[Funland] Cầu Tứ Liên nối Tây Hồ với Đông Hội, Đông Anh

LoveSSC

Xe hơi
E thấy khu vp lâu đời hơn, mật độ cao thì khu vực HK, hay 1 phần HBT cũng đông, thì cụ nào làm đấy ở LB thích nhất, nhưng đúng là qua cầu nó cũng làm sự e ngại tăng lên nhiều. Kể cả có cầu THD thì nó vẫn là 1c cầu đi qua sông lớn, độ cao lớn nên đi rất ngại. Nó không như kiểu cầu ở Đà Nẵng, hay Huế đi qua vẫn cảm thấy an toàn, yên tâm, gió, mưa chỉ hơn đường phố chút thôi. Nên là ngta vẫn thích bên này nội thành hơn. Ví dụ làm ở HK thì vẫn ưu tiên mua Ba Đình, Đống Đa hơn là LB.

Nhưng để thu hút cả dân vp, rồi các sinh viên như các cụ Stev nói thì quá chuẩn, ngoài khu Duy Tân thì Cầu Giấy hay NTL nó rất gần các trường đại học. Học xong cũng muốn làm ở địa bàn đã quen là xu hướng, ai cũng thế thôi.
Nên tương lai e thấy phía Tây sẽ vẫn là trục có lợi thế hơn.
Đợt này hô hào nhiều phát triển phía Bắc là DA, rồi triển lãm... nhưng e nói thật e thấy hạ tầng có mỗi đường thì ko đủ. Phải có trường ĐH, văn phòng nhiều thì nhu cầu mới nhiều hẳn được. Còn ko sẽ chỉ lên từ từ chứ khó bứt phá. Đặc biệt các quận có trường ĐH và gần trường ĐH sẽ lợi thế rất lớn vì hàng năm có nguồn sinh viên mới rất đông.

chungngo1975

Xe máy
Liền Kề rẻ chắc ra mạn Khai Sơn với Đức Giang thôi. Nhà to vật thì cụ phải hiểu vì sao bọn nó nhà to. Nhà to có thể không phải do nó kiếm được nhiều tiền mà nó chiếm được nhiều đất cụ ơi. Ví dụ mạn đường Hoàng Như Tiếp Lâm Hạ nhé. Chắc đắt nhất Long Biên trừ Vin ra. Trước đoạn cuối Hoàng Như Tiếp nó là ruộng rau muống, Lâm Hạ cũng thế. Các nhà hồi đó toàn nuôi lợn trồng rau muống, cắm đất bao nhiêu chả được, đất rẻ bèo. Cụ không hiểu là hồi đó lấn chiếm đất dễ thế nào đâu :D. Mà kể cả không lấn chiếm thì cũng rẻ, mặt trước Tâm Anh với chỗ trước cơ quan cụ ấy, trước đây bán có 40, 50 triệu, giờ Lâm Hạ nó phát cũng tầm 400 triệu, x 10 trong vòng có 6 năm.
Cụ có thể bán căn nhà cụ đi và mua đất mấy khu như Việt Hưng rồi xây nhà lên, chứ mua liền kề mà khu mở thì mua đất xây nhà còn hơn vì xây nhà có thể xây hết đất chứ liền kề thụt trước thụt sau chẳng còn mấy đâu. Đi lên VATM tầm 15 phút.
e xem duới khu thạch bàn chỗ ngã tư cổ linh- thạch bàn cụ ạ. khoái nhất là gần aeon mall có hơn 1km là ra. e xem 2 khu là khu MHDI với park city ý. có cái khu elegant ông chú e ở thì đắt quá, không đủ tiền. khu mhdi có loại căn tầm 80 m2 thô đang đòi 15 tỏi, park city thì 144 m2 hoàn thiện rồi tầm 25 tỏi. cụ biết 2 khu đó không ạ? khu lâm hạ, hoàng như tiếp với sao được cụ, 2 khu đó sau có cầu thđ chắc phọt nữa. hồng tiến kéo dài qua e đi làm về thấy hình như chuẩn bị thông xe rồi, cái quận Lb này đường xá trong quận làm cứ to đùng chả bù ông đống đa nhà em. nhiều cái ngõ khu lâm hạ mà e thấy nó còn to hơn phố.

Chỉnh sửa cuối:

LoveSSC

Xe hơi
E cũng đi kha khá qua LB nhưng giờ cảm thấy ko còn chỗ nào rộng hẳn làm 1 khu thật quy củ nữa, kể cả văn phòng hay kđt nên V mới sang GL. Các khu nhỏ nhỏ thì chắc cũng ko được là bao.

E thấy mỗi 2 bên cầu Vĩnh Tuy thì bạt ngàn nhưng đấy là ngoài đê chắc ko được xây kiên cố phải ko cc. Trước thấy phê duyệt dự án gì dọc sông Hồng mà e ko rõ chỗ nào.

stevevuxx

Xe tải
cái khu cụ ý nói thì e có nghe mấy ông đồng nghiệp nói vì nhà nó ở khu phúc lợi. cơ mà e nghĩ

e xem duới khu thạch bàn chỗ ngã tư cổ linh- thạch bàn cụ ạ. khoái nhất là gần aeon mall có hơn 1km là ra. e xem 2 khu là khu MHDI với park city ý. có cái khu elegant ông chú e ở thì đắt quá, không đủ tiền. khu mhdi có loại căn tầm 80 m2 thô đang đòi 15 tỏi, park city thì 144 m2 hoàn thiện rồi tầm 25 tỏi. cụ biết 2 khu đó không ạ? khu lâm hạ, hoàng như tiếp với sao được cụ, 2 khu đó sau có cầu thđ chắc phọt nữa. hồng tiến kéo dài qua e đi làm về thấy hình như chuẩn bị thông xe rồi, cái quận Lb này đường xá trong quận làm cứ to đùng chả bù ông đống đa nhà em. nhiều cái ngõ khu lâm hạ mà e thấy nó còn to hơn phố.
Tôi thì không biết cái MHDI. Cái Park City thì chắc cụ nhầm, tôi không nhầm thì cụ đang nói đến Arden Park ở Hanoi Garden City. Mua khu đấy thì cụ cố tí mua căn ở Elegant Park thì ok hơn vì vị trí Elegant Park ngon hơn, tuy diện tích bé hơn nhưng diện tích xây dựng lại nhiều hơn.
Phúc Lợi thì đất hồi xưa siêu siêu rẻ. Còn Lâm Hạ đấy, nhiều khi may hơn khôn mà. Rất nhiều nhà Lâm Hạ giàu lên vì đất.

Mới đọc lại bài của cụ. Tầm 15 tỷ sao cụ không nghía sang Vin Cổ Loa? Giữa Vin Cổ Loa với Thạch Bàn thì Thạch Bàn nó là quạ. Khu liền kề Thạch Bàn đấy trông như tái định cư. Cái căn 80m2 của cụ diện tích sự dụng chắc còn kém căn 62.5m2 ở Vin Cổ Loa. Cổ Loa mật độ xây dựng của nó 85%, xây 5 tầng. Thạch Bàn xây có 4 tầng, mật độ xây dựng chắc chắn là kém Vin.

Chỉnh sửa cuối:

chungngo1975

Xe máy
Tôi thì không biết cái MHDI. Cái Park City thì chắc cụ nhầm, tôi không nhầm thì cụ đang nói đến Arden Park ở Hanoi Garden City. Mua khu đấy thì cụ cố tí mua căn ở Elegant Park thì ok hơn vì vị trí Elegant Park ngon hơn, tuy diện tích bé hơn nhưng diện tích xây dựng lại nhiều hơn.
Phúc Lợi thì đất hồi xưa siêu siêu rẻ. Còn Lâm Hạ đấy, nhiều khi may hơn khôn mà. Rất nhiều nhà Lâm Hạ giàu lên vì đất.
uhm đúng rồi cụ. elegant e nhờ ông chú e hỏi liền kề toàn 30 tỏi thôi,nhà e không đủ ý. cái khu ardern park thì lối vào đang tù quá, thấy sale bảo chuẩn bị mở đường 40m ra cổ linh, e thấy nó cũng làm 1 đoạn rồi còn tầm 200m là ra chưa biết khi nào làm. còn cái khu MHDI là e thấy nó giáp đê sông hồng ý cụ, cạnh dốc thạch bàn có mấy toà chung cư đó cụ. e thấy dân ở đó và sale nói là khu quân đội j j ý. được cái tiện ra aeon và giá vừa phải nhất. em với các cụ thích liền kề hơn mua đất phân lô xây vì cũng không có nhu cầu xây 7 tầng, bên này e thấy giờ toàn cho xây lên cỡ đó. e cảm ơn cụ tư vấn nhé nhưng chắc vẫn xa vời lắm. thôi cứ quãng đương đống đa-long biên thôi.

stevevuxx

Xe tải
uhm đúng rồi cụ. elegant e nhờ ông chú e hỏi liền kề toàn 30 tỏi thôi,nhà e không đủ ý. cái khu ardern park thì lối vào đang tù quá, thấy sale bảo chuẩn bị mở đường 40m ra cổ linh, e thấy nó cũng làm 1 đoạn rồi còn tầm 200m là ra chưa biết khi nào làm. còn cái khu MHDI là e thấy nó giáp đê sông hồng ý cụ, cạnh dốc thạch bàn có mấy toà chung cư đó cụ. e thấy dân ở đó và sale nói là khu quân đội j j ý. được cái tiện ra aeon và giá vừa phải nhất. em với các cụ thích liền kề hơn mua đất phân lô xây vì cũng không có nhu cầu xây 7 tầng, bên này e thấy giờ toàn cho xây lên cỡ đó. e cảm ơn cụ tư vấn nhé nhưng chắc vẫn xa vời lắm. thôi cứ quãng đương đống đa-long biên thôi.
15 tỷ thì Vin Cổ Loa nhé cụ! MHDI nó là vịt thôi. Giá đấy đừng mua làm gì. Một lựa chọn đáng cân nhắc đấy. Xem lại rep của tôi trên kia nhé.

tmhoang223

Xe đạp
Mình thấy nhiều cụ cứ bảo xây cầu TL không cấp thiết, cái này là phục vụ kinh tế vùng, Kt đất nước chứ đâu phải xây cầu để mỗi giao thông, phục vụ dân sinh đâu, Vin nó xây được khu Expo, + cầu TL thì sau sẽ có chỗ trưng bày nông sản, các hội chợ triễn lãm thu hút đầu tư, thu hút trao đổi thương mại,thu hút du lịch

g_d

Xe buýt
Mình thấy nhiều cụ cứ bảo xây cầu TL không cấp thiết, cái này là phục vụ kinh tế vùng, Kt đất nước chứ đâu phải xây cầu để mỗi giao thông, phục vụ dân sinh đâu, Vin nó xây được khu Expo, + cầu TL thì sau sẽ có chỗ trưng bày nông sản, các hội chợ triễn lãm thu hút đầu tư, thu hút trao đổi thương mại,thu hút du lịch
Việc này cụ không phải lo. Cầu sẽ xây khi nào xây được.

muabenem123

Xe lăn
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Bất cứ cầu nào cụ ạ. Cứ làm là tốt. Quá cấp thiết :D

tmhoang223

Xe đạp
Đúng rồi, xây được cầu nào đều tốt cả, chả có cầu nào cấp thiết hơn cầu nào, miễn là cân đối ngân sách hợp lý, cầu xây ra chất lượng, chứ hả hê vì cầu này xây cầu kia không xây làm gì đâu

Jerrrry

Xe tải
Duy Tân thì do có đầu tàu FPT + đại học Quốc Gia ngay gần đó. Trước đó cả khu Cầu Giấy có mỗi tòa nhà HITC Xuân Thủy, FPT Software đầu tiên ở đó sau mới ra Duy Tân. Thời FPT ra Duy Tân có mỗi 1, 2 tòa nhà, lúc đó còn mông muội lắm, tất cả mọi thứ còn sơ khai. Mà thời đó thành phố đang có xu hướng phát triển lên mạn Mỹ Đình. Giờ so với thời đó thì phát triển kinh khủng rồi, e rằng lặp lại như vậy ở Long Biên là hơi khó. Khu Duy Tân nó là thiên thời địa lợi nhân hòa mới được như vậy.
Mặt phố Duy Tân thì tầm giá bn là hợp lý cụ nhỉ

SunshineA

Xe tăng
Cụ nói khu MHDI dự án nhà ở Thạch Bàn - chủ đầu tư Cty của Bộ Quốc Phòng này phẳng

Chỉnh sửa cuối:

chungngo1975

Xe máy
Cụ nói khu MHDI dự án nhà ở Thạch Bàn - chủ đầu tư Cty của Bộ Quốc Phòng này phẳng

Vâng!! E đang tìm hiểu để mua do công tác ở công ty quản lý bay việt nam!! Hàng ngày từ đống đa sang long biên làm mà tuổi cũng kha khá rồi nên ngại, đợt này bên này cũng phát triển mạnh rồi nên e cũng muốn chuyển hẳn sang!! Mấy khu trên lâm hạ gần sát công ty thì cao quá toàn 300-400 triệu/m2 liền kề!! Có ông bạn chỉ cho khu MHDI này ở ngã tư thạch bàn- cổ linh đi vào gần phết, ra aeon có 1km, mà giá vẫn mềm, e khảo sát thấy nó nằm giữa 2 cái cầu vĩnh tuy với thanh trì đi vành đai 2 hay 3 vào trung tâm cũng ổn ạ mà quan trọng giá nó mềm hơn tầm 200 triệu/m2! E đi xem có căn liền kề thô 80 m2 giá 15 tỏi cụ ạ!! Múc được ko cụ??

SunshineA

Xe tăng
Vâng!! E đang tìm hiểu để mua do công tác ở công ty quản lý bay việt nam!! Hàng ngày từ đống đa sang long biên làm mà tuổi cũng kha khá rồi nên ngại, đợt này bên này cũng phát triển mạnh rồi nên e cũng muốn chuyển hẳn sang!! Mấy khu trên lâm hạ gần sát công ty thì cao quá toàn 300-400 triệu/m2 liền kề!! Có ông bạn chỉ cho khu MHDI này ở ngã tư thạch bàn- cổ linh đi vào gần phết, ra aeon có 1km, mà giá vẫn mềm, e khảo sát thấy nó nằm giữa 2 cái cầu vĩnh tuy với thanh trì đi vành đai 2 hay 3 vào trung tâm cũng ổn ạ mà quan trọng giá nó mềm hơn tầm 200 triệu/m2! E đi xem có căn liền kề thô 80 m2 giá 15 tỏi cụ ạ!! Múc được ko cụ??
Nhà em cũng dân hk nên hiện đang ở phường Bồ Đề đi làm cho gần. Em cũng chưa vào xem khu MHDI của quân đội này nhưng nếu liền kề thô 80m2 15tỏi họ cho xây dựng tất cả DT đất không? Xây bao nhiêu tầng?
Cụ cũng dân hk, thích ở gần Aeon thì chỉ mua quanh quẩn từ P. Bồ Đề-P.Gia Thuỵ -Aeon cho tiện. Tầm tiền 15tỷ mua xây thô còn phải thêm tiền hoàn thiện nữa. Cụ không thích mua ở khu dân cư nhà đất xây dựng sẵn rồi à? 15tỷ mua được nhiều nhà có sẵn đường oto ở phường Bồ Đề; khu phân lô giáo dục P. Gia Thuỵ hay khu phân lô quân đội 918 cạnh sân golf, gần Aeon. Khu 918 này sau có cầu THĐ giao cắt Nguyễn Sơn sẽ làm hầm chui NS chạy đi chạy lại 2 đầu Nguyễn Sơn. Chính vì thế em cũng mua một nhà bên 918 vứt đấy, sau này đi lại tiện

chungngo1975

Xe máy
Nhà em cũng dân hk nên hiện đang ở phường Bồ Đề đi làm cho gần. Em cũng chưa vào xem khu MHDI của quân đội này nhưng nếu liền kề thô 80m2 15tỏi họ cho xây dựng tất cả DT đất không? Xây bao nhiêu tầng?
Cụ cũng dân hk, thích ở gần Aeon thì chỉ mua quanh quẩn từ P. Bồ Đề-P.Gia Thuỵ -Aeon cho tiện. Tầm tiền 15tỷ mua xây thô còn phải thêm tiền hoàn thiện nữa. Cụ không thích mua ở khu dân cư nhà đất xây dựng sẵn rồi à? 15tỷ mua được nhiều nhà có sẵn đường oto ở phường Bồ Đề; khu phân lô giáo dục P. Gia Thuỵ hay khu phân lô quân đội 918 cạnh sân golf, gần Aeon. Khu 918 này sau có cầu THĐ giao cắt Nguyễn Sơn sẽ làm hầm chui NS chạy đi chạy lại 2 đầu Nguyễn Sơn. Chính vì thế em cũng mua một nhà bên 918 vứt đấy, sau này đi lại tiện
liền kề xây 60 m2 đất sân 20 m2 cụ ạ. con này nó được mặt tiền to gần 7m, xây kiểu áp lưng mặt tiền to chứ không chơi kiểu mặt tiền 4-5m xây thoáng trước sau. con này ra aeon siêu gần cụ ạ có 1 km thui. e dân đống đa cụ ạ. cụ dân hoàn kiếm à? e thấy bên long biên nhiều hk nhập cư ở lắm. căn bản e công tác bên lâm hạ hơn chục năm rồi giờ có tuổi muốn về hẳn bên này, các cụ nhà e cũng thích bên này nên cũng dễ thống nhất. khu 918 e có vào xem rồi mà cảm giác nó chẳng kết nối gì cả, còn mấy nhà kiểu xây sẵn ở bồ đề chỉ được ở trong ngõ oto thôi cụ. gia thuỵ gần cơ quan em nên e không lạ gì cũng kiểu vậy.

SunshineA

Xe tăng
liền kề xây 60 m2 đất sân 20 m2 cụ ạ. con này nó được mặt tiền to gần 7m, xây kiểu áp lưng mặt tiền to chứ không chơi kiểu mặt tiền 4-5m xây thoáng trước sau. con này ra aeon siêu gần cụ ạ có 1 km thui. e dân đống đa cụ ạ. cụ dân hoàn kiếm à? e thấy bên long biên nhiều hk nhập cư ở lắm. căn bản e công tác bên lâm hạ hơn chục năm rồi giờ có tuổi muốn về hẳn bên này, các cụ nhà e cũng thích bên này nên cũng dễ thống nhất. khu 918 e có vào xem rồi mà cảm giác nó chẳng kết nối gì cả, còn mấy nhà kiểu xây sẵn ở bồ đề chỉ được ở trong ngõ oto thôi cụ. gia thuỵ gần cơ quan em nên e không lạ gì cũng kiểu vậy.
Khu lk đó cho xây diện tích ít nhỉ có 80m2 còn bắt để 20m2 sân. Tầm tiền của cụ chịu khó ra xa xa chút thì mua được rộng hơn.
Đúng là giờ này tầm tiền của cụ chỉ mua được nhà khu P.Bồ Đề và Gia Thuỵ đường oto tránh xe máy thôi, đường oto tránh oto thì giá chát lắm
918 khu A&B nhiều mảnh nhà to mặt tiền 6-8m, đường hè 13-15m ra Aeon 500m mà cụ. Nhưng cụ chê không kết nối thì chỉ còn lk MHDI là gần Aeon thôi, hạ tầng đường xã cũng làm đẹp sẵn rồi. Giờ mua nhà ở Long Biên gần cầu, rộng 80m2 tầm 15tỷ là cũng khó phết
Em dân Long Biên, nhà em cũng dân hàng không như cụ nên em ở Bồ Đề và Gia Thuỵ lâu rồi

Chỉnh sửa cuối: