[Thảo luận] Cầu vượt dân sinh để làm gì nhỉ? ôi, thế hệ tương lai của đất nước

Olddriver

Xe hơi
Chào các Pác!
Hôm nay, chạy xe qua trước cửa Học Viện Ngân hàng gặp chuyện làm em buồn quá, lái xe mất cả ngon. Chả là thế này: Em thấy chiếc cầu vượt dân sinh cực kỳ có ý nghĩa tại nơi đây và đặc biệt với các sinh viên trường này (thế hệ mai sau của đất nước). Hàng ngày qua đây, thấy các bạn sinh viên không đi lên cầu vượt mà lại rất cố gắng trong làn xe đông đúc để qua đường. Hôm nay, không chịu được nữa, em dừng xe lại, hạ cửa kính xuống hỏi mấy em xinh tươi đang cố gắng vượt qua đầu xe:
- Sao em không đi qua cầu vượt?
Một em mặc áo đen trả lơi:
- Không thích!
Trời! chuyện thích hay không thích chỉ là câu trả lời, điều quan trọng là Thế hệ mai sau của đất nước mà phát ngôn câu này, ý thức tham gia giao thông của thế hệ này có đáng báo động??? Chợt nhớ đến một câu nói của vị lãnh đạo nào của ngành giao thông: "đánh giá một đô thị có văn minh hay không ở ý thức tham gia giao thông của đô thị đó". Buồn!
Các pác nào có cùng tâm sự với em thì chia sẻ nhé.

PhiCong

Xe buýt
Chào các Pác!
...em dừng xe lại, hạ cửa kính xuống hỏi mấy em xinh tươi đang cố gắng vượt qua đầu xe:
- Không thích!
Sao bác không hỏi thêm: Thế em có thích lấy chồng không?

Escave

Xe buýt
Có lẽ Quốc hội phải đưa luật giao thông đường bộ làm môn học bắt buộc đối với học sinh và sinh viên mới hy vọng thế hệ tương lai thay đổi được ý thức giao thông ạ!

theph

Xe điện
Em đi đường Nguyễn Chí Thanh khúc Học viện Hành Chính cứ thấy em SV nào đi ngang đường là em rà phanh và lao thẳng cho nó sợ. Móa loại đó mà cãi em thề em xuống tát chết ngay :D

vutamhoan

Xe tăng
Bây giờ chỉ có nước XXX hốt hết đem về đồn, có tiền nộp phạt thì tha, chắc sẽ khá hơn. Dưng mà XXX kô có xiền nên chúng nó chỉ rình bắt 4B thôi :(

Colla09

Xe hơi
Chào các Pác!
... dừng xe lại, hạ cửa kính xuống hỏi mấy em xinh tươi đang cố gắng vượt qua đầu xe:
- Không thích!
...
...
Một em mặc áo đỏ trả lời:
- Em không thích~X( leo trèo.... Em thích:x ngồi... 4 bánh, với... anh cơ!:))

vtlam

Xe buýt
Chỗ nhà em cũng mới dựng được cái cầu vượt đi bộ nhưng chả thấy ai dùng. Các cháu nó thích đi bộ băng qua đường, thậm chí còn đạp xe ngược chiều. Bây giờ các trường họ dạy nghề chứ không còn quan tâm đến việc dạy người nữa các bác nhỉ. Buồn cho 1 thế hệ...

vuser1

Xe buýt
Lạ nhỉ, lên cầu vượt dân sinh, trèo lên đầu nhân dân cần lao, sao chúng nó ko thích nhỉ? :))

MoonMax

Xe điện
Em đi đường Nguyễn Chí Thanh khúc Học viện Hành Chính cứ thấy em SV nào đi ngang đường là em rà phanh và lao thẳng cho nó sợ. Móa loại đó mà cãi em thề em xuống tát chết ngay :D
Em là em cứ dũi thẳng vào Thế hệ Tương lai giống cụ đấy:x

Ở VN mình pháp luật chả có tí ti giá trị nào cho nên đừng nói nâng cao ý thức, duy trì bản sắc này nọ. Bg cứ đi bộ không qua cầu vượt, xe máy ô tô cứ đâm, chết bỏ, luật pháp miễn tố cho lái xe xem còn đứa nào dám không thích nữa hay không.

Người Việt mình là vậy, thân lừa chỉ ưa cử tạ thôi.

Prodigy

Xe hơi
Nhìn cái bọn sang đường không thèm nhìn tín hiệu đèn, lại còn đi bên ngoài vạch kẻ cho người đi bộ, chỉ muốn đâm cho chúng nó 1 cái cho đỡ tức.

X_FIVE

Xe điện
Ôi nói đến chuyện ý thức tham gia giao thông thì có mà đến tết tây cũng chả hết!

quangdieu05

Xe buýt
Cầu nào cũng thế cụ ạ.
Có thấy ai trèo lên đấy mà đi đâu, họ là họ cứ thích chỗ nào đông, nhiều xe vào đó luồn lách mới thích.
Những người dân gồng gánh hàng nặng, họ ko trèo lên đc đã đành, đằng này sinh viên chữ to, 10 đứa thì 9 đứa đi bộ qua, 1 đứa chạy qua.

pipilazi

Xe tăng
Nhìn cái bọn sang đường không thèm nhìn tín hiệu đèn, lại còn đi bên ngoài vạch kẻ cho người đi bộ, chỉ muốn đâm cho chúng nó 1 cái cho đỡ tức.
Đi ở cái làn dành cho người đi bộ ở ngã tư cũng khiếp cụ ạ, khả năng bị các chú vượt đèn đỏ táng vào là rất cao :(

trienchieu12

Xe tăng
Em cũng hay qua chỗ này mà nhìn các chủ nhân tương lai qua đường chả thèm để ý đến đèn xanh đỏ nói chi là cầu vượt, thấy buồn quá, dễ hiểu cho nguyên nhân vì sao bây h ra đường cảm giác như đang đối mặt với tử thần rình rập xung quanh.

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Tại XXX nhà mình "ko thích" phạt người đi bộ vi phạm luật GT. Như TQ ý, người đi bộ sang đường ko đúng chỗ nó bắt cầm cái cờ đứng ở đó, đứng đến khi có người vi phạm khác ra cầm thay mới đc đi, ko có người vi phạm thì cứng đứng đấy. :((

CIVIC 30M

Xe buýt
^:)^^:)^^:)^ Cụ hạ hỏa. Đâm bọn đầu chứa đất đấy khéo lại oan gia. Nếu nó chết thì 50 củ là xong, nhưng nó mà không chết thì có 2 trường hợp xảy ra.
1/. Nếu là nam: cụ sẽ khổ dài và rất mất thời gian và tiền bạc cho gia đình nhà nó và xxx
2/. Nếu là nữ: gia đình nó bắt cụ lấy nó làm vợ thì làm sao, ai bảo cụ đâm cho nó què để rồi nó không lấy được chồng 8->.
Nói chung gặp lũ đấy thì cứ tránh xa và nhường đường cho nó lành cụ ạ.
Thằng em của em lái boing mặt đất, 25 tuổi chưa vợ nhưng có cô người yêu ở Huế. Đùng 1 cái hôm vừa rồi nó mời ăn cưới, hỏi thăm nó là vẫn lấy con ở Huế à, nó cười bảo là lấy con này 21 tuổi, quê ở Thanh Hóa, nó kể sự tích tình yêu trời đánh của nó thì em giật hết cả mìn. Nó bảo lấy về 1 năm nó bỏ. Con này bị đâm què chân (chân viết chân xóa) vì cái tội đi xe máy sang đường, tạt đầu ô tô và đi sang đường kiểu vừa đi vừa bơi ạ.
Cụ nào không tin thì 4 ngày nữa em dẫn đi đám cưới nó để chứng minh câu chuyện này là có thật

nghianc

Xe hơi
Chào các Pác!
Hôm nay, chạy xe qua trước cửa Học Viện Ngân hàng gặp chuyện làm em buồn quá, lái xe mất cả ngon. Chả là thế này: Em thấy chiếc cầu vượt dân sinh cực kỳ có ý nghĩa tại nơi đây và đặc biệt với các sinh viên trường này (thế hệ mai sau của đất nước). Hàng ngày qua đây, thấy các bạn sinh viên không đi lên cầu vượt mà lại rất cố gắng trong làn xe đông đúc để qua đường. Hôm nay, không chịu được nữa, em dừng xe lại, hạ cửa kính xuống hỏi mấy em xinh tươi đang cố gắng vượt qua đầu xe:
- Không thích!
Trời! chuyện thích hay không thích chỉ là câu trả lời, điều quan trọng là Thế hệ mai sau của đất nước mà phát ngôn câu này, ý thức tham gia giao thông của thế hệ này có đáng báo động??? Chợt nhớ đến một câu nói của vị lãnh đạo nào của ngành giao thông: "đánh giá một đô thị có văn minh hay không ở ý thức tham gia giao thông của đô thị đó". Buồn!
Các pác nào có cùng tâm sự với em thì chia sẻ nhé.
Tự nhiên cụ kéo kính hỏi em nó trả lời thế là phải rồi. Lần sau cụ dừng xe đàng hoàng, tiếp cận các em ý rồi bẩu: "Anh là phóng viên báo OF, em có thể nói vì sao em không leo cầu?"
Em đảm bảo cụ làm thế, các em ý show cho cụ mọi lý do thực tế =))

mylove8110

Xì hơi lốp
Ôi mấy cháu HV Ngân hàng thì kinh rồi, cháu cũng như cụ chủ thớt hôm đấy 5h chiều đi qua đó, đường thì tắc 2b và 4b xếp hàng 3. Hôm đấy có một cháu xinh ơi là xinh đi gốc cao leo hàng rào thò được 1 chân qua chân còn lại đang leo qua thì bị mắc dây guốc thế là theo đà vồ ngay vào lắp capo xe em, may là em đang dừng. Hạ kính rất nhẹ nhàng nói sao em không đi cầu vượt..*** em nó quay sang bảo một câu xanh ởn làm cháu há mồm trúng gió không ngậm dc mồm lại "...thằng điên ". Không thể hiểu được về nghĩ tới câu nói đấy không biết mình điên ở chỗ nào.8->^:)^

haivanphe

Xe container
Nếu pháp luật mà nghiêm minh thì mình đi xe 4B dâm chết bọn đi qua đường kiểu đấy cũng ko phải đến bù, tòa án gì đâu nhỉ?