[Funland] Cầu Tứ Liên nối Tây Hồ với Đông Hội, Đông Anh

Nho'c kon

Xe hơi
Tat nhiên là vẫn hoạt động. Tất cả các dự án Vin ở Hà Nội trước đến nay chưa bao giờ di dời được nghĩa trang nào trừ mộ riêng lẻ. Chôn mới thì ko nhưng vẫn hương khói bình thường.
Hai cái nghĩa trang này tôi bay Flycam vào rồi. Tôi mua nhà check cẩn thận lắm.

Cái đường bên trái là TP5 nhé còn đường phía trên là TP4, có sẽ có lối đi vào nghĩa trang.
Qua nay cụ có flycam xem Vin CL hay khu vực xung quanh có bị ngập nước do lũ lên cao ko ạ, em quan tâm cái này chứ ko lại như khu phía tây gele, nam an khánh ... thì năm ngập đôi lần nc vào nhà, hầm cũng oải

stevevuxx

Xe tải
Qua nay cụ có flycam xem Vin CL hay khu vực xung quanh có bị ngập nước do lũ lên cao ko ạ, em quan tâm cái này chứ ko lại như khu phía tây gele, nam an khánh ... thì năm ngập đôi lần nc vào nhà, hầm cũng oải
Không ngập bạn ơi. Tôi đi qua cầu Đông Trù mấy hôm nay.

Alex0301

Xe tải
Em thấy ở VCL giá mấy căn đơn lập view hồ lên đến tận 600tr/m2 - tức gấp đôi căn thường bên trong. Trong khi đó mật độ xây dựng chỉ 50%! Đồng ý là view hồ thì đẹp hơn nhưng định giá gấp tận 2 lần căn thường thì có xứng đáng không các cụ? Thay vì mua 1 căn 214m2 ở mặt này, có thể mua được 6 căn tổng cở 400-500m2 ở mặt khác!!!

raul135

Xe hơi
Em thấy ở VCL giá mấy căn đơn lập view hồ lên đến tận 600tr/m2 - tức gấp đôi căn thường bên trong. Trong khi đó mật độ xây dựng chỉ 50%! Đồng ý là view hồ thì đẹp hơn nhưng định giá gấp tận 2 lần căn thường thì có xứng đáng không các cụ? Thay vì mua 1 căn 214m2 ở mặt này, có thể mua được 6 căn tổng cở 400-500m2 ở mặt khác!!!
Đắt gấp đôi căn bên trong là bth bạn ơi (ko bàn đến giá), gia đình 4 người (hoặc 5,6 người - khi đón bố mẹ già về ở cùng nhưng sau tầm 5, 6 năm con bạn sẽ ra ở riêng) + 1 giúp việc diện tích sử dụng tầm 200-300m là ổn. Còn lại sân vườn, view đẹp, thoáng đãng, ko bị nhà hàng xóm đối diện nhìn..., mình thấy đáng giá.

Amigo

Xe buýt
Xứng đáng cụ ạ, tất cả các căn DL view hồ cũng đều có hướng ĐN, nên bản thân hướng này cũng đã cao hơn hướng khác rồi.

dog.fearless

Xe tăng
Cũng đúng, thêm lý do nữa là sức khoẻ của kinh tế các hộ gia đình đang bị lột trần ra khỏi cái áo hơi rộng. Đối với các dự án thứ cấp thì có thể ban trái chuyền phải, chứ sơ cấp để hét cháy hàng, phải qua thứ cấp kênh lên nhiều ở thời điểm này khó. Nói gì thì nói 15 20 25 củ là số tiền lớn đối với TTS. Dùng đòn bẩy vay ngân hàng thì phải có dòng tiền ổn định hoặc thị trường phải sôi động thì mới có cửa sút đi. Nói chung vì kinh tế khó khăn hơn nên dùng tiền tính toán cũng kĩ, rén hơn.
Sbv lại sắp bơm thêm rồi ae yên tâm

dog.fearless

Xe tăng
Mấy cái khu ngập lụt nhiều hơn lũ đấy mà giá nó vẫn tăng đều ))

stevevuxx

Xe tải
VCL theo truyền thông có nhiều cái nhất ;)). Nằm trong quần thể có dự án văn hoá tầm cỡ nhất, và là dự án duy nhất của Vin có 1 khách sạn quốc tế 5-6 sao, đồn là JW ma ri ớt....
Nếu Vin làm đc 2 cái trên và cái hồ đẳng cấp nữa thì e nghĩ điểm cộng lớn đấy. :))
Cá nhân tôi không đánh giá cao lắm cái trung tâm triển lãm. Năm chắc dùng được 2 chục lần. Lúc không sử dụng thì nó là công trình chết, nhìn trông ko vui mắt. Tất nhiên có nó dễ bán hàng, và đằng nào Vin nó cũng có nghĩa vụ phải làm.
Hồ thì chắc cùng lắm là giống hồ Ocean Park, công viên thì chắc giống công viên trong Ngọc Trai OCP1 hoặc mấy cái dưới 2,3. Ông Vin này chỗ nào chả ốp giống nhau.
Tuy vậy nó mà làm xong cầu Tứ Liên thì đáng giá gấp vạn lần nhà ngõ ngách bên trung tâm. Như ông môi giới nào trên đăng nhà trong ngõ ở Hoàng Hoa Thám DÍNH QUY HOẠCH trên otofun này giá 200 củ/m2, ngõ thì đi lọt vừa xe matiz :))
Còn ko dính quy hoạch thì cũng hét 300, 400 mà nhà chỉ oto qua. Giá thế mà có ông đâm đầu vào được cũng chịu.
Trong khi đó ở đây mấy căn 62.5 63m diện tích sử dụng 250m2 giá có 250tr thanh toán sớm, xe oto xe máy để ngoài thoải mái ko sao. Sạch sẽ văn minh lịch sự. Mấy cái nhà trong ngõ kia quảng cáo xe đi qua, xe vào được nhà thì mất m cả cái tầng 1 để xe rồi :)) Trong ngõ thì mỗi nhà một kiểu, bẩn thỉu mất vệ sinh, nhộm nhoạm.

stevevuxx

Xe tải
Mấy căn này không dành cho dân thường như dân Otofun trên này :D Mua mấy căn này tài sản cũng vài ngàn tỷ mới ok được với giá này khi chưa có cầu.

raul135

Xe hơi
Mấy căn này không dành cho dân thường như dân Otofun trên này :D Mua mấy căn này tài sản cũng vài ngàn tỷ mới ok được với giá này khi chưa có cầu.
Chuẩn, dọc view sông hồ là đẳng cấp khác rồi, mà sợ người thường kể cả có đủ tiền cũng chả mua đc ở đây ý vì ít người bán.

ruou_nep_40

Xe tăng
Có thông báo nào của chính quyền về việc VCL đủ điều kiện bán hàng với nhận tiền cọc chưa các cụ ơi ?

stevevuxx

Xe tải
Có thông báo nào của chính quyền về việc VCL đủ điều kiện bán hàng với nhận tiền cọc chưa các cụ ơi ?
Hôm qua tôi lên ký TTKQ. Tuần sau là tôi lên ký HDMB rồi bạn. Thằng Vin có vấn gì chứ pháp lý ko bao giờ nó làm sai đâu bạn.

stevevuxx

Xe tải
Chuẩn, dọc view sông hồ là đẳng cấp khác rồi, mà sợ người thường kể cả có đủ tiền cũng chả mua đc ở đây ý vì ít người bán.
Người thường mua được đấy :) Nhưng chắc phải chênh tầm 10 tỷ một căn :D

ruou_nep_40

Xe tăng
Hôm qua tôi lên ký TTKQ. Tuần sau là tôi lên ký HDMB rồi bạn. Thằng Vin có vấn gì chứ pháp lý ko bao giờ nó làm sai đâu bạn.
Thì phải được chính quyền cho phép bán hàng chứ, nói mồm là thế nhưng có công văn cho phép bán hàng chưa?

phuongnguyen99

Đi bộ
Mấy căn mặt hồ bên Greenbay lên ~1 tỉ/m2. Em nghĩ mấy căn đơn lập view hồ bên VCL cũng dựa vào Greenbay để định giá vì cả 2 ông này đều ngay cạnh công trình quốc gia, ông Greenbay đối diện TTHNQG, còn VCL có Triển Lãm QG. Về mặt lâu dài cá nhân em đánh giá thằng VCL sẽ vượt Greenbay thành dự án đắt nhất của Vin tại HN. Vì VCL xong cầu tứ liên nó vào vùng lõi rồi. Có 1 cái em thấy rõ nét, khu vực nào đặt công trình trọng điểm khu vực đó thường có tốc độ đô thị hóa rất nhanh, quy hoạch bài bản

stevevuxx

Xe tải
Mấy căn mặt hồ bên Greenbay lên ~1 tỉ/m2. Em nghĩ mấy căn đơn lập view hồ bên VCL cũng dựa vào Greenbay để định giá vì cả 2 ông này đều ngay cạnh công trình quốc gia, ông Greenbay đối diện TTHNQG, còn VCL có Triển Lãm QG. Về mặt lâu dài cá nhân em đánh giá thằng VCL sẽ vượt Greenbay thành dự án đắt nhất của Vin tại HN. Vì VCL xong cầu tứ liên nó vào vùng lõi rồi. Có 1 cái em thấy rõ nét, khu vực nào đặt công trình trọng điểm khu vực đó thường có tốc độ đô thị hóa rất nhanh, quy hoạch bài bản
Bạn lấy mặt hồ 1 tỷ/m2 là cá biệt. Phát giá như thế là mong muốn của chủ nhà. Nó ko đại diện cho giá chung của cả khu vực. Hơn nữa lúc Green Bay lúc ra hàng hạ tầng xung quanh đã phát triển hết rồi, xung quanh đó dân sống xung quanh đó cũng đông kín rồi, đi ra khu văn phòng như chỗ Duy Tân cũng rất gần. Điện đường trường trạm lúc đó nó đã là khu hoàn thiện nhất ở Hà Nội rồi. So sánh như vậy là không hợp lý.

phuongnguyen99

Đi bộ
Bạn lấy mặt hồ 1 tỷ/m2 là cá biệt. Phát giá như thế là mong muốn của chủ nhà. Nó ko đại diện cho giá chung của cả khu vực. Hơn nữa lúc Green Bay lúc ra hàng hạ tầng xung quanh đã phát triển hết rồi, xung quanh đó dân sống xung quanh đó cũng đông kín rồi, đi ra khu văn phòng như chỗ Duy Tân cũng rất gần. Điện đường trường trạm lúc đó nó đã là khu hoàn thiện nhất ở Hà Nội rồi. So sánh như vậy là không hợp lý.
Vin họ luôn định giá theo các dự án quá khứ của họ, các dự án có sự tương đồng về quy hoạch họ sẽ dựa vào đó để định giá sản phẩm mới. Sự tương đồng ở đây cụ có thể thấy rõ việc Vin2-3 dựa vào giá giao dịch của Vin Gia Lâm để bán và mục tiêu Vin2-3 sẽ tiệm cận Vin Gia Lâm ở 1 điểm nhất định đó là câu chuyện họ đưa ra để bán sản phẩm đó. Em đang nói về mặt lâu dài vì nếu VCL có được hạ tầng trong tương lai ổn như Greenbay hiện nay thì việc giá của VCL tiệm cận GB ở hiện tại là k có gì k hợp lý cả. Cụ thể ở đây là Đơn Lập mặt hồ VCL và DL mặt hồ GB

Chỉnh sửa cuối:

raul135

Xe hơi
Vin họ luôn định giá theo các dự án quá khứ của họ, các dự án có sự tương đồng về quy hoạch họ sẽ dựa vào đó để định giá sản phẩm mới. Sự đồng nhất ở đây cụ có thể thấy rõ việc Vin2-3 dựa vào giá giao dịch của Vin Gia Lâm để bán và mục tiêu Vin2-3 sẽ tiệm cận Vin Gia Lâm ở 1 điểm nhất định đó là câu chuyện họ đưa ra để bán sản phẩm đó. Em đang nói về mặt lâu dài vì nếu VCL có được hạ tầng trong tương lai ổn như Greenbay hiện nay thì việc giá của VCL tiệm cận GB ở hiện tại là k có gì k hợp lý cả
Vin Cổ Loa đẹp, tôi nhất trí, nhưng để nói Vin Cổ Loa như Greenbay thì tôi nghĩ nhanh cũng 7 - 10 năm nữa chưa ngang được. Nhìn tổng thể ra bên cạnh Vin Cổ Loa sau này các bạn nói cầu Tứ Liên, Triển lãm thế còn các khu đô thị xung quanh thì ntn? So với Greenbay, GB ngoài nó xung quanh còn cả các khu đô thị khác cũng gần với trung tâm hội nghị quốc gia, sân MĐ, bên khu Hoàng Đạo Thúy, ..., Về tương lai 7 10 năm nữa GB cũng cạnh khu bộ ban ngành rời về Mễ Trì.

phuongnguyen99

Đi bộ
Vin Cổ Loa đẹp, tôi nhất trí, nhưng để nói Vin Cổ Loa như Greenbay thì tôi nghĩ nhanh cũng 7 - 10 năm nữa chưa ngang được. Nhìn tổng thể ra bên cạnh Vin Cổ Loa sau này các bạn nói cầu Tứ Liên, Triển lãm thế còn các khu đô thị xung quanh thì ntn? So với Greenbay, GB ngoài nó xung quanh còn cả các khu đô thị khác, chưa kể 7 10 năm nữa GB cũng cạnh khu bộ ban ngành rời về Mễ Trì, cũng gần với trung tâm hội nghị quốc gia, sân MĐ, bên khu Hoàng Đạo Thúy, ...
Vâng!, em đang nói về cách thằng Vin nó định giá sản phẩm, và tại sao lại có giá cao như vậy, chứ em k nói giá đó là hợp lý hay k hợp lý. Vì rõ ràng 2 dự án VCL và GB có sự tương đồng là cùng nằm cạnh Công Trình có tính Quốc Tế, Quảng Bá.... Việc Vin nhìn vào GB để định giá Cổ Loa em cho là có với nền giá hiện tại của Cổ Loa. Còn về cá nhân em nhìn nhận cổ Loa vượt GB trong tương lai là vì Cổ Loa gần trung tâm hơn khi đi cầu Tứ Liên. Quan điểm của em Trung Tâm chỉ có 1, còn ven thì sẽ có ven của ven. HN tiếp tục mở rộng tầm nhìn tới 2050, sẽ tiếp tục có rất nhiều ven

Chỉnh sửa cuối: