[Funland] Cầu Tứ Liên nối Tây Hồ với Đông Hội, Đông Anh

cuong88icm

Xe máy
Tin chính xác ko cụ ?

E vừa hỏi ae thì bảo chưa thấy gì
Cháu nghĩ đang hoàn thiện nốt thủ tục để ra quyết định trao thầu. Hanoi duyệt kết quả sơ bộ đánh giá năng lực hôm đầu tháng 10 mà duy nhất mình Vin là đủ năng lực.
[/QUOTE]

Hanoi duyệt kết quả sơ bộ đánh giá năng lực hôm đầu tháng 10 mà duy nhất mình Vin là đủ năng lực. => ko thấy đưa tin trên báo nhỉ ? Bác có tin nội bộ ạ ?

anphudong

Xe tăng
hầm thì càng dở :-s em ko bao giờ dám đi xuống mấy cái hầm đi bộ luôn vì k biết dc cái gì đang ở dưới hầm.
Hầm này xịn lắm, mai này đô thị 2 bên đường cụ xuống giống như vào cung điện ấy, đèn đuốc sáng choang á :D

TreeBoo

Xe buýt
Hầm này xịn lắm, mai này đô thị 2 bên đường cụ xuống giống như vào cung điện ấy, đèn đuốc sáng choang á :D
hi vọng vậy ạ, chứ em nhìn mấy cái hầm ở Nguyễn Xiển em khiếp. Cả hầm chỗ Ngã 4 Khổ nữa, nhất là ban đêm :-s

anphudong

Xe tăng
Cháu nghĩ đang hoàn thiện nốt thủ tục để ra quyết định trao thầu. Hanoi duyệt kết quả sơ bộ đánh giá năng lực hôm đầu tháng 10 mà duy nhất mình Vin là đủ năng lực.
Hanoi duyệt kết quả sơ bộ đánh giá năng lực hôm đầu tháng 10 mà duy nhất mình Vin là đủ năng lực. => ko thấy đưa tin trên báo nhỉ ? Bác có tin nội bộ ạ ?
[/QUOTE]
Tin lâu rồi mà cụ, tìm mãi chỉ có mỗi Vin tham gia thôi:

Chỉnh sửa cuối:

nicholas1618

Xe điện
Ko cụ. Cháu xem kênh quy hoạch trên Youtube họ mới cập nhật. Bên này thông tin nhanh và uy tín.

[/QUOTE]

Amigo

Xe tăng
Cái Vin Tàm Xá thì thông tin lâu rồi mà cụ, kể từ khi rumor giá của Vin Cổ Loa thì nhiều cụ trên này cũng có nhắc tới rồi mà. Vin Cổ Loa là phát súng đầu tiên của hàng loạt dự án ở tại Đông Anh được triển khai sắp tới thôi cụ.

tmhoang223

Xe hơi
Vin tàm xá này có khi 120-150tr :))

Gà lắm cơ

Xe hơi
VCL bán được nhiều chưa các cụ? Chứ vừa có VCL vừa OCP 2,3 còn nhiều hàng mà xây Tàm Xá thì phân khúc cao cấp nhiều hàng quá nhỉ.

nicholas1618

Xe điện
Cuối năm công bố chính thức vụ Tứ Liên nữa là hoàn chỉnh quy trình ăn Tết.

stevevuxx

Xe buýt
thực ra ở thì chả vấn đề gì cụ ạ, nhg 2 bên Tinh Hoa với Thịnh Vượng mà muốn sang phân khu bên đối diện là cũng hơi phiền. Em gg thấy lòng đường Trường Sa 68m hay 70m j đó. Đường cỡ này muốn sang đường phải leo cầu vượt đi bộ hoặc hầm chui, mà khả năng lớn là cầu vượt. Nhà em ở Ng Trãi, nói thật là ngại sang đường :P
Sau này có cầu Tứ Liên thì hiếm ai đi cái đường Trường Sa đấy.

- Đi bộ: giữa 2 khu thì nếu đi bộ có sẵn hầm đi bộ rồi không phải làm gì nữa. Cứ 2, 3 trăm mét lại có một cái hầm đi bộ. Hầm đi bộ thì nếu mở ra thì rất sạch sẽ, như mấy cái hầm đi bộ ở Phạm Hùng, chỗ Mễ Trì (dân Việt Nam lười đi bộ qua hầm toàn chơi vượt đường Phạm Hùng mới kinh, xuống hầm đi bộ toàn dân Hàn đi bộ).

Còn xe cơ giới qua lại giữa hai khu thì Vin xin làm cầu vượt hoặc hầm chui nhưng nghe nói chưa được duyệt.

stevevuxx

Xe buýt
hi vọng vậy ạ, chứ em nhìn mấy cái hầm ở Nguyễn Xiển em khiếp. Cả hầm chỗ Ngã 4 Khổ nữa, nhất là ban đêm :-s
Bạn đi cái hầm ở Mễ Trì bao giờ chưa? Sạch sẽ sáng sủa làm gì có gì mà khiếp?
Nhiều khi phải thực nghiệm thì mới biết thực tế nó thế nào chứ "tưởng" hoặc "nghe nói" thì nó không thực tế.

Tôi đón con đi học ở Marie Curie, hôm trước bão tắc cứng đường, vứt xe lên vỉa hè rồi đi bộ qua hầm đến trường mới biết là nó rất sáng sủa và sạch sẽ.

Nếu có Vin quản lý thì lại càng ngon, sẽ có bảo về của Vin đi tuần.

Chỉnh sửa cuối:

TreeBoo

Xe buýt
Bạn đi cái hầm ở Mễ Trì bao giờ chưa? Sạch sẽ sáng sủa làm gì có gì mà khiếp?
Chưa cụ. Em ko thích ko gian hẹp, ko thích mấy chỗ mắt thường ko quan sát dc có cái gì bên trong. Mễ Trì thì chưa thấy, nhg chỗ Nguyễn Xiển thì mấy cái cửa hầm nhìn cứ cũ cũ, xộc xệch, đêm hôm ko biết có ông nghiện nào dưới đó ko 🙄

stevevuxx

Xe buýt
Chưa cụ. Em ko thích ko gian hẹp, ko thích mấy chỗ mắt thường ko quan sát dc có cái gì bên trong. Mễ Trì thì chưa thấy, nhg chỗ Nguyễn Xiển thì mấy cái cửa hầm nhìn cứ cũ cũ, xộc xệch, đêm hôm ko biết có ông nghiện nào dưới đó ko 🙄
Trông thế nhưng không phải là thế.

Cửa hầm thì chịu, của nhà nước làm nên chỉ đến thế thôi. Xây hơn chục năm rồi, thời đó cũng chỉ làm được như thế giống chung cư hơn 10 năm trước Trung Hoà Nhân Chính ấy.

tng179

Xe hơi

Tin chính xác ko cụ ?

[/QUOTE]
google với "Khu đô thị thông minh - sinh thái tại các xã Tàm Xá, Vĩnh Ngọc, Xuân Canh, huyện Đông Anh" là thấy ngay trên trang của sở kế hoạch đầu tư rồi:

annhientutai

Xe đạp
Tin chính xác ko cụ ?

google với "Khu đô thị thông minh - sinh thái tại các xã Tàm Xá, Vĩnh Ngọc, Xuân Canh, huyện Đông Anh" là thấy ngay trên trang của sở kế hoạch đầu tư rồi:
View attachment 8798399

[/QUOTE]
Trận lụt tháng trước khu này ko ai còn nhớ nhỉ.hi

Gà lắm cơ

Xe hơi
View attachment 8798399
[/QUOTE]
Cụ cho em xin ít thông tin trận lụt này với. Cám ơn cụ

annhientutai

Xe đạp
[/QUOTE]
Bãi Sông Hồng này mênh mông nước, dân Tàm xá mất trắng quất trồng ngoài bãi. Nước cao đến chân đê. Cụ lên face gõ lụt ở tàm xá xem. Ko hiểu khai thác bãi này kiểu gì, còn tôi cứ vào trong đê cho chắc.

Gà lắm cơ

Xe hơi
Bọn e còn đang nghe tin phong phanh cuối năm còn Rumor Vin Đan Phượng
Em cũng nghe tin Vin sẽ làm Phù Đổng nữa, nhưng là 2027. Tin lắm thật, không biết thế nào.
Bãi Sông Hồng này mênh mông nước, dân Tàm xá mất trắng quất trồng ngoài bãi. Nước cao đến chân đê. Cụ lên face gõ lụt ở tàm xá xem. Ko hiểu khai thác bãi này kiểu gì, còn tôi cứ vào trong đê cho chắc.
[/QUOTE]
Em cũng không bao giờ muốn ở ngoài đê. Tuy lụt nặng không phải năm nào cũng gặp phải nhưng chỉ cần bị 1 lần là đủ thảm rồi.

cuong88icm

Xe máy
Em cũng nghe tin Vin sẽ làm Phù Đổng nữa, nhưng là 2027. Tin lắm thật, không biết thế nào.

Em cũng không bao giờ muốn ở ngoài đê. Tuy lụt nặng không phải năm nào cũng gặp phải nhưng chỉ cần bị 1 lần là đủ thảm rồi.
[/QUOTE]

Ngoài đê mới mua dc giá rẻ, lúc bds tăng thì cũng x lần hết