[Funland] Cccm có tin vào hạn tam tai không?

Hà hay hát

Xe tải
Em khởi nghiệp đúng năm đầu tam tai. Làm ăn thuận buồm xuôi gió. 3 năm tam tai mặc dù trúng dịch vẫn khấm khá.
Kết thúc 3 năm tam tai, sang năm gì đó bạn bè em bảo năm rất tốt, hợp tuổi. Em tiếp tục mở rộng kinh doanh thì đụng đâu bể đó, làm đâu thua đó. Rồi em dẹp luôn.
Em cũng năm đầu tam tai thì bỏ đi làm thuê về làm chủ. Xong cũng dịch nhưng vẫn cầm cự đc. Hêt dịch làm ăn đc thì chủ nhà lại rở chứng. Giờ năm cuối thì lại ốm đau bệnh tật

biz256

Xe hơi
Thưa cccm em vốn dĩ chẳng tin cái gì đó gọi là tam tai hay gì đâu, nhưng mà thấy nó cũng lạ quá, k biết do tam tai thật hay là một cái gì đó ngẫu nhiên đến vs mình.
Từ công việc , kinh tế mọi thứ nó thay đổi một cách chóng mặt khiến em k thể hiểu nội tại sao
Sức khoẻ thì vừa ra viện về đến nhà em mới ngồi viết nên đây mong nhận đc sự chia sẻ từ cccm nhà mình.
E chỉ để ý chữ ký của cụ thôi. Note lại khi cần thì gọi

buikhacthinh

Xe tăng
Tin vào nhân quả và chịu khó chiêm nghiệm.Đến độ tuổi nào đó và trải qua nhiều biến cố sẽ tự hiểu.
Lúc còn trẻ có ai nói cũng kg tin.

lx125_black

Xe container
Ô, thế mấy con chiên theo đạo Thiên chúa hay mấy tôn giáo khác như đạo Hồi, Cao Đài,... thì họ tam tai kiểu gì ạ?

Vietex

Xe điện
Cho tiền cháu cũng k tin. Có lần cháu đi rước dâu, có ông lão giải thích giờ hoàng đạo theo khoa học là do thời gian đấy mặt trời chiếu tia tử ngoại ít, ít gây ảnh hưởng giao thông,... Hóa ra các cụ tổ dự báo thời tiết cả nghìn năm trc rồi ạ.

Kiên Khùng

Xe điện
Thưa cccm em vốn dĩ chẳng tin cái gì đó gọi là tam tai hay gì đâu, nhưng mà thấy nó cũng lạ quá, k biết do tam tai thật hay là một cái gì đó ngẫu nhiên đến vs mình.
Từ công việc , kinh tế mọi thứ nó thay đổi một cách chóng mặt khiến em k thể hiểu nội tại sao
Sức khoẻ thì vừa ra viện về đến nhà em mới ngồi viết nên đây mong nhận đc sự chia sẻ từ cccm nhà mình.
Có đấy cụ.
Sông có khúc, người có lúc.
Gặp khúc quanh nước xoáy, phải cẩn thận.
Đến lúc bảo dưỡng lại bất chấp đi phượt thì dễ tèo. Xe cộ còn vậy huống chi người cụ ơi.
Kể cả ăn mía mà cứ nhè cái mắt mà gặm thì vừa toe mồm lại chẳng ngọt ngào gì.
Khúc sông, mắt mía, kỳ bảo dưỡng xe, hạn tam tai chính là những khoảng thời gian, cấu trúc cần thiết để giữ an toàn cho toàn hệ thống, từ thiên nhiên đến con người.
Đừng lao tâm khổ tứ những chặng ấy, rủi ro cao.

taton7983

Xe buýt
Em thấy cũng đúng đấy. Mọi thứ đi xuống, sức khoẻ, tiền bạc. Sau đó lại hồi lại như chưa hề có chuyện gì xảy ra.

caisua

Xe lăn
Hạn nặng nhất trong đời em là 3 năm làm cùng 1 thằng sếp mất dạy kiêm khốn nạn. Sau đó thì ai làm chung với nó đều gặp hạn như em, kể cả sếp của nó cũng lao đao với nó

congagia2016

Xe tăng
Em thấy hạn nặng nhất ko phải là Tam Tai, Thái Tuế, Thái Bạch, Kế Đô.... gì đâu các cụ ạ. Hạn chế xem top top, xem phây búc các thứ thì hạn gì cũng hoá giải đc hết.

xitrum145

Xe tải
Em tin vì nó là khoa học thực nghiệm, kiểm chứng và cũng suy ngẫm/kiểm nghiệm vào bản thân, vài người thân. Ngoài vận hạn, sao chiếu thì còn nhiều yếu tố ảnh hưởng như ngày sinh, nơi sinh ra, gia đình-cha mẹ, dòng tộc, nghề nghiệp, nghiệp-kiếp...

Xe Thánh

Xe buýt
Tin hay không do mình cụ ạ, mình yếu đuối, nhu nhược, kém hiểu biết thì nhìn đâu cũng tối. Còn mình tích cực, phấn đấu, thì có mong hoạ nó đến nó còn sợ.

Như em đây trước cũng sợ đủ thứ như các cụ, sợ thất bại, sợ không có tiền, giờ thì em mong càng nhiều thất bại em lại vui ấy chứ, vì em quá mạnh mẽ rồi.

Vienxu

Xe tăng
Em còn ko biết hạn tam tai là hạn gì. Có khi bị rồi mà ko biết, mà ko biết thì đỡ lo . Thế lại hay!

haivina

Xe điện
Em tin là có hạn tam tai và nhiều việc tâm linh khác mà khó giải thích được. Tất nhiên em không mê tín.

AHDA

[Tịch thu bằng lái]
Mỗi người đều có vận hạn riêng, như cung Tử Vi có đại vận 10 năm và tiểu vận 1 năm, vào năm xấu thì sẽ gặp nhiều xui xẻo, ít hay nhiều là do phước báo của mỗi cá nhân, phước là tấm áo giáp vô hình che chở khi nghiệp xấu đủ duyên trổ quả
Vì vậy hàng ngày nên cố gắng làm phước đều đặn để khi nghiệp xấu trổ thì bị nhẹ dễ dàng vượt qua
Làm phước thì trước tiên gốc là cúng dường Cha mẹ - kế đến cúng dường Tam Bảo- bố thí người bệnh nghèo - phóng sinh. Như Đức Phật dạy trong Kinh Nhân Quả Ba Đời:
"Tất cả nam nữ ở thế gian giàu sang hay nghèo hèn, chịu khổ vô cùng hoặc hưởng phước vô lượng đều do nhân duyên từ đời trước mà cảm qủa báo.
Cho nên tất cả chúng sinh, trước phải hiếu kính cha mẹ, kế đó phải tin trọng ngôi Tam Bảo, thứ ba nên bỏ giới sát mà phóng sinh, và thứ tư cần ăn chay bố thí mới có thể gieo giống ruộng phước về sau."

wild nature

Xe điện
Năm nay kt buồn thì ai cũng tam tai hết cụ ạ.
Qua khỏi bệnh tật là mùng cho cụ

Tuấn Ô tô

Xe hơi
Website
xetrungquoc.vn
Mỗi người đều có vận hạn riêng, như cung Tử Vi có đại vận 10 năm và tiểu vận 1 năm, vào năm xấu thì sẽ gặp nhiều xui xẻo, ít hay nhiều là do phước báo của mỗi cá nhân, phước là tấm áo giáp vô hình che chở khi nghiệp xấu đủ duyên trổ quả
Vì vậy hàng ngày nên cố gắng làm phước đều đặn để khi nghiệp xấu trổ thì bị nhẹ dễ dàng vượt qua
Làm phước thì trước tiên gốc là cúng dường Cha mẹ - kế đến cúng dường Tam Bảo- bố thí người bệnh nghèo - phóng sinh. Như Đức Phật dạy trong Kinh Nhân Quả Ba Đời:
"Tất cả nam nữ ở thế gian giàu sang hay nghèo hèn, chịu khổ vô cùng hoặc hưởng phước vô lượng đều do nhân duyên từ đời trước mà cảm qủa báo.
Cho nên tất cả chúng sinh, trước phải hiếu kính cha mẹ, kế đó phải tin trọng ngôi Tam Bảo, thứ ba nên bỏ giới sát mà phóng sinh, và thứ tư cần ăn chay bố thí mới có thể gieo giống ruộng phước về sau."
cái này e tin, nhưng ko phải ai cũng tin đâu cụ. Con người ta khi tuổi đã lớn, chỉ có biến cố cuộc đời cực lớn may ra mới có thể làm họ thay đổi niềm tin đã tồn tại từ trước đây. Còn chỉ nói vài ba câu chuyện như lời nói gió bay thì ko đọng lại gì được.