[Thảo luận] Cầu vượt Canon HN-Nội Bài

novsf

Xe tải
Mấy hôm nay em chạy đi chạy lại đường HN - Nội Bài lần nào cũng gặp xxx chỗ cầu vượt Canon. Lần nào cũng thấy 2 - 3 bác xe con bị gọi lại. Sáng chiều HN - NB. Chiều : ngược lại. xxx đứng ở chân cầu, từ bên này hoàn toàn không nhìn thấy. Lên đển đỉnh cầu thì đã muộn. Có cụ vượt phải cái vèo trước mặt em bên chân cầu, em sang đến nơi đã thấy ở trong lề.

Mong các cụ để ý đi đúng luật chỗ này kẻo rắc rối với xxx

LD4327

Xe tải
Thanks bác đã cảnh báo để ae đỡ mất xèng ngu(b)

mr_chipheo

Xe buýt
trên cầu còn vượt làm gì, chết là phải, bị 1 lần cho nhớ:21:

bmw74

Xe buýt
Em nhớ không nhầm thì hình như cái cầu nào của VN cũng đều có biển cấm vượt thì phải.
Đi ẩu thế thì oan cái gì nữa !

xe365vn

Xe container
thks bác đã cảnh báo việc này (b)

@1dong

Xe hơi
Mấy bác vượt trên cầu cho về học lại luật hết các cụ nhể (b) . Học trước quên sau , chữ thầy giả thầy rồi :))

dang_tim_xe

Xe điện
Em nhớ không nhầm thì hình như cái cầu nào của VN cũng đều có biển cấm vượt thì phải.
Luật GTĐB chỉ cấm vượt trên cầu có 2 làn xe thôi (mỗi chiều một làn), hoặc có cắm biển cấm vượt. Nếu hơn 2 làn xe (từ 2 làn trở lên mỗi bên) thì được vượt, tuy nhiên vượt phải thì vưỡn dính như thường.

ga.quay

Xe tải
Em trích nguyên văn luật:
Mã:
5. Không được vượt xe khi có một trong các trường hợp sau đây:
a) Không bảo đảm các điều kiện quy định tại khoản 2 Điều này;
[B]b) Trên cầu hẹp có một làn xe;[/B]
c) Đường vòng, đầu dốc và các vị trí có tầm nhìn hạn chế;
d) Nơi đường giao nhau, đường bộ giao nhau cùng mức với đường sắt;
đ) Khi điều kiện thời tiết hoặc đường không bảo đảm an toàn cho việc vượt;
e) Xe được quyền ưu tiên đang phát tín hiệu ưu tiên đi làm nhiệm vụ.
Cầu vượt canon Nội Bài hay cầu vượt Mai Dịch nếu ở trước cầu không có biển cấm vượt thì hoàn toàn được vượt trái các cụ nhé (b) Còn vượt phải thì ở đâu cũng là phạm luật rồi

McQeenGT40

Xe tải
Luật GTĐB chỉ cấm vượt trên cầu có 2 làn xe thôi (mỗi chiều một làn), hoặc có cắm biển cấm vượt. Nếu hơn 2 làn xe (từ 2 làn trở lên mỗi bên) thì được vượt, tuy nhiên vượt phải thì vưỡn dính như thường.
Dạ chỗ Canon này XXX toàn bắt vì lỗi này ợ (vượt phải trên cầu). Chưa thấy cụ nào cái như cụ cả

luclo233

Xe buýt
Toàn tuyến từ Phạm Văn Đồng sang qua soạt vé thỉnh thoảng xxx vẫn bắt những trường hợp vượt trong:69:

MinhHung74

Xe hơi
trên cầu còn vượt làm gì, chết là phải, bị 1 lần cho nhớ:21:
Theo em cũng tùy trường hợp thôi Bác ạ. VD bác mà đi đường vành đai HP, qua mấy Cầu đó, mà gặp bọn công nó chở hàng, Bác mà đi sau đít nó, chắc bác cũng thấy ko an tâm tẹo nào đâu :77: :77: :77: toàn chở quá tải qui định, nhiều lúc em đi sau nó mà có cảm giác cái xe của nó muốn lùi mịe lại ý :77: :77: :77:kinh lắm:102::102::102:

Gap373

Xe điện
Tuyến này chả cần trên cầu, Bác cứ vượt trong mà xxx thấy là đuổi theo bắt(b)

hasim_getz

Xe hơi
em thay bac canh bao la dung roi , cac bac di nhieu duong nay moi thay uc che bon 6b 8b 10b 12b no di vao lan 4b con cho dau ma di

Tigerwood

Xe tăng
Website
donghai-tvtk.com
Thưa cụ, không có cái biển cấm vượt trên cầu đâu ợ, mà luật nó đã ghi rõ: "....Cấm vượt trên cầu, đường hầm...." đấy cụ ợ, cụ này chắc mua bằng (mua ở đâu, giá rổ thía nào, cụ cho xin cái báo giá nhé :)) :)) :)))

buloonggi

Xe điện
Em trích nguyên văn luật:
Mã:
5. Không được vượt xe khi có một trong các trường hợp sau đây:
a) Không bảo đảm các điều kiện quy định tại khoản 2 Điều này;
[B]b) Trên cầu hẹp có một làn xe;[/B]
c) Đường vòng, đầu dốc và các vị trí có tầm nhìn hạn chế;
d) Nơi đường giao nhau, đường bộ giao nhau cùng mức với đường sắt;
đ) Khi điều kiện thời tiết hoặc đường không bảo đảm an toàn cho việc vượt;
e) Xe được quyền ưu tiên đang phát tín hiệu ưu tiên đi làm nhiệm vụ.
Cầu vượt canon Nội Bài hay cầu vượt Mai Dịch nếu ở trước cầu không có biển cấm vượt thì hoàn toàn được vượt trái các cụ nhé (b) Còn vượt phải thì ở đâu cũng là phạm luật rồi
Cụ lại chưa thuộc luật rồi... vượt phải thì đương nhiên là sai, nhưng mà nếu đi theo làn thì chả sao cụ ạ... hai xe chạy hai làn khác nhau, xe chạy làn ngoài chạy chậm không có nghĩa là xe ở làn trong cũng phải chạy chậm theo. Cái này các bác được vượt nhưng vẫn phải giữ làn, còn vượt xong các bác oánh lái trái sang làn luôn thì sai lè ra rồi còn giề... Cơ mà cái này ít cụ nào biết để cãi xxx lắm.

zoom

Xe hơi
Các bác nói đều đúng cả. Nhưng có 1 điểm quan trọng là trước cái cầu này có biển cấm vượt. Cho nên vượt kiểu gì thì cũng sai, bị bắt là đúng thôi.

Binto

Xe máy
Cụ lại chưa thuộc luật rồi... vượt phải thì đương nhiên là sai, nhưng mà nếu đi theo làn thì chả sao cụ ạ... hai xe chạy hai làn khác nhau, xe chạy làn ngoài chạy chậm không có nghĩa là xe ở làn trong cũng phải chạy chậm theo. Cái này các bác được vượt nhưng vẫn phải giữ làn, còn vượt xong các bác oánh lái trái sang làn luôn thì sai lè ra rồi còn giề... Cơ mà cái này ít cụ nào biết để cãi xxx lắm.
XXX cũng toàn bắt lỗi này khi qua trạm soát vé Nội Bài đấy. Các bác theo thói quen cứ thấy xxx là đánh xe tránh xa nên càng hay bị dính :21:

Máy bị đơ

Xe điện
Thưa cụ, không có cái biển cấm vượt trên cầu đâu ợ, mà luật nó đã ghi rõ: "....Cấm vượt trên cầu, đường hầm...." đấy cụ ợ, cụ này chắc mua bằng (mua ở đâu, giá rổ thía nào, cụ cho xin cái báo giá nhé :)) :)) :)))
Ông đừng mắng người ta mua bằng, đọc kỹ lại luật đi nhá. Cầu to đùng ngã ngửa nhiều làn xe lại có phân cách cứng hoàn toàn có thể vượt trái đúng luật ông nhá!
Món này nhà cháu cãi suốt, ngày nào cũng đường này hai lần đi về, cứ xi nhan chuyển làn đàng hoàng, không vượt quá tốc độ cho phép, thằng nào toét lại cháu mắng cho líu còn chỗ mà chui:69:

khoavq

Xe điện
Nói đến chuyện vượt...
... nhiều khi ức chế kinh khủng.
Đi đằng trước chậm rì rì.
hoặc là nghe đt
hoặc là nói chuyện với n/y
hoặc là lái mới
hoặc là xe tải
hoặc là "tức" "đố kỵ" "chập chờn" nên nghĩ "mày muốn vượt bố léo cho vượt"...
... đằng trước thì thông thoáng bỏ ***
xi nhan rồi nháy đèn xin vượt
vưỡn không cho vượt

Chuyện thật 100% theo kinh nghiệm của nhiều cụ tổng hợp lại
:77::77::77::77::77::77::77::77::77::77:

CAP_bl

Xe điện
Vụ này xxx nhà ta rất hay mắc lỗi (do kém hoặc do cố tình), vì vậy rất hay phải cãi nhau đấy:69: