[Camera] Cầu Vĩnh Tuy - chuyện hàng ngày.

toan_dsr

Xe hơi
Là e nói chung vậy thôi chứ pha xử lý của cụ như vâỵ ok mà. Đảm bảo an toàn cho mình và người khác~o)
Hí hí, trong tình huống như của em ở trên, nếu phanh lại mà xe sau đang đi nhanh thì cũng nguy hiểm đới cụ ei. Nói chung là mình quyết định như thế nào nhưng vẫn kiểm soát được tình huống. Ko có công thức chung cho mỗi tình huống đâu cụ. Lúc đó em cũng liếc bên phải xem chú xe buýt đang đi như thế nào đấy ạ. Lệch sang phải một tí là có em buýt khủng đang lao đến.
Theo cá nhân em thì phanh gấp thì nguy hiểm cho người trên xe mình, cụ thấy trong clip em có giảm tốc độ quá nhiều đâu, vừa đủ để cho nó chui vào thôi. Nói dại lúc đó mà phía trước đấy phanh gấp thì đảm bảo dồn toa 3-4 xe rồi. Cho nên thông thường là em cứ vít ga đúng tốc độ, đúng làn, đứa nào đi sai thì kệ cmn :D

Bonben

Xe tải
đúng là bọn bỏ não ở nhà lái xe, gây nguy hiểm cho những ng xung quan. em ngày nào cũng đi cầu này, gặp những pha này đi náo điên tiết lắm. Nhưng thôi, kệ chúng nó cụ ạ. Đi ẩu như vậy sớm muộn cũng dính đòn thôi.

Bầu Minh

Xe tăng
Cu nen ép thêm tý nữa cho nó đúng lại ở làn bên kia luôn

Decalvietnam

Xe hơi
Nhường nó tí, căng thẳng chả giải quyết đc gì,:-bd

xe than

Xe tăng
Kệ nó thôi,bực thì bực cả đời

H13

Xe tải
Cụ nhường cho nó lành. Với lại nó xe RR bốn bề túi khí, gầm cao, xe nặng . . . .nói tóm lại là độ an toàn cao. Nếu có chuyện gì đúng sai chưa biết song mình dễ bị thiệt hại (thân thể) hơn nó vì em đồ rằng trong trường hợp khó khăn nó sẽ trách xe to (bus) và chèn vào đầu mình.

Tình huống "bình thường" trên đường Hà Nội.
Em thống nhất với các cụ bình luận "dĩ hoà vi quý" ở trên.
Cụ chủ và các cụ khác nếu có nóng giận trong tình huống trên hay tương tự như trên thì hãy bình tĩnh nhé.
E mời cụ 1 ly ạ hehee