[Funland] CCCM đã xin Xác nhận tình trạng hôn nhân Online chưa? Có lâu không?

toan1477

Xe điện
Em mới được người bạn ở HN uỷ quyền đi xin hộ xác nhận độc thân tại 1 phường ở quận Bình Thạnh - Tp HCM, lí do là nộp online rồi nhưng vẫn phải mang bản gốc hộ khẩu, CCCD ... đến cho cán bộ tư pháp phường xem thì mới cấp chứng nhận.
Sau khi xem bản gốc giấy tờ và yêu cầu photo các kiểu thì mới cấp giấy hẹn mấy hôm sau quay lại nhận
Như vậy thì nộp online có ý nghĩa gì đâu nhỉ???

ubisapro

Xe trâu
Kết hôn sau ngày làm sổ đỏ mà vẫn cần xác nhận ợ?

alceste

Xe điện
Thế giấy đăng ký kết hôn + sổ đỏ của bác không cơ ngày để mấy chú cc so sánh à? :))

Không thì bác chạy ra Đinh Lễ mua thêm 2 quyển luật hôn nhân gia đình + luật tài sản rồi đính kèm hai cái giấy đấy nữa.

:))
Bác sai rồi.
Vì giấy đăng kí kết hôn chỉ thể hiện lấy vợ ngày nào, ko thể hiện là thời gian bác kia mua cái nhà đó, đã có kết hôn hay độc thân, có quyền lợi của ai khác trong cái nhà đó ko.
Bác nên đọc trước hai quyển đó thì đúng hơn.

alceste

Xe điện
Em mới được người bạn ở HN uỷ quyền đi xin hộ xác nhận độc thân tại 1 phường ở quận Bình Thạnh - Tp HCM, lí do là nộp online rồi nhưng vẫn phải mang bản gốc hộ khẩu, CCCD ... đến cho cán bộ tư pháp phường xem thì mới cấp chứng nhận.
Sau khi xem bản gốc giấy tờ và yêu cầu photo các kiểu thì mới cấp giấy hẹn mấy hôm sau quay lại nhận
Như vậy thì nộp online có ý nghĩa gì đâu nhỉ???
Nộp online là để họ xử lý giấy tờ trước và ra kết quả trước. Thường thì mang bản gốc ra để đối chiếu thôi. Khi ra lấy kết quả thì mang bản gốc ra đối chiếu, phòng trường hợp giấy tờ up lên Cổng thông tin là giấy tờ giả (cái này thì quá dễ dàng làm giả hoặc photoshop đi). Khi đối chiếu rồi mới vào sổ và trả bác kết quả (ngay tại đó). Như vậy bác chỉ cần ra phường 1 lần chứ ko cần ra 2 lần, còn em cũng ko hiểu sao họ lại yêu cầu bác hôm sau quay lại.

toan1477

Xe điện
Nộp online là để họ xử lý giấy tờ trước và ra kết quả trước. Thường thì mang bản gốc ra để đối chiếu thôi. Khi ra lấy kết quả thì mang bản gốc ra đối chiếu, phòng trường hợp giấy tờ up lên Cổng thông tin là giấy tờ giả (cái này thì quá dễ dàng làm giả hoặc photoshop đi). Khi đối chiếu rồi mới vào sổ và trả bác kết quả (ngay tại đó). Như vậy bác chỉ cần ra phường 1 lần chứ ko cần ra 2 lần, còn em cũng ko hiểu sao họ lại yêu cầu bác hôm sau quay lại.
Thế em mới thấy rất khó chịu, làm online vậy khác gì làm trực tiếp, phải đi lại nhiều lần mất thời gian, trong khi thời buổi dịch bệnh cần phải hạn chế tiếp xúc.
Chưa kể còn rất nhiều cái gây khó dễ mà em ko muốn nói ra ở đây

Kiabuoisang

Xe container
4 chấm đến mệt mỏi; trong điện thoại cài đủ các loại app như 1 đống rác (có tới 3 app cho covid, các app chp bank, bảo hiểm xh, pm học tập,...). Đcm ép con người phải phụ thuộc vào cái màn hình tí ti, quá đà rồi :-L

TruonglaCung

[Tịch thu bằng lái]
4.0 :(Chiều qua mới bị nhạc phụ đại nhân mắng cho vụ f1 nhà mình chưa có thông tin chích ngừa.:( xanh cmn mặt :(. cả đêm lọ mọ dk đủ các loại app các loại web mà vẫn no ok. đậu mạ biết sợ anh quảng nổ luôn. tức quá coi trận leed cmn luôn :)). vợ thương quá ra nựng mấy cái rồi vào .. ngủ tiếp :))

Aliabu

Xe container
Website
www.schlagevietnam.com
Tình hình là em đã chuyển khẩu khỏi quê (Quảng Ninh) rồi, nhưng giờ cần xin lại xác nhận tình trạng hôn nhân để đứng tên ký bán nhà.
(Nhà này em mua lúc em còn khẩu ở quê, và lúc đó e vẫn còn độc thân).

Bên VP Công chứng hướng dẫn về QN xin giấy xác nhận tình trạng hôn nhân là từ khi đủ 18t tới lúc mua căn nhà trên là chưa kết hôn với ai.
Mà giờ quay về QN thì hơi khó khăn, mà họ hàng em ở đó thì lại ở xa xôi.

CCCM cho em hỏi:
+) Em cùng vk hiện tại (là kết hôn lần đầu) cứ ra ký bán nhà có được không?
+) CCCM xin giấy xác nhận tình trạng hôn nhân Onine mất tầm bao lâu thì nhận được giấy?

Em xin cảm ơn !
2 ngày :)

caisua

Xe lăn
Hôn nhân online là vợ chồng trên mạng đúng ko ạ