[Thảo luận] Cây xăng ở Đội cấn ngay Dốc tập lái.

pacuapin

Xe buýt
Em mong cơ quan chức năng vào cuộc lấy lại sự công bằng cho anh em nhà ta, Các Cụ tránh xa ra nhé.

emdanghoclai

Xe tải
Website
www.facebook.com
Em có thằng bạn bán cây xăng, đúng là chẳng biết đằng nào mà lần với chúng nó.
Một hôm xe em còn 2 vạch, thằng bạn em đổ cho em đầy bình thì hết 570K, nó cố gắng lắm lên được 602K thì sát cả nắp bình xăng.
Một hôm khác, xe em cũng còn 2 vạch (đi đúng như lần trước vì cái này em đi xe hàng ngày nên biết cữ), em đến đổ ở cây xăng đó, nhưng không phải thằng bạn em đổ. Trước khi đổ xăng, em nói với cô bé đổ xăng là "Em đổ cho anh đầy và đủ nhé". Cô bé hơi ái ngại nên cắm vòi vào xe em để đổ.
Ối trời ơi, mới đến khi vòi tự ngắt (ngang với 570K mà thằng bạn em đổ) thì em thấy đồng hồ báo: 670K, chắc là nếu đổ như thằng bạn em thì phải 700K.
Như vậy, 2 người đổ khác nhau mà chênh nhau lên đến 100K (Em cú quá trả có 600K, em đấy đành phải nhận đấy ạ)
Em gọi điện nói chuyện với thằng bạn em, nó bảo lần sau mà đổ xăng thì cứ gọi điện cho nó trước, nếu ca trực của nó thì hãy vào, bằng không thì sang cây xăng khác đổ tạm một ít.
Kết luận:
- Người đổ xăng rất là quan trọng, họ có thể dùng tiểu xảo (ví dụ: các bác nói đổ cho 500K, nó mới đổ đến 450K, bác không để ý, nó bấm tay hai phát đồng hồ về 500K ngay lập tức. Hoặc, khi xăng chưa chảy ra hết từ vòi thì nó đã rút ra khỏi bình xăng của mình và kết thúc)
- Cây xăng có điều khiển tự động ăn cắp xăng và có thể được điều khiển từ một vị trí khác (ví dụ như trong phòng bên trong ạ)

Vụ này thì nói mãi rồi, nhưng ở Việt Nam mình nó thế. Thằng bạn em nó cũng có khá giả gì đâu, đi làm để kiếm cơm nuôi gia đình thôi. Em thì không đồng tình với việc "ăn cắp" đó, nhưng cũng ngại nói cho các cụ nghe về địa chỉ cây xăng của nó ở đâu. Đấy, ngay cả em là người bị chúng nó "ăn cắp" xăng suốt, tức đến điên đi được khi đi đổ 700K xăng mà được có 600K (mỗi tuần em đổ 1 lần, tương đương mất 100K/tuần ngang với bị các chú XXX vặt nhỉ) mà khi thằng bạn bán xăng đã muốn để nó kiếm tí cơm cho con nó. Huống chi, các bác ở các cơ quan chức năng có dính chút quyền lợi ạ.
Việt Nam mình nó là vậy, muốn thay đổi thì chúng ta cần phải có nhiều điều kiện khác nữa ạ.

hành_khất_đêm

Xe điện
Cây xăng đó với cây xăng ở nguyễn công trứ (gần chợ giời) là em thấy lởm nhất hà nội, em đổ ở 2 nơi đó (2 lần đều là 2b) là em cạch đến già không quay lại lần thứ 2.

porcupine

Xe hơi
Chuyện là thế này các Cụ ạ, ở đấy có 3 cái cột xăng từ ngoài vào, Hôm qua Em vào mua xăng em lùi xe vào cột số 3 phía trong cùng thì được nhân viên bảo là cây xăng đấy hết xăng rồi (rõ ràng em thấy 1 Bác vừa mua đầy can ở cây cột đấy) Nhân viên nó chỉ cho Em ra cột ngoài cùng, Em chợt nghĩ cột trong cùng này chỉ bán cho các Bác mua can. còn oto thì là cột ngoài chăng??? mà em thấy mua xăng ở đây nó thế nào ấy, cảm giác không thực tế,con lac SE mua 500 mà đc có 2 vạch, Cụ nào đã từng mua ở đây có thắc mắc giống Em không? Từ ngày mai trở đi Em không mua ở đây nữa.
Cháu mấy lần chửi nhau với nhân viên ở cây xăng này rồi, chỉ vì vụ bán điêu, có mấy mụ đanh đá lắm. Đen một nỗi là cây ở ngã tư Liêu Giai - Đội Cấn lúc nào cũng đồng nghịt, nguy cơ tắc đường rất cao nên cháu cứ phải mua ở chỗ này. Nói chung là các cụ nếu còn đủ xăng để đi được nữa thì chạy lên HQV mua cho lành ạ ^:)^. Cây xăng này chắc chắn là có vấn đề

Ng.Hoai

Xe buýt
E đi đổ xăng, thấy cây nào (ko kể tư nhân hay nhà nc) đều có cái biển ghi là cột xăng dành riêng cho ô tô, e là e tránh cái cột đó, cứ ghé vô,dừng xe đó tắt máy, xuống yêu cầu đổ xăng cột ko có biển dành riêng cho ô tô.

tuanminh1912

Xe buýt
Nhà em ở gần đấy có bao giờ dám ra đấy đổ đâu cụ, điêu kinh khủng luôn

vtlam

Xe buýt
Cây này điêu lắm, các cụ chú ý. em cạch rồi

xăng A95

Xe điện
Cây xăng này hình như đc đánh dấu rồi. E thì mua chỗ này vài lần rồi, cũng ko biết thực hư thế nào, nhưng e ấn tượng là cả mấy lần vào đổ xăng thì đều có xung đột vũ trang bằng "mồm" giữa nhân viên bán xăng và khách hàng. Đúng như kiểu chợ "giời" các cụ ạ. Chửi khách xơi xơi. Sắp nửa thế kỷ 21 roài mà sao tình trạng thời bao cấp vần tồn tại.
Đây là cây xăng tư nhân mà ! cây xăng này toàn bịp bợm thôi ( Gần cuối đường Đội Cấn lên đường Bưởi )

poker

Xe đạp
e đổ 1 lần ở cây xăng đó rồi, bình thường con Yaris e còn 1 vạch đi đổ 500k là full, thế mà hôm đó đổ mà vẫn còn thiếu 2 vạch, chưa full. E cạch cây xăng đó luôn

Thuxe

Xe tải
Cảnh báo từ lâu rùi các cụ ạ.

cukiss

Xe điện
Cảnh báo các cụ không mua xăng ở đấy ná, nó đong điêu kinh, nhà iem ngay đấy mà :D

tranhien1979

Xe tăng
Vậy ạ? Em cũng chỉ đổ ở đấy vài lần, nên cũng không để ý lắm

Cây xăng ở gần ngã tư LG-ĐC, trước đây em hay đổ, nhưng cảm giác là xăng không sạch thì phải, 2 bánh của em thấy hay bị tắc chế, mà e cũng không đi nhiều đường bụi. Chẳng hiểu sao, giờ e chuyển chỗ khác, ra tận Ngọc Khánh để mua

xăng A95

Xe điện
Cụ A95 ơi Hn bây giờ cây nào là chuẩn nhất vậy?
Cây xăng chuẩn hả ! Ông Tổng bên em em còn chả biết ông ấy có "Chuẩn" hay không nữa là cây xăng lẻ ! Tương đối thôi , cứ xê dịch trong phạm vi 5% là ổn nhất . :-|:-|:-|:-|

tuyenvpt

Xe tăng
Cây xăng chuẩn hả ! Ông Tổng bên em em còn chả biết ông ấy có "Chuẩn" hay không nữa là cây xăng lẻ ! Tương đối thôi , cứ xê dịch trong phạm vi 5% là ổn nhất . :-|:-|:-|:-|
^:)^Cây xăng ăn bớt có khi còn có lương tâm hơn cây xăng đủ nhưng pha linh tinh các cụ nhỉ.

echkep

Xe tải
Cơ quan e ở ngay gần đấy nhưng chẳng bao giờ e mua của chúng nó cả. Lâu rồi có một bác già ra đấy mua,chúng nó quên đổ ngay cột ngoài thế là bị bác già chửi cho một trận,chúng nó phải đóng cửa mấy tiếng vì không chịu nổi bác đấy chửi ạ

dung1980

Xe đạp
Các cụ cũng tránh cây xăng ở Khâm Thiên và ở Nam đồng nhé (cây xăng của công ty chất đốt Hà Nội). Hai chỗ đấy cũng ăn cắp kinh lắm.

anhtho

Xe ngựa
Cảnh báo các cụ không mua xăng ở đấy ná, nó đong điêu kinh, nhà iem ngay đấy mà :D
Em xin hỏi cụ tí, nhà cụ ngay đấy nhưng làm sao mà cụ biết chúng nó đong điêu? Nhà em cũng gần một cây xăng, nhưng ko biết họ đong đém thế nào, muốn có ít kinh nghiệm của cụ.

Chỉnh sửa cuối:

Kojiro

Xe tải
Các cụ cũng tránh cây xăng ở Khâm Thiên và ở Nam đồng nhé (cây xăng của công ty chất đốt Hà Nội). Hai chỗ đấy cũng ăn cắp kinh lắm.
Nam Đồng chỗ nào hả cụ? Em hay đổ ở góc Tây Sơn - Ng Lương Bằng - Hồ Đắc Di, nhưng là của Petro (ở đây có 2 cây gần nhau). Em toàn đổ ở cây Petro, xong chạy vào làm cái hóa đơn về cho vợ luôn.