[Thảo luận] Cây xăng Trần Khát Chân, ăn trộm nay ăn cắp ???

LuckyCar

Xe container
Em cạch mặt cây xăng Trần Khát Chân lâu rồi. Mặc dù em ở ngay gần đấy.

leprowind

Xe buýt
Em đổ ở cây xăng trên phố Định Công thấy chuẩn. Trước khi bơm bao giờ cũng nhắc em xem đồng hồ trên trụ bơm. Các bác ở đấy rất vui vẻ, văn minh.

November Man

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.chelseafc.com.vn
Đành chịu thôi cụ.
Chẳng nhẽ đổ sữa đậu nành vào...

thanhf78

Xe hơi
em 1 lần hết xăng lúc đúng vào cao tốc Phủ lý nên vòng lại cây xăng ngay đầu soát vé để bơm, mẹ nó em chưa kịp nhìn, mới để ý là nó vừa gí vòi vào đã thấy đồng hồ chỉ hơn 100k, thôi đành bơm 300k, qua cao tốc về HN bơm cho lành. tiền mất là một chuyện, nhưng tức 1 cái là nó hợp pháp hóa việc móc túi của mình mới cay chứ

Tungthayday

Xe hơi
Tưởng chuyện gì? Đành sống chung với lũ thôi các cụ ợ. Coi như làm từ thiện L-)L-)

laitrongpho

Xe máy
Cây xăng này là nơi móc túi ngta hợp pháp nhất, có lần em đi 2b LX, đổ 100k mà chưa đầy, em biết bị bịp mà ko biết làm thế nào. Giờ em chỉ lên Trần Hưng Đạo, đông chút, nhưng cảm thấy thoải mái nhất. Các cụ có bằng chứng cây nào ăn gian, lại post lên cho chúng nó chừa

zin_zin_hn

Xe điện
Cây xăng chỗ ngã ba Trần Khát Chân và Võ Thị Sáu thì em nhớ năm ngoái đã lên báo về vụ đong thiếu, xăng kém chất lượng rồi. Nhưng đó là chuyện ăn trộm thôi.

Nay em kể chuyện ăn cắp công khai cơ. Số là hôm rồi em đi 2b của vợ. Không để ý nên qua đó gần hết xăng, nên chẳng còn cách nào khác ghé vào đây mua.

Em mua 50K, cô nhân viên bơm đến 49,485 thì ngừng bơm (thiếu mất 515 đ). Em không nói gì, chỉ chỉ tay vào cái đồng hồ. Cô NV bảo: "Ở đây máy của các chị chỉ bơm được đến thế thôi, không bơm hơn được", bla, bla rất nhiều điều em không nhớ hết và chẳng tiện nói lên đây.

Em chẳng nói gì, chỉ cười trừ bảo "Chẳng lẽ cả HN chỉ có mình chị bán xăng và em chưa mua xăng bao giờ hay sao ý nhỉ?" Cô NV miễn cưỡng dí vòi, bơm tiếp đến 49,880 thì lại ngừng bơm.

Câu chuyện thì chẳng có gì to tát, em cũng chẳng thèm đôi co nữa. Nhưng rõ ràng thái độ phục vụ ở cây xăng này chẳng có gì thay đổi sau những vụ lình xình báo chí năm ngoái. Em thề là dắt bộ về nhà nếu chẳng may hết xăng chứ chẳng bao giờ thèm quay lại đây
Ai cũng như cái dòng cuối cùng của cụ thì bọn đó ko dám làm láo đâu. Em cũng cạch cây xăng đó rồi. Nhiên tiện em làm PR luôn cho cây xăng chỗ ngõ đường Tầu Khâm Thiên đong rất chuẩn và đầy hơn hẳn mọi nơi khác e vẫn đổ.

zin_zin_hn

Xe điện
Cây xăng này là nơi móc túi ngta hợp pháp nhất, có lần em đi 2b LX, đổ 100k mà chưa đầy, em biết bị bịp mà ko biết làm thế nào. Giờ em chỉ lên Trần Hưng Đạo, đông chút, nhưng cảm thấy thoải mái nhất. Các cụ có bằng chứng cây nào ăn gian, lại post lên cho chúng nó chừa
Chừa hay không là do người tiêu dùng thôi. Thuận mua vừa bán, nó bán điêu như thế đấy, mua thì mua ko mua thì đi chỗ khác. Nó lên báo hay bị cấm cửa 1 thời gian đút tiền vào *** bọn quản lý thị trường là lại hoạt động bt thôi. VN đâu có bảo vệ quyền lợi người tiêu dùng.

technicvn

Xe buýt
Em hay đổ chỗ cây xăng Trường Chinh-Lê Trọng Tấn và đầu Láng- Ngã Tư Sở. Thấy ở đó đổ cũng được, chắc cũng có gian lận nhưng mà ít. Thời buổi này tìm được cây xăng nào kinh doanh ngay thẳng khó lắm.

hungstore

[Tịch thu bằng lái]
Ối đổ xăng thiếu khi mình không để ý là chuyện thường rồi các cụ ợ. Cách đây hơn một tháng em đổ xăng ở cây xăng cầu vượt ngã tư vọng cầm thẻ xăng công ty thanh toán bác đổ xăng nói không thanh toán bằng thẻ, em xin hóa đơn về thanh toán công ty thì bác ý nói ở đây kể cả bơm cả vài triệu cũng không có hóa đơn. Em đành mỉm cười lên xe đi...Bye bye không có lần thứ 2=;

namfox

Xe tải
Em toàn đổ ở cây xăng trên đường Lê Văn Lương (đoạn gần TT Thể thao Thanh Xuân), thấy rất nhiều xe, đặc biệt là taxi đổ ở đây. Không biết có chuẩn không các CỤ?

abc456

Xe tải
Từ trước đến nay, mỗi lần đi 4b em hay đổ ở Trần Quang Khải (chỗ này em thấy chuẩn nhất luôn), hoặc đầu đường Giải Phóng (chỗ đâm qua đường tàu để vào trong), hoặc trên đường Láng Hạ rẽ vào khu Thành Công.

Cấm chỉ định các cụ đổ ở cây xăng ngã tư Láng Hạ và Đê Là Thành nhé, siêu gian luôn, ít hơn rất nhiều so với các chỗ khác.

xuandai

Xe buýt
Em toàn đổ ở cây xăng trên đường Lê Văn Lương (đoạn gần TT Thể thao Thanh Xuân), thấy rất nhiều xe, đặc biệt là taxi đổ ở đây. Không biết có chuẩn không các CỤ?
Em cũng hay đổ cây xăng này, nhưng trong Fun mình có thớt nói về cây xăng này ăn cắp bằng cách 1 chú đứng chèn của 1 chú đổ khi ko cho đồng hồ về 0, em đi 2B nên ko sợ lắm.

OmegaO9

Xe container
Nhân tiện nói chuyện cây xăng, em kể chuyện một chút.

- Chuyện 1: Cây xăng trên đường Đội Cấn gần đường Bưởi: có kiểu đổ xăng 1 tên cầm bơm ra bơm, 1 tên đứng trong bấm số. Khi đang bơm mà người mua xăng ko để ý (mở ví đếm tiền chẳng hạn), thì tên cầm bơm sẽ ngừng bơm và tên ở trong sẽ bấm lên con số mà người mua nói. Em bị bơm thiếu một lần, nên lần sau cố tính đứng đó để xem nó làm thế nào nên biết kiểu đó, nhưng xin lỗi các cụ em hèn quá ko dám nói vì bọn nó toàn thằng như đầu trộm đuôi cướp thôi, nó thấy em đứng xem một lúc thì đuổi em đi để "còn làm ăn".

-Chuyện thứ 2: Cây xăng ở ngã 3 Nguyễn Trải - Lê Văn Lương (gần chỗ mới tai nạn ấy ạ), cách đây khoảng 1 tháng em qua đó đổ xăng, em đi 2b, phi vào trong như bình thường. 1 chú 2b khác đứng trước mặt cái máy đong (lúc đó khoảng 2h chiều ngày hành chính nên cũng vắng thôi) và mua 20k, em đứng sát đằng sau và bơm 70k. Sau khi bà bán xăng bơm xong cho chú 2b đàng trước em thì em nghe dập cái gạt đồng hồ keng 1 cái, em yên tâm cho bà ấy bơm. Khi đang bơm thì bà ấy bảo em tiến xe lên 1 tí cho ra chính diện cái đồng hồ như chú 2b lúc trước. Em nhìn đồng hồ và hơi thắc mắc sao cái bơm này bơm nhanh thế, loáng cái đã đc gần 30k, lúc này cũng đã nghi rồi. Khi bơm xong, bật khóa xăng mới thấy đc 2/3 bình. Ko biết kêu ai vì lúc đầu chủ quan các cụ ạ. Mà quái nữa là người bơm sau em cũng nghe bà ấy gạt cái cần "keng" một cái, rồi bơm và cũng vừa mới bơm đã lên >20k rồi => Với vụ này cụ nào có cao kiến chỉ cho em xem có phải bà ấy ko trả về 0 hay có trò nào mới ạ?

Thank các cụ nhiều
Về chuyện 1,em cũng để ý thấy hiện tượng bấm số ở đây rồi,còn chuyện bấm nhả thì các cụ cứ để ý sẽ rõ.Có khi nhân viên bơm xăng còn tỏ ra chu đáo bằng cách bảo:anh cứ vào xe,bơm xong em sẽ vặn nắp cho,công nhận chu đáo thật,mặc dù khách đông,nhưng em biết tại sao lại chu đáo như vậy.Nên mặc dù em ở ngay gần đó,nhưng qua mấy bận,cứ gần hêt xăng là em lại ra cây xăng Nguyễn Phong Sắc-cây xăng quân đội.Em nghĩ cây xăng nào có các cụ taxi đổ nhiều,thì mức độ an tâm cao hơn.