[Funland] Cây bóng mát trồng sân nhà, vỉa hè

nangchieucali

Xe hơi
Cây nào em không biết nhưng đừng trồng lộc vừng nhé cụ . Đợt mốt chơi cây này nhà em mua 1 cây 80 củ , giờ mới thấy hối , hoa nhiều rụng bẩn . Chưa kể dính đợt mưa nhiều còn thối , bẩn kinh . Sân vườn nhà em lát gạch đỏ nên phải quét suốt
Quan trọng là cụ có thấy lộc nhiều như lời đồn không?

nangchieucali

Xe hơi
Trông khóm chuối hột lấy quả ngâm rệu cụ ạ

moongket

Xe điện
trồng cây xưa trắng đi cụ

thungkhe

Xe điện
Em trồng đôi cây vối 2 bên, chả vất đi đâu tẹo nào.

Lucky

Xe tăng
Vâng chính vì nó thưa tán nên nó cho bóng mát rất nhanh, nếu mua cây gốc to trên 30 thì chỉ 1 năm là có thể cho bóng mát, mà em cũng đang cần nhanh, đẹp. Các cái khác cụ nói đúng.
Đừng trồng phượng cụ ơi, lá nhỏ rụng quét suốt ngày, cây nhanh to nhưng lại dễ đổ, khu đô thị mình ở đang phải chuyển phượng sang cây sala vì công quét dọn quá tội, một nguời phải đi thổi lá trên vỉa hè để xe hút bụi hút lá, mua mưa bão thì lo nơm nớp vì có mấy cây bị đổ rồi, cây phượng trồng 2 bên đường thì công nhận đẹp nó đan vào nhau che nắng hết đg luôn.

aaathanh

Xe tải
Cây vú sữa đi cụ, lá to, ít rụng,ít sâu. Mà cụ mua cây to to chút, cao khoảng 3 đến 4m là ok!

walking bird

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ có kinh nghiệm tư vấn cho em nên trồng cây gì ở cổng nhà hướng tây để sau vài tháng có bóng mát. Giá tầm bao nhiêu, đơn vị nào cung cấp. Em cảm ơn.
Muốn có bóng mát ngay thời trồng cây Mướp. Còn đủ kiên nhẫn thì trồng cây Mít.

cuongdiv

Xe container
Nhà e đang trồng cây hoa ban trắng giống một số chỗ ở vỉa hè HN, cây này được cái là phát triển nhanh nhưng cành ròn, mùa hoa thì cả hoa, cả lá rụng cũng bẩn, trc e thích trồng sấu nhưng mà thấy bẩu lâu phát triển

DucToan2018

Xe đạp
Em thấy cây bàng Đài Loan có tán đẹp
Vùng em hồi xưa họ trồng lề đường toàn là bàng đài loan. Loại này tán nhìn đẹp, cây lớn nhanh. Nhược điểm là rễ nó trồi lên làm hư hết đường và đến khỏang tháng 12 đến tháng 04 hàng năm thì nó rụng lá rùi ra trái nhỏ như trái xoan, rụng xuống quét đuối luôn. Quét sạch sau đó 1 cơn gió là nó lại rụng xuống bẩn như cũ. Bởi vậy vùng e giờ họ thay hết bằng cây sao.
Bác nên xem xét cây khế chua, cũng có bóng mát cũng có thể dùng trái ăn, cây cũng có giá trị làm kiểng.

Mazda082015

Xe tải
Cụ nào lắm xiền muốn tậu cây Vú Sữa này không ạ ? Nhà em ở Tuyên Quang vanh cây khoảng 200, trên cây có rất nhiều phong lan. Cụ nào biết định giá khoảng bao nhiêu giúp em :D

Pumzen

Xe ba gác
Cây phát triển nhanh có bóng mát thì nhà cháu đã trồng cây bàng và cây sấu.
Cây bàng nhà cháu trồng từ năm 80 đến 2016 thì cty cây xanh đốn hạ,thay vào đó là loại cây lá khá giống với lộc vừng nhưng ko phải. Cây này lá đổi màu giống như cây phong cũng rất đẹp.
Còn cây sấu thì cạnh nhà cháu có cây sấu cổ thụ,năm 2002 bọn đào đường cống với chôn dây điện ngầm chặt hết rễ của nó. Giữa trưa hè trời quang mây tạnh,chỉ 1 cơn gió thoảng qua làm cây sấu đổ đến ầm phát,may mat ko vào ai,đè mỗi vào con 2b nhà cháu (may chỉ hỏng nhõn cái yên). TP thay bằng cây sấu bé khác. Bọn cháu chịu khó tưới tắm cho cây,chỉ 2-3 tháng là nó phát triển,lá xum xuê,tán rộng ra,lá to gần cả bàn tay. Đẹp thế mà chủ mới mua căn cạnh nhà cháu,lúc xây nhà họ ầm thầm chặt đi vào ban đêm. Về sau nhà này tán gia bại sản phải bán nhà,dạt đi nơi khác.

xegiacmo

Xe container
Cụ nào lắm xiền muốn tậu cây Vú Sữa này không ạ ? Nhà em ở Tuyên Quang vanh cây khoảng 200, trên cây có rất nhiều phong lan. Cụ nào biết định giá khoảng bao nhiêu giúp em :D

Cây này khiếp thặc , chi phí để vác về nhà cũng lớn đó

cuongdiv

Xe container
Cây phát triển nhanh có bóng mát thì nhà cháu đã trồng cây bàng và cây sấu.
Cây bàng nhà cháu trồng từ năm 80 đến 2016 thì cty cây xanh đốn hạ,thay vào đó là loại cây lá khá giống với lộc vừng nhưng ko phải. Cây này lá đổi màu giống như cây phong cũng rất đẹp.
Còn cây sấu thì cạnh nhà cháu có cây sấu cổ thụ,năm 2002 bọn đào đường cống với chôn dây điện ngầm chặt hết rễ của nó. Giữa trưa hè trời quang mây tạnh,chỉ 1 cơn gió thoảng qua làm cây sấu đổ đến ầm phát,may mat ko vào ai,đè mỗi vào con 2b nhà cháu (may chỉ hỏng nhõn cái yên). TP thay bằng cây sấu bé khác. Bọn cháu chịu khó tưới tắm cho cây,chỉ 2-3 tháng là nó phát triển,lá xum xuê,tán rộng ra,lá to gần cả bàn tay. Đẹp thế mà chủ mới mua căn cạnh nhà cháu,lúc xây nhà họ ầm thầm chặt đi vào ban đêm. Về sau nhà này tán gia bại sản phải bán nhà,dạt đi nơi khác.
Cây sấu cháu tưởng phát triển chậm chứ ạ, mà lá to gì mà gần bằng bàn tay á cụ, e cũng thích trồng cây sấu vì hình như nó xanh quanh năm, thế mà gấu nhà cháu lại bẩu chả có hoa hoét gì nên lại bẩu thằng e trồng cho cây hoa ban, giờ là đang lúc nở hoa nó rụng cho trắng sân, cộng với lá khô nữa, e bắt gấu quét dọn thì gấu bảo nhõn câu "việc quét dọn, cơm nước, giặt giũ là việc của a", thế là cháu lại cun cút vừa dọn vừa ấm ức :((

L.C.D

Xe container
Cây nào em không biết nhưng đừng trồng lộc vừng nhé cụ . Đợt mốt chơi cây này nhà em mua 1 cây 80 củ , giờ mới thấy hối , hoa nhiều rụng bẩn . Chưa kể dính đợt mưa nhiều còn thối , bẩn kinh . Sân vườn nhà em lát gạch đỏ nên phải quét suốt
Nhà em cũng 2 cây lộc vừng cao lên tới tầng 3. Cây nhiều hoa khủng khiếp, hết hoa thì tới quả. Sân nhà em cũng gạch đỏ, quét ngày chục lần nhưng đó cũng là việc tạo niềm vui cho 2 cụ già và chị GV. Dù hơi mất thời gian quét tước nhưng em rất thích lộc vừng, cứ mùa hoa, những chùm hoa rủ xuống như 1 tấm rèm trước cổng

Mazda082015

Xe tải
Cây này khiếp thặc , chi phí để vác về nhà cũng lớn đó
Đấy là vấn đề đó cụ với nhiều khách hỏi rồi mà em chưa ưng giá. Cây này mà oánh đi được phải xe cont mới mang đi đc :D

tranvanlong

Xe điện
Sau tất cả các loại cây/dây leo giờ em trồng cây mai nhật (thực ra em ko biết tên chính xác) ko sâu, ko kiến, ít rụng lá, hoa nhỏ chùm vàng, cá nhân em nó rất đẹp.
Em mê cây này, thấy bác hàng xóm cũng bảo là cây mai nhật. Cụ biết mua ở đâu không, chỉ em với ah.

nghienruou

Xe điện
Nhà em chơi cây ngũ gia bì, lành như cục đất, lớn nhanh hơn thổi :D