[Funland] Cccm đã bị chưa

Chu An

Xe điện
Có đấy nhá cụ
"Tuy nhiên, nhiều tài xế đã lợi dụng việc không dừng mà cho xe đi qua làn ETC dù không có tài khoản trả phí tự động, hoặc có tài khoản nhưng không đủ tiền thanh toán. Hành vi này sẽ bị phạt hành chính theo quy định tại điểm c khoản 4 Điều 5 Nghị định 100/2019 như sau:
4. Phạt tiền từ 1.000.000 đồng đến 2.000.000 đồng đối với người điều khiển xe thực hiện một trong các hành vi vi phạm sau đây:
Em thắc mắc 1 chút là căn cứ vào đâu mà nghị định này lại chốt khoản tiền phạt trong khoảng từ 1 triệu - 2 triệu đồng? Mức phạt này trong tương lai chắc chắn sẽ phải thay đổi bởi lạm phát. Thay vì thế, họ (những người thảo luật) có thể áp dụng mức phạt (ví dụ) gấp 5 lần giá vé cho cùng hạng xe đối với phương tiện đã dán thẻ nhưng hết tiền và gấp 10 lần đối với phương tiện chưa thực hiện điều đó. Nếu áp dụng phương án này thì trong tương lai sẽ không phải điều chỉnh bởi nó là hằng số.

Điều nữa, cụ chủ không nói rõ lực lượng nào dừng xe cụ? Nếu xxx thực hiện điều đó thì có đúng chức năng không khi mà trạm thu phí thuộc về TCQL Đường bộ?

MEC V6

Xe điện
Hôm qua em qua trạm mấy lần, rất ức chế với bọn mua vé ở trạm tự động.
Mà chúng nó chuẩn bị săn tiền nên chắc chắn k0 có thẻ hoặc có thẻ nhưng k0 có tiền.
Đi qua em còn dừng lại chửi thằng soát vé do nó bán vé ở bên này.
E cũng có lần như cụ

MEC V6

Xe điện
Em thắc mắc 1 chút là căn cứ vào đâu mà nghị định này lại chốt khoản tiền phạt trong khoảng từ 1 triệu - 2 triệu đồng? Mức phạt này trong tương lai chắc chắn sẽ phải thay đổi bởi lạm phát. Thay vì thế, họ (những người thảo luật) có thể áp dụng mức phạt (ví dụ) gấp 5 lần giá vé cho cùng hạng xe đối với phương tiện đã dán thẻ nhưng hết tiền và gấp 10 lần đối với phương tiện chưa thực hiện điều đó. Nếu áp dụng phương án này thì trong tương lai sẽ không phải điều chỉnh bởi nó là hằng số.

Điều nữa, cụ chủ không nói rõ lực lượng nào dừng xe cụ? Nếu xxx thực hiện điều đó thì có đúng chức năng không khi mà trạm thu phí thuộc về TCQL Đường bộ?
E bị mấy cậu áo vàng vẫy vào cụ ạ

MEC V6

Xe điện
Éo mịa, khôn lỏi biết tài khoản hết tiền nhưng cố tình đi vào etc để đỡ phải đợi lâu xong tính trả tiền mặt nó chẳng vẫy vào kiểm tra.
Xong lên đây cằn nhằn.
E bị lần đầu như thế chứ khôn ngoan gì đâu cụ

MEC V6

Xe điện
Ý cụ là ntn e chưa hiểu.
Cụ nói về xxx rình chặn xe vào làn etc à? Hay về việc quên nạp tiền?

Nếu xxx rình thì khi cụ nạp tiền đầy đủ, cụ có muốn xxx tiếp tục rình để bắt hết bọn mất dạy cắm đầu cố tình phi vào làn etc làm ảnh hg những ng đã dán như cụ ko?

Em chửi xxx nhiều trong việc nhũng nhiều khi xử lý tngt nhưng việc nào ra việc đấy. Em muốn xxx bắt và xử lý hết tụi chui vào etc đi. Làm mọi ng khác vào lại phải đợi với lùi.

Nhiều cụ cứ phiền hà đến mình là kêu, bất kể đúng hay sai. Chắc cụ chủ có ý khác :))
E cũng muốn như cụ bắt mấy ông làm mất thời gian ở làn auto, do hôm qua e không kịp nạp tiền thôi ợ

xeomxitlop

Xe tải
Đang đói ăn lên phạt lỗi không dán thẻ đi vào làn auto mà cụ
Cụ sai rồi sao lại nói được như vậy? Không đủ tiền trong tk là ko đủ điều kiện để đi vào làn tự động, họ cũng chưa phạt cụ mà cụ lại nói như thế là xúc phạm người khác. Đề nghị cụ xin lỗi đê

LongLH

Xe điện
Em có lần hết tiền trong tk, em vào ở Liêm Tuyền về Pháp Vân. Ở trạm Liêm Tuyền Barie vẫn mở, em xuống kính bảo cho anh cái vé vì anh hết tiền( vì lúc đó trạm này mở mỗi một làn vào lại là làn ETC)- bạn trong cabin bảo anh cứ đi đi đến đầu kia anh vào làn thu phí mtc là được. Về Pháp Vân em làm đúng vậy. Nhiều cụ tâm lí lúc nào cũng ác cảm theo cảm tính, rồi luôn cái kiểu không đọc kĩ hướng dẫn sử dụng nhưng cứ luôn cho là mình đúng...

kduc

Xe Cứu Trợ

cerato7749

Xe tăng
Cá nhân e ủng hộ XXX xử phạt các xe không dán thẻ thu phí tự động nhưng cứ lao vào làn thu phí tự động làm ảnh hưởng đến các xe có dán thẻ

Quân Đuôi

Xe điện
Em thiếu máu nên chả hiểu ý Thớt là gì? Chởi BOT, XXX?, hay khoe thành tích n.gu? Em đek tin chuyện quên ko nạp tiền đâu (Bao biện vớ vẩn) [-(

tienaka

Xe điện
hôm qua em đi ra tắc cứng, cũng đi đúng làn sau bên BOT ra vẫy cho vào làn tự động

MEC V6

Xe điện
Cụ sai rồi sao lại nói được như vậy? Không đủ tiền trong tk là ko đủ điều kiện để đi vào làn tự động, họ cũng chưa phạt cụ mà cụ lại nói như thế là xúc phạm người khác. Đề nghị cụ xin lỗi đê
Vâng e tiếp thu xl cccm

beSuSu

Xe điện
Hôm qua em qua trạm mấy lần, rất ức chế với bọn mua vé ở trạm tự động.
Mà chúng nó chuẩn bị săn tiền nên chắc chắn k0 có thẻ hoặc có thẻ nhưng k0 có tiền.
Đi qua em còn dừng lại chửi thằng soát vé do nó bán vé ở bên này.
À. Hoá ra có nhiều thằng làm thẻ nạp đc 1 lần đầu. Sau hết tiền thì ko nạp hoặc ko biết cách nạp. Cố tình cứ để thế phi qua rồi bắt nhận tiền mặt.

Khôn thật. Coi như vẫn có thẻ, ngụy biện hết tiền.

namson229

Xe điện
các anh xxx vẫn mai phục mà, cụ nào ko có thẻ đi vào là các anh túm ngay, qua trạm vé tầm 15-20m

ung_sung_tu_tai

Xe container
Vâng

Phạt được ạ, nhưng họ nhắc nhở cho đi
Mà vẫn gào lên được đấy thôi.

Họ mới lịch sự nhắc nhở cho đi mà đã gào cái mồm lên.
Ý cụ là ntn e chưa hiểu.
Cụ nói về xxx rình chặn xe vào làn etc à? Hay về việc quên nạp tiền?

Nếu xxx rình thì khi cụ nạp tiền đầy đủ, cụ có muốn xxx tiếp tục rình để bắt hết bọn mất dạy cắm đầu cố tình phi vào làn etc làm ảnh hg những ng đã dán như cụ ko?

Em chửi xxx nhiều trong việc nhũng nhiều khi xử lý tngt nhưng việc nào ra việc đấy. Em muốn xxx bắt và xử lý hết tụi chui vào etc đi. Làm mọi ng khác vào lại phải đợi với lùi.

Nhiều cụ cứ phiền hà đến mình là kêu, bất kể đúng hay sai. Chắc cụ chủ có ý khác :))
Có đấy nhá cụ
"Tuy nhiên, nhiều tài xế đã lợi dụng việc không dừng mà cho xe đi qua làn ETC dù không có tài khoản trả phí tự động, hoặc có tài khoản nhưng không đủ tiền thanh toán. Hành vi này sẽ bị phạt hành chính theo quy định tại điểm c khoản 4 Điều 5 Nghị định 100/2019 như sau:
4. Phạt tiền từ 1.000.000 đồng đến 2.000.000 đồng đối với người điều khiển xe thực hiện một trong các hành vi vi phạm sau đây:
Éo mịa, khôn lỏi biết tài khoản hết tiền nhưng cố tình đi vào etc để đỡ phải đợi lâu xong tính trả tiền mặt nó chẳng vẫy vào kiểm tra.
Xong lên đây cằn nhằn.
Nhắc nhở vậy là rất lịch sự rồi cụ, chiếu theo quy định mà làm thì cụ vẫn bị phạt.

Ronin2016

[Tịch thu bằng lái]
Bố khỉ. xxx sinh ra là để điều tiết đảm bảo atgt, xứ thiên đường thì là ngáo ộp dọa và thịt dân.

ung_sung_tu_tai

Xe container
Đúng luật, hết tiền mà đi vào đó vẫn bị phạt

À. Hoá ra có nhiều thằng làm thẻ nạp đc 1 lần đầu. Sau hết tiền thì ko nạp hoặc ko biết cách nạp. Cố tình cứ để thế phi qua rồi bắt nhận tiền mặt.

Khôn thật. Coi như vẫn có thẻ, ngụy biện hết tiền.

ilssa

Xe máy
E cũng muốn như cụ bắt mấy ông làm mất thời gian ở làn auto, do hôm qua e không kịp nạp tiền thôi ợ
cụ ko kịp nạp là cụ biết mình giống "mấy ông làm mất thời gian ở làn auto" mà cụ bảo là muốn bắt đấy.