[Funland] Cầu Tứ Liên nối Tây Hồ với Đông Hội, Đông Anh

stevevuxx

Xe tải
có sóng, tranh thủ đẩy giá bán hàng, không gãy sóng lại ế mốc mặt. Nó set giá cao thế nên phải chia nhỏ ra thôi. Nó bán được thì cũng lợi cho người mua thấp tầng. Tôi mua ở đây nhưng cũng không thích kiểu này lắm, giá thế này tôi bị thiệt rất nhiều. Tuy tôi cũng tích được kha khá nhà đất nhưng tôi còn kiếm tiền được ít cũng phải 2 chục năm nữa mà giá nó set cao như vậy thì thiệt nhiều hơn là lợi. Thời 2020 mấy căn tứ lập với song lập ở Harmony dưới 100 củ/m2. Lúc đó tầm 1.5 năm đến 2 năm là mua được 1 căn. Nếu giá cứ tăng vừa phải thì 20 niên cũng phải được tầm gần 10 căn nữa. Giá nó tăng thế này 20 niên may ra mua 2, 3 căn nữa.
Các cụ mua chung cư thì cũng như tôi vậy thôi, purchasing power bị ảnh hưởng nặng nề. Đợt này dân đổ về Hà Nội mua nhà kinh khủng quá :))
Gửi các cụ tổng hợp của đồng chí phóng viên, một số ý cũng tôi thấy cũng khá chính xác. Tình hình như vậy thì cũng nên cân nhắc đầu tư ở Sài Gòn.

stevevuxx

Xe tải
Chính ra em rất thích ở LB, em thấy ở dễ chịu hơn nhiều so với khu em đang sống là TX. Nhưng mạn em làm thì toàn loanh quanh Láng Hạ, Huỳnh Thúc Kháng, Hoàng Đạo Thuý nên ở TX đảm bảo dc việc đi làm gần cty. Hiện tại em thấy lượng cty vừa và nhỏ, số ít các cty lớn của Việt Nam đều đang đặt ở khu vực TX, CG, Ha Đông và 1 phần của BĐ, Đống Đa giáp khu vực đó. Hoàn Kiếm rất nhiều toà vp nhg trụ sở bank chiếm gần nửa, còn lại là các cty nước ngoài. Cụ có dự đoán j về xu hướng dịch chuyển bớt vp sang LB ko? Vì khu Hanel có quy hoạch 1 chuỗi toà vp ( trước kia ).
Tôi nghĩ là khó. Các cụ vẫn nói buôn có bạn bán có phường. Các công ty thường tập trung ở các cụm văn phòng, không quá xa nhau, gặp đối tác, gặp các sếp rồi tuyển nhân viên đều dễ hơn. Có mấy thằng siêu to như Vin về thì may ra.

Ví dụ một câu chuyện: toàn Plaschem trên đường Nguyễn Văn Cừ tỷ lệ lấp đầy rất thấp, toà đấy chính ra rất thoáng tôi đánh giá rất ngon. Hoặc cái nhà Minh Nhựa tôi mua của một em ở Sài Gòn có công ty về thiết bị y tế, nó cũng không làm văn phòng Hà Nội ở căn liền kề Minh Nhựa (6 tầng + đua thêm tum) mà nó lại mở văn phòng ở Nguyễn Ngọc Nại cơ, bảo là em mà mở bên này thì nhân viên nó chạy hết.

Chỉnh sửa cuối:

chungngo1975

Xe máy
Cụ kia nói đúng đấy. Long Biên có cái nhược điểm là qua cầu. Long Biên không có thằng Vin nó sang bên đó đóng đô thì vẫn còn kém phát triển. Trước khi có Vin với Aeon mua sắm đồ đạc rất khó.

Tất cả là nhờ công của thằng Vin. Nếu bạn sống ở Long Biên thì để ý phần lớn các thương hiệu chọn điểm đến sau cùng. Trước đây tôi muốn mua một cái máy tính đồ điện tử đều phải sang mấy quận bên kia cầu. Giờ thì đỡ hơn nhưng sang bên kia vẫn nhiều lựa chọn hơn. Các chuỗi cafe mở ở Long Biên số cửa hàng đếm trên đầu ngón tay. Nhiều chuỗi khác cũng vậy. Nói chung là chi tiêu của dân Long Biên thấp hơn nhiều khu vực khác.

Long Biên như tôi đã nói với đồng chí đã bị banned nick là Hoàng Long Biên chỉ có mỗi mấy khu đẹp có nhiều người giàu sống là Vin, Việt Hưng, 319, Plaschem.... Chỗ đấy thì giàu hơn hẳn phần còn lại của quận. Còn lại thì chi tiêu bình thường. Đại khái là chênh lệch thu nhập khá lớn.

Long Biên là quận có dân số cũng đông ngang ngửa với mấy quận nội thành. Google cái là ra ngay. Hoặc nhìn cái cầu Chương Dương với Vĩnh Tuy là thấy đông như thế nào. Tuy nhiên có một đặc điểm nữa là dân Long Biên ít dân nhập cư hơn hẳn các khu khác ở Hà Nội vì kiếm sống ở Long Biên khó hơn, hỏi các đồng chí buôn hàng điện tử hoặc các chuỗi ăn uống cafe như tôi nói xem các đồng chí ưu tiên mở cửa hàng ở đâu.

Lý do cho các điểm tôi nói ở trên là dân nhập cư dek ưu tiên sống ở Long Biên. Vì sao? Có một số lý do chính là: Long Biên ko có các khu văn phòng. Long Biên không có các trường đại học lớn... Để ý là dân tỉnh khác lên đây học thường chủ yếu là sống bên này cầu, gần trường, gần quán, gần công ty. Sau khi các đồng chí đó tốt nghiệp thì lại ưu tiên sinh sống tìm việc ở địa bàn các đồng chí ấy quen thuộc.

Bây giờ làm cái poll trên đây xem mua chung cư ở đâu thì sẽ thấy Long Biên nằm ở vị trí bét bảng vì các lý do tôi đã nói ở trên.

Long Biên nộp ngân sách trong top thì lý do có thằng to nhất là Vin nó lại đặt trụ sở ở Long Biên. Một mình nó đã chấp hàng cơ số các thằng leve khác rồi.

P.S. Tôi dân Bồ Đề ở Long Biên hơn 40 niên rồi, có nhà ở Harmony, Việt Hưng, Elegant Park và Minh Nhựa Plaschem như các bài của tôi đã từng post trước đây.
Long Biên rộng nhưng dân số cũng nhiều ko như bạn nào nói là ít dân. Tuy Long Biên rộng nhưng không còn nhiều đất đâu :)) Check bản đồ thì thấy, một phần diện tích rất rộng nằm ngoài đê: Thạch Cầu, Cự Khối, Giang Biên, rồi cái sân Golf với sân bay to vật vã nữa.

Giờ Long Biên muốn phát triển được hơn thì phải làm được cái cầu Trần Hưng Đạo nữa
em thì không bênh đâu nhưng e thấy đủ lý do các cụ trên này chê. long biên thì chê qua cầu, hoàng mai thì chê lên quận gì như huyện nát tươm, hà đông thì chê là hà tây. e có họ hàng sống bên long biên cũng phường bồ đề nhà cụ đây, cụ thể ở 182 bồ đề giờ e sang thấy sầm uất lắm. em thì công tác bên công ty quản lý bay ở nguyễn sơn cụ ạ, khu đó chắc cụ không lạ cũng có cơ số văn phòng cũng như cơ quan nhà nước trong lĩnh vực hàng không mà cụ đâu có ít, chính ra nếu so với 1 số quận như hoàng mai, bắc từ liêm thì dân văn phòng còn đông hơn. cà phê cà pháo thì e làm khu đó 10 năm rồi nhưng 2-3 năm nay mà cụ kêu có ít thì em thấy hơi lạ khi mà các brands xịn hay bình dân thì bên này đều có hết rồi như starbukcs, phê la, highlands, ...... e thì nhà ở đống đa vẫn ở cùng các cụ có điều kiện e mua sang long biên ngay, đấy là quan điểm cá nhân thôi ạ. em nêu quan điểm cá nhân chứ không tranh cãi gì đâu ạ. còn e sang công tác thấy dân long biên giờ giàu vđ ra, cái ngành gì ít chứ riêng showroom oto ở long biên nó thành 1 hệ thống luôn kiểu như 1 khu phố các showroom oto lớn nhỏ, các hãng cũng ưu tiên mở bên này, nhiều khi cảm giác bên này nó như 1 cái tp nho nhỏ ý, chẳng thuộc hà nội cũng chẳng thuộc tỉnh nào.hihi. cá nhân e trong các quận mới e thích long biên, hà đông với cầu giấy nhất.

• Vodka
Reactions: g_d

Duong tien sih

Xe tải
Để nói khu nào nhiều văn phòng ta phải nhìn Trung tâm chính trị hành chính đặt ở đâu. Hiện tại là Ba Đình, sau dịch dần về Tây Hồ Tây- Mễ Trì. Một bộ ngành đặt ở đâu, nó sẽ kéo cả hệ sinh thái doanh nghiệp ăn theo đặt loanh quanh đó.
Nhìn theo khía cạnh này Long Biên, Gia Lâm no hope.

TreeBoo

Xe buýt
Tôi nghĩ là khó. Các cụ vẫn nói buôn có bạn bán có phường. Các công ty thường tập trung ở các cụm văn phòng, không quá xa nhau, gặp đối tác, gặp các sếp rồi tuyển nhân viên đều dễ hơn. Có mấy thằng siêu to như Vin về thì may ra.

Ví dụ một câu chuyện: toàn Plaschem trên đường Nguyễn Văn Cừ tỷ lệ lấp đầy rất thấp, toà đấy chính ra rất thoáng tôi đánh giá rất ngon. Hoặc cái nhà Minh Nhựa tôi mua của một em ở Sài Gòn có công ty về thiết bị y tế, nó cũng không làm văn phòng Hà Nội ở căn liền kề Minh Nhựa (6 tầng + đua thêm tum) mà nó lại mở văn phòng ở Nguyễn Ngọc Nại cơ, bảo là em mà mở bên này thì nhân viên nó chạy hết.
Em nghĩ nếu xây hẳn 1 khu 20-30 toà dạng như Duy Tân thì kéo dc. Quy hoạch tập trung khu vp như mạn Duy Tân, Phạm Văn Bạch em thấy khá ổn, các vùng lân cận ăn theo khá nhiều. Vấn đề ở LB vẫn là thiếu cầu thôi. Ai mua dc nhà ở khu trung tâm dễ di chuyển sang các quận thì đỡ, còn ko thì nhà với cty ở 2 đầu thành phố là chuyện bình thường. Lý thuyết cty ở đâu mua nhà ở đó nó chỉ là tương đối :)) em có đứa em trước làm ở Mỹ Đình nên mua nhà smart city. Sau nghỉ bên đó bây giờ lên tận Lý Thường Kiệt làm, 14km / chiều như đi phượt.

chungngo1975

Xe máy
Để nói khu nào nhiều văn phòng ta phải nhìn Trung tâm chính trị hành chính đặt ở đâu. Hiện tại là Ba Đình, sau dịch dần về Tây Hồ Tây- Mễ Trì. Một bộ ngành đặt ở đâu, nó sẽ kéo cả hệ sinh thái doanh nghiệp ăn theo đặt loanh quanh đó.
trung tâm chính trị cấp trung ương thì em không rõ chứ trung tâm chính trị thành phố thủ đô thì e đọc quy hoạch giữ nguyên ở hoàn kiếm. ubnd, hđnd đều giữ nguyên. mà mấy cái bộ lớn cũng đâu có chuyển gì đâu? bộ tài chính, ngân hàng nhà nước, bộ quốc phòng, công an vẫn nguyên xi. như bộ CA còn vừa làm lại đang xây to đùng ở yết kiêu kìa cụ. các cụ cứ đi dìm nào long biên, đông anh, gia lâm rồi hoàng mai làm gì? khi nào trung tâm hà nội vẫn là hoàn kiếm thì cứ bán kính quanh đó 10-20 km thì vẫn thịnh thôi. còn để chuyển bộ về tây hồ tây-mễ trì tầm nhìn 20 năm nữa cụ ạ. e cũng làm công chức nhà nước đây, giờ không thu xếp được vốn xây đâu, chỉ có phương án đấu giá đất trụ sở cũ để xây thôi nhưng tình hình này rất nhiều người ngại nhé nên cứ còn chờ đấy.

TreeBoo

Xe buýt
Chẳng liên quan lắm, bộ ban ngành là bộ ban ngành. Cty tư nhân thì vẫn là cty tư nhân thôi cụ. Em thấy nhiều cty còn né Ba Đình ra cơ.

chungngo1975

Xe máy
Em nghĩ nếu xây hẳn 1 khu 20-30 toà dạng như Duy Tân thì kéo dc. Quy hoạch tập trung khu vp như mạn Duy Tân, Phạm Văn Bạch em thấy khá ổn, các vùng lân cận ăn theo khá nhiều. Vấn đề ở LB vẫn là thiếu cầu thôi. Ai mua dc nhà ở khu trung tâm dễ di chuyển sang các quận thì đỡ, còn ko thì nhà với cty ở 2 đầu thành phố là chuyện bình thường. Lý thuyết cty ở đâu mua nhà ở đó nó chỉ là tương đối :)) em có đứa em trước làm ở Mỹ Đình nên mua nhà smart city. Sau nghỉ bên đó bây giờ lên tận Lý Thường Kiệt làm, 14km / chiều như đi phượt.
làm ltk thì mua lb hoặc hoàng mai ổn mà cụ. e nhà đống đa vẫn sang nguyễn sơn làm đây, công tác trong công ty quản lý bay. hihihi. chứ làm ltk mà mua smart thì thôi nghỉ cho lành, e cụ chắc làm mảng ngân hàng hoặc chứng khoán

chungngo1975

Xe máy
Chẳng liên quan lắm, bộ ban ngành là bộ ban ngành. Cty tư nhân thì vẫn là cty tư nhân thôi cụ. Em thấy nhiều cty còn né Ba Đình ra cơ.
chuyển đâu chưa thấy chứ như bộ CA cuối cùng vẫn quay lại yết kiêu hoàn kiếm đang xây mới to đùng. bộ ngoại giao vẫn trên ba đình chứ có về lê quang đạo đâu. bộ tài chính, công thương, quốc phòng, ngân hàng nhà nước , toà án nhân dân tối cao cũng vẫn nguyên xi cải tạo tại chỗ. chưa kể doanh nghiệp tiếp xúc tầm trung ương thì đâu có mấy, tiếp xúc chủ yếu cấp địa phương cụ thể là thành uỷ, uỷ ban nhân dân. mà các cơ quan này thì quy hoạch đến 2050 còn nhấn mạnh tiếp tục quy tụ lại ở hồ gươm cơ mà. khi nào hồ gươm vẫn là trung tâm hà nội thì điều bác kia nói còn xa vời lắm.

TreeBoo

Xe buýt
làm ltk thì mua lb hoặc hoàng mai ổn mà cụ. e nhà đống đa vẫn sang nguyễn sơn làm đây, công tác trong công ty quản lý bay. hihihi. chứ làm ltk mà mua smart thì thôi nghỉ cho lành, e cụ chắc làm mảng ngân hàng hoặc chứng khoán
Nó làm cho 1 cty nước ngoài cụ ạ. Bọn nước ngoài ( Âu Mỹ Nhật dạng to to chút ) khoái vp hạng A ở HK lắm. Làm ở đấy sang LB gần hơn nhg mua-bán nhà đâu có dễ thế. Con cái cũng vừa xin đi học. Rồi biết làm ở cty này dc bao lâu? 1-2 năm nữa nghỉ thì lại bán nhà sao? Klq lắm nhg năm nay sa thải nhiều lắm cụ ơi.

chungngo1975

Xe máy
Nó làm cho 1 cty nước ngoài cụ ạ. Bọn nước ngoài ( Âu Mỹ Nhật dạng to to chút ) khoái vp hạng A ở HK lắm. Làm ở đấy sang LB gần hơn nhg mua-bán nhà đâu có dễ thế. Con cái cũng vừa xin đi học. Rồi biết làm ở cty này dc bao lâu? 1-2 năm nữa nghỉ thì lại bán nhà sao? Klq lắm nhg năm nay sa thải nhiều lắm cụ ơi.
em vẫn ở cùng các cụ bên đống đa chưa có đk nhưng giờ muốn với lb cũng khó. liền kề xấu xấu đểu đểu cũng toàn 150-200 còn e ở quen từ bé nhà đất không thích chung cư với nói thật chung cư nếu phải mua thì e thích mua chung cư khu cầu giấy hoặc tây hồ tây hơn. công tác ở nguyễn sơn cụ thể tại công ty quản lý bay e thấy thực sự lb nó phát triển rất ngon mà nhiều cụ dìm nó ghê chẳng biết tội gì. cả hà đông hay hoàng mai cũng thế. e gốc quận trung tâm lâu đời đây mà công tác cùng mấy ông đồng nghiệp nhà Lb luôn toàn to vật nhìn mà thèm.

Duong tien sih

Xe tải
Đang tranh luận về khu vực nhiều tòa nhà văn phòng mà. Các bạn thử đếm xem bên Long Biên có mấy tòa nhà văn phòng cao trên 20 tầng. Thử so sánh với Đống Đa, Thanh Xuân, Cầu Giấy, Nam Từ Liêm, Hà Đông xem. Khác nhau đấy.

TreeBoo

Xe buýt
Đang tranh luận về khu vực nhiều tòa nhà văn phòng mà. Các bạn thử đếm xem bên Long Biên có mấy tòa nhà văn phòng cao trên 20 tầng. Thử so sánh với Đống Đa, Thanh Xuân, Cầu Giấy, Nam Từ Liêm, Hà Đông xem. Khác nhau đấy.
Ko hề. Mọi người đang bàn về tiềm năng phát triển của LB, chính xác là tôi tò mò khu Hanel có xây như những gì họ đã vẽ. Cụ mới là người phát biểu lung tung về bộ ban ngành ý.
Cụ khỏi đếm bên LB có bao nhiêu vp cao trên 20 tầng. Nói luôn là ko có / ko đáng kể. Bên này nó khống chế xây cc còn ko dc quá 25 tầng thì cụ đòi hỏi gì?

stevevuxx

Xe tải
em thì không bênh đâu nhưng e thấy đủ lý do các cụ trên này chê. long biên thì chê qua cầu, hoàng mai thì chê lên quận gì như huyện nát tươm, hà đông thì chê là hà tây. e có họ hàng sống bên long biên cũng phường bồ đề nhà cụ đây, cụ thể ở 182 bồ đề giờ e sang thấy sầm uất lắm. em thì công tác bên công ty quản lý bay ở nguyễn sơn cụ ạ, khu đó chắc cụ không lạ cũng có cơ số văn phòng cũng như cơ quan nhà nước trong lĩnh vực hàng không mà cụ đâu có ít, chính ra nếu so với 1 số quận như hoàng mai, bắc từ liêm thì dân văn phòng còn đông hơn. cà phê cà pháo thì e làm khu đó 10 năm rồi nhưng 2-3 năm nay mà cụ kêu có ít thì em thấy hơi lạ khi mà các brands xịn hay bình dân thì bên này đều có hết rồi như starbukcs, phê la, highlands, ...... e thì nhà ở đống đa vẫn ở cùng các cụ có điều kiện e mua sang long biên ngay, đấy là quan điểm cá nhân thôi ạ. em nêu quan điểm cá nhân chứ không tranh cãi gì đâu ạ. còn e sang công tác thấy dân long biên giờ giàu vđ ra, cái ngành gì ít chứ riêng showroom oto ở long biên nó thành 1 hệ thống luôn kiểu như 1 khu phố các showroom oto lớn nhỏ, các hãng cũng ưu tiên mở bên này, nhiều khi cảm giác bên này nó như 1 cái tp nho nhỏ ý, chẳng thuộc hà nội cũng chẳng thuộc tỉnh nào.hihi. cá nhân e trong các quận mới e thích long biên, hà đông với cầu giấy nhất.
Cụ làm ở quản lý bay à. Cụ làm không lưu hay gì vậy? VATM thì ở Long Biên là ngon nhất, gần chỗ làm thì còn gì bằng. VATM với VNA thì ở đó từ lúc thành lập rồi, cục hàng không thì cũng ở đó. Starbucks thì nó mở hết ở các quận kia rồi mãi nó mới chạy sang đây ở Aeon với Big C. Vẫn là sau mấy quận kia. Phê La có mỗi một cửa hàng các nhà tôi mấy nhà. Có cái Aha trước chỗ Phê La sau chuyển sang bên đường, giờ thì tạch rồi. Mấy chuối hot như Kaitinat chẳng hạn, nó mở các quận khác trước, Long Biên bao giờ cũng sau cùng (mở sau chứ không phải sẽ không mở, và số lượng bao giờ cũng ít nhất).
Showroom thì cụ phải hiểu vì sao tôi nói ở trên kia là buôn có bạn bán có phường. Trước ở dọc Nguyễn Văn Linh quy hoạch các ô đất rất rộng. Chính khu này là xuất phát điểm cho buôn bán oto ở Long Biên, các tay buôn xe cũng là sales ở những hãng xung quanh đây mà ra. Đơn giản là đầu tiên bên này đất rất rộng. Bán xe thì cần đất rộng để làm showroom là làm xưởng. Xong các đồng chí ra mở riêng thì lại tìm các vị trí quanh địa bàn. Dọc đường Nguyễn Văn Cừ đầu cầu trước là phố đèn đỏ, mãi sau này thì chuyển thành các showroom auto vì chỗ đấy dốc cầu chẳng thuê làm gì được. Nói là buôn có bạn thì ví dụ Trung Japan nó mở showroom trên đầu cầu, xong sau đó mới mọc lên thêm mấy showroom xe sang bên kia đường, sau chỗ đấy mới thành Thế giới xe Đức - Thành Long Auto. Trung nó xuống Việt Hưng mở một showroom 400m2 ở đó, thế là xung quanh đó các đồng chí cũng mở độ xe, chăm sóc xe ngay bên cạnh. Kiểu vậy. Còn vì sao Trung nó mở ở đó vì trước đấy nó làm với Thái dưới Giang Biên có cái xưởng sửa xe ở đó.
Nó bán xe cho cả Hà Nội chứ có phải dân Long Biên đâu :) Tuy bán cho các đồng chí trong Vin là cũng ổn rồi. Nếu bán cho dân Long Biên thì sẽ thấy xe sang đậu đầy đường rồi, tuy nhiên làm gì có mấy. Vào Vin thì thấy nhiều.

chungngo1975

Xe máy
e công tác ở nguyễn sơn long biên và làm trong ngành hàng không nên e trả lời được câu này. bên long biên nó không được xây cao do vướng tĩnh không sân bay gia lâm cụ ạ. e đang làm trong tổng công ty quản lý bay đây cụ. còn văn phòng nó ít chứ không phải không có nhé. cụ thể nguyên cụm nguyễn sơn chỗ e làm là hội tụ đủ dân hàng không từ vietnam airlines, tổng công ty quản lý bay, cục hàng không, vasco, skypec. khu dưới vin nó dồn được 1 đống nhân sự của vingroup, vinhomes, vincom retail. không tự nhiên nó là quận thứ 8 của hà nội được thành lập đâu cụ ạ.

LoveSSC

Xe hơi
Hôm nay đọc mấy cụ tranh luận rất hay, gà gà như e thu nạp nhiều kiến thức vào đầu. Mà rất lịch sự, chứ ko như nhiều post được mấy hồi toàn chửi nhau 😂.
Cảm ơn các cụ đã vodka rồi ạ 😆

chungngo1975

Xe máy
Cụ làm ở quản lý bay à. Cụ làm không lưu hay gì vậy? VATM thì ở Long Biên là ngon nhất, gần chỗ làm thì còn gì bằng. VATM với VNA thì ở đó từ lúc thành lập rồi, cục hàng không thì cũng ở đó. Starbucks thì nó mở hết ở các quận kia rồi mãi nó mới chạy sang đây ở Aeon với Big C. Vẫn là sau mấy quận kia. Phê La có mỗi một cửa hàng các nhà tôi mấy nhà. Có cái Aha trước chỗ Phê La sau chuyển sang bên đường, giờ thì tạch rồi. Mấy chuối hot như Kaitinat chẳng hạn, nó mở các quận khác trước, Long Biên bao giờ cũng sau cùng (mở sau chứ không phải sẽ không mở, và số lượng bao giờ cũng ít nhất).
Showroom thì cụ phải hiểu vì sao tôi nói ở trên kia là buôn có bạn bán có phường. Trước ở dọc Nguyễn Văn Linh quy hoạch các ô đất rất rộng. Chính khu này là xuất phát điểm cho buôn bán oto ở Long Biên, các tay buôn xe cũng là sales ở những hãng xung quanh đây mà ra. Đơn giản là đầu tiên bên này đất rất rộng. Bán xe thì cần đất rộng để làm showroom là làm xưởng. Xong các đồng chí ra mở riêng thì lại tìm các vị trí quanh địa bàn. Dọc đường Nguyễn Văn Cừ đầu cầu trước là phố đèn đỏ, mãi sau này thì chuyển thành các showroom auto vì chỗ đấy dốc cầu chẳng thuê làm gì được. Nói là buôn có bạn thì ví dụ Trung Japan nó mở showroom trên đầu cầu, xong sau đó mới mọc lên thêm mấy showroom xe sang bên kia đường, sau chỗ đấy mới thành Thế giới xe Đức - Thành Long Auto. Trung nó xuống Việt Hưng mở một showroom 400m2 ở đó, thế là xung quanh đó các đồng chí cũng mở độ xe, chăm sóc xe ngay bên cạnh. Kiểu vậy. Còn vì sao Trung nó mở ở đó vì trước đấy nó làm với Thái dưới Giang Biên có cái xưởng sửa xe ở đó.
Nó bán xe cho cả Hà Nội chứ có phải dân Long Biên đâu :) Tuy bán cho các đồng chí trong Vin là cũng ổn rồi. Nếu bán cho dân Long Biên thì sẽ thấy xe sang đậu đầy đường rồi, tuy nhiên làm gì có mấy. Vào Vin thì thấy nhiều.
em dân gốc đống đa mà chưa bao giờ dám chê mấy ông đồng nghiệp dân gốc long biên đâu cụ ạ. toàn bọn nhiều đất, nhà to vật. nói chung e công tác 10 năm ở đây thì sự phát triển của LB nó là mơ ước của cơ số quận đấy. e hay nói chuyện với mấy ông đồng nghiệp cũng tính cục bộ phết, cứ bị chê là khùng lên.hihi. nhưng cá nhân e nghĩ 1 quận 21 năm và hình như thành lập là quận thứ 8 thành phố thì chê nó cũng có cái không đúng lắm đâu ạ. e giờ cũng đang ngán đi lại mà tìm 1 căn liền kề bên này cũng nhọc vãi, giờ toàn 150-200/m2. bán căn nhà e đang ở cùng các cụ bên này cũng chỉ vừa đủ. căn bản cũng đang oải khoản đi lại nhiều rồi vì giờ có tuổi rồi. bên này e thấy chẳng thiếu cái gì mà không khí trong lành.

stevevuxx

Xe tải
Duy Tân thì do có đầu tàu FPT + đại học Quốc Gia ngay gần đó. Trước đó cả khu Cầu Giấy có mỗi tòa nhà HITC Xuân Thủy, FPT Software đầu tiên ở đó sau mới ra Duy Tân. Thời FPT ra Duy Tân có mỗi 1, 2 tòa nhà, lúc đó còn mông muội lắm, tất cả mọi thứ còn sơ khai. Mà thời đó thành phố đang có xu hướng phát triển lên mạn Mỹ Đình. Giờ so với thời đó thì phát triển kinh khủng rồi, e rằng lặp lại như vậy ở Long Biên là hơi khó. Khu Duy Tân nó là thiên thời địa lợi nhân hòa mới được như vậy.

chungngo1975

Xe máy
Hôm nay đọc mấy cụ tranh luận rất hay, gà gà như e thu nạp nhiều kiến thức vào đầu. Mà rất lịch sự, chứ ko như nhiều post được mấy hồi toàn chửi nhau 😂.
Cảm ơn các cụ đã vodka rồi ạ 😆
ae vào đây tranh luận vừa chém gió lại lọc được kiến thức cũng tốt mà cụ. căn bản e thấy nhiều cụ kiểu cứ sao sao. rất hay kiểu dìm những quận như long biên, hoàng mai, hà đông. e dân gốc quận trung tâm đây mà nhìn bọn dân gốc mấy quận đó toàn nhà to vật còn thèm. mình giờ làm công ăn lương vẫn ở trong ngõ với cái nhà 50 m2 5 tầng các cụ xây được cái mác trung tâm chứ có gì đâu.

stevevuxx

Xe tải
em dân gốc đống đa mà chưa bao giờ dám chê mấy ông đồng nghiệp dân gốc long biên đâu cụ ạ. toàn bọn nhiều đất, nhà to vật. nói chung e công tác 10 năm ở đây thì sự phát triển của LB nó là mơ ước của cơ số quận đấy. e hay nói chuyện với mấy ông đồng nghiệp cũng tính cục bộ phết, cứ bị chê là khùng lên.hihi. nhưng cá nhân e nghĩ 1 quận 21 năm và hình như thành lập là quận thứ 8 thành phố thì chê nó cũng có cái không đúng lắm đâu ạ. e giờ cũng đang ngán đi lại mà tìm 1 căn liền kề bên này cũng nhọc vãi, giờ toàn 150-200/m2. bán căn nhà e đang ở cùng các cụ bên này cũng chỉ vừa đủ. căn bản cũng đang oải khoản đi lại nhiều rồi vì giờ có tuổi rồi. bên này e thấy chẳng thiếu cái gì mà không khí trong lành.
Liền Kề rẻ chắc ra mạn Khai Sơn với Đức Giang thôi. Nhà to vật thì cụ phải hiểu vì sao bọn nó nhà to. Nhà to có thể không phải do nó kiếm được nhiều tiền mà nó chiếm được nhiều đất cụ ơi. Ví dụ mạn đường Hoàng Như Tiếp Lâm Hạ nhé. Chắc đắt nhất Long Biên trừ Vin ra. Trước đoạn cuối Hoàng Như Tiếp nó là ruộng rau muống, Lâm Hạ cũng thế. Các nhà hồi đó toàn nuôi lợn trồng rau muống, cắm đất bao nhiêu chả được, đất rẻ bèo. Cụ không hiểu là hồi đó lấn chiếm đất dễ thế nào đâu :D. Mà kể cả không lấn chiếm thì cũng rẻ, mặt trước Tâm Anh với chỗ trước cơ quan cụ ấy, trước đây bán có 40, 50 triệu, giờ Lâm Hạ nó phát cũng tầm 400 triệu, x 10 trong vòng có 6 năm.
Cụ có thể bán căn nhà cụ đi và mua đất mấy khu như Việt Hưng rồi xây nhà lên, chứ mua liền kề mà khu mở thì mua đất xây nhà còn hơn vì xây nhà có thể xây hết đất chứ liền kề thụt trước thụt sau chẳng còn mấy đâu. Đi lên VATM tầm 15 phút.
BTW, nó giàu hơn cụ không có nghĩa nó giỏi hơn cụ mà là nó may hơn cụ đó :D Đất Long Biên trước đây quá rẻ, giờ giàu lên vì tăng giá hơn cái khu của cụ thôi, may hơn khôn đó.

Chỉnh sửa cuối: