[Funland] Cầu Tứ Liên nối Tây Hồ với Đông Hội, Đông Anh

TinEsc

Xe hơi
Em thì tin nó vẫn bán được. Cầm 20 tỷ đi mua liền kề nội đô HN trong khu đô thị khó phết rồi cụ ạ.
Mà Vin nó xây nhanh lắm chỉ 1 năm nữa cụ nhận nhà thôi chứ không phải đợi đến 3 năm đâu :D
Cái hay nữa là mua chỉ trả cỡ 20-30% thôi còn lại vay bank được. Nên dân đầu tư đầu cơ họ thích. Nhiều người có 30 tỷ sẽ mua hẳn 3 căn, sau đó sẽ bán đi ít nhất 2 căn :D
Nhỡ giá nó giảm giống ocp2 thì lại cắt lỗ 2 căn, mỗi căn 20-30% à cụ

toato

Xe máy
Mua bán thì mỗi người mỗi ý ạ,

riêng e thấy mn tung hô việc VCL gần sân bay và gần phố cổ, nhg 1 năm người bình thường ra sân bay mấy lần ạ, phố cổ cũng thế nó chỉ là 1 điểm đi du lịch đi chơi thôi.

còn với cuộc sống thì điện đường trường trạm, có gần công ty mình làm ko, có gần trường cho con học ko, xung quanh có bệnh viện, siêu thị, cư dân ko...

là những cái VCL chưa có 1 cái gì cả, ít nhất trong 3 năm tới.

Còn dài hạn tầm nhìn 5-10 năm thì e chịu, trong đầu tư có câu dài hạn là lời nói dối ngọt ngào.
và cái gì cũng có giá của nó, nó đã bán giá của tương lai phản ánh tất cả nhg gì tốt đẹp nhất rồi thì mua để đầu tư ko hiệu quả, còn mua lướt thì mua xong bán lại cho ai, lại là 1 câu hỏi khác

bumthoicrv

Xe tải

riêng e thấy mn tung hô việc VCL gần sân bay và gần phố cổ, nhg 1 năm người bình thường ra sân bay mấy lần ạ, phố cổ cũng thế nó chỉ là 1 điểm đi du lịch đi chơi thôi.

còn với cuộc sống thì điện đường trường trạm, có gần công ty mình làm ko, có gần trường cho con học ko, xung quanh có bệnh viện, siêu thị, cư dân ko...

Còn dài hạn tầm nhìn 5-10 năm thì e chịu, trong đầu tư có câu dài hạn là lời nói dối ngọt ngào.
và cái gì cũng có giá của nó, nó đã bán giá của tương lai phản ánh tất cả nhg gì tốt đẹp nhất rồi thì mua để đầu tư ko hiệu quả, còn mua lướt thì mua xong bán lại cho ai, lại là 1 câu hỏi khác
Đúng như các bạn mình đang ở VRiverside đấy cụ: sáng phải dời nhà từ 5h tối 8-9h mới về đến nhà (vì lo tắc đường), con cái đi học mấy cái trường chuyên thì lang thang chờ bố mẹ đưa đón và nhiều thứ nữa. Nên việc mua tuỳ theo tính toán của từng người thôi. Còn đầu tư dài hạn thì nói cho vui chứ mấy ai tính được, trong khi có nhiều cơ hội có thể có trong thời gian ấy.

toato

Xe máy
Nhỡ giá nó giảm giống ocp2 thì lại cắt lỗ 2 căn, mỗi căn 20-30% à cụ
chuẩn ạ, nhiều Sale họ dẫn chứng những việc mua nhà của Vin thành công X2,X3 nhưng sự thực là vẫn có nhg ng thua lỗ ở nhg dự án khác của Vin, nên giờ dân tình khôn hơn rất nhiều rồi sau những bài học OCP 2,3 , Phú quốc, ...

Người có 20 tỷ trong tay thì trong đầu họ lại còn có sỏi chứ ko có ngu. Cầm 20 tỷ vẫn có thể mua được nhà phân lô đường ô tô trong nội đô mà cụ, mà ko mua nhà nội đô thì cũng đâu có thiếu cơ hội để mua những chô khác. Dân đầu tư chuyên nghiệp họ đã đi đầu tư Sóc Sơn hoặc có người còn vào Sài gòn rồi vì giá chưa tăng nhiều.

Dù ntn VCL vẫn là 1 dự án rất đình đám và thú vị, e rất hóng xem CĐT bán hàng ntn và 2-3 năm nữa dự án sẽ trở nên ntn

>:D<>:D<>:D<

Quê bầm

Xe điện

Mình tôm tép ko nhìn thấy tiềm năng của nó đâu, người giàu mới thấy tiềm năng khi bỏ gần triệu đô mua cái nhà ống giữa đồng thôi cụ. Cụ nói to thế lại ăn rổ gạch đá bây giờ, kakaka.

thanhxuan21

Xe buýt
Người có 20 tỷ trong tay thì trong đầu họ lại còn có sỏi. Cầm 20 tỷ vẫn có thể mua được nhà phân lô đường ô tô trong nội đô mà cụ
- Họ có thể giỏi trong lĩnh vực của họ, vd buôn thuốc, bác sỹ, làm đẹp, vật liệu, cntt ... nhưng khi động vào lĩnh vực, khu vực khác thì nhiều khi như gà mắc tóc nên bài học biệt thự biển, codotel, trái phiếu, ck, coin.. vẫn hy sinh như ngả dạ.
- Cầm 20 tỷ ở thổ đu mà đẹp bh là khó rùi, nhất là trong các kdt, 1 thớt mở ra tìm cả mấy tháng nay toàn vùng ven thôi

toato

Xe máy
- Họ có thể giỏi trong lĩnh vực của họ, vd buôn thuốc, bác sỹ, làm đẹp, vật liệu, cntt ... nhưng khi động vào lĩnh vực, khu vực khác thì nhiều khi như gà mắc tóc nên bài học biệt thự biển, codotel, trái phiếu, ck, coin.. vẫn hy sinh như ngả dạ.
- Cầm 20 tỷ ở thổ đu mà đẹp bh là khó rùi, nhất là trong các kdt, 1 thớt mở ra tìm cả mấy tháng nay toàn vùng ven thôi
vâng thì mỗi người một ý, ai nhảy vào mua thì cứ mua thôi tiền của họ chứ của e quái đâu

e thì cũng có 1 miếng bên Đông ANh, Vin bán được hàng lại thiết lập mặt bằng giá mới e thơm lây thì e cũng mừng :)):)):))

dog.fearless

Xe tăng
vâng thì mỗi người một ý, ai nhảy vào mua thì cứ mua thôi tiền của họ chứ của e quái đâu

e thì cũng có 1 miếng bên Đông ANh, Vin bán được hàng lại thiết lập mặt bằng giá mới e thơm lây thì e cũng mừng :)):)):))
Chuẩn, cay cú gato làm gì

Amigo

Xe buýt
theo e nghĩ dự án này sẽ khó bán, vì mức giá ở trên giời, xây dựng ở 1 bãi đất trống xung quanh ko có cư dân đông đúc; cầu Tứ Liên thì mang tính chất bơm thổi ko biết bao giờ mới xong;

có 1 số cụ sẽ phản biện răng việt nam mình ko thiếu người giầu; đúng vậy; nhưng người giầu thì họ lại càng ko ngu ạ; người giầu thì chắc chắn họ ko chỉ có 1 nhà mà đã có nhiều nhà rồi; họ mua cũng nhằm mục đích đầu tư chứ ko phải để ở; vì dự án này giờ mới làm móng, 3 năm nữa cũng chưa thể ở được; mà mua để đầu tư thì họ phải cân nhắc xem mức độ tăng giá ntn chứ? nếu giá đã quá cao thì ko thể còn nhiều dư địa tăng giá nữa trong khi tổng vốn bỏ ra 2-30 chục tỷ là quá lớn;

còn t/h hàng là quà tặng thì lại khác ạ, cái đó m ko bàn làm gì cho phí công.
Thôi cứ để thị trường họ trả lời cụ ạ. Còn em chỉ chia sẻ thế này :
- 1 căn Liền kề 70m2 Đông Nam ở Ngọc Trai VOP1 mặt công viên đang bán 21 tỷ bao phí

- 1 căn Liền kề 62,5m2 ở Vin Cổ Loa, căn thường, nằm ở dãy Ngôi Sao 2, gần công viên chứ ko view, giá trần là 18,5 tỷ. Thanh toán sớm ck 10% còn 16,65 tỷ thì cụ chọn cái nào ạ. Là em thì em sẽ lấy Vin Cổ Loa đấy ạ

raul135

Xe hơi
Ke ke thôi ngồi xem đã, mọi thứ đều là vấn đề giá và chi phí cơ hội. Thấy mấy group ae sale Vin có vẻ trầm lắng lắm, ko hô hào mạnh, mong sang tuần sẽ nhiều thông tin hơn! Giá 300/m thì phải so với ciputra vì tương đồng về giá, mạch giao thông (cách sân bay và bờ hồ tương đương - khi VCL có cầu Tứ Liên) ... chứ so OCP 😂

toato

Xe máy
- 1 căn Liền kề 70m2 Đông Nam ở Ngọc Trai VOP1 mặt công viên đang bán 21 tỷ bao phí

- 1 căn Liền kề 62,5m2 ở Vin Cổ Loa, căn thường, nằm ở dãy Ngôi Sao 2, gần công viên chứ ko view, giá trần là 18,5 tỷ. Thanh toán sớm ck 10% còn 16,65 tỷ thì cụ chọn cái nào ạ. Là em thì em sẽ lấy Vin Cổ Loa đấy ạ
vâng mời cụ
e thì ko đầu tư Vin :-*

dog.fearless

Xe tăng

Chuẩn men

dog.fearless

Xe tăng
Ke ke thôi ngồi xem đã, mọi thứ đều là vấn đề giá và chi phí cơ hội. Thấy mấy group ae sale Vin có vẻ trầm lắng lắm, ko hô hào mạnh, mong sang tuần sẽ nhiều thông tin hơn! Giá 300/m thì phải so với ciputra vì tương đồng về giá, mạch giao thông (cách sân bay và bờ hồ tương đương - khi VCL có cầu Tứ Liên) ... chứ so OCP 😂
Thấy khoe booking 500/700 căn rồi

Amigo

Xe buýt
Em so vì nó cùng của 1 Cđt, cùng ở bên này sông cụ ah

raul135

Xe hơi
Em so vì nó cùng của 1 Cđt, cùng ở bên này sông cụ ah
Cụ bán hàng cho Vin đúng ko? Ke ke so thế thì cụ lấy Vinhomes green villas cũng của Vin ra so ý, greenvillas cũng ngon hơn (mỗi tội toàn căn to tiền). Chứ so thì nên so cả thị trường với tầm giá đấy thì VCL hơn chỗ khác chỗ nào, chỗ nào vẫn ko bằng (nhưng lợi thế khác ...). Chứ thấy các cụ nhiều khi cứ coi mình là 1st nên hơi phản cảm!

Amigo

Xe buýt
Cụ bán hàng cho Vin đúng ko? Ke ke so thế thì cụ lấy Vinhomes green villas cũng của Vin ra so ý, greenvillas cũng ngon hơn (mỗi tội toàn căn to tiền). Chứ so thì nên so cả thị trường với tầm giá đấy thì VCL hơn chỗ khác chỗ nào, chỗ nào vẫn ko bằng (nhưng lợi thế khác ...). Chứ thấy các cụ nhiều khi cứ coi mình là 1st nên hơi phản cảm!
Cụ nói thế lại thành ko cùng hệ quy chiếu rồi, em xin phép dừng tranh luận với cụ vì em thấy cụ đang so sánh khá lung tung

stevevuxx

Xe tải
Lướt lát thì VCL, tiền thịt có sẵn thì ciputra đẹp hơn
Thực ra là có chữ Vin vào thì phải cộng thêm ít nhất là 30% giá. Như Vin mà nó xây ở Ciputra nó hét ít cũng phải 600 triệu. Tôi có căn ở HD3 với NQ21, giá m2 cao gấp rưỡi căn ở BT5 Việt Hưng mà vị trí căn của tôi còn đẹp hơn nhiều 2 căn kia. Mua đều từ hồi giá còn rẻ chứ giờ không mua được. Nên mà profit margin của Vinhomes mới 40 gần 50% như vậy. Fact là nó ăn rất dày.
Nói đi nói lại thì Vin nó quản lý khu của nó thì top rồi + thêm mấy dự án nhà đầu tư lãi cũng nhiều nên uy tín cao + thêm hàng Vin lúc cần bán thì đi khá nhanh. Do vậy nó mới tự tin phát giá như thế. Tôi có căn ở Ngọc Trai 8 chắc 3, 4 tháng mới qua bơi một lần nhưng bảo vệ chạy bằng cơm vẫn nhớ biển số xe của tôi để mở cổng. Trong khi đó tôi ở chung cư bên Lancaster mấy thằng bảo vệ dumb nó còn không nhớ nổi biển số xe của tôi.
Bán thì chắc chắn là nó sẽ bán hết vì mấy chục đại lý như thế không bán được hết mới lạ.

dog.fearless

Xe tăng
Thực ra là có chữ Vin vào thì phải cộng thêm ít nhất là 30% giá. Như Vin mà nó xây ở Ciputra nó hét ít cũng phải 600 triệu. Tôi có căn ở HD3 với NQ21, giá m2 cao gấp rưỡi căn ở BT5 Việt Hưng mà vị trí căn của tôi còn đẹp hơn nhiều 2 căn kia. Mua đều từ hồi giá còn rẻ chứ giờ không mua được. Nên mà profit margin của Vinhomes mới 40 gần 50% như vậy. Fact là nó ăn rất dày.
Nói đi nói lại thì Vin nó quản lý khu của nó thì top rồi + thêm mấy dự án nhà đầu tư lãi cũng nhiều nên uy tín cao + thêm hàng Vin lúc cần bán thì đi khá nhanh. Do vậy nó mới tự tin phát giá như thế. Tôi có căn ở Ngọc Trai 8 chắc 3, 4 tháng mới qua bơi một lần nhưng bảo vệ chạy bằng cơm vẫn nhớ biển số xe của tôi để mở cổng. Trong khi đó tôi ở chung cư bên Lancaster mấy thằng bảo vệ dumb nó còn không nhớ nổi biển số xe của tôi.
Bán thì chắc chắn là nó sẽ bán hết vì mấy chục đại lý như thế không bán được hết mới lạ.
Chuẩn luôn

raul135

Xe hơi
Quản lý hạ tầng của Vin tôi cũng đánh giá cao, bên harmony có con xe 1 năm tôi đi có đúng 1 lần mà vẫn auto lên cần! Cơ sở hạ tầng đc cái sạch đẹp, an toàn! Ông bà cụ nhà tôi có căn NQ trong harmony.

Chỉnh sửa cuối: