[Funland] Cầu Tứ Liên nối Tây Hồ với Đông Hội, Đông Anh

g_d

Xe buýt
E bảo rùi. Ô nào bảo Vin đối ứng này nọ e cũng chỉ biết cười. Với thâm niên 8 năm của e theo sát 3 siêu dự án bên ĐA thì còn mút mùa. Cầu Tứ Liên thì cứ lo xong mạn đền bù GPMB bên mạn Tứ Liên, Nghi Tàm đi đã hãy nói chuyện tiếp. :))
Vâng. Các nhà mạn bên Nghi Tàm chỉ biết có dự án và đường chỉ giới chứ chưa thấy họp hành gì cả. Mà thấy ai cũng khẳng định chắc nịch thế thì em cũng tin thế.

g_d

Xe buýt
Mễ Sở là ưu tiên số 1 bác nhé, còn các cầu khác thì em dự đoán thôi. Mễ Sở nó thuộc dự án thành phần 3 của vành đai 4. Đoạn này từ nút giao cao tốc 5b đến nút giao Ql6 sử dụng vốn ngân sách. Cầu Mễ Sở đang được chính phủ và Hn quan tâm nhất để kết nối đường song hành 2 bên cầu.
Mễ Sở báo ghi là 10/10 khởi công mà lại lùi sang năm sau rồi ạ?

Em chỉ hóng cầu Trần Hưng Đạo thôi :)

LosBlancos90

Xe buýt
Mễ sở với hồng hà quan trọng hơn mà còn chưa làm. tứ liên xây theo hình thức gì, ai duyệt cho đối ứng mà xây. lời của cò thì chỉ có lừa được gà thiếu hiểu biết, k rõ quy định thủ tục thực hiện dự án thôi

Được gửi từ iPhone - Otofun

muabenem123

Xe lăn
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Mễ sở với hồng hà quan trọng hơn mà còn chưa làm. tứ liên xây theo hình thức gì, ai duyệt cho đối ứng mà xây. lời của cò thì chỉ có lừa được gà thiếu hiểu biết, k rõ quy định thủ tục thực hiện dự án thôi

Cứ cầu nào vd4 phải ưu tiên cụ ạ. Dự án cấp quốc gia, đc QH giám sát mà. :))

sonthuy42

Xe tải
Mễ Sở báo ghi là 10/10 khởi công mà lại lùi sang năm sau rồi ạ?

Em chỉ hóng cầu Trần Hưng Đạo thôi :)
Em chỉ biết là nó sẽ đc khởi công sớm nhất trong các cầu ở HN thôi và dự là Q1/2025. Cầu Mễ Sở thuộc dự án trọng điểm quốc gia vđ4 và bị cụ Thủ Chính liên tục thúc vào đít thì mới nhanh được. Còn các cầu khác thì còn xa lắm, khoai nhất là vụ Gpmb. Đường song hành vđ4 chốt tiền độ t12/2025 hoàn thành thì ko có lý do gì chậm khởi công cầu Mễ Sở, Hồng Hà.

stevevuxx

Xe tải
Tin chính thức r nhé các cụ, còn xếp sau cả cầu ngọc hồi thì còn đến mùa quýt 😂😂
https://kinhtedothi.vn/thong-tin-ve-trien-khai-du-an-cau-tu-lien.html
oh thế mình ăn cut rồi à :)) Thứ 2 ký HDMB rồi. Đùa chứ cầu này nên xác định chắc 5, 6 năm nữa vẫn chưa hoàn thành, mua vì nhà cửa mình toàn bên này thôi chứ không care về cái cầu này quá.
Dự là dự án này sẽ là mồ chôn các nhà đầu tư giống mấy dự án của Vin Q9 với Masterise Global City.

Chưa có kế hoạch khởi công cầu Tứ Liên

Thông tin khởi công xây dựng cầu Tứ Liên trong năm 2024 là không chính xác

Vina369

Xe hơi
Mễ Sở là ưu tiên số 1 bác nhé, còn các cầu khác thì em dự đoán thôi. Mễ Sở nó thuộc dự án thành phần 3 của vành đai 4. Đoạn này từ nút giao cao tốc 5b đến nút giao Ql6 sử dụng vốn ngân sách. Cầu Mễ Sở đang được chính phủ và Hn quan tâm nhất để kết nối đường song hành 2 bên cầu.
Cầu mễ sở và hồng hà thuộc vành đai 4 trước định để dự án thành phần 3 làm PPP nhưng giờ chuyển sang đầu tư công, thủ tục chưa xong chưa đc bố trí vốn. Cầu thượng cát thì thủ tục xong hết r, đang GPMB rồi chờ tìm nhà thầu khởi công thôi

Robobk

Xe tải
Website
www.krtech.com.vn
E bảo rùi. Ô nào bảo Vin đối ứng này nọ e cũng chỉ biết cười. Với thâm niên 8 năm của e theo sát 3 siêu dự án bên ĐA thì còn mút mùa. Cầu Tứ Liên thì cứ lo xong mạn đền bù GPMB bên mạn Tứ Liên, Nghi Tàm đi đã hãy nói chuyện tiếp. :))
Cụ sai về VCL rồi đó, cụ bảo nó ko thể triển khai được như các bên thông báo

muabenem123

Xe lăn
Cụ sai về VCL rồi đó, cụ bảo nó ko thể triển khai được như các bên thông báo
Đúng e sai về VCL . E đã nhận sai rùi. Cái sai của e là e ko biết tình hình sức khoẻ cụ Tổng trc đó. Cụ thử view lại xem VCL chính thức làm đc từ tháng mấy là rõ ngay. Hay chỉ là trùng hợp :) (Trước đây e có bảo VCL ko làm đc vì chiếu vào nhà cụ Tổng). Cầu Tứ Liên thì các báo nay nói rồi đó. Đúng hay sai hả cụ? Cầu TL chưa làm đc vì chưa xử lý xong mạn bên phố. Ngoài ra trong công văn triển khai các dự án trọng điểm của HN giai đoạn 2020-2025 không hề có cầu Tứ Liên.
Đúng hay sai e đều có căn cứ e mới nói, chứ ko phải thả 1 câu vu vơ đâu. ;))

CRV-2015

Xe buýt
Cầu mễ sở và hồng hà thuộc vành đai 4 trước định để dự án thành phần 3 làm PPP nhưng giờ chuyển sang đầu tư công, thủ tục chưa xong chưa đc bố trí vốn. Cầu thượng cát thì thủ tục xong hết r, đang GPMB rồi chờ tìm nhà thầu khởi công thôi
Dự kiến 10-10-2024 khởi công :

raul135

Xe tải
Đây các cụ ạ, thông tin còn đa chiều lắm, nhưng cấp làm tờ trình lên còn đang kêu chưa trình đc nhé!

raul135

Xe tải
oh thế mình ăn cut rồi à :)) Thứ 2 ký HDMB rồi. Đùa chứ cầu này nên xác định chắc 5, 6 năm nữa vẫn chưa hoàn thành, mua vì nhà cửa mình toàn bên này thôi chứ không care về cái cầu này quá.
Dự là dự án này sẽ là mồ chôn các nhà đầu tư giống mấy dự án của Vin Q9 với Masterise Global City.
Bạn có tiền thịt thì là lâu lãi thui! Đầu tư mà, keof ăn nhanh kèo lâu ăn, có kèo nhè bạn ơi!
Tiếc cái là Vin mà sụt hố thì các doanh nghiệp khác cùng ngành cũng lao đao, khó khăn. Nói gì thì nói Vin vẫn là 1st trong ngành BĐS thời điểm này :(

Robobk

Xe tải
Website
www.krtech.com.vn
Đúng e sai về VCL . E đã nhận sai rùi. Cái sai của e là e ko biết tình hình sức khoẻ cụ Tổng trc đó. Cụ thử view lại xem VCL chính thức làm đc từ tháng mấy là rõ ngay. Hay chỉ là trùng hợp :) (Trước đây e có bảo VCL ko làm đc vì chiếu vào nhà cụ Tổng). Cầu Tứ Liên thì các báo nay nói rồi đó. Đúng hay sai hả cụ? Cầu TL chưa làm đc vì chưa xử lý xong mạn bên phố. Ngoài ra trong công văn triển khai các dự án trọng điểm của HN giai đoạn 2020-2025 không hề có cầu Tứ Liên.
Đúng hay sai e đều có căn cứ e mới nói, chứ ko phải thả 1 câu vu vơ đâu. ;))
Ngày nào e cũng đi làm qua VCL nên VCL quây tôn lúc nào em biết rõ đấy. Đến lúc đó cụ vẫn còn ko tin cơ mà. Nên 2 việc này ko liên quan đâu

stevevuxx

Xe tải
Bạn có tiền thịt thì là lâu lãi thui! Đầu tư mà, keof ăn nhanh kèo lâu ăn, có kèo nhè bạn ơi!
Tiếc cái là Vin mà sụt hố thì các doanh nghiệp khác cùng ngành cũng lao đao, khó khăn. Nói gì thì nói Vin vẫn là 1st trong ngành BĐS thời điểm này :(
À Vin thì nó sống khoẻ chứ, lúc nào chả doanh thu năm sau cao hơn năm trước 2 chữ số %. Nhà đầu tư bị úp bô thôi :)

LosBlancos90

Xe buýt
Em mong thà 1 lần đau để phanh lại thị trường điên loạn lúc này. Vin sụt thì vẫn còn nhiều cđt khác

muabenem123

Xe lăn
Ngày nào e cũng đi làm qua VCL nên VCL quây tôn lúc nào em biết rõ đấy. Đến lúc đó cụ vẫn còn ko tin cơ mà. Nên 2 việc này ko liên quan đâu
Quây tôn thì lâu rùi cụ ơi. Động thổ từ 2016 sao 8 năm rồi ko làm hở cụ? ;)). Cụ Tổng ko yếu chưa chắc làm đc đâu. Cụ đi qua hàng ngày, cụ biết máy móc nó đưa vào bao h. Còn e chỉ phán đoán dự trên 1 số lý do như trên. VCL bắt đầu đưa máy rầm rộ vào làm có phải từ khi cụ Tổng nhập viện 108 ko? Đến bây h, e vẫn tin nếu cụ Tổng khoẻ thì VCL chưa làm đc. Những cái lý do ntn e đã cmt và vẫn còn nguyên. Trong cái pic này. Ngày tháng ae chụp ảnh VCL bắt đầu đưa máy móc vào làm cụ có thể đối chiếu lại ngày gần nhất cụ Tổng ngồi vs Putin. Nghe nó vớ vẩn nhưng 8 năm ròng kể từ ngày ngày động thổ 2016 nó mới làm đc đấy cụ. Và là 1 dự án lớn đầu tiên ở ĐA. Chưa 1 thằng nào (đặc biệt là tư nhân) làm đc 1 dự án tầm trung ở ĐA cụ nhé. Vin là thằng đầu tiên. Ko phải ngẫu nhiên đâu cụ.
Cụ đi qua hàng ngày thấy máy móc cụ bảo là làm. Còn lý do để trước đây e ko tin nó làm là như trên. E nói trc đến h ko có vu vơ cái j cả. Ngay cả cầu Tứ Liên e cũng nói từ đầu năm và mấy năm trước luôn nhé. :)

Robobk

Xe tải
Website
www.krtech.com.vn
Quây tôn thì lâu rùi cụ ơi. Động thổ từ 2016 sao 8 năm rồi ko làm hở cụ? ;)). Cụ Tổng ko yếu chưa chắc làm đc đâu. Cụ đi qua hàng ngày, cụ biết máy móc nó đưa vào bao h. Còn e chỉ phán đoán dự trên 1 số lý do như trên. VCL bắt đầu đưa máy rầm rộ vào làm có phải từ khi cụ Tổng nhập viện 108 ko? Đến bây h, e vẫn tin nếu cụ Tổng khoẻ thì VCL chưa làm đc. Những cái lý do ntn e đã cmt và vẫn còn nguyên. Trong cái pic này. Ngày tháng ae chụp ảnh VCL bắt đầu đưa máy móc vào làm cụ có thể đối chiếu lại ngày gần nhất cụ Tổng ngồi vs Putin. Nghe nó vớ vẩn nhưng 8 năm ròng kể từ ngày ngày động thổ 2016 nó mới làm đc đấy cụ. Và là 1 dự án lớn đầu tiên ở ĐA. Chưa 1 thằng nào (đặc biệt là tư nhân) làm đc 1 dự án tầm trung ở ĐA cụ nhé. Vin là thằng đầu tiên. Ko phải ngẫu nhiên đâu cụ.
Cụ đi qua hàng ngày thấy máy móc cụ bảo là làm. Còn lý do để trước đây e ko tin nó làm là như trên. E nói trc đến h ko có vu vơ cái j cả. Ngay cả cầu Tứ Liên e cũng nói từ đầu năm và mấy năm trước luôn nhé. :)
Cụ đưa ra các mốc thời gian theo suy luận của cụ rồi em phản biện nhé! Kkk
Các cụ hay có thuyết âm mưu, nhưng e thấy mọi thứ đơn giản hơn nhiều, việc VCL phải khởi công năm 2024 cũng có nguyên nhân rất rõ ràng chứ ko phải như cụ nói đâu. Nhưng thôi ko tranh luận cái đó khi cụ có lòng tin của mình. Chỉ nói đến luận điểm cụ đưa ra để e phản biện nhé

Micar

Xe tải
Dự kiến 10-10-2024 khởi công :

Tin tức cũ. Chưa cập nhật😀.
Cầu Thượng Cát còn chưa xong F/S thì lấy gì mà khởi với chả công.
Trình tự ở đây là xong F/S đến Thiết kế kỹ thuật, đến phân chia gói thầu, mời thầu thi công, chấm thầu rồi mới khởi công. Xong được mấy bước này TC chắc cần gần 1 năm nữa.
Trong 5 cầu trên, chỉ có Vân Phúc là đi đầu, đang TKKT thôi.
Tứ Liên và Trần Hưng Đạo còn đang loay hoay làm Pre FS và chưa tìm được nguồn vốn, nên còn mút mùa.
Hồng Hà, Mễ Sở cũng chậm mất mấy nhịp do cả phòng QLDA VĐ4 lo giải trình điều tra vụ Thuận An.
Nên các cụ muốn nhanh thì phải từ từ😄
Hà Lội xưa rồi vẫn thế mà😁