cty rỗng ruột (may mắn là thời điểm đó em có cầm 1 số quân đánh thuê bên ngoài ở ngành điện).
Địa lợi của em: chưa xác định
Nhân hòa: Em được sự hỗ trợ của rất nhiều đồng nghiệp, đối tác (daikin, mitsu).
Em chỉ có 2 yếu tố là Thiên thời và Nhân hòa, Địa lợi thì có thể tạm gọi là em quen thông quen thổ ở quê HN của em thôi. :D
Em nghĩ làm bảo hành sửa chữa thời buổi này là khá lắm

Chính khí Đường

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng đang thất nghiệp.... Đang tính chạy xe ôm công nghệ.