[Thảo luận] Cầu vượt Vọng ngày 26/10/2015 - Dream thông Everest

h_mdc

Xe điện
2B chưa chui đầu vào xe được, nếu có mũ bảo hiểm thì còn đỡ, không mũ bảo hiểm thì bị nặng. Trên cầu này, bác Fo có đi dạng háng thì vẫn ở làn ô tô, Dim chiến kiểu gì cũng sai vì không giữ khoảng cách. Em bị xe máy húc mít nhiều lần làm vỡ cả cái ba lô của em nhưng 2B đều không bị nặng. Lần làm vỡ bao đựng lốp phía sau, em dừng xe để xem thì 2B dựng xe lên và lỉnh mất luôn.

Hoaimong

Xe buýt
Hôm trước em dừng đèn đỏ bị chú 2b biển 18 vượt móc ngay cái để chân vào mép làm mồm em vều hết cả Xong chú té. Lỡ mà em va nhẹ thì chắc nhảy xuống ăn vạ. Dân mình làm ơn đừng nghĩ xe to đền xe bé nữa cho 4b được nhờ.

mognao

Xe hơi
Xxx sẽ phán là: lỗi hỗn hợp 2 bên, 4b lấn phải, 2b ko làm chủ đc tốc độ. Tuy nhiên lái 2b bị thương nên 4b vui lòng đền bù cho ng ta, xe hỏng đã có bh, ko có bh thì chịu khó tí vậy :))

sondh73

Xe hơi
Em luôn phản đối 4b đi sang làn phải (hoặc ngược lại), nó luôn tiềm ẩn tai nạn. Thằng em em cũng bị một mợ phanh ko kịp làm vỡ kính hậu y như trường hợp này, mợ ý phải khâu mấy mũi vì rách môi (ko gẫy răng nhé), mà còn phải đền mấy củ cái kính hậu vì đi vào làn ô tô.
Trường hợp này có thể 4b phải đền 2b và ko được đèn kính hậu vì đi chân trong chân ngoài.
Trước đây em cũng pót 1 hình xe Lexus đi sang làn phải của cái cầu vượt này, có nhiều cụ không đồng tình, nhưng cũng có khá nhiều cụ tỏ thái độ: xe đó ko phạm lỗi và coi như bình thường ! Lỗi là một chuyện, vấn đề là chúng ta mong muốn đi an toàn hơn.
Chân trong chân ngoài mà một chân vào làn xm thì em đồng ý với cụ. Còn giữa đường thì 2b phải xem lại. Mà như tình huống này em thấy giấc mơ nằm giữa đường?