[Thảo luận] Cầu Vĩnh Tuy - các cụ chú ý "điểm đen" mới của xxx (có hình ảnh minh họa)

buicongchuc

Xe ba gác
E nghĩ bác nhầm cơ bản đấy .Ở đây ko phải là bẫy gì cả .Mà cũng ko bàn đến vạch liền hay vạch đứt ở đây .Mà các bác phải nhớ nguyên tắc cơ bản khi nhập và tách ra khỏi đường cao tốc là gì ?...
Lên cao tốc trên cao cũng bắt lỗi này. Về cá nhân e thấy thì bắt vớ vẩn. Nguyên tắc vào cao tốc là nếu có làn tăng tốc, thì phải đi trong làn đó cho đến khi có tốc độ đạt để nhập vào làn tiếp theo. Nhưng nếu các cụ tăng tốc nhanh và đủ tốc độ, đủ an toàn thì vào làn ngay. Cái mũi tên đó chỉ là điểm báo giới hạn cuối cùng của làn tăng tốc, cảnh báo cho biết sẽ bị thu hẹp phía trước để nhập làn. Hết. Nếu mà bắt em lỗi này, em chiến đến cùng, vì em đã có đi trong làn tăng tốc đủ tốc độ. Quy tắc vào cao tốc trong luật ko có khoản nào nói là phải đi hết làn tăng tốc mới được vào làn trong, mà chỉ nói là phải đi trên làn này trước, em có đi trước khi vào rồi đấy chứ. Đây vạch đứt, đủ tốc độ là vào. Trừ khi dán vạch liền, thì phải tăng hết làn. Phạt e lỗi này là e sẵn sàng "chiến đấu" ngay.

Căn cứ luật đây:

Điều 26. Giao thông trên đường cao tốc
1. Người lái xe, người điều khiển xe máy chuyên dùng trên đường cao tốc ngoài việc tuân thủ các quy tắc giao thông quy định tại Luật này còn phải thực hiện các quy định sau đây:
a) Khi vào đường cao tốc phải có tín hiệu xin vào và phải nhường đường cho xe đang chạy trên đường, khi thấy an toàn mới cho xe nhập vào dòng xe ở làn đường sát mép ngoài, nếu có làn đường tăng tốc thì phải cho xe chạy trên làn đường đó trước khi vào làn đường của đường cao tốc;
b) Khi ra khỏi đường cao tốc phải thực hiện chuyển dần sang làn đường phía bên phải, nếu có làn đường giảm tốc thì phải cho xe chạy trên làn đường đó trước khi rời khỏi đường cao tốc;
c) Không được cho xe chạy ở làn dừng xe khẩn cấp và phần lề đường;
d) Không được cho xe chạy quá tốc độ tối đa và dưới tốc độ tối thiểu ghi trên biển báo hiệu, sơn kẻ trên mặt đường.
2. Người lái xe, người điều khiển xe máy chuyên dùng phải cho xe chạy cách nhau một khoảng cách an toàn ghi trên biển báo hiệu.
3. Chỉ được dừng xe, đỗ xe ở nơi quy định; trường hợp buộc phải dừng xe, đỗ xe không đúng nơi quy định thì người lái xe phải đưa xe ra khỏi phần đường xe chạy, nếu không thể được thì phải báo hiệu để người lái xe khác biết.
4. Người đi bộ, xe thô sơ, xe gắn máy, xe mô tô và máy kéo; xe máy chuyên dùng có tốc độ thiết kế nhỏ hơn 70 km/h không được đi vào đường cao tốc, trừ người, phương tiện, thiết bị phục vụ việc quản lý, bảo trì đường cao tốc.

xxxx dựa vào chỗ em bôi đỏ để bắt lỗi các cụ các mợ. Các cụ thấy chỗ nào nói là phải ĐI HẾT làn tăng tốc đâu. Tiếp theo, khi e đi ở nước ngoài. Phần làn đường tăng tốc được chỉ thị bằng ký hiệu trên mặt đường, viết chữ hoặc biển báo và nó được giới hạn bằng vạch liền khoảng 200 tiên, sau đó là vạch đứt. Kể từ chỗ vạch đứt nếu các cụ đủ tốc độ và an toàn thì vào cao tốc, chưa đủ tốc độ thì tiếp tục đến lúc đủ. Em thấy ở mình ko có cái gì để báo hiệu đấy là làn tăng tốc, vậy dựa vào đâu xxx nói rằng nó là làn tăng tốc, người tham gia giao thông dựa vào đâu để biết nó là làn tăng tốc mà theo ???
Các cụ để đấy, hôm nào em sẽ làm chuột bạch thử xem sao
Theo em nghĩ, phân tích như cụ là chuẩn! xxx bắt chắc lỗi không bật xi nhan.

thanh_hoi

Xe điện

blackpaint

Xe container
Cái này xxx bắt xi nhan thôi, còn cái mũi tên nó báo hiệu là phải nhập vào làn từ trước đó, nếu đến chỗ có mũi tên mà không nhập thì đâm vào thành cầu à??? xxx bắt lỗi gì mới được chứ? Nói là tăng tốc, thế tăng đến bao nhiêu km thì mới đc nhập làn, cái này Luật không bao giờ quy định mà nhập làn khi đầy đủ điều kiện thôi, quan sát gương thấy an toàn là nhập thôi.

haianh-electric

Xe tải
Thế có cụ nào bị tóm thị chuột bạch đi cho anh em còn phân với tích.

xe đạp Pháp

Xe hơi
chào các bác! ngày đầu ôm vô lăng có gì sai mong các bác chỉ bảo .em dân cơ điện nên cứ cái gì dính đến cơ điện cac bác cứ ới em nhé.

thanh_hoi

Xe điện

lucnguyenluong

Xe tải
thiên la địa võng.đi đường bây giờ nguy hiểm thật.nhà cháu lên hà nội đi dg lạ nhiều khi cũng cóng tay.haizzz.đô thị đặc biệt nữa chứ

Contractors

Xe tải
Website
www.sanvinyl.com
sao lại 50 ?đường này chạy 80 mà?
Cắm 50 lâu rồi
Xe con trong cùng 50, xe tải giữa 40, xe máy tẹt ga

Chỗ này nhà cháu vẫn lên từ cầu cạn lĩnh nam lên và xin ra làn luôn nếu ko vướng xe khác, có hôm đầy X có sao đâu ợ

nissanfan

Xe hơi
Tôi nghĩ vạnh đứt thì mình chuyển làn vô tư chứ cụ, nhớ xi nhan là được mà!

unknown.king

Xe tăng
Thế theo bác đường dẫn bắt buộc nó phải là như thế nào ah ?Thưa với bác làn đường đầu tiên trước khi nhập vào làn trước mũi tên kia chính là làn đường tăng tốc đấy ah ?
cụ cho em hỏi, khi nào được quyền nhập làn? làn tăng tốc để em với làn trong gần xấp xỉ vận tốc với nhau. nếu e đủ tốc độ cần thiết, em có thể ra và vào thoải mái. còn mũi tên kia là báo hiệu các xe bắt buộc phải vào làn trong, nếu k vào thì đâm vào rào mất

hahuyson

Xe tải
Lúc 17h hôm nay vừa bị xxx ở đây dừng xe khi em vừa từ dốc lên. Khi lên hết dốc e đi khoảng chục m rồi xi nhan đàng hoàng ra làn ngòai thế mà vẫn bị vịn, vừa tấp xe vào lề em vừa nghĩ chả biết dính lỗi gì vì em tuân thủ biển 40 từ chỗ rẽ từ pháp vân vào đường dẫn lên cầu. Xuống xe xxx bảo em đi sai làn khi vào vào cao tốc, bảo đưa giấy tờ kiểm tra. Em bảo là giấy tờ dầy đủ và ngày nào cũng đi qua đây và đi như thế sao h nay lại dừng xe, xxx thấy e nhìn thẻ màu xanh đeo trên ngực của xxx hơi lâu ( e nhìn xem tên là gì) và hỏi Anh làm ở đâu. E bảo e làm gần đây thế là xxx bảo thôi Anh đi đi. Em cảm ơn lên xe đi luôn, mất khoảng 1 phút.
------> xxx bắt rất vớ vẩn.

tuanminhxd1

Xe máy
Lúc 17h hôm nay vừa bị xxx ở đây dừng xe khi em vừa từ dốc lên. Khi lên hết dốc e đi khoảng chục m rồi xi nhan đàng hoàng ra làn ngòai thế mà vẫn bị vịn, vừa tấp xe vào lề em vừa nghĩ chả biết dính lỗi gì vì em tuân thủ biển 40 từ chỗ rẽ từ pháp vân vào đường dẫn lên cầu. Xuống xe xxx bảo em đi sai làn khi vào vào cao tốc, bảo đưa giấy tờ kiểm tra. Em bảo là giấy tờ dầy đủ và ngày nào cũng đi qua đây và đi như thế sao h nay lại dừng xe, xxx thấy e nhìn thẻ màu xanh đeo trên ngực của xxx hơi lâu ( e nhìn xem tên là gì) và hỏi Anh làm ở đâu. E bảo e làm gần đây thế là xxx bảo thôi Anh đi đi. Em cảm ơn lên xe đi luôn, mất khoảng 1 phút.
------> xxx bắt rất vớ vẩn.
Tình trạng chung mà bác

romantic_kt1

Xe tăng
E nghĩ bác nhầm cơ bản đấy .Ở đây ko phải là bẫy gì cả .Mà cũng ko bàn đến vạch liền hay vạch đứt ở đây .Mà các bác phải nhớ nguyên tắc cơ bản khi nhập và tách ra khỏi đường cao tốc là gì ?...
Em cho là bắt vớ vẩn. Không có quy định nào nhập và tách đường cao tốc phải đi đến mũi tên đấy. Chỉ có quy định phải chạy trên lên tăng tốc trước khi nhập làn.
Như vậy, khi đi hết vạch xương cá nhập làn, người điều khiển phải cho phương tiện chạy trên đoạn tăng tốc khi đạt tốc độ quy định (nếu đường đó có quy định tốc độ tối thiểu) và phải lưu ý đến điều kiện an toàn trước khi nhập đường cao tốc.
Chẳng cụ nào tìm được quy định phải chạy đến chỗ có mũi tên rẽ trái mới được nhập làn đâu!

Chị Cũ

Xe tải
Để ngăn chặn xe lao từ đường nhánh vào cao tốc ngay gây nguy hiểm mất ATGT thì nó phải làm phân cách cứng hoặc kẻ vạch liền cái đoạn đầu tiếp giáp đấy chứ kẻ vạch đứt thì cứ ko có xe cùng chiều trên làn cao tốc đang đi tới là xi nhan chuyển làn thôi, sai ở chỗ nào.

tunni

Xe tải
Em cho là bắt vớ vẩn. Không có quy định nào nhập và tách đường cao tốc phải đi đến mũi tên đấy. Chỉ có quy định phải chạy trên lên tăng tốc trước khi nhập làn.
Như vậy, khi đi hết vạch xương cá nhập làn, người điều khiển phải cho phương tiện chạy trên đoạn tăng tốc khi đạt tốc độ quy định (nếu đường đó có quy định tốc độ tối thiểu) và phải lưu ý đến điều kiện an toàn trước khi nhập đường cao tốc.
Chẳng cụ nào tìm được quy định phải chạy đến chỗ có mũi tên rẽ trái mới được nhập làn đâu!
Cụ nói những j e cần nói!
Đã có bài viết về vấn đề này của cụ Thác Nước rồi ạ!
Và theo luật thì cái mũi tên chỉ có tác dụng "chỉ các phương tiện phải rẽ nhập làn " chứ ko bắt buộc đến đó mới đc nhập làn .

Hoàng Nam Hưng

Xe tăng
đoạn này là cầu Thanh Trí trên cao đoạn gần Pháp Vân mà. sao chủ thớt lại đề ở Vĩnh Tuy

@79

Xe hơi
Cụ nói những j e cần nói!
Đã có bài viết về vấn đề này của cụ Thác Nước rồi ạ!
Và theo luật thì cái mũi tên chỉ có tác dụng "chỉ các phương tiện phải rẽ nhập làn " chứ ko bắt buộc đến đó mới đc nhập làn .
Chuẩn đấy cụ ợ. E đi nhiều lần mà có lần nào bị vợt đâu. Nếu đến đó mới được nhập làn thì đoạn đầu là vạch liền các cụ nhá. xxx chỉ tóm cụ nào muốn nhanh thôi. E thì cứ theo phương châm "Hà Nội không vội được đâu"