[Funland] Cay thật các cụ ạ

terwa

Xe tăng
Gần khu em cũng có chuyện tương tự nhưng lên báo xã, xã họ đi cùng xuống đo, rồi xã vào làm viêc thế nào rồi nhà kia chịu ký luôn. Cụ thử ngoại giao vơi địa phương xem

chieubuon

Xe tăng
Không đúng cụ ạ , cách đây 1 năm bên cạnh nhà em bán nhà , E giáp bên trái cũng thân với bác chủ cũ nhà bán nên e ký . Nhưng cái nhà giáp bên phải nó không ký , không hiểu nó tức tối cái gì mà nhà bán sang xin nó chửi ầm lên và đuổi về
Kết quả là nhà đó vẫn sang tên đổi chủ bình thường , và chủ mới và nhà cũ kia thì lại tiếp diễn tình trạng mặt trăng >< mặt trời #-o#-o#-o
Em thì đang vướng đây, bà ngoại nhượng quyền SD đất cho nhà em, nhưng khi gọi địa chính lên đo, chính các ông anh trong nhà ở bên cạnh không ký giáp ranh cho, nên bây giờ vẫn đang tắc đây :(

minhhai985

Xe lăn
Nếu không có tranh chấp thì không thể thế được ạ :( , luật pháp để đâu lại cho ông hàng xóm đứng ra quyết định việc đó được #-o. Nếu chỉ đơn thuần là cái chữ ký không thôi thì cụ ngcứu lại luật có thông tư hướng dẫn ở trang 3 đó ạ
Luật là 1 chuyện cụ ạ. Thực tế nó nhiêu khê hơn. Hôm nay e đề cập 1 ông chuyên ca khó đẻ, ông ấy chưa dám nhận lời ngay, hẹn 2 hôm nữa mới trả lời.

Mr.Chem

Xe điện
Nếu tách sổ ra thì nhà e gái nó ở giữa, e ở 1 bên gần như tách biệt. Mà e gọi là thằng chứ ko cũng trang lứa, khó gần lắm :D mà nó ko chỉ mất dậy với ae nhà nó mà với cả xóm, e chả dại kết thân làm gì.
Cụ đã ấn tượng ko tốt thì theo em nên tránh mặt. Cụ nhờ 1 gấu hay 1 mợ nhân viên nào đó ngọt nhạt rồi kết nối với hắn. Ra mâm ra bát rồi cụ mới xuất hiện rồi ngọt nhạt tiếp, lâu rồi ắt sẽ mềm thôi. Có khi hàng xóm cũng ghét và muốn tống con em gái đi cho khuất mắt, nhưng chẳng qua đang đóng vai ác nên nhập vai quá qua cả cụ. Gì thì gì ko ở thì còn buôn bán, cụ cứ nhịn hết khả năng rồi mới tính đến phương án rút chốt. Chỗ khác có thể phang nhau thẳng tưng vì có thể khuất mắt, nhưng để có thằng láng giềng đểu thì không nên, ít ra nó không ủng hộ mình thì đừng có phản đối.

chieubuon

Xe tăng
Nếu không có tranh chấp thì không thể thế được ạ :( , luật pháp để đâu lại cho ông hàng xóm đứng ra quyết định việc đó được #-o. Nếu chỉ đơn thuần là cái chữ ký không thôi thì cụ ngcứu lại luật có thông tư hướng dẫn ở trang 3 đó ạ
Các đồng chí Sở tài nguyên lắc đầu

minhhai985

Xe lăn
Cụ đã ấn tượng ko tốt thì theo em nên tránh mặt. Cụ nhờ 1 gấu hay 1 mợ nhân viên nào đó ngọt nhạt rồi kết nối với hắn. Ra mâm ra bát rồi cụ mới xuất hiện rồi ngọt nhạt tiếp, lâu rồi ắt sẽ mềm thôi. Có khi hàng xóm cũng ghét và muốn tống con em gái đi cho khuất mắt, nhưng chẳng qua đang đóng vai ác nên nhập vai quá qua cả cụ. Gì thì gì ko ở thì còn buôn bán, cụ cứ nhịn hết khả năng rồi mới tính đến phương án rút chốt. Chỗ khác có thể phang nhau thẳng tưng vì có thể khuất mắt, nhưng để có thằng láng giềng đểu thì không nên, ít ra nó không ủng hộ mình thì đừng có phản đối.
E ở đây cũng lâu rồi, cũng hiểu hết đc mọi người nên phương án dùng lời hay ý đẹp, phải trái là vô tác dụng. E chỉ cần đo đc hoặc ra sổ tên e là xong. Bà e gái kia muốn bán cả để mua chỗ khác nhưng e ko đủ tiền nên đành chịu chứ bà ấy cũng ngán ngẩm lắm. Thực ra là nó đang gây sự với e gái chứ ko phải với e.

chieubuon

Xe tăng
vớ vẩn nào, ko kí vẫn làm bình thường nhé. luật là luật, chỗ nhà em ko kí vẫn làm bình thường
Đấy là chỗ nhà cụ, còn chỗ nhà em đo đạc xong hết rồi, không ký đc giáp ranh các bác sở Tài nguyên từ chối

FanBi

Xe tải
Tình hình là trc e thuê cái kho, giờ chủ bán nên e mua lại. Mà đến giai đoạn tách thửa sang tên thì thằng hàng xóm nó ko cho đội đo hiện trạng và xác định mốc giới. Cứ vác máy đến là nó ra nó xừng cồ làm mấy chú e đo đạc sợ co vòi vào. Chắc e phải qua dịch vụ hoặc luật sư. Tự dưng mất thêm thời gian và tiền bạc. Đất thì ko tranh chấp gì, sổ đỏ nét nẹt nhưng 2 ae nhà họ chửi nhau suốt ngày thành ra vậy. Cụ nào đã sử lý vụ tương tự chưa cho e xin cao kiến ạ.
E nhận xử lý vụ này bác

trantien

Xe tăng
Chí phèo ở mình vẫn còn đất sống.
Cứ cho mấy thằng hoa văn đêm nó ụp xô mứt trộn cào cào vào nhà là hsau ngoan như cún. Nhiều thằng cù nhầy bị như vậy thì chúng nó mới sợ.

linh.7

Xe buýt
Đấy là chỗ nhà cụ, còn chỗ nhà em đo đạc xong hết rồi, không ký đc giáp ranh các bác sở Tài nguyên từ chối
ầy, cụ cứ làm cái đơn lên sở, đúng 15 ngày sau họ sẽ trả lời bằng văn bản, ko kí nhưng ko có tranh chấp bằng văn bản là cấp cụ nhé. luật quy định vậy

hoathaneitc

Xe buýt
Cụ ra chính quyền nhờ nta làm cho, đằng nào sớm muộn cũng phải nhờ tới chính quyền mà, nhớ cảm ơn nta nhé :D

cha biet chi

Xe điện
Cụ mà gặp e chắc đái ra quần.đất có sổ đổ chả sợ bố con nào cả.đo và làm cụ gọi thêm địa chính.còn ai cản cụ thì cụ gọi CA.

NoiThatAnPhat

Xe tăng
Làm việc thẳng với địa chính quận về việc đo đạc, cụ nhé, chẳng sợ thằng nào

minhhai985

Xe lăn
E đã đo đc mốc giới rồi các cụ, đúng là phải có sự can thiệp của người nhà nước và xxx, sau khi đội đo kia thất bại và tham khảo ý kiến các cụ, e gọi đội đo khác, làm việc với 1 a bên phường trực tiếp ra và 2 chú xxx phường sẵn sàng ra khi có điện thoại, thằng kia vẫn ra nhưng ko dám to mồm nữa. E đã đo xong và giờ đến giai đoạn sử lú vấn đề ko có chữ ký giáp ranh của hàng xóm :D

BMW X11

Xe điện
E đã đo đc mốc giới rồi các cụ, đúng là phải có sự can thiệp của người nhà nước và xxx, sau khi đội đo kia thất bại và tham khảo ý kiến các cụ, e gọi đội đo khác, làm việc với 1 a bên phường trực tiếp ra và 2 chú xxx phường sẵn sàng ra khi có điện thoại, thằng kia vẫn ra nhưng ko dám to mồm nữa. E đã đo xong và giờ đến giai đoạn sử lú vấn đề ko có chữ ký giáp ranh của hàng xóm :D
Good luck bác !!!!

Nhimtiu

Xe container
Nhờ qua bên phường vòng qua xin chữ kí tổ trưởng tổ dân phố gì đó đâu hết 5-7củ, cụ cứ hỏi mấy đồng chí bên phường chắc là ok đấy.