Cầu Vĩnh Tuy đã làm xong biển phân làn và biển báo tốc độ cho cả 2 đầu cầu

Oldstar

Xe tăng
Biển báo kiểu này đi sẽ rất khó chịu đây...
XXX lại tăng doanh thu cho mà xem

Hoathanhtao

Xe điện
Nó cắm thế nào cũng chấp nhận được hết,chỉ ức là bọn 80B& các loại xanh,đỏ vượt vèo vèo chả đứa nào dám bắt.

cwise

Xe container
Vì vừa có kẻ phân làn nên từ sáng 31/8/2012, em thấy xxx đứng ở cả 2 đầu cầu Vĩnh Tuy, phía HN đứng ở ngay trên cầu, phía GL đứng chân dốc cầu. Nhiều xe bị chặn có thể do lỗi chuyển làn không xi nhan và quá tốc độ. Các cụ đi đường này nên chú ý
Biển báo kiểu này đi sẽ rất khó chịu đây...
XXX lại tăng doanh thu cho mà xem
Có cụ nào cho em hỏi cái: ở làn xe con có thằng nó đi với vận tốc 5km/h thì mình có được chuyển làn không? Có biển cấm vượt nhưng đi làn 2 (làn xe tải) vậy có phải vượt không.

Oldstar

Xe tăng
Có cụ nào cho em hỏi cái: ở làn xe con có thằng nó đi với vận tốc 5km/h thì mình có được chuyển làn không? Có biển cấm vượt nhưng đi làn 2 (làn xe tải) vậy có phải vượt không.
Vì là vạch đứt nên cụ vẫn được phép chuyển làn, sau đó nhanh chóng quay về làn của mình, nhớ xinhan thì chả sợ bố con thằng nào.
Xe làn nào đi làn đấy nên không coi là vượt xe

Lungo_123456

Xe buýt
vấn đề là cái biển nó đề là chỉ giành cho xe con thì nó lại bắt các cụ ở đó, bên kia chỉ có xe tải và xe ca.
Rốt cuộc xe các cụ lên đó không được vượt gì hết vì chỉ đi đúng đường ở giữa theo biển bảo, ô nào để ô khác vượt tức là phải lán vào làn xe ca xe tải là nó bắt.
Theo lý luận của mấy chú xxx ít tuổ ở đó hay mở quyển sách photo luật đang học giở ra trình bầy là vậy.

xulu

Xe tăng
Website
vn.360plus.yahoo.com
Em đi 50 toàn bị các Bác còi, đá pha.....vv Em kệ vì mình ko được phép chuyển làn. Các Bác vượt trong xong đi qua chửi quá trời luôn x-(x-(x-(

xulu

Xe tăng
Website
vn.360plus.yahoo.com
Vì là vạch đứt nên cụ vẫn được phép chuyển làn, sau đó nhanh chóng quay về làn của mình, nhớ xinhan thì chả sợ bố con thằng nào.
Theo Em đã có phân làn thì dù vạch liền hay vạch đứt đều ko được chuyển làn, trừ trường hợp đặc biệt như xe khác hỏng đỗ ở làn của mình, xe cứu thương, cứu hỏa đang đi làm nhiệm vụ xin vượt.

corolla antils

Xe buýt
Cách đây 1 tuần sang ecopark cũng đã để ý Biển này, nhưng không rõ hỏi vợ là biển hạn chế tốc độ hay biển tốc độ tối thiểu nhỉ. Vợ nói: e nghĩ đây là biển tốc độ tối thiểu!!!...Nhưng mà để ý các xe đi sau đi chậm nên nghĩ rằng đây là biển hạn chế tốc độ vì thế có đoạn đi chậm đúng 50km/h...:D. Các cụ đi xe an toàn, cẩn thận nhé...

7diops

Xe hơi
Sáng nay (8/9), em đi làm vừa bị xxx tuýt còi xong, chia xẻ với các cụ:

Chiều qua, em đã để ý quả biển mới cắm (ngày thường em đi xe Cty nên không phải lúc nào cũng nhìn)

Sáng nay, lên cầu hướng HN-GL, em nhìn biển rất cẩn thận, đi đúng làn trong cùng, tốc độ không quá 50km/h.

Đến đầu cầu GL, có một biển báo phân làn (biển vuông, theo em hiểu là biển thông báo thôi), làn trong cùng chỉ đi thẳng ra đường 5, biển bên cạnh chỉ rẽ phải ra đường Thạch Bàn. Em định đi hướng Thạch Bàn nên xi nhan chuyển dần vào làn bên phải luôn.

Qua bốt kiểm soát cầu, một chú xxx trẻ chĩa cạp nia vào xe em, chỉ xe em đỗ sát vào *** xe xxx đỗ bên trái làn.

Xuống xe, hỏi lỗi, chú xxx trẻ nói em đi sai làn. Em cãi đi theo biển hướng dẫn treo cuối cầu, xxx trẻ nói em muốn rẽ phải sang Thạch Bàn, phải đi gần đến bùng binh mới được xi nhan chuyển làn, còn đi như em là đi sang làn xe ca, xe tải.

Sau một bác xe tải làm xong thủ tục, đến lượt em nộp phạt 600k (50/50 của lỗi sai làn, 1,2 tr). Đang vội đi làm nên em nộp cho xong.

Vậy có chút kinh nghiệm xương máu bản thân chia xẻ với các bác.

Hoành

Xe tăng
Cách đây 1 tuần sang ecopark cũng đã để ý Biển này, nhưng không rõ hỏi vợ là biển hạn chế tốc độ hay biển tốc độ tối thiểu nhỉ. Vợ nói: e nghĩ đây là biển tốc độ tối thiểu!!!...Nhưng mà để ý các xe đi sau đi chậm nên nghĩ rằng đây là biển hạn chế tốc độ vì thế có đoạn đi chậm đúng 50km/h...:D. Các cụ đi xe an toàn, cẩn thận nhé...
^:)^^:)^^:)^ hãi hùng!!!!!!!!!
Chắc cụ cũng có bằng lái xe rồi? Vậy mà cụ không phân biệt được 2 loại biển báo cơ bản.
Cụ chúc mọi người đi xe an toàn, cẩn thận. Còn em chỉ chúc cụ đi đường không bao giờ gặp xxx và học ngay lại luật GT để bảo toàn tính mạng cho bản thân và người khác.

mrchat248

Xe tải
7diops nói:

Chiều qua, em đã để ý quả biển mới cắm (ngày thường em đi xe Cty nên không phải lúc nào cũng nhìn)

Sáng nay, lên cầu hướng HN-GL, em nhìn biển rất cẩn thận, đi đúng làn trong cùng, tốc độ không quá 50km/h.

Đến đầu cầu GL, có một biển báo phân làn (biển vuông, theo em hiểu là biển thông báo thôi), làn trong cùng chỉ đi thẳng ra đường 5, biển bên cạnh chỉ rẽ phải ra đường Thạch Bàn. Em định đi hướng Thạch Bàn nên xi nhan chuyển dần vào làn bên phải luôn.

Qua bốt kiểm soát cầu, một chú xxx trẻ chĩa cạp nia vào xe em, chỉ xe em đỗ sát vào *** xe xxx đỗ bên trái làn.

Xuống xe, hỏi lỗi, chú xxx trẻ nói em đi sai làn. Em cãi đi theo biển hướng dẫn treo cuối cầu, xxx trẻ nói em muốn rẽ phải sang Thạch Bàn, phải đi gần đến bùng binh mới được xi nhan chuyển làn, còn đi như em là đi sang làn xe ca, xe tải.

Sau một bác xe tải làm xong thủ tục, đến lượt em nộp phạt 600k (50/50 của lỗi sai làn, 1,2 tr). Đang vội đi làm nên em nộp cho xong.

Xương máu quá ạ, xin chia buồn và cảm ơn Cụ.

cwise

Xe container
Phần đỏ cụ mâu thuẫn quá, cụ chuyển làn tức là sang làn xe tải rồi còn gì?
vấn đề là cái biển nó đề là chỉ giành cho xe con thì nó lại bắt các cụ ở đó, bên kia chỉ có xe tải và xe ca.
Rốt cuộc xe các cụ lên đó không được vượt gì hết vì chỉ đi đúng đường ở giữa theo biển bảo, ô nào để ô khác vượt tức là phải lán vào làn xe ca xe tải là nó bắt.
Theo lý luận của mấy chú xxx ít tuổ ở đó hay mở quyển sách photo luật đang học giở ra trình bầy là vậy.
k vượt nhưng thằng xe con nó cứ 5km thì cứ kiên trì đi sau nó?

Oldstar

Xe tăng

Xương máu gì đâu. Cụ không để ý nên mới bị thằng xxx trẻ kia bắt lỗi láo nên mất 600k oan uổng.
Ở dốc cầu VT phía Gia Lâm, ngay sau cái biển báo (hướng đi Thạch Bàn và QL5) thì không còn vạch phân làn cho các phương tiện nữa (thực ra là còn vạch cũ nhưng rất rất mờ, do xóa chưa hết). Gặp trừong hợp này cụ cần cãi nhiệt tình không còn vạch phân làn nên không thể bắt lỗi sai làn.

Justin

Xe hơi
hic, em sợ cái trò bẫy làn lẽo linh tinh cả của xxx thế này lắm rồi :(

Mr Cute

Xe tải
Nó không quy định tốc độ tối thiểu nhể, để hôm nào e rủ mấy ông bạn lên làm phát 5km/h xem sao. Ke ke
chiều nay em vừa đi qua đó, thấy phân làn và xxx "cá kiếm" luôn được một đống xe máy đi từ phía nội đô sang. Ủng hộ phương pháp của cụ ...............

binhbet

Xe đạp
CÓ cụ nào biết nguyên nhân gì mà tự nhiên lại cắm biển hạn chế tốc độ và phân làn không nhỉ, cái cầu này đưa vào sử dụng ngót 3-4 năm rồi cơ mà???

tungnguyen

Xe tải
Website
mohinhdieukhientuxa.com
Ngày nào em cũng đi làm qua đây. Cái vụ tốc độ công nhận khó chịu thật vì cảm giác chậm quá. Nhưng thôi, nghĩ đi nghĩ lại, mình chịu một chút, nhưng an toàn hơn cho các cụ đi xe máy. Từ khi phân làn và cắm biển tốc độ, tình trạng xe khách, xe con phóng nhanh đã giảm, đặc biệt là tình trạng lấn sang làn ngược chiều, vượt phải, đã giảm hẳn, âu cũng đỡ khổ cho các cụ đi xe máy.

MONTERO

Xe tăng
Người OF
CÓ cụ nào biết nguyên nhân gì mà tự nhiên lại cắm biển hạn chế tốc độ và phân làn không nhỉ, cái cầu này đưa vào sử dụng ngót 3-4 năm rồi cơ mà???
Theo cụ thì tại sao các biển phân làn của mình bây giờ rất cao và rất xa?

cháu lên 3

Xe container
xe máy mà đi 35 thì nó đi hơn xe đạp tí thôi à ^:)^
Cầu to như mả bố nhà nó mà cho đi có 50