[Funland] Cây cảnh thả nước...

SunshineA

Xe tăng
Nhà em có đám cây này… tự nhiên là nó mọc um tùm… nhổ đi rồi mọc lại. Xanh quanh năm
Bụi dương xỉ rễ nó cũng ăn nông nên để cho đẹp quanh bể coi cũng được cụ. Nhà em nó cũng mọc mấy bụi quanh cây lộc vừng và trên thành chum vại cây cảnh nên kệ để cho đẹp

OUMOUM

Xe hơi
Đây là cây hồ điệp mình trồng 4 năm nay, năm nào cũng có hoa.
Hồ điệp là dòng chịu nước kém nhất đó.
Công nhận dòng hồ điệp nếu biết cách chơi thì hoa rất đa dạng và đẹp.

Cây e thấy khó vào nước nhất là mấy loài có múi như cam bưởi chanh quất, sau đến họ tùng, tre.

Mấy bạn bên nn cũng lai tạo được ít giống nhưng quy trình quá phức tạp.

OUMOUM

Xe hơi
Không biết liệu cá Chạch (đồng) này có ăn loăng quăng/bọ gậy (ấu trùng của muỗi) không nhỉ??:-/
Nó ăn bất cứ con gì vừa mồm mà không có lông, e thả thử sâu róm nó ko nhá được.

myob

Xe tăng
Bụi dương xỉ rễ nó cũng ăn nông nên để cho đẹp quanh bể coi cũng được cụ. Nhà em nó cũng mọc mấy bụi quanh cây lộc vừng và trên thành chum vại cây cảnh nên kệ để cho đẹp
vâng cụ, em cứ để kệ thôi, nó giải quyết các vấn đề No2 và chất hữu cơ rất tốt.

OUMOUM

Xe hơi
vâng cụ, em cứ để kệ thôi, nó giải quyết các vấn đề No2 và chất hữu cơ rất tốt.
Dương xỉ là loài cây cổ đại và có các cấu trúc rất tự nhiên và tốt cho cơ thể sống.

Có thể pha trà dương xỉ.

myob

Xe tăng
Dương xỉ là loài cây cổ đại và có các cấu trúc rất tự nhiên và tốt cho cơ thể sống.

Có thể pha trà dương xỉ.
trong tất cả các loài cây thì cây dương xỉ bao phủ nhiều nhất. Miễn là có điều kiện sống là chúng phát triển, đặc biệt các hạt, hoa của chúng phân tán và tồn tại rất lâu. VD như cái dàn bakki của em, mọi thứ tự nhiên cây dương xỉ đến và mọc, nhưng xung quanh khu vực em sống lại không có cây này. cây này tồn tại ở cả nước ngọt và nước có độ mặn một chút...

OUMOUM

Xe hơi
trong tất cả các loài cây thì cây dương xỉ bao phủ nhiều nhất. Miễn là có điều kiện sống là chúng phát triển, đặc biệt các hạt, hoa của chúng phân tán và tồn tại rất lâu. VD như cái dàn bakki của em, mọi thứ tự nhiên cây dương xỉ đến và mọc, nhưng xung quanh khu vực em sống lại không có cây này. cây này tồn tại ở cả nước ngọt và nước có độ mặn một chút...
Đa phần là do chim mang đến, cụ mà dùng dàn phun sương hạ nhiệt cho cây với cá thì chim nó ríu suốt ngày luôn.

TungThoc

Xe điện
Loại này càn hút nước thật sạch cụ ạ, nước có hoá chất là hỏng rễ.

Loại bón cho nó cũng cần có nguồn gốc tự nhiên, và cần đủ và nhiều sáng. Cây của cụ có thể do thiếu sáng với thừa caxi trong nước?
Thank cụ vì em rót nhiều Voka quá hết thùng. Bón phân thì em định dùng loại hữu cơ, phun qua lá, phun loãng 50% so với ghi trên tờ hướng dẫn.

OUMOUM

Xe hơi
Mai rảnh e up hình cây lan kiếm so sánh sau 50ngày (từ lúc ra hoa tới nay), tốc độ phát triển rất tốt trong môi trường rễ ngập nước hoàn toàn.