[Funland] Cc có tin vào tâm linh không.

Phuvuhong

Xe hơi
"về cơ bản" thì càng lớn tuổi sẽ càng tin, những người tuyên bô không tin là ngụy biện, không tin kiểu này sẽ tin kiểu khác.
có người có lá số không bao giờ tin , có nói sao cũng không tin đâu cụ ạ , thế nên cuộc đời mới đa sắc màu .

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn

sparta.leonidas

Xe cút kít
cũng như đi học thôi cụ có người có năng khiếu cái này có người năng khiếu cái kia , cơ mà không nên phủ quyết em sống ở châu âu còn nhiều trường hợp gặp ma chứ đừng nói vn không lại bảo chỉ có bên mình tín
Em không nói đến tín hay không. Những vấn đề về tâm linh em không bao giờ phủ nhận. Nhưng cái cách nhìn ảnh của cụ cho em nhận định như vậy

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn
Chuyện tâm linh thì nhiều chuyện kỳ bí lắm, em cũng đã 1 lần nhìn thấy ma nhưng lúc đó lại không nghĩ ngợi gì. Đến hôm sau kiểm tra lại thì mới ngớ người ra đêm qua em nhìn thấy ma ở cây nhãn ngoài ngõ
Cụ nói thật đấy chứ?

mydarling0611

Xe tải
tin chứ sao không cụ , các gì mình không biết hay không có khả năng biết thì cũng không phải không tồn tại hay không thể , em nhìn tử vi là em cũng đọc được cụ nào có vong
theo , ai bị bệnh tâm ai bị bệnh thân
Vợ chồng e hơi muộn vấn đề con cái cũng đi xem vài nơi cho an tâm mà xong lại hóa càng lo hơn, e thì từ trước giờ ko tin lắm còn vợ e thì ngược lại, lễ bái triền miên đủ nơi đủ các thể loại , nhờ cụ phán giúp vợ chồng e dc ko ạ

diepcoi

Xe hơi
Hài nhất là nhìn các Mấy Mẹ Mấy Bố cứ xì xụp khấn vái xin Tài xin Lộc ở mấy cái Bia ntn
Nhìn mà éo nhịn đc cười

Nghĩa là gì v cụ, trông như con mã ý :))

Sent from my iPhone using Tapatalk

diepcoi

Xe hơi
Hằng rỏm ngoại cảm gì đó tìm dc mỗi mộ liệt sỹ nó dc tiền của nhà nước, mà tiền đó là thuế do chúng ta đóng, đkm lừa đảo rõ mồn một mà ko truy tố gì.
Ban đầu là thật sau ko, thì phải cụ ạ.

vnhn

Xe tăng
Nghĩa là gì v cụ, trông như con mã ý :))

Bia Hạ Mã ở 2 bên cổng Văn Miếu. Vua chúa quan lại khi đến chỗ bia này thì phải xuống ngựa và kiệu, đi bộ vào trong. Giống như biển dừng xe xuất trình giấy tờ ở mấy cơ quan nhà nước bây giờ ý mà.

bimbim1976

Xe điện
Em tin vì em chứng kiến nhiều rồi, từ ngay trong nhà em, có những chuyện ko giải thích được, cứ chiếu theo Phật giáo sẽ giải thích được hết.

diepcoi

Xe hơi
Bia Hạ Mã ở 2 bên cổng Văn Miếu. Vua chúa quan lại khi đến chỗ bia này thì phải xuống ngựa và kiệu, đi bộ vào trong. Giống như biển dừng xe xuất trình giấy tờ ở mấy cơ quan nhà nước bây giờ ý mà.
Thả nào e thấy có con mã :D

Pepsy

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Em thấy thành quả giáo dục của việt nam mới ra được những tay tin vào tâm linh để dùng trong việc đỏ đen, để kinh doanh, ngồi bốc phét với nhau :))
Mà cái lũ lợn tin vào tâm linh chúng nó toàn kể những câu chuyện không có thật, toàn những hiện tượng chúng nó nhìn thấy khi não chúng nó đang có vấn đề, hoặc chuyền tai nhau phóngđại lên chụcc lần cho kì bí. Mẹ, thế sao lũ lợn đó ko tin vào việc thằng ngáo đá đang bị thằng cầm dao doạ giết nhỉ?
Cụ này chắc còn trẻ. Đọc vài còm thấy phát ngôn có phần hơi linh tinh bố đời.
Cụ ko tin thì cứ đưa quan điểm và lập luận của cụ đàng hoàng ra để mà cùng luận. Đừng chửi đổng vậy, trẻ con lắm thưa cụ.

BlueSkyn01

[Tịch thu bằng lái]
Nốt duồi em cũng biết xem, nhưng những nốt duồi bị hở sáng trên 1h/ngày thì ko linh, phải là lốt duồi được che kín hơn 23h/ngày mới linh :D mà phải xem hết các lốt duồi, xong một lượt nằm chiêm bao, sáng ra mới phán :D
Nốt ruồi to tròn, màu đen, nằm ở gần giữa lưng thì là như thế nào à cụ? Sure là che kín >23h rồi

Khongcogi2

Xe hơi
Cái này cụ Kant đã có kết luận từ thế kỷ 18 rồi.
- Bảo ko có thần linh thì ko đúng.
- Bảo có thần linh thì càng sai.
Bởi vì "thần linh" nằm ngoài khả năng tri thức của con người, chúng ta ko thể biết có hay ko.
Bọn thầy bà, sư sãi (kể cả loại học nghiên cứu nghiêm túc cả trăm năm) mà nói giao tiếp được với thần linh toàn là bọn láo toét hoặc tâm thần.

Em tin vào sự kỳ diệu của tạo hóa đã tạo ra sự sống và tiến hóa tới loài người chúng ta. Nhưng tri thức của em không có khả năng hiểu và hình dung được Đấng tạo hóa thế nào, thường thì ngài biểu hiện qua các quy luật mà chúng ta nhận thức được và còn rất nhiều quy luật chúng ta chưa biết, chưa nhận thức được.

Chỉnh sửa cuối:

tindt

Xe tăng
Nghe ông già cháu nói lúc cháu mới sinh ra có vầng hào quang. Một thầy gần nhà thấy chuyện lạ chạy qua xem rồi phán số cháu sau này lớn làm ông nọ bà kia. Ông già hỏi kỹ là cụ thể làm ông gì thì thầy phán làm ông dân biểu. Ông già mừng quá mổ trâu mổ lợn mời làng đến rượu chè suốt 3 ngày 3 đêm. Mãi đến giờ hơn 30 năm cháu mới nghiệm lại quả thật lời thầy linh ứng nen giờ cháu chạy xe ôm.
Cụ hài vãi...............:-h:-h:-h

Pepsy

Xe điện
Website
www.otofun.net
Thế cụ ko hiểu là tâm linh ko co thật sao? Sao đến cả tỉ vụ lớn cả thế giới biết mà chẳng thấy tâm linh nó giúp cho được tí nào? Toàn phải dùng đến khoa học
Con lại toàn thấy truyền tai nhau kể tâm linh xuất hiện ở ao làng?
Đó, cụ cứ đưa lập luận của cụ ra đàng hoàng thì đâu ai nói gì đâu.
Thớt của e đề ra câu hỏi: Cc có tin ko, vì sao tin, vì sao ko tin. Thì cụ thuộc phe ko tin.
Lập luận của cụ chính là cái mà cụ vừa nói. Vậy thôi. Đâu cần chửi gì nhiều. Trong này theo e tổng hợp qua thì là 50 tin 50 ko tin. Cụ cứ còm chửi thì đâu khác gì chửi đến đức tin của người khác, đâu hay tí nào đâu.
E cũng xin được hỏi ngược lại cụ. Trong 197 nước trên thế giới, từ văn minh cho tới lạc hậu, mỗi nước đều có 1 tín, 1 tin, 1 đạo khác nhau. Đâu phải bỗng dưng những tín đó tồn tại dc cho tới bây giờ.
Ngay cả trong nước mình, tục thờ cúng ông bà tổ tiên vẫn có từ ngàn năm nay. Cụ thử lục thử trong 90tr dân, có nhà nào là ko thờ cúng ông bà tổ tiên ko cụ. Và đó có phải 1 dạng tín, 1 dạng tâm linh ko ạ.

Pepsy

Xe điện
Website
www.otofun.net
Thờ cúng theo phong tục em không bàn.
Nhưng một số người lấy đó để kinh doanh kiếm tiền từ những người nhẹ dạ là rất không tốt.
Chứ không có thế lực siêu nhiên nào tồn tại cả
Có ông lại còn viết cả “ ma bắt mèo” đấy là ảo giác rất hay gặp của bọn ngáo đá hoặc thần kinh không bình thường. Em cũng yếu bóng vía, sợ đi đêm một mình, sợ bóng tối, cứ chỉ lo có con gì nhảy ra vồ mình. Sợ là sợ thế thôi, nhưng không bao giờ nó có thật
Nhất trí với cụ, nhưng những cái lợi dụng đó chỉ là do 1 số cá nhân lợi dụng sự tín, sự tin của người khác để kiếm tiền thôi cụ. Cái đó liệt vào hàng mê tín dị đoan. Như cụ gì ở page 1 có nói đó ạ, tâm linh từ xưa nay giống như 1 cái cây cổ thụ đã tồn tại bao đời nay rồi, nhưng đâu đó vẫn có những cây tầm gửi làm biến dạng, méo mó đi hình ảnh của nó, của 2 chữ tâm linh đúng nghĩa. Cái này chắc sẽ ko bao giờ bài trừ dc. Xưa nay chính tà luôn lẫn lộn mà.
Chắc cụ chưa gặp những chuyện tâm linh, những chuyện ko thể giải thích nổi nên cụ ko tin cũng đúng thôi ạ, cũng như rất nhiều cụ khác trong này.
Tiện thớt e cũng xin nhờ cụ giải thích 1 sự mà e gặp bữa nọ e đưa các cô với vợ e đi coi đó ạ (E vẫn liệt e vào hàng 50 - 50 như đầu thớt đã đề cập nhé):
Hôm đó đồ lễ sếp hàng để coi bói của vk e có nhõn 2 thứ, 1 là tờ giấy ghi tên vợ e và địa chỉ nhà, 2 là 1 quả cau miếng trầu đã thắp hương ở bàn thờ nhà mình. Vậy mà ô Cậu đồng đọc được họ của e, tên của e, và tên của đứa con đầu lòng của e.
Ofer ko nói điêu cụ nhé, nhờ cụ dùng khoa học giải thích hộ e. Nhà e cách nhà thầy 200km, và rất đông người xem nên ko có truyện điều tra điều gì cụ nhé :D