[Funland] Cây cảnh sân vườn

CaptainMT

Xe buýt
Em thuộc tuýt người cổ, em khoái mấy cân dân dã quê mùa kiểu sung, khế, me kiểng…. Còn vườn lớn thì cứ cây ăn quả lâu năm, tỉa bớt cành cho thân nó to, nhiều cành nhỏ sum suê.

Chứ mấy cây độc lạ như tùng thông lại ko khoái. Cài này đúng là tuỳ gu thôi.

ammyeta

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
woodart.vn
Nếu cụ chỉ trồng vì thú vui và cho mát mắt thì đơn giản, mua những cây vài chục, vài trăm ngàn thôi hoặc đơn giản ra ngoài đường rất nhiều cây mọc rìa đường nhỏ về trồng cũng vui. Bọn sanh, lộc vừng, sung, túc, si, đề... rất nhiều. Còn cây kiểu như bonsai có dáng thế thì khá kỳ công, cần chăm sóc tốt và cắt tỉa (hiểu biết một chút) không nó sẽ chết hoặc lay lắt, mất thế.
Em trồng nhiều cây, chủ yếu trồng từ gieo hạt, chiết cành, giâm, nhổ... sau 5-10 năm cũng khá to và thích vì cơ bản em trồng cho vui, với cái cây lớn lên bên mình từ nhỏ nhìn nó có gì đó khá thích.
E thích cây dáng, thế đẹp mà lại làm sao ít phải chăm sóc, e thích cả những cây mấy chục k, những cây free bên đường, những cây hoa, cơ mà k có chỗ trồng nhiều hạn chế về số lượng ạ. Sở thích của cụ thật tuyệt vời. E trồng 1 cây từ năm 5 tuổi đến năm e 36 tuổi thì để ngoài đường ngta bê trộm mất, tiếc vô cùng cụ ạ!

zinhaicau

Xe điện
Nếu cụ chỉ trồng vì thú vui và cho mát mắt thì đơn giản, mua những cây vài chục, vài trăm ngàn thôi hoặc đơn giản ra ngoài đường rất nhiều cây mọc rìa đường nhỏ về trồng cũng vui. Bọn sanh, lộc vừng, sung, túc, si, đề... rất nhiều. Còn cây kiểu như bonsai có dáng thế thì khá kỳ công, cần chăm sóc tốt và cắt tỉa (hiểu biết một chút) không nó sẽ chết hoặc lay lắt, mất thế.
Em trồng nhiều cây, chủ yếu trồng từ gieo hạt, chiết cành, giâm, nhổ... sau 5-10 năm cũng khá to và thích vì cơ bản em trồng cho vui, với cái cây lớn lên bên mình từ nhỏ nhìn nó có gì đó khá thích.
Chuẩn cụ. Tự kiếm cây, tìm hiểu cách làm và tự làm mới thú vị. E ko thích mua sẵn rồi bày.