[Thảo luận] Cầu xxx vịn mà không được - Tại sao lại thế?

xedieu

Xe cút kít
Cụ xedieu hay quá ! Xủ lý trả lời rành rọt rõ ràng nên xxx cũng ngán. Sau sự việc hôm nay của Cụ có lẽ các Cụ đã đọc thớt này cứ thế mà mần. Để hạn chế tiêu cực nhằm xây dựng văn hóa giao thông lành mạnh văn minh, cái gì bất cập trong giao thông thì các cơ quan chức năng nên sửa ( Em nghĩ chỗ đo nên cho cả rẽ trái và đi thẳng), nếu được thêm tiếng nói của báo chí nữa thì hay quá XH dễ nhận thấy hơn. Em đi qua đấy cũng bức xúc lắm, hôm tới đi qua em cũng xung phong chuột bạch phát.
Em thấy về luật thì mình không đúng rồi. Nhưng cứ xoáy vào cái sự vô trách nhiệm của xxx đứng ở đấy các cụ ạ: Khi xảy ra ùn tắc (làn giữa) nó không đứng ra điều tiết là nó sai, có thể bị kỷ luật như chơi!

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Em thấy về luật thì mình không đúng rồi. Nhưng cứ xoáy vào cái sự vô trách nhiệm của xxx đứng ở đấy các cụ ạ: Khi xảy ra ùn tắc (làn giữa) nó không đứng ra điều tiết là nó sai, có thể bị kỷ luật như chơi!
Giờ mới có thời gian nghía lại cái thớt này :D

Luật cũng chưa hẳn mình đã sai, vì dek có biển phân làn. Cũng có mấy lý do để mình vin vào mà... cãi :P

Sáng nay em đi chiều HN-Nội Bài, có 1 bác cấp bậc Đại úy đứng giữa đường, em đi qua ko dừng xe em mà lại lấy tay chỉ chỉ vào xe (em đi qua đoạn này bao giờ cũng đi làn ngoài cùng nhá, trừ khi có xe ở phía trước chuẩn bị rẽ trái hoặc xe phía sau mình đang bật đèn xin đường rẽ trái thì em mới tạt vào làn trong để không cản trở giao thông). Em đi qua thấy lại ấm ức :D Lên đến ngã tư Tăng Thiết Giáp em lại quay lại (đi chiều ngược lại NB-HN) để xem bác ấy đang đứng giữa đường có chỉ em nữa không?!

Lúc đó chỉ cần giơ tay chỉ em lần nữa là em dừng giữa đường chửi ngay đới, thế mà lúc em đi qua nhìn thấy xe em lại quay đi, chả phản ứng gì như kiểu không biết. Làm em mất thời gian lên ngã tư vòng lại lần nữa. Mệt người.

Thôi vậy nhé, các cụ chả cần chuột nữa đâu. Lock thớt được rồi khi cụ chủ thớt đã toại nguyện :D

Bung To

Xe điện
Thôi thế này nhé, về luật mà nói thì anh chưa đủ cơ sở để khép tội tôi đi sai làn đường. Tôi đã nghiên cứu kỹ đoạn đường này, hơn nữa, đã có vài anh em phản ánh đoạn đường này các anh thường dừng xe vì lỗi đi sai làn nhưng tôi đã trả lời họ là không bao giờ có chuyện đó cả. Vì thế, hôm nay tiện đường tôi cứ thử đi xem anh em họ nói có đúng vậy không!

Cụ nói cứ như cụ ở bên Thanh tra của cục CSGT í
Ai dám phạt cụ

taihv

Xe buýt
Hờ hờ, thế mà bên box ATGT vẫn thấy có cụ dính!:)):)) Chắc tại ko đọc bài này!:P
Tối thứ 7 vừa rồi, em đi đấy, đến gần đã xi nhan chuyển làn, tự dưng lại vướng mấy ông đi sau ở làn giữa cứ đá đèn loạn lên, lại nhớ mang máng là có cụ nào mở thớt xin làm chuột bạch (em lại nhớ nhầm thành cụ Lí bò, làm tìm mãi mới ra cái thớt này :D). Thế là em quyết định phi luôn làn ngoài!:)) Lúc đó làn giữa thì đông nghịt, đèn lại chuyển sang đỏ, làn ngoài mỗi mình em, đèn đang xanh! Liếc mắt sang phải thấy 1 đ/c xxx đang đứng cạnh con Dream màu trắng, em vẫn bình tĩnh đều ga vượt qua vạch dừng, lúc đó có hơi hồi hộp 1 tí, và rõ ràng là xxx nhìn thấy em, cơ mà lại chả thấy phản ứng gì!=))=))=))

hatmit

Xe tải
Em muốn mua cái Camera để quay như của cụ thì mua ở đâu và loại gì àhh?

wmh691

Xe máy
bác đi đúng rồi.

Đi vậy là đúng rồi. Nếu rẽ trái thì mới không được phép. Vấn đề ở đây là việc thiết kế làn đường, nếu là làn rẽ trái thì bác không thể đi thẳng được do có làn đi thẳng phía bên phải bác và sát với dải phân cách. Trong trường hợp này, làn bác đang đi có thể đi thẳng và rẽ trái. Mũi tên rẽ trái dưới làn đường là sai, lẽ ra phải thêm mũi tên đi thẳng vào đó nữa.

vihali

Xe container
Giờ mới có thời gian nghía lại cái thớt này :D

Luật cũng chưa hẳn mình đã sai, vì dek có biển phân làn. Cũng có mấy lý do để mình vin vào mà... cãi :P

Sáng nay em đi chiều HN-Nội Bài, có 1 bác cấp bậc Đại úy đứng giữa đường, em đi qua ko dừng xe em mà lại lấy tay chỉ chỉ vào xe (em đi qua đoạn này bao giờ cũng đi làn ngoài cùng nhá, trừ khi có xe ở phía trước chuẩn bị rẽ trái hoặc xe phía sau mình đang bật đèn xin đường rẽ trái thì em mới tạt vào làn trong để không cản trở giao thông). Em đi qua thấy lại ấm ức :D Lên đến ngã tư Tăng Thiết Giáp em lại quay lại (đi chiều ngược lại NB-HN) để xem bác ấy đang đứng giữa đường có chỉ em nữa không?!

Lúc đó chỉ cần giơ tay chỉ em lần nữa là em dừng giữa đường chửi ngay đới, thế mà lúc em đi qua nhìn thấy xe em lại quay đi, chả phản ứng gì như kiểu không biết. Làm em mất thời gian lên ngã tư vòng lại lần nữa. Mệt người.

Thôi vậy nhé, các cụ chả cần chuột nữa đâu. Lock thớt được rồi khi cụ chủ thớt đã toại nguyện :D
Lúc này thì cụ tạt sang làn giữa thế nào đc nữa vì làn này rất nhiều xe xếp hàng?

Robinair

Xe tải

Tribute

Xe container

NotTube

Xe buýt
Ko biết thì thôi, biết lại muốn làm chuột bạch, em thấy như thế là người ta bảo mình tỏ ra nguy hiểm đấy ạ..

Matizcoi

Xe cút kít
He he, chắc xxx nhớ lại vụ bị nhà cháu cãi roài nên chả mất công thổi để rồi lại nghe cãix-( . Đã chả được hào nào mà mất thời vàng gian bạc.
Cũng là vì nghe các cụ mợ phàn nàn nhiều chỗ này, nên hôm sáng CN sau Tết, 13/2/11, nhân tiện đi một mình chả có ai để nói chuyện, cháu mới thử tí xem sao.
- Không có biển báo phân làn (biển 411) từ xa. Mũi tên trên mặt đường chỉ hướng đi thẳng và rẽ trái.
- Khi nhìn thấy mũi tên "chỉ được rẽ trái" trên mặt đường thì không thể sang làn giữa được nữa rồi vì vạch đã liền.
- 2 đèn xanh đỏ trên cao không có tác dụng phân làn, mà chỉ là tín hiệu chỉ hướng được đi. Theo quy định, nếu đèn chỉ có tác dụng cho 1 làn thì phải treo trên làn đó, hoặc nếu không thể làm vậy thì phải kèm theo biển phân làn.

"Nào, cậu lên xe, tôi sẽ đi vòng lại, rồi cậu chỉ cho tôi xem đi như thế nào là đúng luật." Hic, cậu xxx ứ dám lên, cố vớt vát thế này "Nhưng anh phải đi theo mọi người chứ!". Úi giời, rõ là cái nhà chú... "Khi tham gia giao thông, anh chỉ đi theo luật thôi, nhá".... He he, nhà cháu đi tiếp ợ. Mất đến mấy phút quý giá của nhà cháu...:))
Các cụ học bác nài nài ...

hoang_vo

Xe tải
Như đã hầu các cụ trong câu chuyện thứ 6 ở thớt này, sáng nay 7:20 nhà cháu lại phải đi qua cái chỗ làn ngoài cấm đi thẳng ấy. Với lý lẽ chắc thắng chỉ tầm 30% nhưng nhà cháu vẫn hâm hâm lên, muốn tranh luận thử xem sao.

Bon chen lên hàng đầu, không đi sau ông 4b nào hết, nhà cháu chiếm làn ngoài cùng đường Phạm Văn Đồng, gần Bộ XXX ấy ạ. Lúc đó đèn đi thẳng đang đỏ, nhà cháu đứng làn ngoài sát giải phân cách. Tất nhiên tinh thần OF vẫn có, nên dừng tụt xuống mấy mét cho các phương tiện rẽ trái không bị ảnh hưởng.

Trước mắt cách chừng hơn chục mét là 1 xxx đứng chính giữa đường đang xăng xái làm việc, thậm chí có lúc đã dừng lại âu yếm nhìn nhà cháu một lúc rồi lại tiếp tục phân làn. Cháu chắc mẩm lần này được toại nguyện.

Đèn rẽ trái đỏ (làn cháu đang đứng); đèn đi thẳng xanh (cho làn giữa); cháu từ từ lăn bánh đi thẳng sát qua xxx đang đứng giữa đường. Chỗ này nghe nói bình thường bắt bớ ghê lắm, nhiều trường hợp đi như cháu đã bị vịn rồi.

Đi qua xxx mắt cháu không hề dù chỉ 1 giây nhìn ngang, thái độ rất ngoan cố, tuy nhiên vẫn dùng cảm quan đá view sang bên trái xem thái độ xxx như thế nào: xxx nhìn nhà cháu chăm chú nhưng vẫn không vịn! (Xem clip hơi mờ vì trời mưa mà xe cháu lại dán kính)

[youtube]ypsJT5uTGbs[/youtube]

Nói thật là cháu cũng chưa biết tại sao đâu?! Nhưng nếu các cụ không vodka nhiệt tình lần sau cháu không làm chuột bạch nữa đâu ạ! :)
kính cụ một ly, cơ mà cho e hỏi , e là em vẫn thấy rõ mồn một cái mũi tên rẽ trái nhá lại thêm cả đèn rẽ trái nữa ợ, nếu bị vin cụ cãi sao để e còn tự tin khi mà sắp tới e phải đi qua đây ạ???

Mr_June

Xe hơi
Như đã hầu các cụ trong câu chuyện thứ 6 ở thớt này, sáng nay 7:20 nhà cháu lại phải đi qua cái chỗ làn ngoài cấm đi thẳng ấy. Với lý lẽ chắc thắng chỉ tầm 30% nhưng nhà cháu vẫn hâm hâm lên, muốn tranh luận thử xem sao.

Bon chen lên hàng đầu, không đi sau ông 4b nào hết, nhà cháu chiếm làn ngoài cùng đường Phạm Văn Đồng, gần Bộ XXX ấy ạ. Lúc đó đèn đi thẳng đang đỏ, nhà cháu đứng làn ngoài sát giải phân cách. Tất nhiên tinh thần OF vẫn có, nên dừng tụt xuống mấy mét cho các phương tiện rẽ trái không bị ảnh hưởng.

Trước mắt cách chừng hơn chục mét là 1 xxx đứng chính giữa đường đang xăng xái làm việc, thậm chí có lúc đã dừng lại âu yếm nhìn nhà cháu một lúc rồi lại tiếp tục phân làn. Cháu chắc mẩm lần này được toại nguyện.

Đèn rẽ trái đỏ (làn cháu đang đứng); đèn đi thẳng xanh (cho làn giữa); cháu từ từ lăn bánh đi thẳng sát qua xxx đang đứng giữa đường. Chỗ này nghe nói bình thường bắt bớ ghê lắm, nhiều trường hợp đi như cháu đã bị vịn rồi.

Đi qua xxx mắt cháu không hề dù chỉ 1 giây nhìn ngang, thái độ rất ngoan cố, tuy nhiên vẫn dùng cảm quan đá view sang bên trái xem thái độ xxx như thế nào: xxx nhìn nhà cháu chăm chú nhưng vẫn không vịn! (Xem clip hơi mờ vì trời mưa mà xe cháu lại dán kính)

[youtube]ypsJT5uTGbs[/youtube]

Nói thật là cháu cũng chưa biết tại sao đâu?! Nhưng nếu các cụ không vodka nhiệt tình lần sau cháu không làm chuột bạch nữa đâu ạ! :)

E xin cụ, cụ đừng đùa với lửa... Chắc Cụ biết câu " Tránh voi chạ xấu mặt nào " chứ ợ...