[Funland] Cầu Tứ Liên nối Tây Hồ với Đông Hội, Đông Anh

muabenem123

Xe lăn
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Cụ tự hào cụ theo dõi 3 siêu dự án nhưng cụ sai 1 rồi. Còn 2 siêu dự án chúng ta tiếp tục chờ dự đoán của cụ nhé :)) nhận định sai 1/3 thì việc nhận định ko có nhiều giá trị đâu cụ.
Quay lại vấn đề cũ, cụ đang so thời gian VCL vs thời gian Putin sang VN. Mời cụ đưa lại chính xác nhận định của cụ theo comment trước về việc liên quan 2 sự kiện để em phản biện. Em mời vụ từ mấy comment khác mà cụ lan man quá
Nhận định của e nói ra hết r. Còn chờ cụ thôi. Cụ an tâm ngày nào e cũng trên này. Còn cụ ko nói đc cái j thì như các cụ trên bảo đó. Mõm. E dám nhận định, dám khẳng định dựa trên những thông tin mà e có. E ko cần cụ đánh giá cao mà e chỉ cần và chỉ care vs những ai giao lưu và chia sẻ thông tin thôi cụ ạ. Còn cụ ko phải ngày nào đi qua thì chắc cũng vẹo biết VCL nó làm. Và cũng vẹo biêt vì sao nó chưa làm hay đc làm. :))

thangsu

Xe buýt
Em có cảm giác vụ cầu Tứ Liên này sẽ là đỉnh sóng. Từ giờ sẽ đi ngang, và sang năm là đi nạng hết các cụ ạ.

Robobk

Xe tải
Website
www.krtech.com.vn
Nhận định của e nói ra hết r. Còn chờ cụ thôi. Cụ an tâm ngày nào e cũng trên này. Còn cụ ko nói đc cái j thì như các cụ trên bảo đó. Mõm. E dám nhận định, dám khẳng định dựa trên những thông tin mà e có. E ko cần cụ đánh giá cao mà e chỉ cần và chỉ care vs những ai giao lưu và chia sẻ thông tin thôi cụ ạ. Còn cụ ko phải ngày nào đi qua thì chắc cũng vẹo biết VCL nó làm. Và cũng vẹo biêt vì sao nó chưa làm hay đc làm. :))
Mời cụ quay lại vấn đề cũ: thời gian VCL làm và thời gian Putin sang. Cụ lan man và tìm cách lấp liếm quá không hay :D

Em chỉ tập trung vào vấn đề em đang muốn phản biện rằng các vấn đề cụ nhận định về VCL sai hoàn toàn. Dám nhận định nhưng nhận định sai thì khác gì nhận định bừa? Còn em không muốn lan mang sang các vấn đề khác.
Em đang mời cụ đưa ra các mốc thời gian để em cung cấp hình ảnh ngày máy móc VCL bắt đầu làm và ngày Putin sang mà cụ lan man ghê đó.

muabenem123

Xe lăn
Cụ nói ntn thì cho cái nhận định và mốc thời gian đi. Nói suông ko có lý do căn cứ tốn nước bọt lắm. ;))
Robobk vào phán đi cụ. Cầu TL luôn cho nó đúng chủ đề. ;)). Đưa ra những lý do và thông tin đi.

Robobk

Xe tải
Website
www.krtech.com.vn
Robobk vào phán đi cụ. Cầu TL luôn cho nó đúng chủ đề. ;)). Đưa ra những lý do và thông tin đi.
Em nói lại một lần nữa là em đang phản biện về nhận định của cụ về VCL trước kia để chứng minh rằng cụ sai, để chứng minh cho việc cụ bảo cụ theo dõi 3 siêu dự án suốt 8 năm qua đã sai mất 1/3 rồi. Thêm một lần nữa em thấy cụ tiếp tục tìm cách lấp liếm vấn đề.
Bảo vệ câu comment kia của em khi chúng ta xong vấn đề cũ. Cứ xong 1 vấn đề ta sang vấn đề tiếp. Chuyện nọ xọ chuyện kia không phải là cách tư duy của em :D

nikonman

Xe đạp
Em nói lại một lần nữa là em đang phản biện về nhận định của cụ về VCL trước kia để chứng minh rằng cụ sai, để chứng minh cho việc cụ bảo cụ theo dõi 3 siêu dự án suốt 8 năm qua đã sai mất 1/3 rồi. Thêm một lần nữa em thấy cụ tiếp tục tìm cách lấp liếm vấn đề.
Bảo vệ câu comment kia của em khi chúng ta xong vấn đề cũ. Cứ xong 1 vấn đề ta sang vấn đề tiếp. Chuyện nọ xọ chuyện kia không phải là cách tư duy của em :D
Cả ông và ông muabenem tôi thấy đều là người tài xh hiếm có, mời các ông gặp nhau ngoài đời phân chia cao thấp hộ khỏi rác diễn đàn, tôi thật.

muabenem123

Xe lăn
Mời cụ quay lại vấn đề cũ: thời gian VCL làm và thời gian Putin sang. Cụ lan man và tìm cách lấp liếm quá không hay :D
View attachment 8758828
Em chỉ tập trung vào vấn đề em đang muốn phản biện rằng các vấn đề cụ nhận định về VCL sai hoàn toàn. Dám nhận định nhưng nhận định sai thì khác gì nhận định bừa? Còn em không mpu uốn lan mang sang các vấn đề khác.
Em đang mời cụ đưa ra các mốc thời gian để em cung cấp hình ảnh ngày máy móc VCL bắt đầu làm và ngày Putin sang mà cụ lan man ghê đó.
Pu sang gặp cụ Tổng cuối tháng 6. Lên ảnh người cụ Tổng là đã bị phù ra. Trc đó đã nhập viện 108 r. Gọi là cố ngồi tiếp Pu thôi. Còn VCL các cụ upadte cật lực và mới manh nha những hình ảnh đầu tiên từ khoảng tháng 6. Trùng hợp vkl. Lý lẽ của e đấy.
Trc đó e cũng có nói thẳng VCL và Vin Gallerry giảng võ còn lâu mới làm. Đặc biệt nếu làm thì có thể VCL làm trc, may ra Vin Giảng Võ mới đc làm. Hiện tại, e dám khẳng định Vin Giảng Võ vẫn chưa thể làm đc và cả Tứ Liên. Tứ Liên thì chưa xuôi bên mạn Tây Hồ, còn in Giảng Võ chưa xử lý xong khâu "Thủ tục" và đang BỊ điều chỉnh quy hoạch chỉ đc xây văn phòng nên V nó mới ko làm.
Lý lẽ của tôi đó. Còn tôi MỜI cụ đưa ra lý lẽ của cụ. Cụ hỏi tôi miết mà chả nói đc cái vẹo j. MÕM ĐẤY.

muabenem123

Xe lăn
Cả ông và ông muabenem tôi thấy đều là người tài xh hiếm có, mời các ông gặp nhau ngoài đời phân chia cao thấp hộ khỏi rác diễn đàn, tôi thật.
Rác có thông tin ông ơi. 4rum là để thảo luận và giao lưu để thêm kiến thức. Còn ông ko đọc thì lướt. Sợ nhất mấy bố ko biết j mà dạy đời thôi. :)

chemvovan

Xe buýt
Mấy cái cầu THĐ với Tứ Liên thì cứ cho BT thì mới khởi công được. Đây cứ đòi BOT với đầu tư công thì mút mùa.
Cay nhất là BOT, ví dụ Himlam làm cái cầu THĐ, lập trạm thu phí, dân xúm vào chửi, rồi biểu tình.... chính quyền lại ra QĐ tạm dừng thu phí hoặc miễn phí cho những xe có bán kính 50km chẳng hạn. CĐT lỗ, kêu ca tý là báo chí rồi MXH xúm vào chửi: lời ăn lỗ chịu, kêu ca gì?
BT như 2 dự án đó thì khác gì dùng vốn đầu tư công hả cụ. Vì bên được hưởng lợi chính là các dự án bất động sản được đầu tư bởi chủ dự án BT.

Chính vì sự vô lý đó nên nhà nước mới bỏ dự án BT khỏi luật.

raul135

Xe tải
Phải chăng chúng ta (hay ít ra là tôi) đã quá già nên thiếu sự nhiệt huyết, tính crazy của tuổi trẻ! Hết hồn với sale trẻ :(

Robobk

Xe tải
Website
www.krtech.com.vn
Pu sang gặp cụ Tổng cuối tháng 6. Lên ảnh người cụ Tổng là đã bị phù ra. Trc đó đã nhập viện 108 r. Gọi là cố ngồi tiếp Pu thôi. Còn VCL các cụ upadte cật lực và mới manh nha những hình ảnh đầu tiên từ khoảng tháng 6. Trùng hợp vkl. Lý lẽ của e đấy.
Trc đó e cũng có nói thẳng VCL và Vin Gallerry giảng võ còn lâu mới làm. Đặc biệt nếu làm thì có thể VCL làm trc, may ra Vin Giảng Võ mới đc làm. Hiện tại, e dám khẳng định Vin Giảng Võ vẫn chưa thể làm đc và cả Tứ Liên. Tứ Liên thì chưa xuôi bên mạn Tây Hồ, còn in Giảng Võ chưa xử lý xong khâu "Thủ tục" và đang BỊ điều chỉnh quy hoạch chỉ đc xây văn phòng nên V nó mới ko làm.
Lý lẽ của tôi đó. Còn tôi MỜI cụ đưa ra lý lẽ của cụ. Cụ hỏi tôi miết mà chả nói đc cái vẹo j. MÕM ĐẤY.
Ảnh máy móc của Vin làm vào ngày 3/6 do em chụp, trước đó đã quây tôn lâu rồi (quây tôn khu đô thị, không phải quây tôn khu triển lãm)
Mốc Putin sang và mốc này cách nhau gần 20 ngày mà cụ bảo nó trùng nhau? Vì vậy nhận định về VCL của cụ cả về việc làm hay ko làm trong năm 2024, nguyên nhân làm được hay không làm được sai mất rồi :D

MrChildren

Xe buýt
Thì cũng định ủng hộ 1 căn 63,64m gì đó mà vào xem thấy cầu thang chềnh ềnh giữa nhà, mỗi phòng còn được hơn chục mét tí thấy đời nó u ám quá ko ủng hộ nổi
Chềnh ềnh giữa nhà là do thiết kế thôi.
Nhưng quả mặt tiền 4m khó mê thật
Với số tiền đó cụ gợi ý chỗ nào ngon hơn cho anh em tham khảo.

muabenem123

Xe lăn
Ảnh máy móc của Vin làm vào ngày 3/6 do em chụp, trước đó đã quây tôn lâu rồi (quây tôn khu đô thị, không phải quây tôn khu triển lãm)
Mốc Putin sang và mốc này cách nhau gần 20 ngày mà cụ bảo nó trùng nhau? Vì vậy nhận định về VCL của cụ cả về việc làm hay ko làm trong năm 2024, nguyên nhân làm được hay không làm được sai mất rồi :D

View attachment 8758853
Kk. Nói thế ngầm ý là V nó biết đc cụ yếu nên mới triển khai. Trc đó cụ đã điều trị và yếu đi nhiều r. Chứ ko phải tháng 6 mới yếu.
Tôi bảo theo 3 siêu dự án bên ĐA thì cụ bảo theo lâu hơn tôi. Vậy cụ cho lý do đi. Là vì sao bn năm rồi ĐA ko 1 dự án nào KDT nào ra hồn (có mỗi 2 dự án lỗ mũi của các cty nhà nước là Happy land và Calyx 319).
Ví dụ 1 thằng như Vimedimex, làm dự án ở Cổ Dương ko chuẩn chỉ năm 2020 thì năm 2021 bị bắt ngay lập tức. Nhanh thế à. Bt sai phạm đất đai 1 time sau mới bị bế. Nhưng đây là quá nhanh. Tôi cũng có đủ thông tin và mối quan hệ ở ĐA để biết vì sao mà làm dự án ở đây khó vậy.
Biết j, lý lẽ ntn và vì sao lại vậy tôi đều show hêta ra. Còn tôi VẪN mời cụ đưa ra cái lý lẽ và thông tin của cụ thôi. Cụ hỏi tôi nhiều, hỏi tôi là tôi trả lời. Còn tôi chưa thấy đc cụ có CÁI GÌ RA HỒN để tranh luận cả. :). Dù chỉ là 1 cái lỹ lẽ hay quan điểm cá nhân. :)

Robobk

Xe tải
Website
www.krtech.com.vn
Kk. Nói thế ngầm ý là V nó biết đc cụ yếu nên mới triển khai. Trc đó cụ đã điều trị và yếu đi nhiều r. Chứ ko phải tháng 6 mới yếu.
Tôi bảo theo 3 siêu dự án bên ĐA thì cụ bảo theo lâu hơn tôi. Vậy cụ cho lý do đi. Là vì sao bn năm rồi ĐA ko 1 dự án nào KDT nào ra hồn (có mỗi 2 dự án lỗ mũi của các cty nhà nước là Happy land và Calyx 319).
Ví dụ 1 thằng như Vimedimex, làm dự án ở Cổ Dương ko chuẩn chỉ năm 2020 thì năm 2021 bị bắt ngay lập tức. Nhanh thế à. Bt sai phạm đất đai 1 time sau mới bị bế. Nhưng đây là quá nhanh. Tôi cũng có đủ thông tin và mối quan hệ ở ĐA để biết vì sao mà làm dự án ở đây khó vậy.
Biết j, lý lẽ ntn và vì sao lại vậy tôi đều show hêta ra. Còn tôi VẪN mời cụ đưa ra cái lý lẽ và thông tin của cụ thôi. Cụ hỏi tôi nhiều, hỏi tôi là tôi trả lời. Còn tôi chưa thấy đc cụ có CÁI GÌ RA HỒN để tranh luận cả. :). Dù chỉ là 1 cái lỹ lẽ hay quan điểm cá nhân. :)
Cụ show ra em mới hỏi và đó là sự khác biệt giữa chúng ta ;)

Masayuki85

Xe hơi
Mấy thông tin gây phản ứng cho thị trường gần đây
- Đấu giá đất ngoại ô giá ngất ngưởng
- Thông tin xây cầu liên tục, rồi lại lùi lại, rồi nghiên cứu rồi sẽ làm… lặp đi lặp lại
- Quyết định về dt tách thửa tối thiểu tăng lên từ nội đến ngoại thành.
- Thông tin huyện a huyện b lên Quận…
Tất cả để đạt mục đích gì? Của ai.
Riêng thông tin cầu TL và THD rầm rộ thì chỗ nào hưởng lợi? Tác động đến dự án nào hiện tại.
Nghĩ thì rối nhưng chỉ có 1 mục đích duy nhất cho những ai kia mà thôi.

Mấy thông tin gây phản ứng cho thị trường gần đây
- Đấu giá đất ngoại ô giá ngất ngưởng
- Thông tin xây cầu liên tục, rồi lại lùi lại, rồi nghiên cứu rồi sẽ làm… lặp đi lặp lại
- Quyết định về dt tách thửa tối thiểu tăng lên từ nội đến ngoại thành.
- Thông tin huyện a huyện b lên Quận…
Tất cả để đạt mục đích gì? Của ai.
Riêng thông tin cầu TL và THD rầm rộ thì chỗ nào hưởng lợi? Tác động đến dự án nào hiện tại.
Nghĩ thì rối nhưng chỉ có 1 mục đích duy nhất cho những ai kia mà thôi.
Truyền thông bị ai đó (anh nào) thao túng mất rồi chăng mà thông tin cứ dồn dập loạn hết cả lên???

volvo.XC90

Xe tăng
Động lực tăng giá từ tin xây cầu thay đổi hạ tầng đã bị tắc, đầu tư ngắn hạn 3-6 tháng hay trung hạn 2-3 năm cũng chủ yếu tính ăn theo xây cầu với làm đường mà chưa gì đã bị tắc thì coi như kế hoạch đầu tư đã bị phá sản